Tin tức Outlander 2019 - Nếu xe về có cụ nào tính đổi hay không??

conco4mat

Xe tăng
Tuyệt vời. Hs CVT là phát minh lớn trong nghành xe hơi, nhất là CVT của Mit.
Hs CVT khi đã bắt rồi thì tăng tốc rất khủng khiếp, kết hợp với tiếng o o ồ ồ huyền thoại của dây đai sẽ tăng khoái cảm cho người lái và hành khách trên xe.
Tuyệt vời, Mít đúng là đỉnh của đỉnh.Kkk
bây giờ nhiều xe dần chuyển qua CVT rồi, điều nên nhớ là CVT bền hơn AT.

conco4mat

Xe tăng
Đây cụ ơi, vậy theo nguyen lý thì cvt sẽ phải chuyển số nhiều hơn at.
Hư hỏng thường gặp là mòn lệch puly, dây cô loa và các biến mô...ồn và giảm hiệu suất ở tốc độ thấp và tốc độ cao, dẫn đến hao nhiên liệu ở 2 dải tốc độ này, hiệu suất kém khi tải nặng cũng gây hao nhiên liệu. Ưu điểm và cũng là nhược điểm nữa: chuyển số êm nên không rõ ràng, không có đc cảm giác khi đk xe như số at và tất nhiên kém xa mt. Hộp số cvt mà xuống dốc thì phê phải biết, đỏ đít liên tục dẫu có at hỗ trợ như xtronic cuả nissan. Cho đến giò, nghành cn xe hơi vẫn xếp thứ tự bền bỉ nhất là MT, sau AT và CVT đứng cuối.
https://www.oto-hui.com/diendan/threads/xe-nissan-teana-loi-hop-so-cvt.117357/
https://www.oto-hui.com/diendan/threads/xe-mitsu-lancer-can-giup-do.58349/
Em không có ý dìm hàng, nên cụ hỏi thì em tìm vd, trước em có anh bạn chạy lancer cvt bị mòn lệch puly nên kêu rít ầm ĩ. Xin lỗi các cụ!
bài này nếu bác post trước đây khoảng 15 năm thì nên phân vân, lúc Gala đi vào thị trường.
Sử dụng CVT chỉ nhớ một điều là không tự thay nhớt, thế thôi.
Thị trường Việt nam có hai vấn đề là hộp số AT rất mau hư so với nước ngoài ví sang số quá nhiều.
Người sử dụng xe thường bảo dưỡng không đúng cách.

Không tự thay nhớt CVT, cpnf bền hay không thì các bác nào quan tâm lên đọc thớt gala Lancer Outkander phía trên.

tab00

Xe điện
Đợi phản hồi của anh conco4mat
Em vẫn tin công nghệ hs CVT của Mit đi trước thời đại 5-10 năm.
Công nghệ hộp số CVT trên xe Mitsu là của Jatco (75% Nissan, 15% Mitsu, 10% Suzuki) - nhà cung cấp hộp số CVT lớn nhất thế giới. Bộ phận nghiên cứu, sản xuất hệ truyền động của Mitsu đã được sáp nhập vào Jatco từ 2001.

kamelo

Xe buýt
Công nghệ hộp số CVT trên xe Mitsu là của Jatco (75% Nissan, 15% Mitsu, 10% Suzuki) - nhà cung cấp hộp số CVT lớn nhất thế giới. Bộ phận nghiên cứu, sản xuất hệ truyền động của Mitsu đã được sáp nhập vào Jatco từ 2001.
Công nghệ CVT của Mit tân tiến lắm, không như CVT của Jatco đâu.

AT76

Xe điện
Em chả biết công nghệ gì, đi thấy hài lòng ạ. Còn loại khác tốt hơn thì em chưa thử, chưa biết.

conco4mat

Xe tăng
CTV ĐẾN LÚC CẦN MO MENT XOẮN LỚN THÌ KHÓC
ĐI PHỐ THÌ KHỎI BÀN, ÊM ÁI TIẾT KIỆM
ĐÈO DỐC CÁI LÀ NHANH TÃ LÀ
nó có lực kéo trong bảng thông số đó các Bác.
CVT luôn lớn hơn các xe AT 5 số.

Bác chém gió thoải mái, nhưng nhờ Bác mà người mua xe sẽ chú ý và tìm hiểu.

kamelo

Xe buýt
Lậy bố, từ thời Lancer 15 năm trước đến Outlanfer tôi đi bây giờ toàn CVT của Jatco thôi ạ.
Bác nhầm rồi. Hs CVT của Mit bền gấp 2 lần hs có cấp, máy lạnh xe Mít gấp 3 lần xe khác. Máy lạnh Outlander gấp 5 lần CRV. Chuyên gia giải thích như vậy

npt

Xe tải
Em Outlander này càng ngắm càng đẹp.
Dáng rất đằm.

ubisapro

Xe trâu
Em không quá quan tâm đến audio hay các option mang tính giải trí. Với cá nhân em, trước hết phải là hộp số có cấp, nói không với hộp số cvt, tiếp đó là các trang bị an toàn, điều hòa 3 hàng ghế. Vậy mới là xe phục vụ mình và cả gia đình.
Làm đc điều này, thêm nữa là trần xe cao hơn ,em chắc rằng outlander sẽ là xe bán chạy nhất của Mitsubishi
Cụ nói hợp ý e :D

dogogianguyen

Xe hơi
Website
noithatgianguyen.com
Em nghĩ cụ nào chọn Mit Outlander sẽ ít thay đổi xe lắm. Dự là ít nhất 5 năm nữa có đổi thì đổi lên phân khúc cao hơn thôi ạ. Trong đó có em. Khú khú

Racehorse206

Xe tăng
Em không quá quan tâm đến audio hay các option mang tính giải trí. Với cá nhân em, trước hết phải là hộp số có cấp, nói không với hộp số cvt, tiếp đó là các trang bị an toàn, điều hòa 3 hàng ghế. Vậy mới là xe phục vụ mình và cả gia đình.
Làm đc điều này, thêm nữa là trần xe cao hơn ,em chắc rằng outlander sẽ là xe bán chạy nhất của Mitsubishi
Nếu là hộp số CVT của Subaru thì nhiều hộ số có cấp như Camry với Fortuner ở Việt Nam còn thua hẳn 1 đẳng cấp nhé, nên cụ đừng đánh đồng CVT nào cũng như nhau

HANOICity

Xe điện
Nếu là hộp số CVT của Subaru thì nhiều hộ số có cấp như Camry với Fortuner ở Việt Nam còn thua hẳn 1 đẳng cấp nhé, nên cụ đừng đánh đồng CVT nào cũng như nhau
Em không tự đánh đồng cụ ạ, đó là kiến thức chung của chúng ta :D