[Funland] Otosaigon và Otofun bên nào vui hơn mấy cụ ?

Thietbiloc.com

Xe tải
Website
www.thietbiloc.com
Đấy, ở ống thì dài, ở bầu thì tròn!
Các cụ vào of thấy đạo mạo hẳn lên!
Quay về Os dạy dỗ mấy nick G20 trong đó đi nha hai cụ!
Thớt này của of hai cụ thấy có ai chởi đổng như CNL đâu đúng không???
Em kính 2 cụ li vodka cho thơm miệng!
Ông anh nói tào lao, ví con người ta ngư con lướn hay sao mà bảo là ở ống?

Tôi người đàng hoàng, đi không đổi nick, ngồi không thay avata, chả việc gì phải sợ đứa nào mà tuỳ biến như vậy.

dungsonghan

Xe tải
Chuẩn a ạ! Vẫn đi đâm bị thóc, chọc bị gạo là giỏi!

Chuẩn ạ! Vời các cụ ấy sang giao lưu nốc vodka
Dạ, nhà cháu kính cẩn mời cụ 1 ly ạ.
Nhà cháu thấy bên này xưng hô cụ cháu rất tình thương mến thương chứ không kiểu bố lếu bố láo như bên OS. Có thể ở đây toàn người có học, khác với băng chưa tới lớp 8.

Jang River

Xì hơi lốp
Ông anh nói tào lao, ví con người ta ngư con lướn hay sao mà bảo là ở ống?

Tôi người đàng hoàng, đi không đổi nick, ngồi không thay avata, chả việc gì phải sợ đứa nào mà tuỳ biến như vậy.
Anh anh cccc! Phải gọi là cụ chứ? :)

wind_nol0v3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cái page otosaigon trên giàn thiên lý của òtosg à các cụ, trước em hay vào mà toàn thấy phân biệt vùng miền với phân biệt bắc nam nên em té

Mít tố nữ

Xe tăng
Bên đó được văng đủ thứ mà không bị kiểm soát, kiểu như nơi để xả tất cả những gì ngoài đời phải ém lại...và 1 phần không nhỏ các thành viên có quá khứ liên quan tới chế độ cũ, không có cảm tình hoặc vẫn còn thù ghét với những gì xuất phát từ miền ngoài.
Xưa em vào làm một công ty ở một toà nhà to to ngay Nguyễn Du, Q1. Mới vào công ty vài buổi chỉ quen mấy bạn trong bộ phận mình, mà ngày đó em trẻ, xinh nói năng nhẹ nhàng. Bữa đó thấy phòng bên cạnh mấy anh nhìn em rồi nói gì đó với chị xinh đẹp phòng các anh ý. Chị ý nói rất to chắc cố ý nói cho em nghe “nghe cái giọng Bắc là thấy ghét rồi”. Hi hi, em choáng giờ vẫn nhớ vì từ nhỏ đến lớn chưa thấy ai ghét mình ra mặt thế khi mà thậm chí mình còn chưa có cơ hội tiếp xúc với họ, lại lúc nào cũng nhỏ nhẹ nói khẽ, cười duyên. Em không tự khen đâu vì bạn gái học đại học chung với em đứa nào cũng kêu em tiểu thư.
Mãi sau này mới biết họ ghét người Bắc vì lý do lịch sử chả liên quan gì đến cái nết của em. Nghĩ nhiều lúc cũng buồn cười vì bên ngoại nhà em do lịch sử mà một phần theo cách mạng bỏ hết tài sản, một phần lại vào Nam. Giờ phần trong Nam cũng đi định cư gần hết rồi. Có một bác ở lại thì cả hai vợ chồng rất tri thức, nhẹ nhàng.

pooka

Xe container
Xưa em vào làm một công ty ở một toà nhà to to ngay Nguyễn Du, Q1. Mới vào công ty vài buổi chỉ quen mấy bạn trong bộ phận mình, mà ngày đó em trẻ, xinh nói năng nhẹ nhàng. Bữa đó thấy phòng bên cạnh mấy anh nhìn em rồi nói gì đó với chị xinh đẹp phòng các anh ý. Chị ý nói rất to chắc cố ý nói cho em nghe “nghe cái giọng Bắc là thấy ghét rồi”. Hi hi, em choáng giờ vẫn nhớ vì từ nhỏ đến lớn chưa thấy ai ghét mình ra mặt thế khi mà thậm chí mình còn chưa có cơ hội tiếp xúc với họ, lại lúc nào cũng nhỏ nhẹ nói khẽ, cười duyên. Em không tự khen đâu vì bạn gái học đại học chung với em đứa nào cũng kêu em tiểu thư.
Mãi sau này mới biết họ ghét người Bắc vì lý do lịch sử chả liên quan gì đến cái nết của em. Nghĩ nhiều lúc cũng buồn cười vì bên ngoại nhà em do lịch sử mà một phần theo cách mạng bỏ hết tài sản, một phần lại vào Nam. Giờ phần trong Nam cũng đi định cư gần hết rồi. Có một bác ở lại thì cả hai vợ chồng rất tri thức, nhẹ nhàng.
Giờ vẫn còn vụ này nữa hả mợ.

Mít tố nữ

Xe tăng
Giờ vẫn còn vụ này nữa hả mợ.
Da lâu rồi 16 năm rồi.
Còn giờ chắc cũng hiếm hơn nhiều vì mấy người Bắc 54 họ định cư gần hết. Quanh nhà em đủ các kiểu dân Bắc, dân Trung và dân Nam từ miền Tây.

Jôn sần

Xe lăn
Người OF
Năm xưa em gặp bác Hailuasa
Da lâu rồi 16 năm rồi.
Còn giờ chắc cũng hiếm hơn nhiều vì mấy người Bắc 54 họ định cư gần hết. Quanh nhà em đủ các kiểu dân Bắc, dân Trung và dân Nam từ miền Tây.
Nhìn nick Mợ em lại thèm ăn Mít Tố Nữ :-bd

HangB2

Xe điện
Cái page otosaigon trên giàn thiên lý của òtosg à các cụ, trước em hay vào mà toàn thấy phân biệt vùng miền với phân biệt bắc nam nên em té
chuẩn, em mem OS từ 2006, nhiều cái thú vị để đọc. Bẵng đi nhiều năm thấy cái dàn thiên lý trên fb nên hăm hở vào xem và thấy toàn thành phần dùng nick clone lợi dụng post người khác để gây war vùng miền nên bỏ theo dõi luôn

cuongcq

Xe tải
E thì thấy cả 2 ko vui bằng xamvn :D:P

hd-vt

Xe container
Nói chung, già có tuổi thì khó chơi, hay mang địch kiến trong lòng vốn cũng hẹp hòi, trải qua thời gian khó, khắc nghiệt nên tính tình hen rỉ theo.

Hội trẻ giờ vừa có trình độ vừa thoáng, gần với thế giới văn minh hơn, em nghĩ thế.

Mới đây, người thân của em vào làm hãng nước ngoài ở q1 tpHCM. Tuyền người trẻ có trình độ, nhiều dân du học, Bắc Nam đụ cạ, đụ lẹ tẹ tỉnh lẻ, số đông người SG và HN mới đểu.
Em tò mò hỏi thấy các anh chị người SG và HN thế nào, vì nó gốc Bắc nhưng đẻ và sống trong Nam từ nhỏ. Nó nói, anh chị người SG nhiệt tình, hỏi gì cũng được, chỉ bảo hết. Còn anh chị HN cứ thảo mai sao ý, cứ nói nửa chừng thôi.
Kkk, em bẩu, người Nam là như vậy, còn người HN phải có thời gian, khi hiểu gần gũi hơn thì tình cảm sâu sắc đấy.

Chả biết nó thèm nghe không, nhưng nó rất thích ra Bắc chơi, ra liên tọi hehe. Em trộm nghĩ, khi hội quá lứa "đi về nơi xa lắm", thì cái nạn vùng miền tị nạnh kèn cựa khỉ gió "mới bay đi ít nhiều" như mấy thớt dạng này hehe.

namviet2008

Xe buýt
Mấy năm nay em ở SG, cũng sinh hoạt OS, lâu dần cũng quen VH trong đó.
Nhưng quả thực, vẫn lượn OF thường xuyên, là thói quen khó bỏ. ;)

porche911gt3

Xe đạp
Anh anh cccc! Phải gọi là cụ chứ? :)
Cụ cccc tinh vi bọ xít thì giỏi.
Mợ Toét thì ăn cám đá luôn cả máng rất giỏi, năm ngoái làm mớ nc sâm giải rượu gì đó tặng đối tác đắt hơn cả chợ bán, mình vưỡn ủng hộ. Vào đây lại thấy vầy, chịu!

Thietbiloc.com

Xe tải
Website
www.thietbiloc.com
Cụ cccc tinh vi bọ xít thì giỏi.
Mợ Toét thì ăn cám đá luôn cả máng rất giỏi, năm ngoái làm mớ nc sâm giải rượu gì đó tặng đối tác đắt hơn cả chợ bán, mình vưỡn ủng hộ. Vào đây lại thấy vầy, chịu!
cccc là cái gì vậy cụ?