Thảo luận Oulander hay CX5 2018

Thanh Le Quang

Xe đạp
Thích nội thất thì cx5. Thích máy móc khung gầm thì out
Out đi cụ em mới đi phê lắm bao giờ có tiền thích lên nội thất ok :)).
Em ngại vụ lên này lên nọ lắm cụ ơi. Số mà trồ cho hên thì bao h có tiền lên là... lên xe thôi ợ =)))))))

Nhomkinhhungphat

Xe tải
Em ngại vụ lên này lên nọ lắm cụ ơi. Số mà trồ cho hên thì bao h có tiền lên là... lên xe thôi ợ =)))))))
Kaka nhưng cụ chọn cx5 mà xe nó k chắc thì muốn lên k lên dc. :)).
Muốn cả nội thất ngon khung gầm cũng ngon thì lên mẹc đi :))

lapkid23

Xe tải
Cảm nhận của riêng em là out cửa trên ở những cái cơ bản nhất, cách âm và độ êm ái theo e đánh giá ngang ngửa và có phần hơn Cam về 2 khoản trên (bỏ qua yếu tố khác phân khúc nhé), còn tệ thì là nội thất hơi quay về thập niên cũ do tính thực dụng, âm thanh thì phải độ thêm chứ nguyên bản thì cho các cụ gia nghe thôi. Nên chốt out nếu cụ k quan trọng nội thất mà nghiêng về đa dụng và vận hành

Longfordever

Xe buýt
Cx5 đi cụ, out dạo này nhiều quá rồi

Lan_Nhi

Xe máy
Để đi tán gái thì CX-5 chắc chắn hơn. Còn để phục vụ gia đình thì chắc chắn Out hơn...

Thanh Le Quang

Xe đạp
Kaka nhưng cụ chọn cx5 mà xe nó k chắc thì muốn lên k lên dc. :)).
Muốn cả nội thất ngon khung gầm cũng ngon thì lên mẹc đi :))
=)) Bao giờ kiếm đủ lúa em lên mẹc ngay cụ ợ. Chơ mà đành phải ngậm ngùi ra đường ngắm người ta chạy đã =)))

Thanh Le Quang

Xe đạp
Cảm nhận của riêng em là out cửa trên ở những cái cơ bản nhất, cách âm và độ êm ái theo e đánh giá ngang ngửa và có phần hơn Cam về 2 khoản trên (bỏ qua yếu tố khác phân khúc nhé), còn tệ thì là nội thất hơi quay về thập niên cũ do tính thực dụng, âm thanh thì phải độ thêm chứ nguyên bản thì cho các cụ gia nghe thôi. Nên chốt out nếu cụ k quan trọng nội thất mà nghiêng về đa dụng và vận hành
Thanks cụ, suy nghĩ đầu tiên của riêng em khi ngồi vào Out là sao mình bỏ tiền tỉ ra lại ngồi vào cái xe nội thất nghèo nàn vậy =)))
Và ấn tượng đó theo em đến tận bây h cụ ơi, lấn át cả vụ máy móc khung gầm cách âm. Nguy hiểm thật ><

lapkid23

Xe tải
E lấy bản 2.0 std và thấy cực hài lòng, ngoại trừ phải thiết kế lại 1 chút nội thất, chơi màn tesla ... nhưng chạy đường trường mới thấy giá trị cả vền vận hành và không gian

AT76

Xe điện
E lấy bản 2.0 std và thấy cực hài lòng, ngoại trừ phải thiết kế lại 1 chút nội thất, chơi màn tesla ... nhưng chạy đường trường mới thấy giá trị cả vền vận hành và không gian
Nhìn ảnh thì em chán nội thất, mà ngồi vào thấy cũng chả làm sao, đủ dùng cho mình, không cảm thấy nội thất tệ.

tab00

Xe điện
Động cơ, truyền động, hệ thống lái, khung gầm, hệ thống treo,... là những thứ khó độ & đem lại cảm giác phấn khích, thú vị khi lái nên em ưu tiên hơn. Vợ con mà lèm bèm chê bôi nội thất thì có thể độ thêm, dù em thích để zin hơn.

lapkid23

Xe tải
có cụ nào độ đc cái taplo nó đỡ quê không? các bố JAV này thực dụng quá. nếu cách âm và cảm giác lái thì em rất ưng, tuy nhiên mệt với mấy vụ độ đẽo quá....

