[Funland] 90 triệu dân Việt sẽ dùng mạng xã hội Việt

Sa.Hoàng

Xe buýt
Nếu phấn đấu trở thành Bắc Triều Tiên thì sẽ được.

datmobile1983

Xe tải
Em mới xem xong,làm lớn sao cũng được nhỉ,ra cafe ae đuổi đi luôn ấy chứ.

Mandalord

Xe điện
Thì tôi đâu nói là dễ. Và cứ nói ngu là bị chửi thôi. Ai chẳng vậy. Ngồi đó thì phải có nghĩa vụ nghe chửi. Kg muốn nghe thì cút thôi.
Thì họ nghe chửi mà (hoặc là bịt tai lại không thèm nghe), tôi cũng đâu cấm được cụ chửi. Cơ mà cụ chửi đây thì đâu có lên đến nơi đâu.

Airbus A350

Xe điện
Đúng là miệng cuan trôn trẻ.:))

Phong An

Xe hơi
Vì nó thật sự khó. Làm lãnh đạo ở đâu cũng khó, không chỉ VN. Ngồi nhà chém bao giờ cũng dễ. Làm nhân viên thì bao giờ cũng dễ. Cứ thử quản lý 1 nhóm 5-10 người (1 quán ăn chẳng hạn) là đã khó gấp bội. Làm lãnh đạo 1 doanh nghiệp thì chỉ cần biết lợi nhuận thật nhiều là tốt. Làm lãnh đạo quốc gia thì không chỉ mỗi GDP tăng là đủ, mà còn phải là chất lượng của sự tăng, ổn định xã hội...

Làm lãnh đạo quan trọng nhất là tầm nhìn, mà cái này mang nhiều tính thiên tài hơn là giỏi giang bình thường. Nhìn lịch sử VN từ Ngô Quyền đã được bao nhiêu lãnh đạo được gọi là có tầm nhìn trăm năm đâu.
Em đồng ý với cụ về chuyện làm lãnh đạo quốc gia khó. Khó thì có thể làm không đạt, cái đấy dễ hiểu. Chính sách định hướng ra lung tung là hệ quả của việc làm lãnh đạo kém cũng hiểu được. Nhưng chuyện các bác lãnh đạo quốc gia hay có phát ngôn có vẻ ngớ ngẩn không logic gì sất thì em không hiểu sao.

Mandalord

Xe điện
Không có định nghĩa nào phân biệt giữa 4rum và mạng xã hội đâu cụ. Nếu như cụ bỏ qua các khác biệt mang tính hình thức/nội dung, mà chỉ nhìn vào định nghĩa social network = society + internet thì từ forum cho đến youtube đều là social network cả, vì có 1 cộng đồng, các cá nhân tương tác trên internet.

Phong An

Xe hơi
Nhiệm vụ Đảng và nhân dân giao cho, tôi không dám từ chức nhé :D

Nói vui chứ các cụ ấy nhận thức được khó đã mừng, chỉ sợ các cụ ấy lại nghĩ mình làm giỏi làm hay mới chết.

khoailangvietnam

[Tịch thu bằng lái]
Như youtube ấy, hội nhập với thế giới là tốt, người dùng có xèng, người xem có video chất lượng.

Ko thể nói theo kiểu duy ý chí ấy đc. Châu Á ko phân phối tiền cho các mem được. Đấy là vấn đề cốt lõi

Bản quyền và chia xèng đều là cốt lõi ông Thượng thư thân mến.

Youtube, Face,...chia tiền cho người dùng Lotus có đảm bảo bản quyền và chia tiền đều cho người dân VN. Và nó đủ năng lực chi trả tiền hay ko ?

Cốt lõi của mạng xh phát triển vẫn là Xèng xèng.

LovelyDevil

[Tịch thu bằng lái]
Nhiệm vụ Đảng và nhân dân giao cho, tôi không dám từ chức nhé :D

Nói vui chứ các cụ ấy nhận thức được khó đã mừng, chỉ sợ các cụ ấy lại nghĩ mình làm giỏi làm hay mới chết.
Ồ, Đ giao hay không thì không rõ. Nhưng nhân dân thì giao bằng cách nào? Nói đúng là Đ và CP giao chứ.

Mandalord

Xe điện
Em đồng ý với cụ về chuyện làm lãnh đạo quốc gia khó. Khó thì có thể làm không đạt, cái đấy dễ hiểu. Chính sách định hướng ra lung tung là hệ quả của việc làm lãnh đạo kém cũng hiểu được. Nhưng chuyện các bác lãnh đạo quốc gia hay có phát ngôn có vẻ ngớ ngẩn không logic gì sất thì em không hiểu sao.
Thực ra ông Hùng cũng không phát ngôn ngớ ngẩn, cụ chỉ cần đừng dùng từ ngữ của lều báo mà dùng đúng từ của ông Hùng là "người dùng" (User) thì sẽ thấy 90tr không phải là con số nhiều, vì 1 người VN có thể tham gia nhiều platform, mỗi platform lại có nhiều username (hiểu là nhiều account) thì con số sẽ được khuếch đại rất nhanh. Như 1 mình em tổng kết từ voz, tinhte, otofun, otosaigon, zalo, lotus, ddth... cũng đã lên tới 20 account rồi.

Nếu như cụ hay theo dõi chính trị thế giới thì phát ngôn ngớ ngẩn đâu có hiếm gì. Cụ có thể lên r/news, r/worldnews hoặc /r/politics thì còn nhiều nữa.

LovelyDevil

[Tịch thu bằng lái]
Thực ra ông Hùng cũng không phát ngôn ngớ ngẩn, cụ chỉ cần đừng dùng từ ngữ của lều báo mà dùng đúng từ của ông Hùng là "người dùng" (User) thì sẽ thấy 90tr không phải là con số nhiều, vì 1 người N có thể tham gia nhiều platform, mỗi platform lại có nhiều username (hiểu là nhiều account) thì con số sẽ được khuếch đại rất nhanh. Như 1 mình em tổng kết từ voz, tinhte, otofun, otosaigon, zalo, lotus, ddth... cũng đã lên tới 20 account rồi.

Nếu như cụ hay theo dõi chính trị thế giới thì phát ngôn ngớ ngẩn đâu có hiếm gì. Cụ có thể lên r/news, r/worldnews hoặc /r/politics thì còn nhiều nữa.
Chưa kể bị khóa nick rồi tạo clone chắc lên cả trăm.

Mandalord

Xe điện
Chưa kể bị khóa nick rồi tạo clone chắc lên cả trăm.
Thì đấy, thế nên kể cả VN có 90tr user thì vẫn còn xa mới đấu lại được với FB, vì FB có 50tr nhưng là tập trung trên 1 platform, còn 90tr kia là rải rác khắp nơi.

Hôm nay chất vấn có nhiều cụ ĐBQH hỏi ông Hùng làm sao hỗ trợ được các MXH Việt, để các MXH Việt làm chủ được cuộc chơi. Ông Hùng cũng trả lời khôn ngoan là tạo ra không gian cạnh tranh bình đẳng giữa VN và nước ngoài, và chỉ thế thôi, chứ không thể bơm tiền được. Sau khi đã có cạnh tranh bình đẳng rồi thì thằng nào tốt thằng đấy sống, chứ ông Hùng không làm được gì mà cũng không muốn làm gì.

lexus315

Xe điện
MXH mới sẽ tự đăng ký nick bằng mã công dân,
Thế là đủ 100tr :D
Còn có hoạt động, active không thì kệ, ứ quan tâm! Cứ ăn số lượng theo cách này đã.

Hoặc cứ 1 số điện thoại, gán và 1 tài khoản MXH, còn hơn 100 củ ấy chứ cụ nhỉ!

STElectrics

Xe lăn
Thế là hơn đứt bọn pha-xê-bốc rồi. Bọn đâý nó cấm trẻ em đăng ký account. Đây 90 triệu là chấp nhận cả bọn đỏ hỏn, đái bô, đóng bỉm làm thành viên nhá.

VKN

Xe tăng
Thì Zalo bây giờ đã có khoảng 60 triệu người dùng, cũng gần như mạng xã hội rồi còn gì.
Nhiều UB tỉnh, huyện đã dùng Zalo để kết nối với người dân, thông báo kết quả giải quyết thủ tục hành chính
Đó mới gay bác ạ
Zalo là của VNG, còn VNG là của ai (hoặc ai là cổ đông lớn nhất) thì nhiều bác biết nhưng chẳng ai nói