[Thảo luận] OtoFun tạt đầu trẻ em

Cuabien

Xe điện
Hơn 4h chiều qua (5/10) em đi qua ngã tư Kim Liên hướng Giải Phóng về Đại Cồ Việt, gặp xe Kia Spectra bs 29X-7426 có gắn logo Otofun ở đít. Một cháu bé đi xe mini, mặc đồng phục học sinh bị xe Kia cố tình tạt đầu suýt ngã. Em xin khẳng định là cố tình nhé. Nếu ông OFer kia có lên đây thì cho hỏi tại sao lại đối xử với trẻ con như vậy? Nếu con ông đi học về gặp mấy thằng mất dạy đi như thế, ông nghĩ sao?
29X-7426 thì cụ P chạy nhưng bán xe cả năm nay rồi, chắc không bóc Logo ra thôi ! :)

Civic86

[Tịch thu bằng lái]
Em gặp xe đạp là em tránh xa để an toàn cho cả 2

nightpinky

Xe buýt
Chuyện nhỏ, OF cũng như cái chợ, có đồ cúng đồ ăn, có kẻ cắp bà già và ăn mày ăn xin...Nói vậy không phải biêu riếu nhé, không đụng ai cả đâu..tôi tự nhận là ăn mày đây

viso

Xe tải
Hơn 4h chiều qua (5/10) em đi qua ngã tư Kim Liên hướng Giải Phóng về Đại Cồ Việt, gặp xe Kia Spectra bs 29X-7426 có gắn logo Otofun ở đít. Một cháu bé đi xe mini, mặc đồng phục học sinh bị xe Kia cố tình tạt đầu suýt ngã. Em xin khẳng định là cố tình nhé. Nếu ông OFer kia có lên đây thì cho hỏi tại sao lại đối xử với trẻ con như vậy? Nếu con ông đi học về gặp mấy thằng mất dạy đi như thế, ông nghĩ sao?
Đi như thế thì mất dạy thật

Chỉnh sửa cuối:

ok2000

Xe hơi
Vậy là Vote trừ cho cụ SpecX7426 nhỉ? Lý do đơn giản: Bán xe ko bóc logo. Các cụ hưởng ứng giúp :)):))

TUAN DUNG

Xe máy
các pác thử hình dung, ông Kia này đi sau cháu học sinh, còi mãi con bé vẫn nghênh ngang giữa đường vừa đi vừa nghe nhạc chả quan tâm gì đến xunh quanh. Phản ứng của các pác thế nào, thôi em chả nói nữa.

Nấm mỡ

Xe điện
các pác thử hình dung, ông Kia này đi sau cháu học sinh, còi mãi con bé vẫn nghênh ngang giữa đường vừa đi vừa nghe nhạc chả quan tâm gì đến xunh quanh. Phản ứng của các pác thế nào, thôi em chả nói nữa.
Bực thì bực, dưng dư lày mờ tạt đầu thì càng nguy hiểm :mad:

jonnyenglish

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Chuyện nhỏ, OF cũng như cái chợ, có đồ cúng đồ ăn, có kẻ cắp bà già và ăn mày ăn xin...Nói vậy không phải biêu riếu nhé, không đụng ai cả đâu..tôi tự nhận là ăn mày đây
CỤ này nói chuẩn nhất này. Các cụ cứ lý tưởng hóa OF. Biết là mục đích của OF là như vậy, nhưng không phải ai cũng làm được như thế.:)

cuongvx

Xe buýt
Website
newscenter.vov.vn
xe này bán cho nguời khác rồi, nhưng lôgo vẫn gắn vào đuôi.

vì có lần mình đi theo sau cả km, + 30 phút tắc đuờng, mà gọi không thấy trả lời đt, nháy pha bằng âm ==> xe đã đổi chủ.
Có tuổi rồi mà nhớ dai phết nhỉ, hôm đấy lần đầu ngó thấy cô ở gương chiếu hậu, người bủn rủn chả dám phanh gấp lại để chào nữa :21::21::21:

thoatlut

Xe tải
đồ mất dạy

OKLEY

Xe buýt
Sao cụ không phọt luôn cái biển số lên cho ae còn biết chứ!(b)

Truongvk

Xe tải
Em công nhận cụ nói đúng (b). Tinh thần OF là tốt, nhưng ko phải mọi thành viên OF đều mẫu mực vì diễn đàn đâu có tuyển chọn được các thành viên. Bản thân em cũng đã vài lần bị xe (4b hẳn hoi nhé) có OF logo tạt đầu, lấn đường rồi, và cũng có thể có lúc nào đó em cũng đã lấn đường người khác ... Chủ yếu là tự răn mình để giảm vi phạm thôi, chứ ai nhận mình ko bao giờ đi ẩu hay lấn đường người khác thì em chả tin lái xe ở HN này mà thế được.:21::21::21:

Ken_girl

[Tịch thu bằng lái]
Lỡ ngta chỉ vô tình chứ ko hữu ý thôi thì seo??? Nhiều khi tình ngay lí gian. Mắt thấy tay sờ tay nghe đôi khi còn ko thật nữa huống hồ
Khiếp thế này có cho Logo em cũng chả dám dán vào mông. Đi hay bị soi lắm. Chả khác gì tù nhân bị thích chữ lên mặt cho đi đày. Đi đâu làm gì cũng bị nhận ra. Khéo mai em đi đổ rác ko đúng chỗ hoặc ăn kẹo cao su vứt ra ngoài cửa sổ dính bẹp vào mặt bác nào đi đàng sau cũng đã bị đưa lên đây xử tử hình mất rồi :77:
Mà hình như chỉ có Logo này ở HN ko có hội trong SG phải hem?

SpecX7426

Xe tăng
E mới gọi cho ông anh này! Đúng là chiều qua ông ý có lái xe thật. Nhưng E hỏi là lúc đi qua đoạn đó A có tạt đầu đứa học sinh đi xe đạp nào không? Thì ông ý trả lời là có biết đâu? Ko cố tình tạt đầu ai cả, đường buổi chiều đông quá, lại đang có việc phải về nhà gấp! Bình thường ông này đi cũng cẩn thận lắm, nhưng ông ý bảo là buổi trưa qua làm 1 trận rượu thịt mèo, tiếp đó hội bạn rủ ra Kim Liên mới uống bia 1 trận say bét nhè. E nghĩ chắc là do say nên mới vô tình như thế, chứ ko phải cố ý đâu ạ! E bảo ông ý lên OF đọc bài này rồi, ông ý xin lỗi và hứa sẽ rút kinh nghiệm!
Còn vụ Logo OF E dán lâu quá rồi, đợt logo đầu tiên của OF mình, bóc ra rất khó! Ngay cả xe E đang đi bây h còn chẳng có Logo cơ ạ! Bác nào có cho E xin 1 cái! :)

@Z4: Lâu lắm ko gặp bà chị! Cuối tuần này Chị rảnh, E mời Chị đi nhậu nhé! hihi :)

Tyro

Xe máy
Như vậy là không cố ý, nhưng ông này uống rượu lại đi vội thì không nên.:102:
Qua đây lại càng thấy logo OF thực sự là có giá trị (l)

Đậu đại ka

Xe buýt
Khéo mai em đi đổ rác ko đúng chỗ hoặc ăn kẹo cao su vứt ra ngoài cửa sổ dính bẹp vào mặt bác nào đi đàng sau cũng đã bị đưa lên đây xử tử hình mất rồi :77:
Mợ nhìn mặt mũi xinh đẹp ai lại làm thế. Tội này chưa đến mức tử hình nhưng nhẹ cũng phải tùng xé (chư không phải tùng xẻo) rồi pose ảnh lên OF làm gương. :38:

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com
E mới gọi cho ông anh này! Đúng là chiều qua ông ý có lái xe thật. Nhưng E hỏi là lúc đi qua đoạn đó A có tạt đầu đứa học sinh đi xe đạp nào không? Thì ông ý trả lời là có biết đâu? Ko cố tình tạt đầu ai cả, đường buổi chiều đông quá, lại đang có việc phải về nhà gấp! Bình thường ông này đi cũng cẩn thận lắm, nhưng ông ý bảo là buổi trưa qua làm 1 trận rượu thịt mèo, tiếp đó hội bạn rủ ra Kim Liên mới uống bia 1 trận say bét nhè. E nghĩ chắc là do say nên mới vô tình như thế, chứ ko phải cố ý đâu ạ! E bảo ông ý lên OF đọc bài này rồi, ông ý xin lỗi và hứa sẽ rút kinh nghiệm!
Còn vụ Logo OF E dán lâu quá rồi, đợt logo đầu tiên của OF mình, bóc ra rất khó! Ngay cả xe E đang đi bây h còn chẳng có Logo cơ ạ! Bác nào có cho E xin 1 cái! :)

@Z4: Lâu lắm ko gặp bà chị! Cuối tuần này Chị rảnh, E mời Chị đi nhậu nhé! hihi :)
Chết thật! Đã lái xe lại còn bia rượu say bét nhè ... :77:!!! Đề nghị các bác trong of ghi cái biển số xe của bác này vào bộ nhớ để còn tránh xa ra nhé! Càng nói càng sai...:102: