72 giờ ở Boracay...Có nắng, Gió và rất nhiều cái đó!

muadulich

Xe tăng
Website
www.muadulich.com
Bangka của em chỉ lướt qua cạnh đó, nghe bọn tây nó hú hét nhảy ầm ầm vui nhộn lắm. Nói chung là chỉ thiếu tiền thôi Kụ ạ còn đi ctr nào cũng xứng đáng đồng tền mình bỏ ra.

vuquang1982

Xe hơi
Vote. có dịp cũng phải cho GĐ sang 1 chuyến, thông tin cụ chi tiết rất bổ ích cho người sang lần đầu

VUXUANPHU

Xe buýt
Hay và cụ thể quá. Thanks cụ!

hungtcl

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

hungtcl

Xe container
Đố cụ-thợ săn mây biết đấy ;). Chờ mãi chẳng thấy "cái đó" của cụ chủ, tặng các cụ tấm nữa

P/s: đây là ảnh nghệ thuật, không phải xxx, các cụ đừng có mà ...
hungtcl thích ảnh này và đề nghị cụ chủ cho thêm mấy shot :)

muadulich

Xe tăng
Website
www.muadulich.com
Em hỏi thật, mợ có bao giờ dừng mắt nhiều hơn 3s trước những anh chàng ngực trần 6 múi không, như Cris Ronaldo hay Beckham chẳng hạn? Nếu cụ chủ phản đối em sẽ hạ ảnh xuống ngay.
Em đã cân nhắc rất kĩ trc khi đưa những bức ảnh này lên, vì em thấy treo đầy trên phố Nguyễn Thái Học, chỉ tôn vinh vẻ đẹp của phụ nữ chả có gì là xxx cả. Chỉ có những cái đầu xxx thôi!
Kụ nói xxx làm em cứ tưởng là mấy chú XXX áo vàng đứng đường chứ =D>

nightpinky

Xe buýt
Hay...!!! Hình đẹp và hấp dẫn...!!! ;)

muadulich

Xe tăng
Website
www.muadulich.com
Boracay về đêm!
Boracay về đem cực náo nhiệt, nhà em đi biển nhiều tuy nhiên chưa thấy bãi biển nào lại hấp dẫn như White Beach (Rất dễ ngã vào các nhà hàng quán bar)

Bữa tối đầm ấm dưới ánh đèn.
Sau bữa tối họ thưởng thức đồ uống, họ cưa nhau, họ check in FB gửi thông tin báo cho bạn bè ở một nơi nào đó.

Ở boracay các quán bar cũng tổ chức múa lửa để hút khách.
Các vũ công ở đây đều là boy và gay. Nói là gay vì yểu điệu thục nữ mà râu ria vẫn xồm xoàm.

[YOUTUBE]https://www.youtube.com/watch?v=eBEY6MdB1Kw[/YOUTUBE]

[YOUTUBE]https://www.youtube.com/watch?v=okhjqK0ePVY[/YOUTUBE]
Nhân viên và thực khách cũng có thể là khách đi qua cùng nhảy.
Ở Boracay hay Philippines có rất nhiều ca sĩ, chất giọng của họ thì thôi rồi, em mải nghe mà quên ko quay video.

Quán bar và biển là đặc trưng ở nơi đây, dưới kia là nước, chỉ cách nhau với chiều cao 30cm ở trên là những con người đang thưởng thức âm nhạc, đồ uống mạnh, lướt iphone.....

Dọc đường đi em chứng kiến bao cái hay, đã 11h đêm nhà em quay về phòng nghỉ chuẩn bị cho hôm sau đi tour khám phá đảo.

Chỉnh sửa cuối:

martin889

Xe hơi
nhà hàng quán bar ở đây giá trung bình ntn a?

trantronghung88

Xe tải
Cụ chủ chắc làm bên du lịch hay sao mà tường thuật rất chi tiết, đầy đủ chuyến đi, cụ tiếp tục phát huy nhé, thanks.

muadulich

Xe tăng
Website
www.muadulich.com
Hành trình tour tham quan đảo.
Chương trình tham quan đảo 6 tiếng thật sự ấn tượng về cảnh đẹp, sự hào phóng của thiên nhiên ban tặng cho Boracay cứ nối tiếp nhau trong suốt hành trình.
Mặc cả và mua tour.
Mùa cao điểm, nhà tổ chức fix 800peso cho một khách, cò tour ở đây không được bán giảm giá. Tuy nhiên sau khi nghe nhà em là người VN thì cò đã giảm chỉ 700peso cho một người.
Bao gồm trọn gói các chi phí cả một bữa ăn buffet trưa.

