Đánh giá Outlander - có phải là người bạn đồng hành?

truong511134

Xe buýt
Xin các cụ tư vấn

- Tôi muốn đổi dầu CD sang đầu DVD của xe Outlander 2017 (bản 2.4). Đại lý bảo đúng hàng chính hãng và bảo đảm chất lượng. Nhưng củng có người nói thay DVD sẽ ảnh hưởng chất lượng âm thanh có đúng không?. Có phải hàng chỉnh hảng không?
- Bản lăp CD không có phím đàm thoại rảnh tay, đại lý họ bảo sẽ thay và bảo đảm chính hảng như xe lắp DVD nguyên bản
- Giá họ phát 12,5 tr, họ thu lại đầu CD
Cụ ra mua cái kenwood hay pioner cụ ơi cho ngon ah. Lại rẻ hơn 3-4tr nhé cụ

dieu_tbd

Xe buýt
Cụ vào hội Outlander Vietnam Club trên Facebook có nhiều người mua đầu Testla cho Outlander giá 9tr. Sau đó thừa ra đầu zin bán tầm 6-7tr. Rất tiết kiệm.

truong511134

Xe buýt
Đấy là cụ dùng crui nhiều. Cụ chạy phố nhìu mới bít nó tk hay không? E chạy phố hỗn hợp chưa được mốc nxs 10l/100km toàn 11.xl :)

LH07

Xe hơi
Em vẫn khoái form của outlander hơn CX5, CRV. Giờ đã có bản lắp ráp trong nước giá mềm hơn, chất lượng được xehay đánh giá ngang ngửa bên Nhật. Không biết đã có cụ nào cưới em ấy chưa ạ?

truong511134

Xe buýt
Em vẫn khoái form của outlander hơn CX5, CRV. Giờ đã có bản lắp ráp trong nước giá mềm hơn, chất lượng được xehay đánh giá ngang ngửa bên Nhật. Không biết đã có cụ nào cưới em ấy chưa ạ?
Cưới rất nhiều rồi cụ ah. Dự 22/4 ae ôffline ở Mỹ Đình. Nếu các cụ nào cần kiểm tra hay xem hay đi thử cứ ra ah.

caocuongng

Xe hơi
Website
www.vitexcogroup.com
Dạ đi hay trong tầm tầm tiền cụ ạ, cách âm cũng khá tốt, điêù hoà mát nhanh và sâu

OnlyMer

Xe tải
Con này đèn lùi có một bên phải. Y như mấy con Matiz đời Tống. Chả hiểu sao lại thiết kế thế, chắc phải đi lắp thêm vào mất. Hàng ghế lái thì tĩnh lặng như xe hạng sang, hàng ghế giữa hơi ồn tiếng gió. Lái thì bốc, khẽ dí ga là vọt rầm rầm, xăng cộ ăn vừa phải. Đường hỗn hợp em đi thì khoảng 8-9 lit/100 km. Trong phố khoảng 11-12l/100 km. Đường trường thì ít hơn nhiều khoảng hơn 7l. Điều hòa thì chưa hôm nào nắng nóng để thử. Hôm nóng nhất 32oC thì chả thấy xi nhê gì, chờ đến hôm 39-40oC xem sao. Ghét nhất cái phanh tay điện tử, cứ thò ngón giữa móc móc làm em liên tưởng đến vụ kia.

Văn Lô

Xe hơi
Con này đèn lùi có một bên phải. Y như mấy con Matiz đời Tống. Chả hiểu sao lại thiết kế thế, chắc phải đi lắp thêm vào mất. Hàng ghế lái thì tĩnh lặng như xe hạng sang, hàng ghế giữa hơi ồn tiếng gió. Lái thì bốc, khẽ dí ga là vọt rầm rầm, xăng cộ ăn vừa phải. Đường hỗn hợp em đi thì khoảng 8-9 lit/100 km. Trong phố khoảng 11-12l/100 km. Đường trường thì ít hơn nhiều khoảng hơn 7l. Điều hòa thì chưa hôm nào nắng nóng để thử. Hôm nóng nhất 32oC thì chả thấy xi nhê gì, chờ đến hôm 39-40oC xem sao. Ghét nhất cái phanh tay điện tử, cứ thò ngón giữa móc móc làm em liên tưởng đến vụ kia.
Đèn lùi bên trái là đèn sương mù đấy cụ

gauhd1986

Xe tăng
He he lúc e mua xe e cũng thắc mắc giống bác chả nhẽ bọn mit này bán cho m xe lỗi, nhưng thực tế k phải thế:
https://www.google.com.vn/amp/s/amp.vnexpress.net/tin-tuc/oto-xe-may/tu-van/vi-sao-den-suong-mu-sau-tren-nhieu-oto-chi-sang-mot-ben-3615076.html
Bắt chước Châu Âu đèn đỏ để đèn sương mù, đèn trắng đỏ là đèn lùi. E để ý thấy con ford ecosport cũng thế. Nói chung là xe out này e thấy đi đầm, chắc, phanh tay ít dùng lên e k để ý lắm. Mà k hỉu sao nhiều ng dừng cứ thích phanh tay, e dừng e cứ về P thành quen rồi:T:T:T

truong511134

Xe buýt
Cụ trong hội k? Xe e 2 bên như nhau. Chắc có vài xe. Phanh tay dtu hay nhất là auto hold

truong511134

Xe buýt
Như thế này đc không cụ? Cân đối và sáng đều:)

OnlyMer

Xe tải
He he lúc e mua xe e cũng thắc mắc giống bác chả nhẽ bọn mit này bán cho m xe lỗi, nhưng thực tế k phải thế:
https://www.google.com.vn/amp/s/amp.vnexpress.net/tin-tuc/oto-xe-may/tu-van/vi-sao-den-suong-mu-sau-tren-nhieu-oto-chi-sang-mot-ben-3615076.html
Bắt chước Châu Âu đèn đỏ để đèn sương mù, đèn trắng đỏ là đèn lùi. E để ý thấy con ford ecosport cũng thế. Nói chung là xe out này e thấy đi đầm, chắc, phanh tay ít dùng lên e k để ý lắm. Mà k hỉu sao nhiều ng dừng cứ thích phanh tay, e dừng e cứ về P thành quen rồi:T:T:T
Khi cụ đỗ xe ở mặt phẳng nghiêng cụ nên trả về N trước, kéo phanh tay rồi mới về P, như thế ko hại hộp số. Cụ cứ thử đỗ ở chỗ dốc rồi về P xem, về xong thấy KHUNG xe hơi trôi. Lúc cụ rời khỏi P sẽ thấy khá nặng. Em thì thành thói quen rồi. Dừng xe về N, kéo phanh tay, về P, tắt máy.

gauhd1986

Xe tăng
Khi cụ đỗ xe ở mặt phẳng nghiêng cụ nên trả về N trước, kéo phanh tay rồi mới về P, như thế ko hại hộp số. Cụ cứ thử đỗ ở chỗ dốc rồi về P xem, về xong thấy KHUNG xe hơi trôi. Lúc cụ rời khỏi P sẽ thấy khá nặng. Em thì thành thói quen rồi. Dừng xe về N, kéo phanh tay, về P, tắt máy.
Cụ lắm thao tác thế. E cứ P hoặc D+phanh chân thôi. N xong P xong phanh tay thì hơi nhiều thao tác. Nếu dốc mà N thì phải phanh chân hoặc tay k trôi chứ, sao bằng P hoặc D+phanh chân đc ah?
http://infonet.vn/xe-so-tu-dong-dung-den-do-nen-ve-so-d-p-hay-n-post139567.info

winterstar

Đi bộ
Cụ ra mua cái kenwood hay pioner cụ ơi cho ngon ah. Lại rẻ hơn 3-4tr nhé cụ
Tôi đồng quan điểm với cụ. Đầu dvd hãng gọi là “chính hãng” là đầu clarion, cảm ứng kém nhạy, gps navi chậm kinh hồn, đôi khi lỗi voice navi, đây có lẽ là điểm trừ cho Out...đồng giá trên thị trường có nhiều lựa chọn dvd bổ hơn có thể lắp thay thế

truong511134

Xe buýt
Tôi đồng quan điểm với cụ. Đầu dvd hãng gọi là “chính hãng” là đầu clarion, cảm ứng kém nhạy, gps navi chậm kinh hồn, đôi khi lỗi voice navi, đây có lẽ là điểm trừ cho Out...đồng giá trên thị trường có nhiều lựa chọn dvd bổ hơn có thể lắp thay thế
Cảm ứng kém đúng cụ. Gps chậm do kỹ thuật lắp thôi. Xe e nó báo tín hiẹu nhanh lắm cụ ah. Lỗi voice e chưa gặp luôn :)

truong511134

Xe buýt
Em không cụ ạ. Sao lại có xe 2 đèn lùi, xe 1 đèn lùi nhỉ.
Đèn mới 1 phần nho nhỏ cụ ah. Còn cảnh báo điểm mù trên gương, cảm biến va chạm trước nữa. Ngại show wa. Show nhìu các cụ sale hãng khác dìm chít :)