Tin tức Outlander 2020

sieurua

Xe tăng
Tình hành này lại làm nền cho CRV thôi, giờ CRV giá quá tốt.

Dạ vâng, cách tính của em là tiền tươi thóc thật bỏ ra chứ không theo cái giá niêm yết cụ ạ. Còn cái ghế thì em thích cái nguyên bản hơn là khuyến mại, thực ra thì tự bọc cũng đown giản.
Vâng. Giá thì đại lý cũng phụ thuộc vào chương trình nhà Máy thôi cụ, ai cũng muốn mua hàng giá tốt nhất nhưng nó phụ thuộc thời điểm và yếu tố thị trường chứ. Mặt hàng nào cũng vậy thôi khi cần đẩy hàng thì chấp nhận hòa vẫn phải bán mà nhưng nếu cứ bán hòa thì Nhà máy và chủ đầu tư họ đóng cửa phải ko ạ. trong phân khúc Mitsu vẫn có giá cạnh tranh nhất chứ đâu phải cao đâu. Còn về phần ghế Da nói là khuyến mại nhưng là nhà Máy khuyến mại và chất lượng như 2 bản cao cấp của 2019 nên cụ đừng quan ngại.

Tình hành này lại làm nền cho CRV thôi, giờ CRV giá quá tốt.
CRV giá có khi nào chạm 8xx đâu cụ. Doanh số của CRV chủ yếu 70% là bản cao cấp nhất thôi ạ. Mitsu thì ngược lại họ rất quan tâm tới những xe bản thấp , cụ thể là 2 bản nâng cấp của xe 2.0 ạ.

maixuanhuong

Xe tăng
Vâng. Giá thì đại lý cũng phụ thuộc vào chương trình nhà Máy thôi cụ, ai cũng muốn mua hàng giá tốt nhất nhưng nó phụ thuộc thời điểm và yếu tố thị trường chứ. Mặt hàng nào cũng vậy thôi khi cần đẩy hàng thì chấp nhận hòa vẫn phải bán mà nhưng nếu cứ bán hòa thì Nhà máy và chủ đầu tư họ đóng cửa phải ko ạ. trong phân khúc Mitsu vẫn có giá cạnh tranh nhất chứ đâu phải cao đâu. Còn về phần ghế Da nói là khuyến mại nhưng là nhà Máy khuyến mại và chất lượng như 2 bản cao cấp của 2019 nên cụ đừng quan ngại.
Hy vọng 1 time nữa giá sẽ mềm hơn chút, có cửa gió hàng 2 là ngon rồi.

sieurua

Xe tăng
CRV giá có khi nào chạm 8xx đâu cụ. Doanh số của CRV chủ yếu 70% là bản cao cấp nhất thôi ạ. Mitsu thì ngược lại họ rất quan tâm tới những xe bản thấp , cụ thể là 2 bản nâng cấp của xe 2.0 ạ.
Giờ bản E tầm 900 thì có lý do gì để đi Mit hả Cụ? Bản base của mit quá tệ, ngoại thất thì được, nội thất thì đã quá lạc hậu và nhàm chán, máy quá yếu so với 1.5 turbo của CRV, thương hiệu quá kém cho với Honda, CRV lại là xe nhập, từng đó lý do để có thể thêm vài chục để lấy CRV rồi. Để tháng 3 công bố doanh số bán hàng e comment lại Cụ nhé :D

Giờ bản E tầm 900 thì có lý do gì để đi Mit hả Cụ? Bản base của mit quá tệ, ngoại thất thì được, nội thất thì đã quá lạc hậu và nhàm chán, máy quá yếu so với 1.5 turbo của CRV, thương hiệu quá kém cho với Honda, CRV lại là xe nhập, từng đó lý do để có thể thêm vài chục để lấy CRV rồi. Để tháng 3 công bố doanh số bán hàng e comment lại Cụ nhé :D
em ko muốn làm mất hòa khí nhưng cụ thử nói bản E nó có cái gì hơn với ạ. tầm giá đó là ngang với 2.0pre rồi đấy. động cơ 1.5 Turbo nó cũng có nhược điểm chứ ko phải là ưu việt đâu ạ. CRV nhập nhưng động cơ và hộp số lắp ráp tại Thái, OUt lắp giáp nhưng lại nhập nguyên cục Nhật Bổn . Thương hiệu Honda ở VN hơn Mitsu chứ ở Nhật thì ko, hơn nữa cái này mang tính cảm quan. Còn tất nhiên em ko khẳng định Out hơn đc CRV nhưng giá bán và trang bị như vậy em ko nghĩ nó tệ như cụ nói.

sieurua

Xe tăng
em ko muốn làm mất hòa khí nhưng cụ thử nói bản E nó có cái gì hơn với ạ. tầm giá đó là ngang với 2.0pre rồi đấy. động cơ 1.5 Turbo nó cũng có nhược điểm chứ ko phải là ưu việt đâu ạ. CRV nhập nhưng động cơ và hộp số lắp ráp tại Thái, OUt lắp giáp nhưng lại nhập nguyên cục Nhật Bổn . Thương hiệu Honda ở VN hơn Mitsu chứ ở Nhật thì ko, hơn nữa cái này mang tính cảm quan. Còn tất nhiên em ko khẳng định Out hơn đc CRV nhưng giá bán và trang bị như vậy em ko nghĩ nó tệ như cụ nói.
Cho Cụ nghiên cứu lại thương hiệu Mit so với Honda ở Nhật nhé :)). Ở Nhật thì đầu bảng là Toy thứ 2 là Honda, thứ 3 là Suzuki, thứ 4 là Daihatsu, còn mấy loại như Mazda, Mit, thì ko xét vì thị phần vô cùng nhỏ. Còn toàn cầu thì Cụ tự đi tìm hiểu nhé :)).