Trong khi 2 khách nước ngoài đang chốt hạ và pay money thì nhà em chộp ngay được thằng ku con rõ xinh.

Chym nó bé tí, đen xì, mắt nó tròn to đen láy..đẹp long lanh.
Cu cậu mới được 6 tháng mà đã mọc hai cái răng rồi. Bố nó cho đi bơi từ sáng, ko biết cu cậu có đói và thèm bình sữa hay ko.

Từ điểm tập trung tại Station 3 chúng em lên bangka bắt đầu hành trình một vòng quanh đảo.
Đi qua cảng và đến hòn Cá Sấu, bangka thả neo cho tụi em ngụp lặn. Ở đây nước khá nông chỉ 3 mét, phía dưới là dải san hô và rất nhiều cá. Em và mọi người được phát một bộ Snorkeling còn khá mới, sạch sẽ.
Lưu ý: Dòng nước lạnh là chảy khá mạnh, chính vì vậy bangka có hệ thống dây để cho du khách đu và tránh bị trôi xa.
- Sau khi bơi xong lên bangka để di chuyển sang đảo khác, nhà tổ chức sẽ thông báo thu 10peso phí bơi dưới nước ngắm san hô.
(Nhà em ko trả khoản này tuy rằng nó không đáng bao nhiêu nhưng trong thỏa thuận tour package).

sau khoảng 45 phút chương trình lặn kết thúc, cả đoàn rẽ sóng hướng về Crystal Cove Island. Mọi sự hào hứng đổ dồn về đây tuy nhiên người dẫn tour nói phải mua vé 200 peso/1 vé vào thăm hang, nếu không hãy ở ngoài bãi biển.
Nhà em và rất nhiều khách china, korea, phil chọn phương án ở lại. Tuy nhiên đó là phương án sai lầm, ở bãi biển không có bóng cây, cửa soát vé luôn có một bảo vệ, bọn em xin vào ngồi ở gế đá dưới bóng cây cũng bị đuổi ngoài, và họ rất khó chịu kiểu như (mày ko mua vé mày phải chịu).
Mặt trời đứng bóng, cái nắng gay gắt, tụi em mệt mỏi chờ đợi gần một tiếng. Nắng há hốc mồm, hoa mắt, đói, thiếu nước. Cái cảm giác bị đổi xử tệ bạc khiến mọi người rúc lại gần nhau dưới tán lá.

Chó còn biết nắng huống chi con người.

Bóng râm duy nhất ở bãi biển, thoạt đầu chỉ có từng này con người trú nắng, tiếp sau đó có khoảng 10 người chen nhau.

Trong giây phút chờ đợi dưới cái nắng, em đi chăn kiến và ngắm gà.

10 phút, rồi 15 phút trôi qua. Nỗi buồn cứ hằn lết cát, những phiến đá trở nên tẻ nhạt. Mồ hôi cứ tuôn ra trên trán, gáy hay cả đũng quần. Ngoài kia bờ biển vẫn đầy nắng, nắng và nắng ôi sao nhiều nắng thế.

Dưới tán lá loạt soạt một mẹ mái lông trắng tinh dẫn theo một em chíp chíp nhỏ xinh bới lá.

Phía trên là hàng cọc tre rào chắn những phần tử có nguy cơ bật rào vào đảo.
chiếc mũ vải mềm oặt, nóng ran dường như không đủ che cái nắng. Môi se khô, vị đắng trong cổ họng cứ dần lên đầu lưỡi, trò tiêu khiển giết được nhiều thời gian nhất của em là chăn kiến.
Ở đây kiến vống (một loại kiến khi cắn nó sẽ ***, nước *** của nó có mùi hăng và bọn này rất hung dữ, chỉ đứng sau loài kiến lửa). Với hàm răng trắc khỏe, nó xé tan mọi thứ cản đường hoặc trên đường chúng đi qua.

Nếu nói đến sức khỏe thì Kiến là loài vô địch. Thoạt đầu là 4 con giữ và sau đó chỉ có một con.

