[Funland] Otofun lịch sử hình thành thế nào hả các cụ????

K2DnC

Xe tăng
E biết ai sáng lập ra nhưng em éo nói đâu sợ bem nick lắm. Tên là P cụ tự tìm hiểu nhé :))

Lên

Xe tăng
Website
panamaexpress.net
Ngày xửa ngày xưa, có 2 ông bạn;; 1 ông giàu có lúc nào cũng lên xe xuống ngựa, đi đâu cũng xe đưa xe đón, mưa không tới mặt, nắng không tới đầu; 1 ông thì nghèo khó, cả gia tài có cái ô rách che mưa che nắng nhưng lúc nào cũng ung dung tự tại, khí khái hơn người; Ông 1 muốn giúp ông 2 lắm nhưng ông 2 vốn tính ngang bướng nên kko thèm, chỉ có mời đi nhậu chém gió là gật đầu. Hôm nào gặp nhau cũng uống đến fun ra phè phè mới thôi; 2 ông ấy chính là 2 ông sáng lập mà các cụ nhà ta vẫn gọi là hội ô tô fun ngày nay:D
Chuyên trên mạng mang vào đây ak cụ.

vucanhtung

Xe tăng
Ngày xửa ngày xưa, có 2 ông bạn;; 1 ông giàu có lúc nào cũng lên xe xuống ngựa, đi đâu cũng xe đưa xe đón, mưa không tới mặt, nắng không tới đầu; 1 ông thì nghèo khó, cả gia tài có cái ô rách che mưa che nắng nhưng lúc nào cũng ung dung tự tại, khí khái hơn người; Ông 1 muốn giúp ông 2 lắm nhưng ông 2 vốn tính ngang bướng nên kko thèm, chỉ có mời đi nhậu chém gió là gật đầu. Hôm nào gặp nhau cũng uống đến fun ra phè phè mới thôi; 2 ông ấy chính là 2 ông sáng lập mà các cụ nhà ta vẫn gọi là hội ô tô fun ngày nay:D
Tóm váy lại là 1 ông chạy Ô tô, 1 ông uống là Fun. 2 ông nài chơi thân với nhau nên thành 1 cặp OtoFun, chuẩn chưa nhỉ :D?

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com

VIKO L

Xe điện
Theo như các thông tin được tiền bối kể lại thì sáng lập ra OF là đội G21. To đầu nhất là cụ Thắng XO. Hoạt động thì là diễn đàn, sau đó mới có OF News. Ban đầu là phi lợi nhuận để mn FUN là chính sau phát triển nên có chút thương mại. Em mới hóng được như thế thôi ạ :D
Ngoài nguồn thu từ các plaza, qc thì có những nguồn nào nữa ạ? Có lãi to không cụ?

Bino

Xe điện
Theo e biết là ý tưởng của mấy lão dở hơi nửa mùa, sính ngoại ngữ rởm. Đáng nhé phải gọi là "auto_fun" hay "otovui" thì đi đặt cái tên đầu ta, *** tây "otofun", thật chả ra làm sao ~X(
Ô thế à, em cứ nghĩ lúc đầu diễn đàn là "ôtô phắn", sau đọc chệch lại thành ô tô fun đấy chứ cụ.

yourdalink

Xe container
Chuyện kể rằng có 21 ông mê xe suốt ngày tụ tập chém gió, rồi bị vợ đuổi khỏi nhà. Sau sợ quá quỳ rạp bò từ đầu ngõ vào nhà. Từ đó không tụ tập chém gió nữa, mà lập một cái forum để chém từ xa, đặt tên là otofun.

Tên này cũng đơn giản thôi, vì mấy cái tên khác bị người ta mua mất tên miền rồi, nên chọn otofun.com. Sau đổi thành .net.

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com

cham_hoc

Xe tăng
Người OF
Lịch sử OF em nhớ là trước đây mợ Thông đã viết 1 bài rồi mà

sony_2010

Xe điện
chả qua các cụ quậy quá thôi

vitomxau

Xe container
Ngoài nguồn thu từ các plaza, qc thì có những nguồn nào nữa ạ? Có lãi to không cụ?
Cái đới thì em trệu. Dưng em chỉ biết là mấy cụ xóa bài vs mấy cụ mã cao cuối năm đổi ngựa được nhiều tiền lắm :))

e rất khoái đc làm mod?cụ là lớ ngớ là e bem luôn? :))
KO biết Mod có đc trả lương ko các cụ nhể :-w
Mấy cụ xóa bài nà hơi bị rầu đới cụ ạ :))

Em hóng nghe Lịch sử Ô tô Phân ;))
Cụ lại phát âm giống ẻm PTV ngày nào ợ =))

Chỉnh sửa cuối:

raisomoon

Xe tăng
Theo e biết là ý tưởng của mấy lão dở hơi nửa mùa, sính ngoại ngữ rởm. Đáng nhé phải gọi là "auto_fun" hay "otovui" thì đi đặt cái tên đầu ta, *** tây "otofun", thật chả ra làm sao ~X(
Em thì nghe Tây nó đồn là hồi xưa mấy lão kinh doanh vòng bi, bạc đạn, dây đai, lọc... phụ tùng ô tô chơi với nhau rồi thiếu chỗ chém gió nên lập nên trang này lấy chỗ chém phi lợi nhuận. Nhưng hình như phần lớn trong số đó sau này bận kinh doanh riêng nên cũng ko join vào quản trị nhiều nên nhường sân cho các bác tâm huyết ở lại. Ít nhất em có nghe 1 cụ thủa ban đầu chém như thế.

K2DnC

Xe tăng
Em thì nghe Tây nó đồn là hồi xưa mấy lão kinh doanh vòng bi, bạc đạn, dây đai, lọc... phụ tùng ô tô chơi với nhau rồi thiếu chỗ chém gió nên lập nên trang này lấy chỗ chém phi lợi nhuận. Nhưng hình như phần lớn trong số đó sau này bận kinh doanh riêng nên cũng ko join vào quản trị nhiều nên nhường sân cho các bác tâm huyết ở lại. Ít nhất em có nghe 1 cụ thủa ban đầu chém như thế.
Chuẩn đấy ạ. Những người sáng lập ít nhiều giờ ở sân sau kd chứ ko tham gia điều hành nick xanh nick vàng. Đó là thông tin cháu hóng đc.
Cách đây gần 6 năm cháu có ngồi với anh sáng lập of để bàn về vụ code trang news cho of. Ngày đó of chưa có news như bây giờ mà chỉ có cái portal vbb. Nhưng ko đi đến đc thống nhất chứ ko giờ nick cháu cũng vàng choé roài :)))