Sao lại ngang được Pre 950tr mà Cụ ơi, những cái mất điểm là ghế nỉ (tặng bộ da thửa ngoài, ghế lái chỉnh cơm, cửa gió hàng ghế thứ 3, nhiều thứ khác như máy móc khung gầm, cảm giác lái.

Chỉnh sửa cuối:
Cho Cụ nghiên cứu lại thương hiệu Mit so với Honda ở Nhật nhé :)). Ở Nhật thì đầu bảng là Toy thứ 2 là Honda, thứ 3 là Suzuki, thứ 4 là Daihatsu, còn mấy lại như Mazda, Mit, thì ko sét vì thị phần vô cùng nhỏ. Còn toàn cầu thì Cụ tự đi tìm hiểu nhé :)).

View attachment 4362304
Sao lại ngang được Pre 950tr mà Cụ ơi, những cái mất điểm là ghế nỉ (tặng bộ da thửa ngoài, ghế lái chỉnh cơm, cửa gió hàng ghế thứ 3, nhiều thứ khác như máy móc khung gầm, cảm giác lái.
CRV bản E đang công bố giá 980tr đây cụ. đèn halofen và 4 loa đấy

sieurua

Xe tăng
CRV bản E đang công bố giá 980tr đây cụ. đèn halofen và 4 loa đấy
Cụ lại ko cập nhật rồi, đang giảm 100tr nhé. Cụ cứ chờ đi vài tháng ko bán được nó lại về giá 760-770 như năm ngoái thôi. Thôi chúc Cụ với niềm tự hào, ko tranh cãi với Cụ nữa. Chúc cụ một ngày tốt lành.

Toietmoi

Xe điện
CRV thời gian tới lắp ráp ở VN thì sẽ còn có cơ hội giảm giá sâu đấy.

Mesh

Xe buýt
Giờ cả loạt nó đều cvt cả . Chỉ có pàm ngon hơn thôi chứ làm gì có chuyện nhảy lại at . Crv cũng cvt đấy , đạp tăng tốc trong phân khúc có con nào lại nó , kể cả cx5 dùng at
Outlander tổng thể ngon trong tầm tiền của nó. Còn nói riêng về hộp số thì CVT lợi cái chi phí sản xuất thấp chứ không thể ngon bằng AT được.
Tăng tốc thế nào nó còn phụ thuộc công suất tối đa của động cơ, rồi mô men - công suất động cơ ứng với các dải tua khác nhau.

Hộp số AT chi phí sản xuất cao, phức tạp nhưng trải nghiệm tốt hơn, êm ái đỡ ồn hơn, bền hơn và chi phí bảo trì cũng thấp (rất nhiều Km mới phải bảo trì).
Nếu mang test xuất phát từ depa thì CVT và AT tăng tốc không khác biệt nhiều, thậm chí CVT lợi hơn chút vì không phải qua giai đoạn chuyển số.
Nhưng vận hành thực thế đang đi đều ga vòng tua thấp bất ngờ thốc ga vượt xe thì CVT nó lừ lừ một đoạn vì nó mất một số vòng quay nhất định Pulley mới ép giãn thay đổi tỉ số truyền được, thời gian lâu vòng tua máy mới lên cao nên đoạn đầu tăng tốc rất kém. Còn AT thốc ga cái nó nhảy cóc về số, vòng tua lên ngay tức thì, vừa tua máy cao vừa tỷ số truyền tăng nhanh nên đoạn đầu vọt nhanh hơn CVT khá nhiều.

Cụ cho xin giá bản 2.0cvt, bản std và các chương trình khuyến mãi liên quan hiên nay nhé. Thank cụ.
Bản std hiện đã được nâng cấp kính sau tối màu, lẫy chuyển số trên vô lăng, phanh tay điện tử và autohold. Chi tiết giá và chương trình KM em đã inbox cụ

CuongDM

Xe tải

DuyCanh

Xe máy
Xe đẹp các cụ ạ

uebuey

Đi bộ
Bản std hiện đã được nâng cấp kính sau tối màu, lẫy chuyển số trên vô lăng, phanh tay điện tử và autohold. Chi tiết giá và chương trình KM em đã inbox cụ
Cụ inbox tôi nữa nhé. Hỏi cụ nhưng chưa thấy hồi âm.? Thanks.

Hiện tại bên em còn 1 xe out 2.0 pre màu trắng bản 2019 giá tốt khách ký t12 nhưng ko làm đc ngân hàng. Để giá bằng bản 2.0std ạ. Cụ nào quan tâm call em nhé

Cò bự

Xe máy
Cảm xúc dễ chịu về nội thất và bố trí trong xe thì em đánh giá cao CRV và Forester. Còn CX5, X Trail, Outlander có lẽ giá thấp hơn nên phần nội thất ko mang lại cảm giác dễ chịu như vậy.

Ngân Hà

[Tịch thu bằng lái]
-Mit ngâm tôm con Outlander này lâu thật, e thấy nó ra đời từ tận 2012, trải qua đến mấy lần facelift (2014-15-18) mà vẫn chưa buồn thay mới, trong cùng 1 khoảng tg này mà Rav4, CR-V...nó ra thêm 1 đời xe nữa cộng thêm với vài lần facelift rồi? ~X(
mấy thằng thiết kế Mit thật ngu xuẩn và đần độn

sao nó có thể nghĩ ra cái cửa gió điều hoà thổi thănng cả 2 vào ngừoi ngồi bên phụ nhỉ?