Chỉnh sửa cuối:

muadulich

Xe tăng
Website
www.muadulich.com
Chăn kiến mãi cũng chán, nhà em liều mình vào xin bảo vệ nói cho tao vào mua nước, năn nỉ rồi cũng được vào làm 2 chai nước lạnh uống ực một cái chả còn giọt nào.
Đói! Cái đói cứ dồn dập ập đến, bụng sôi ùng ục, axit trong dạ dày cứ trào lên khiến cái đói càng thảm hại.
Đợi mãi cuối cùng cũng được lên bangka đi ăn trưa. Ở Phil họ ăn ít rau, trong cơn đói khát nhà em tưởng tượng bữa cơm tour họ cho một đĩa cơm, một cái đầu cá và hai quả quất thì đời mình ko khác con 4 chi năm tránh nắng bên kia.
Bangka cập bến và tụi em lên bờ.

Dẫn tour đưa tụi em vào một nhà hàng toàn lá, lá chắn nắng, lá chắn sóng, lá chắn cát và lá chắn một số thứ. Nhà hàng rất đơn giản nhưng thực đơn đã làm cho cái bụng của em hài lòng lắm vì mấy ngày chưa được ăn bát cơm ngon.

Thực đơn ăn buffet hẳn hoi, mọi người xếp hàng lần lượt rất trật tự có ý thức. Đồ ăn gồm có cơm trắng, cà ri gà, thịt xiên nướng, hải sản xào, cá nướng, rau xào....trái cây và mỗi người được phát 2 chai nước (coca và nước suối).

Ăn uống no nê, ấm cái bụng, hả hê cái tâm hồn. Đoàn lại vội vã lên bangka tiếp tục hành trình đến Puka Beach (một bãi biển hoang sơ và đẹp nhất đảo).

Bangka cứ thế rẽ sóng, làn nước xanh biếc đến vô tận. Bỗng ào một cái mọi người reo lên, một màu trắng bạc vút lên khỏi mặt nước. Cá chuồn chuồn đi theo đàn khi gặp tiếng động mạnh của chân vịt nó bỏ chạy.

Chỉnh sửa cuối:

haquy

Xe hơi
Trời trong xanh đẹp quá cụ nhỉ.

muadulich

Xe tăng
Website
www.muadulich.com
Đẹp tuyệt vời cụ ạ, đẹp như Nha Trang của mình nhưng ở chốn này bình yên và sạch sẽ hơn.

hungtcl

Xe container
Cụ nào bẩu em không đẹp, em đi chết lun.

P/s: góp vào chủ đề của cụ chủ một em PLP. Vẫn chờ "cái đó" của cụ chủ nhé! :-?
cụ post mấy thứ này e ưng cái bụng lắm!:)
cảm ơn cụ!

camry74

Xe tải
Website
2way.vn
Boracay về đêm!
Boracay về đem cực náo nhiệt, nhà em đi biển nhiều tuy nhiên chưa thấy bãi biển nào lại hấp dẫn như White Beach (Rất dễ ngã vào các nhà hàng quán bar)

Bữa tối đầm ấm dưới ánh đèn.
Sau bữa tối họ thưởng thức đồ uống, họ cưa nhau, họ check in FB gửi thông tin báo cho bạn bè ở một nơi nào đó.

Ở boracay các quán bar cũng tổ chức múa lửa để hút khách.
Các vũ công ở đây đều là boy và gay. Nói là gay vì yểu điệu thục nữ mà râu ria vẫn xồm xoàm.

[YOUTUBE]https://www.youtube.com/watch?v=eBEY6MdB1Kw[/YOUTUBE]

[YOUTUBE]https://www.youtube.com/watch?v=okhjqK0ePVY[/YOUTUBE]
Nhân viên và thực khách cũng có thể là khách đi qua cùng nhảy.
Ở Boracay hay Philippines có rất nhiều ca sĩ, chất giọng của họ thì thôi rồi, em mải nghe mà quên ko quay video.

Quán bar và biển là đặc trưng ở nơi đây, dưới kia là nước, chỉ cách nhau với chiều cao 30cm ở trên là những con người đang thưởng thức âm nhạc, đồ uống mạnh, lướt iphone.....

Dọc đường đi em chứng kiến bao cái hay, đã 11h đêm nhà em quay về phòng nghỉ chuẩn bị cho hôm sau đi tour khám phá đảo.
Cái này Nha Trang mình cũng có, cám ơn cụ đã cho ae thêm nhìu khinh nghiệm.

Chỉnh sửa cuối: