Otofun bị lỗi ban ip?

mepeo

Xe buýt
Các bác min mõd cho em hỏi tý. Tại sao thỉnh thoảng em dang lượn lờ xem bài trên otofun thì đùng cái có biển báo ban Ip cấm di tiếp, bắt đứng dợi độ 1g gì đó. Mà xảy ra cả lúc em log in lên xe lẫn lúc ko log in nhé. Otofun có lỗi gì ko ạ hay do cái browser chrome của em nó vi phạm gì với xxx hệ thống của Of? Các bác báo để em biét c ok nf sửa chứ bị thế ức chế lắm ạ, có khi đến 2 g sau quay lại thấy vẫn bị ban

F1Da_tinh

Xe tải
Website
www.facebook.com
Các bác min mõd cho em hỏi tý. Tại sao thỉnh thoảng em dang lượn lờ xem bài trên otofun thì đùng cái có biển báo ban Ip cấm di tiếp, bắt đứng dợi độ 1g gì đó. Mà xảy ra cả lúc em log in lên xe lẫn lúc ko log in nhé. Otofun có lỗi gì ko ạ hay do cái browser chrome của em nó vi phạm gì với xxx hệ thống của Of? Các bác báo để em biét c ok nf sửa chứ bị thế ức chế lắm ạ, có khi đến 2 g sau quay lại thấy vẫn bị ban
trong trường hợp như vây ban set lại moden là hết nhé

mepeo

Xe buýt
cảm ơn bác với vodka nhé. để em xem lại, em nhớ có lần cũng đã set lại modem rồi mà vẫn bị nhưng ko nhớ chắc lắm. để lần sau :)

hajinbk

Xe tăng
Hôm thứ 7 ngày 11/06 nhà cháu cũng bị, loay hoay đủ kiểu cũng chả được. Dùng phần mềm fake ip thì vào được;;) nhưng đến 21 giờ thì vào lại bình thường>:D<

mepeo

Xe buýt
hôm nay em cũng bị lại, reset modem 2 lần rồi vẫn bị. thông báo đại khái thế này: your IP has been banned. blah blah........ wait max 1 hour. Các cụ min mod xem lại hộ em cái nhểy.

ntdx

Xe hơi
theo cháu hiểu thì do nhiều cái hạn chế như dung lượng + băng thông server chậm nên các cụ nis tra tor để chế độ auto ban, cụ nào search hoặc open nhiều tabs cùng 1 thời điểm ( 50 - 100 như cháu chẳng hạn ) là bị banned đấy ợ

F1Da_tinh

Xe tải
Website
www.facebook.com
hôm nay em cũng bị lại, reset modem 2 lần rồi vẫn bị. thông báo đại khái thế này: your IP has been banned. blah blah........ wait max 1 hour. Các cụ min mod xem lại hộ em cái nhểy.
hii thế thi cụ sét hăn lai moden nhé cai lai thông so tu đâu ấy song là được thôi ạ

Em có người bạn bên Hà Lan cũng thông báo là bị ban IP
Mong các cụ chuyên môn xem xét lại tình trạng này

bvhadelpiero

Xe lăn
Theo thông tin mới nhận đc trang web của chúng ta hiện đang bị 1 số địa chỉ tấn công nên mạng bị chậm và rất nguy hiểm, vì vậy hiện các MIN đang để rất nhìu security để chặn 1 số địa chỉ truy nhập nhìu, vì vậy trong tg này chúng ta nên thông cảm :D...

F1Da_tinh

Xe tải
Website
www.facebook.com
Theo thông tin mới nhận đc trang web của chúng ta hiện đang bị 1 số địa chỉ tấn công nên mạng bị chậm và rất nguy hiểm, vì vậy hiện các MIN đang để rất nhìu security để chặn 1 số địa chỉ truy nhập nhìu, vì vậy trong tg này chúng ta nên thông cảm :D...
em cung nghi như vậy chắc là do thằng trung quốc phá ta đây mà

vua_luoi

Xe điện
Nhà cháu cũng bị, nhưng mà chỉ bị ở cái sim 3g vina phone dùng cho ipad thôi. Còn tất cả cái khác ko bị sao, kể cả wifi của Ipad. Cháu cũng gửi thư cho Admin rồi :P

evikins

Xe buýt
Website
www.vnav.vn
Kính anh XO

Em có con Ipad dùng SIM 3G của Vinaphone. Thỉng thoảng toàn bị anh mắng " là your IP is banned "

Có lẽ em phải biếu Ipad cho ...vợ em >:D<

virus410

Xe buýt
Bác @bvhadelpiero nói đúng rùi ạ, hiện Em cũng được thông báo là site của mình cũng giống như 1 số site của Việt Nam hiện đang bị tấn công rất nhiều, ngày nào cũng vài lần, nên các Bác Min đã kích hoạt hết các chức năng bảo mật để bảo vệ hệ thống.
Một điều chú ý nữa là nếu các Cụ/Bác/Mợ request quá 3 lần trong 1 giây thì hệ thống sẽ tự động khóa IP của các Bác, (Ví dụ: Bác nào đó cùng trong 1 lần giữ ctrl + click chuột để mở nhiều tab cùng 1 lúc, như vậy là Bác đã bị Lock IP rùi đó ạ.) hix. đấy là những j mà E được biết, share nên để các Bác lượn OF ko bị giãn đoạn (Hà nội không vội được đâu --> Otofun không vội được đâu, Cụ cứ từ từ nhỉ :)) ).
nếu Bác nào tiếp tục bị lock IP tiếp thì cứ gửi vào mail phản hồi của Otofun hoặc nhắn tin gửi IP đến số: 0974.058.612 Bác này sẽ mở IP giúp các Bác.

Chúc các Bác lượn OF vui vẻ

Chỉnh sửa cuối:

Thần Tài

Xe điện
IP has been banned
Your IP is 123.26.250.152
Unban system run once per hour. Wait for maximum an hour...

Lỗi này thì các cụ đã nói nhiều, em cũng gặp cả tuần nay rồi. Nhưng trường hợp của em thì IP này là IP tĩnh của cơ quan nên không thể dùng chiêu Reset modem được. Bây giờ để post bài này em đang phải dùng tạm 3G. Các cụ có chiêu nào giúp em thoát cái vụ này cái. Dùng 3G vừa chậm vừa không truy xuất được tài nguyên của cơ quan nên: Muốn làm việc lại phải dùng Lan, Muốn chém trên OF lại chạy 3G. Nhọ không chịu được.

vietran

Xe ba gác
Thấy hơi chậm, chắc bọn Khựa nó chơi bẩn rồi. Có lỗ hổng nào bịt vào không nó phá thì chít
Mấy ngày nay thấy rõ ảnh hưởng của bọn cẩu tin tặc

Xehoi_Options

Thành viên sáng lập
Website
www.otofun.net
IP has been banned
Your IP is 123.26.250.152
Unban system run once per hour. Wait for maximum an hour...

Lỗi này thì các cụ đã nói nhiều, em cũng gặp cả tuần nay rồi. Nhưng trường hợp của em thì IP này là IP tĩnh của cơ quan nên không thể dùng chiêu Reset modem được. Bây giờ để post bài này em đang phải dùng tạm 3G. Các cụ có chiêu nào giúp em thoát cái vụ này cái. Dùng 3G vừa chậm vừa không truy xuất được tài nguyên của cơ quan nên: Muốn làm việc lại phải dùng Lan, Muốn chém trên OF lại chạy 3G. Nhọ không chịu được.
sáng mai em báo bên kỹ thuật mở IP này ra cho cụ.

Alpha911

Xe máy
Hic, diễn đàn của chúng ta bị phá thảo nào nhiều lúc vào chậm quá ạ.

Xehoi_Options

Thành viên sáng lập
Website
www.otofun.net
Kính anh XO

Em có con Ipad dùng SIM 3G của Vinaphone. Thỉng thoảng toàn bị anh mắng " là your IP is banned "

Có lẽ em phải biếu Ipad cho ...vợ em >:D<
Tưởng lão này bị đuổi khỏi OF lâu rồi chứ nhỉ =)) hóa ra vẫn còn à? :)) mời em cafe em chữa cho.

ynhi2208

Xe điện
em cũng bị cụ ạ,mấy hôm nay thường là vào ko được,hoặc thỉnh thoảng vào được thì rất chậm,thấy có rượu mà bấm vào xem không được
em có ảnh luôn hè(ảnh bị banned IP thôi)