[Funland] 9 thành viên phi hành đoàn Việt Nam bị bắt giữ tại Úc?

Quỳnh hp

Xe tăng
Ở nước ngoài, tự nhiên có số tiền lớn không rõ nguồn gốc là bị tịch thu hoặc phong toả điều tra ngay.

Hồi e con sinh viên bên Anh, đội trồng cỏ hay dùng du học sinh để chuyển tiền bẩn về Việt Nam. Như học sinh A cần 5K bảng, nó sẽ chuyển trực tiếp vào tài khoản bên Anh, còn người nhà học sinh sẽ đưa tiền ở Việt Nam. Dịch vụ chuyển tiền không mất phí thì phải. Có đợt, có bạn sinh viên bị tịch thu điều tra vì tài khoản bỗng dưng có 20K.

Ở trên có cụ bàn về chuyện nguồn gốc số tiền, cảnh sát nó có quyền lực lớn lắm, tiền hay đồ nó cũng như nhau thôi, nó có thể đột xuất giữ cụ lại, kiểm tra và thẩm vấn, nếu nghi ngờ hàng phi pháp thì sẽ bị tạm giữ điều tra. Tiền lớn không rõ nguồn gốc thì là hàng phi pháp. Sau đó cụ không chứng minh là hàng hợp pháp thì bị tịch thu hoặc bị xử lí tuỳ theo trình tự pháp luật thôi.

Đối với người Việt như mình, tiền mang từ VN sang cũng gọi là một “nguồn gốc”. Mình có thể khai là tiền bán nhà thừa kế, … ở VN và cảnh sát nước ngoài rất khó để kiểm tra cái này, đây cũng là một con đường rửa tiền của Việt Kiều dùng để tẩy trắng tiền bẩn. Từ tiền phi pháp, thành tiền có nguồn gốc, và chỉ cần đóng thuế nghiễm nhiên trở thành tiền hợp pháp.
Cụ nói chuẩn nhưng còn thiếu ạ
Nếu như có số tiền lớn chuyển từ vn sang muốn hợp pháp hoá nguồn tiền thì cụ phải nhờ ng nhà ở vn bán nhà cho,rồi phải giải trình bên nước cụ đang ở là đây là tiền bố mẹ tao bán nhà cho tao,cụ cũng phải đưa toàn bộ giấy tờ hợp đồng mua bán của cái nhà ấy trình cho chính quyền nơi cụ đang ở
Rất nhiều ng việt mình ở nước ngoài dùng cách này lách luật để chuyển tiền Ko rõ nguồn gốc sang tiền sạch ạ
E ví dụ như e gửi tiền bẩn về vn cho bố mẹ e,để mua đất cát nhà cửa. Sau đó bố mẹ e bán cho chú ruột hay ng nhà e ở vn,trên mặt giấy tờ thủ tục,tiếp theo bố mẹ e chuyển cho e bên nước ngoài theo dạng thừa kế hay ji dó. Sau khi giải trình với chính quyền nơi e đang ở thì số tiền này đương nhiên thành tiền sạch

td lines

Xe điện
Em dự như vầy , số tiền đó của một người nhờ xách thuê . Theo luật của nước họ thì người xuất cảnh mang theo một số tiền dưới quy định thì không phạm luật . Để lách luật nên sẽ chia nhau số tiền nhờ gửi kia nhưng khi kiểm tra hành lý cảnh sát soi thấy cả một loạt hành lý có hiện tượng bất thường nên họ giữ lại điều tra .
Nhiệm vụ của cơ quan an ninh là tìm hiểu những hiện tượng có dấu hiệu phạm pháp , nhiều cụ bảo mỗi người hơn 6k đô Úc thì mai thúy cái gì . Nhưng nếu đều đặn lách luật như vậy thì chẳng mấy mà lên đến cả tỷ đô , ít ra cũng tóm điều tra để dằn mặt hoặc tìm tận gốc suất xứ nguồn tiền

odaiba

Xe tăng
Người sử dụng lao động và người lao động kí hợp đồng lao động với nhau căn cứ vào bộ Luật lao động nhưng ngoài việc kí hợp đồng chắc còn kí thoả ước với nhau nên Cty họ có những quy định riêng thì người lao động vẫn phải tuân theo.
Thoả ước lao động tập thể thì ai cũng ký. Nhưng những điều khoản trong đó không được xung đột, hay vượt quá các nội dung của Luật khác. Đây là trách nhiệm của Công Đoàn, phải bảo vệ quyền lợi của người lao động.