Anhlu

Xe máy
có cụ nào độ đc cái taplo nó đỡ quê không? các bố JAV này thực dụng quá. nếu cách âm và cảm giác lái thì em rất ưng, tuy nhiên mệt với mấy vụ độ đẽo quá....
đầu tesla là yêu ngay a ơi, sơn lại cái viền nhựa giả gỗ

Chào các cụ.
Tình hình là em đang định cưới vợ 2 vào thời gian sắp tới. E có phân vân Out và CX5 2018 mà đọc các box trên mạng thấy vừa nổi lên vụ một loạt CX5... sụm bánh trước bên lái nên hãi quá, mặc dù em chết mê chết mệt nội ngoại thất CX5.
Out thì có nhiều ý kiến có vẻ chắc chắn bền bỉ hơn???
Vậy mong các cao nhân cho ý kiến đánh giá thêm giữa 2 xe ạ.
Vợ 2 về với em sớm hay muộn một phần nhờ công các cụ. Cảm ơn các cụ ạ
cụ đã lấy được xe chưa?

Muốn xem độ chắc chắn và cách âm cụ làm 1 chuyến lên Ba Vì. Đi đại lộ đóng 100km là biết xe nào cách âm tốt. Đi lên đền thượng xe qua mấy khúc cua tay áo sẽ biết xe nào ổn định khi vào cua. Đơn giản thế thôi cụ :)
cụ này nói đúng này, cụ cứ dước lấy 1 em về đi trải nhiệm là biết và yêu em nó ngay thôi.

Glhoanganh

Xe đạp
Vụ vẹo bánh của mazda xuất phát từ 1 post dìm bên offb. Đâu đó chụp được 3-4 xe bị vẹo bánh gì đó. Sau đó bên group cx5 cũng thử google và search ra cả đống xe vẹo bánh. Honda, toyota, ford... đủ cả. Nên các cụ đừng để truyền thông định hướng dìm hàng lẫn nhau, ảnh hưởng đến quyết định lấy xe.
Vụ cx5 bồng bềnh cugx vậy. Cx5 2018 ra 1 năm nay chả ai phàn nàn gì, tự dưng có 3 ông review lên phán, vậy là có một mớ các cụ xe máy vào nói leo đi cx5 say xe :)) mắc cười vl. Con em 1 đứa 3 tuổi, 1 đứa 5 tuổi đi còn chả thấy say bao giờ.
Em chạy cx5, ông anh chạy out 2.4 nên em đã đi cả 2 con này. Điểm yếu của out là nội thất xấu, điều hoà nóng, hệ thống giải trí siêu lởm. Điểm yếu của cx5 là vỏ mỏng. Chạy thì cũng xêm xêm, chắc do 2 xe đều mới lấy nên em thấy chưa khác lắm.
Đôi lời góp ý với cụ

mazda3_pro

Xe lăn

mazda3_pro

Xe lăn
Vụ vẹo bánh của mazda xuất phát từ 1 post dìm bên offb. Đâu đó chụp được 3-4 xe bị vẹo bánh gì đó. Sau đó bên group cx5 cũng thử google và search ra cả đống xe vẹo bánh. Honda, toyota, ford... đủ cả. Nên các cụ đừng để truyền thông định hướng dìm hàng lẫn nhau, ảnh hưởng đến quyết định lấy xe.
Vụ cx5 bồng bềnh cugx vậy. Cx5 2018 ra 1 năm nay chả ai phàn nàn gì, tự dưng có 3 ông review lên phán, vậy là có một mớ các cụ xe máy vào nói leo đi cx5 say xe :)) mắc cười vl. Con em 1 đứa 3 tuổi, 1 đứa 5 tuổi đi còn chả thấy say bao giờ.
Em chạy cx5, ông anh chạy out 2.4 nên em đã đi cả 2 con này. Điểm yếu của out là nội thất xấu, điều hoà nóng, hệ thống giải trí siêu lởm. Điểm yếu của cx5 là vỏ mỏng. Chạy thì cũng xêm xêm, chắc do 2 xe đều mới lấy nên em thấy chưa khác lắm.
Đôi lời góp ý với cụ
Đây mới là lời nhận xét khách quan nhất này, nhiều cụ trên này nói điều hòa con Out mạnh gấp đôi xe khác nhưng không hiểu nó gấp đôi về cái gì, gấp đôi về độ nóng chăng? :D
Em đã ngồi thử con Out để cảm nhận thực tế ... và nói thật là hàng 3 vã mồ hôi luôn, hàng 2 thì vẫn không thấy mát đâu, được mỗi hàng ghế đầu :D