Loitran

Xe tăng
Các Cty xây dựng quy định riêng của mình nhưng phải căn cứ theo các quy định Pháp luật, các Luật được QH thông qua.
Các Luật này hiểu nôm na là to nhất, bao trùm các quy định, nội quy công ty.
Tiếp viên đi công tác, làm nhiệm vụ công ty nếu mang dưới 5000 usd cash, mà tiền đó sạch thì sao cấm.
Tất nhiên, nếu chơi bài cùn là ko chấp nhận thì nghỉ việc thì chịu rồi.
Công ty đại chúng, lên sàn, lại có cổ phần nước ngoài thì ai lại chơi vầy, chơi vầy ai chơi.
Công ty họ yêu cầu nhân viên giới hạn số tiền mang theo là chuẩn rồi
Còn nếu cứ tái diễn thì Police lâu nó hỏi thăm như vụ này thì người đi tiền ở lại thôi, sau là uy tín của hãng hàng không bị hư hại cụ có muốn đánh mất cái uy tín của cả Hãng bởi mấy nhân viên như vậy không?chắc chắn là không rồi,Vậy họ bắt buộc phải ra điều kiện với nhân viên của họ thôi
Tiền sạch cụ có thể chuyển qua bank, hoặc cụ phải có bằng chứng của số tiền đó, chứ cảnh sát bên đó không không khoái cụ chỉ nói bằng mồm là của em " Sạch lém "

pain

Xe ba gác
Tóm lại bên đại sứ quán bên Úc có ý kiến gì chưa… cứ im lặng làm cccm trên này đoán mò vật nhau mệt quá. Khi công dân việt bị bắt thì đại sứ phải bảo hộ và lên tiếng nguyên nhân.
Có ai bị bắt đâu cụ.

8 người sau khi bị thẩm vấn nhanh thì đã được ra và về ngay chuyến bay đó còn 1 người bị lâu hơn nhưng thả lúc 18h, người này cũng đã về nước tromg chuyến bay hôm sau 24/5.

Việc CQAN nghi ngờ và xét hỏi là bình thường mà, nếu k có dấu hiệu tội phạm thì họ thả thôi.

Nói chính xác ra, vụ này không phải vụ bắt người nên phía Úc cũng chả thông báo cho Hãng cũng như Sứ quán VN. Chỉ là một vụ nghi ngờ bình thường.

odaiba

Xe tăng
Công ty họ yêu cầu nhân viên giới hạn số tiền mang theo là chuẩn rồi
Còn nếu cứ tái diễn thì Police lâu nó hỏi thăm như vụ này thì người đi tiền ở lại thôi, sau là uy tín của hãng hàng không bị hư hại cụ có muốn đánh mất cái uy tín của cả Hãng bởi mấy nhân viên như vậy không?chắc chắn là không rồi,Vậy họ bắt buộc phải ra điều kiện với nhân viên của họ thôi
Tiền sạch cụ có thể chuyển qua bank, hoặc cụ phải có bằng chứng của số tiền đó, chứ cảnh sát bên đó không không khoái cụ chỉ nói bằng mồm là của em " Sạch lém "
Tiền sạch sao police giữ lại đc?
Cụ thể luôn như việc, tiếp viên/tổ bay cầm cash ra sân bay khu miễn thuế mua cái túi sách, mua cái nhẫn kim cương… để dùng cho bản thân mình.
Phải chăng việc mua sắm (khi đi công việc, nhiệm vụ…) này cũng cấm nốt??

Loitran

Xe tăng
Tiền sạch sao police giữ lại đc?
Cụ thể luôn như việc, tiếp viên/tổ bay cầm cash ra sân bay khu miễn thuế mua cái túi sách, mua cái nhẫn kim cương… để dùng cho bản thân mình.
Phải chăng việc mua sắm (khi đi công việc, nhiệm vụ…) này cũng cấm nốt??
Cụ nên rạch ròi chuyện đi làm và đi chơi, và nếu có chuyện lạm dụng thì cụ vẫn có thể sài thẻ để mua hàng, Nhưng tiền mặt là việc khác
Cũng như VN cụ mua căn nhà cả tỷ cụ có thể chở tiền bằng xe,bên này cụ mua cái nhà thì xin lỗi cụ là cụ có trả họ giá gấp mười lần căn nhà thì cũng làm ơn chuyển cái khoản tiền đó qua bank, cụ trả tiền mặt họ sẽ không bán cho cụ đâu, Dù rằng tiền của cụ SẠCH 100%

Và tất nhiên đó là lý của cụ,Nhà quản lý họ không nhất thiết phải làm theo ý cụ vì họ là người trả lương cho cụ, và họ có quyền ra điều kiện, Cụ có quyền xin nghỉ kiếm việc khác

odaiba

Xe tăng
Cụ nên rạch ròi chuyện đi làm và đi chơi, và nếu có chuyện lạm dụng thì cụ vẫn có thể sài thẻ để mua hàng, Nhưng tiền mặt là việc khác
Cũng như VN cụ mua căn nhà cả tỷ cụ có thể chở tiền bằng xe,bên này cụ mua cái nhà thì xin lỗi cụ là cụ có trả họ giá gấp mười lần căn nhà thì cũng làm ơn chuyển cái khoản tiền đó qua bank, cụ trả tiền mặt họ sẽ không bán cho cụ đâu, Dù rằng tiền của cụ SẠCH 100%

Và tất nhiên đó là lý của cụ,Nhà quản lý họ không nhất thiết phải làm theo ý cụ vì họ là người trả lương cho cụ, và họ có quyền ra điều kiện, Cụ có quyền xin nghỉ kiếm việc khác
Ô hay, biết ngay lại chơi trò ko làm đc thì cấm, thì nghỉ việc mà.
Cash (sạch) và Credit khác nhau, phần chênh tỉ giá quy đổi ngoại tệ nếu dùng credit thì ko ai muốn dùng credit cả.
Tiếp viên đi công tác nhưng ko thể là 24/7.
Họ vẫn phải ăn. Họ muốn ăn ngon, ăn bò kobe, ăn 3 sao Micheline thì sao?
Công dân được làm những việc pháp luật ko cấm.
Nhà quản lý mà ko hài hoà, giải thích thoả đáng được việc này, dùng kiểu cùn ko làm thì nghỉ. He. Thế thì câu chuyện lại đơn giản quá.
Đâu cần thuê 10-20k cho CEO điều hành cty lớn vầy.

Loitran

Xe tăng
Ô hay, biết ngay lại chơi trò ko làm đc thì cấm, thì nghỉ việc mà.
Cash (sạch) và Credit khác nhau, phần chênh tỉ giá quy đổi ngoại tệ nếu dùng credit thì ko ai muốn dùng credit cả.
Tiếp viên đi công tác nhưng ko thể là 24/7.
Họ vẫn phải ăn. Họ muốn ăn ngon, ăn bò kobe, ăn 3 sao Micheline thì sao?
Công dân được làm những việc pháp luật ko cấm.
Nhà quản lý mà ko hài hoà, giải thích thoả đáng được việc này, dùng kiểu cùn ko làm thì nghỉ. He. Thế thì câu chuyện lại đơn giản quá.
Đâu cần thuê 10-20k cho CEO điều hành cty lớn vầy.
Ý cụ là VN airline không nên cấm vì lý do nó bi xi lin quá OK
Úc họ cứ lâu lâu họ làm như sự việc nêu trên là Anh chị làm ơn cho tui xem cái túi xách của Anh chị chút xíu thôi?rồi tiền này Anh chị có được từ đâu ( xin lỗi là cụ không thể không trả lời nhé )
Và như cụ thấy sự việc như trên thì cứ Người đi Tiền ở lại ( dù không có bằng chứng mà cứ tái diễn cầm tiền mặt) thì em nghĩ chắc tổ bay này họ sẽ không chấp nhận cho nhập cảnh vào Úc đâu cụ
Một khi đã bị Úc cấm thì Mỹ, Anh Pháp cũng không chắc chắn là có cơ hội được nhập cảnh nhé

Cụ lưu ý là có nhiều trường hợp có Visa mà vào tới cửa họ còn tống cổ về chứ luật của họ nó không như cụ nghĩ ( dù cty không hạn chế lượng tiền đi nữa thì Úc họ vẫn và sẽ xử đẹp đối với các trường hợp tương tự, Và cụ đừng hỏi là tại sao nhé ?

Chỉnh sửa cuối:

Quỳnh hp

Xe tăng
Úc họ cứ lâu lâu họ làm như sự việc nêu trên là Anh chị làm ơn cho tui xem cái túi xách của Anh chị chút xíu thôi?rồi tiền này Anh chị có được từ đâu ( xin lỗi là cụ không thể không trả lời nhé )
Và như cụ thấy sự việc như trên thì cứ Người đi Tiền ở lại ( dù không có bằng chứng mà cứ tái diễn cầm tiền mặt) thì em nghĩ chắc tổ bay này họ sẽ không chấp nhận cho nhập cảnh vào Úc đâu cụ
Một khi đã bị Úc cấm thì Mỹ, Anh Pháp cũng không chắc chắn là có cơ hội được nhập cảnh nhé

Cụ lưu ý là có nhiều trường hợp có Visa mà vào tới cửa họ còn tống cổ về chứ luật của họ nó không như cụ nghĩ ( dù cty không hạn chế lượng tiền đi nữa thì Úc họ vẫn và sẽ xử đẹp đối với các trường hợp tương tự, Và cụ đừng hỏi là tại sao nhé ?
Có thể họ tạm thời thả ng và giữ tiền lại,e sợ họ sẽ bắt ng quay lại thời gian tới nếu lần vừa rồi chưa giải trình hợp lý số tiền ấy,mà lần sau quay lại làm việc chắc ko ai đưa tin đâu cụ nhỉ. Nếu mà ko quay lại làm việc tiếp thì sẽ bị cấm nhập cảnh ngay cụ nhỉ

toimuondie

Xe container

Vụ ngày 23/5/2022, 9 tiếp viên của VNA thì 8 người được trả lại đầy đủ tiền ngay lập tức.
Duy nhất 1 người bị giữ lại vì không giải trình được tại sao hàng + tiền lại lớn hơn số tiền mang vào.

Loitran

Xe tăng
Có thể họ tạm thời thả ng và giữ tiền lại,e sợ họ sẽ bắt ng quay lại thời gian tới nếu lần vừa rồi chưa giải trình hợp lý số tiền ấy,mà lần sau quay lại làm việc chắc ko ai đưa tin đâu cụ nhỉ. Nếu mà ko quay lại làm việc tiếp thì sẽ bị cấm nhập cảnh ngay cụ nhỉ
Úc họ không đưa tin như thể biết tuốt giống VN mình, họ luôn nói một nửa sự việc chứ họ không khi nào nói cả sự việc, và ngay cả đối tượng vi phạm họ cũng không bao giờ nói kiểu ám chỉ rành rẽ mà chỉ 50/50
Em nghĩ họ sẽ không cần cụ giải trình tiếp, trừ khi cụ muốn chứng minh là cụ trong sạch,tiền đó trong sạch và cụ muốn đòi lại số tiền đó
Nhưng sự việc kiểu này họ sẽ không cần hình sự hóa,mà cứ kinh tế họ táng.Còn nếu là sự việc dính tới mai thúy họ sẽ không thả cụ dễ dàng như vậy

Loitran

Xe tăng
Vụ ngày 23/5/2022, 9 tiếp viên của VNA thì 8 người được trả lại đầy đủ tiền ngay lập tức.
Duy nhất 1 người bị giữ lại vì không giải trình được tại sao hàng + tiền lại lớn hơn số tiền mang vào.
Dù có theo ý nào thì bên thừa hành luật họ cũng luôn hỏi là tiền cụ có từ đâu? nếu bất kỳ sự chứng minh nào thỏa mãn ho sẽ thả thôi,Nếu họ không thả cũng có nghĩa họ vi phạm luật
Trong trường hợp đó mình thưa họ ra tòa,đòi lại sự công bằng cho mình ( luật họ cũng công bằng mà )

toimuondie

Xe container
Dù có theo ý nào thì bên thừa hành luật họ cũng luôn hỏi là tiền cụ có từ đâu? nếu bất kỳ sự chứng minh nào thỏa mãn ho sẽ thả thôi,Nếu họ không thả cũng có nghĩa họ vi phạm luật
Trong trường hợp đó mình thưa họ ra tòa,đòi lại sự công bằng cho mình ( luật họ cũng công bằng mà )
Thôi, em nói thật, cụ dừng lại đi. Cụ không hiểu gì mà cứ chém gió nhiệt tình.
Đây là 1 buổi kiểm tra rất bình thường và thường xuyên, kiểm tra theo kiểu ngẫu nhiên.
Sự việc rắc rối khi bọn 7new lấy hình ảnh này làm minh họa cho chuyện rửa tiền ma túy.
Nhưng cũng chẳng kiện nổi nó vì nó nói gì đâu? Nó lia máy chiếu qua đống hộ chiếu, chấm hết.
Nói thẳng ra bọn 7new mất dạy và sự việc càng to chuyện bởi những người nhiệt tình như cụ.

Waterblack

Xe tải
Cụ nói chuẩn nhưng còn thiếu ạ
Nếu như có số tiền lớn chuyển từ vn sang muốn hợp pháp hoá nguồn tiền thì cụ phải nhờ ng nhà ở vn bán nhà cho,rồi phải giải trình bên nước cụ đang ở là đây là tiền bố mẹ tao bán nhà cho tao,cụ cũng phải đưa toàn bộ giấy tờ hợp đồng mua bán của cái nhà ấy trình cho chính quyền nơi cụ đang ở
Rất nhiều ng việt mình ở nước ngoài dùng cách này lách luật để chuyển tiền Ko rõ nguồn gốc sang tiền sạch ạ
E ví dụ như e gửi tiền bẩn về vn cho bố mẹ e,để mua đất cát nhà cửa. Sau đó bố mẹ e bán cho chú ruột hay ng nhà e ở vn,trên mặt giấy tờ thủ tục,tiếp theo bố mẹ e chuyển cho e bên nước ngoài theo dạng thừa kế hay ji dó. Sau khi giải trình với chính quyền nơi e đang ở thì số tiền này đương nhiên thành tiền sạch
Cụ này nói chuẩn này. Cứ tiền bán nhà cho con bao nhiêu cũng chuyển được hết.

Loitran

Xe tăng
Thôi, em nói thật, cụ dừng lại đi. Cụ không hiểu gì mà cứ chém gió nhiệt tình.
Đây là 1 buổi kiểm tra rất bình thường và thường xuyên, kiểm tra theo kiểu ngẫu nhiên.
Sự việc rắc rối khi bọn 7new lấy hình ảnh này làm minh họa cho chuyện rửa tiền ma túy.
Nhưng cũng chẳng kiện nổi nó vì nó nói gì đâu? Nó lia máy chiếu qua đống hộ chiếu, chấm hết.
Nói thẳng ra bọn 7new mất dạy và sự việc càng to chuyện bởi những người nhiệt tình như cụ.
Cụ vào đây chém gió hay đi luận tội thiên hạ thế?
Thế cụ hiểu thì cụ chép tiếp em nhường nhé :D
Ai làm người đó chịu chứ giờ này lại có cả chuyện Quít làm Cam chịu à hehehe

odaiba

Xe tăng

Tôi ko nói cấm hay ko cấm việc ko đc mang quá 500 usd cash.
“Ý kiến cá nhân” tôi đang thấy việc này xung đột với thông tư của NHNN về QL ngoại hối.
Còn sao lại có con số 5000 usd thì chắc đã/phải có thống nhất của nhiều nước thông qua các hiệp ước, công ước hay thoả thuận đơn phương, đa phương.
Giả sử, Việt Nam cho mang 5000 usd cash khi xuất cảnh, nhưng khi nhập cảnh nước khác mà chỉ được mang có 3000 cash, nếu có việc này xẩy ra thì là lỗi của cơ quan chức năng Việt Nam, ko phải lỗi của người xuất cảnh.
Còn tất nhiên, đã là tiền sạch có được từ thu nhập minh bạch có đóng thuế thì 100 cũng là sạch mà 5000 cũng là sạch.
Còn tiền từ nguồn ko minh bạch thì 1 hào cũng là vi phạm cũng bị giữ lại.
Trả lời cho câu hỏi của anh, bị giữ lại hỏi thì sao?
Ngay từ đầu tôi đã nói, việc mang 5000 cash này đang mặc định là tiền sạch, tiền có từ thu nhập đóng thuế, tiền lương…
Tôi mang đi để tôi mua sắm, mua đồ hiệu, mua đồ ăn, quà mang về…
Thì ko có lý do gì giữ tôi lại cả.
Hãy tách bạch việc đc nhập cảnh hay ko đc nhập cảnh.
Đây là chuyện đc mang bao nhiêu cash (sạch) khi xuất cảnh.

Loitran

Xe tăng
Tôi ko nói cấm hay ko cấm việc ko đc mang quá 500 usd cash.
“Ý kiến cá nhân” tôi đang thấy việc này xung đột với thông tư của NHNN về QL ngoại hối.
Còn sao lại có con số 5000 usd thì chắc đã/phải có thống nhất của nhiều nước thông qua các hiệp ước, công ước hay thoả thuận đơn phương, đa phương.
Giả sử, Việt Nam cho mang 5000 usd cash khi xuất cảnh, nhưng khi nhập cảnh nước khác mà chỉ được mang có 3000 cash, nếu có việc này xẩy ra thì là lỗi của cơ quan chức năng Việt Nam, ko phải lỗi của người xuất cảnh.
Còn tất nhiên, đã là tiền sạch có được từ thu nhập minh bạch có đóng thuế thì 100 cũng là sạch mà 5000 cũng là sạch.
Còn tiền từ nguồn ko minh bạch thì 1 hào cũng là vi phạm cũng bị giữ lại.
Trả lời cho câu hỏi của anh, bị giữ lại hỏi thì sao?
Ngay từ đầu tôi đã nói, việc mang 5000 cash này đang mặc định là tiền sạch, tiền có từ thu nhập đóng thuế, tiền lương…
Tôi mang đi để tôi mua sắm, mua đồ hiệu, mua đồ ăn, quà mang về…
Thì ko có lý do gì giữ tôi lại cả.
Hãy tách bạch việc đc nhập cảnh hay ko đc nhập cảnh.
Đây là chuyện đc mang bao nhiêu cash (sạch) khi xuất cảnh.
Tất cả ý cụ nói em đồng ý đúng hoàn toàn
Và đúng với đa số người xuất và nhập cảnh theo thông lệ quốc tế nói chung
Tuy nhiên đây là tổ bay, người đang đi làm, còn tại sao họ có quyền làm vậy, thì chắc AE ta muốn biết rõ hơn hiểu kỹ hơn chắc phải kiếm mấy anh làm về luật để hỏi, còn nếu trường hợp này mà sai em nghĩ là VN airline họ cũng dám kiện lại đấy vì chắc chắn phía VN Airline họ làm ăn ở thị trường Quốc tế chắc họ không thể không có luật sư hiểu biết về những việc họ được làm và không được làm
Còn nói thêm một ý nữa để cụ rõ là Quốc tịch Úc xịn, cầm tiền mặt nhiều ở ngoài đường cũng sẽ được hỏi câu tương tự là Tiền này từ đâu ra ?
Nếu tiền đó không chứng minh được cụ làm ơn để tiền đó lại, khi nào cụ chứng minh được như ra bank kiếm cái bank statement show họ coi nó đúng là cụ vừa rút tiền đó ra chẳng hạn, Cụ lại được cầm tiền đó về

Chỉnh sửa cuối:

thanks69

Xe buýt
Úc họ chụp ảnh tiền và hộ chiếu đưa lên báo thì sự việc không đơn giản là kiểm tra thông thường đâu.
Thả người và tiền vẫn có thể bị túm lại hoặc cấm nhập cảnh nếu cơ quan an ninh Úc điều tra được nguồn tiền đó là phi pháp.
VNA lại rút kinh nghiệm thôi.

odaiba

Xe tăng
Tất cả ý cụ nói em đồng ý đúng hoàn toàn
Và đúng với đa số người xuất và nhập cảnh theo thông lệ quốc tế nói chung
Tuy nhiên đây là tổ bay, người đang đi làm, còn tại sao họ có quyền làm vậy, thì chắc AE ta muốn biết rõ hơn hiểu kỹ hơn chắc phải kiếm mấy anh làm về luật để hỏi, còn nếu trường hợp này mà sai em nghĩ là VN airline họ cũng dám kiện lại đấy vì chắc chắn phía VN Airline họ làm ăn ở thị trường Quốc tế chắc họ không thể không có luật sư hiểu biết về những việc họ được làm và không được làm
Còn nói thêm một ý nữa để cụ rõ là Quốc tịch Úc xịn, cầm tiền mặt nhiều ở ngoài đường cũng sẽ được hỏi câu tương tự là Tiền này từ đâu ra ?
Nếu tiền đó không chứng minh được cụ làm ơn để tiền đó lại, khi nào cụ chứng minh được như ra bank kiếm cái bank statement show họ coi nó đúng là cụ vừa rút tiền đó ra chẳng hạn, Cụ lại được cầm tiền đó về
Cụ vẫn sa đà vào việc chứng mình tiền sạch- bẩn.
Chả cần Úc. Ngay tại Việt Nam, tivi báo đài đưa tin đầy, 141 bắt được người mang xxx triệu là cũng bị giữ lại.
Nhà nước cho tôi mang 5000 usd.
Tôi thu nhập 50 triệu/ 1 tháng.
Tôi rút từ tk bank, có đầy đủ sao kê.
Tiền ra - vào tk đều có thể hiện lịch sử.
Ai dám thu 5000 cash của tôi?
Ai ko cho tôi tiêu tiền tôi kiếm ra 1 cách hợp pháp?