Thảo luận Outlander lỗ gió cho hàng ghế 2

Stack Overflow

Xe đạp
Mấy bác chém như thể kỹ sư tk oto ấy nhỉ. Toàn chém giấy. Cái nhỏ thế các bác nghĩ ra chả lẽ cả tập toàn bao nhiêu đầu óc họ không nghĩ ra sao mà chê họ. Tốt nhất không nên bình loạn :)
Mít có nhiều kỹ sư hơn tổng các hãng khác hở cụ, mà cũng con này lạc loài thôi, lỗi, em đảm bảo với cụ bản sau fix, lúc ấy cụ đi nói với khách là xe có cửa gió mới, đẹp hơn là bị lỗi, nhược điểm nhé :))

xeloibocthep

Xe hơi
Thảm sàn mà có tí bụi thì ngồi sau tha hồ hưởng các cụ nhỉ. Ngu ý của em làm ống dẫn và làm mặt ốp ra sau bệ tì tay chắc không mất nhiều xèng.

VTTRINH

Xe hơi
{Salon Chợ xe}
ko yêu lắm cccm nhỉ ,

Babanh.1/2

Xe tải
Công nhận ông mit bảo thủ thật, để cửa gió ở vị trí hiện tại với để ở hộp tì tay thì nó khác gì nhau
Mà như cụ trên nói, xe này thiết kế cho cho xứ lạnh, nhưng nhập sang xứ nóng vẫn ko chịu đổi.
Ngoài vụ này vụ này còn cái cần phanh tay để sát ghế phụ nữa, 1 mình ông mit 1 kiểu

Fun_fun

Xe tăng
Cái cửa gió hàng ghế sau cho xe 5+2 là gót chân Asin của M.Out rồi.
Nếu thường xuyên dùng 7 thì chắc là một vấn đề, còn thường xuyên 5 họa hoằn dùng +2 thì đừng lăn tăn quá nhiều (5+2 < 7) nên mới là +2 mà ko phải là 7.
Chẳng qua giờ giá nó dễ thở hơn nên âm binh đông đúc quá chứ có chạy xe đó méo đâu mà phán.
E chạy xe đó (2.4-2016) nhưng chưa bh dùng hàng 3 vì méo thích hàng 3, đi gđ thì méo thích nhét cả lên 1 con xe để phân tán rủi ro dù các xe đều là xe cỏ của bank chứ chẳng cao sang gì.

cerat

Xe container
Website
www.cerat.com.vn
Mấy bác chém như thể kỹ sư tk oto ấy nhỉ. Toàn chém giấy. Cái nhỏ thế các bác nghĩ ra chả lẽ cả tập toàn bao nhiêu đầu óc họ không nghĩ ra sao mà chê họ. Tốt nhất không nên bình loạn :)
thiết kế thiếu sót như mứt, ko bình luận thì phải khen nó à

hung303

Xe điện
Vodka cụ
cái lỗ gió này đại diễn bên hãng Mitsu Việt nam đã giải thích rồi ạ
nó có tác dụng lưu thông không khí xuống các hàng ghế sau, khi xe di chuyển về phía trước, không khí sẽ di chuyển về phía sau giúp tuần hoàn không khí trong xe
hơn nữa, gió có thể thổi trực tiếp vào vùng mặt của khách hàng (đặc biệt là phụ nữ và trẻ nhỏ - những người hay ngồi sau) - không tốt cho sức khỏe nên nhà sản xuất họ không làm cửa gió cho hàng thứ 2 là vì thế
E nghĩ hãng trả lời đố phó thôi, thế những người ngồi trên đều bị ảnh hưởng sức khỏe rồi :)

lambao08

Xe hơi
e chờ lúc nào có thêm mấy lỗ thông hơi phía sau thì e mua

THG Mitsu

Xe hơi
Website
facebook.com
Em cảm ơn các cụ đã chỉ bảo ạ :)
Hôm nay nghe các cụ nói em mới thấy ý kiến của các cụ hay quá
Lời giải thích trên của em thú thực cũng là do bên nhà sản xuất nói, em chỉ trích dẫn lại. Em không phải người hiểu về kỹ thuật, nên khi nghe lãnh đạo hãng giải thích vậy thì cũng thấy khá hợp lý và tư vấn lại cho khách hàng như vậy, chứ cũng không đặt ngược lại vấn đề để tự vấn :)

Hơn nữa, Khi khách hàng thắc mắc tại sao Mit Out chỉ có ống thoát gió mà không phải cửa gió thì bọn em vẫn phải giải thích cho khách hàng như:
- lỗ gió vẫn giúp gió lưu thông về phía dưới khi xe di chuyển về phía trước
- không có lỗ gió dở thật nhỉ, nhưng thôi cũng tốt đấy, đỡ lo gió thổi vào mặt, trẻ con nhà anh hay ngồi ghế sau
Nghĩa là, dù điều hòa thiết kế có rất dở, thì vẫn phải đưa ra cho khách hàng những lí do để họ thông cảm, mà nôm na gọi là "vớt vát" ạ. Nó giống như mặc cả, cái này của chú được 7 thôi - không anh ơi, thế này cũng được 7.25 đấy
:)
Rất cám ơn các cụ đã còm (thiết kế cho xe xứ hàn hay tối ưu giá cả...) :) để em có thêm kiến thức tư vấn cho khách hàng
Em rót rượu mời các cụ ạ, mong các cụ chỉ bảo :x

vietran

Xe ba gác
Cụ lại làm em nhớ chuyện châm biếm ăn bánh xà phòng.
K phải kỹ sư k nghĩ ra mà là nó phù hợp với thị trường khác, ông VN ôm về, khác éo gì ông xe sedan lắp lốp địa hình xong kêu xóc.
Nhưng nói gì thì nói ngoài chuyện cửa gió về mùa hè thôi, thì out là chiếc xe đi thích nhất trong tầm giá về độ đầm chắc, rộng rãi, cách âm tốt, êm ái mượt mà...và chắc chắn cả về độ lành và bền.

ubisapro

Xe trâu
Nhìn cái ống gió mà e méo dám tin là thật. 2018 rồi mà :((

Đức NA

Xe tải
Cửa gió điều hoà ở đây dễ ho lắm.

datto70

Xe điện
Đọc cũng nhiều, chưa có lời giải thích nào hợp lý cho việc có 2 cái lỗ chuột nhắt dười gầm ghế để thông gió.

DrAgOnItE

Xe máy
sao trong chỗ 2 lỗ đấy nó rẻ tiền kinh

Keratin

Đi bộ
Thiết nghĩ mit nó ưu tiên thị trường xứ lạnh, cái cửa gió đó dùng khí nóng là chính. Nó cũng chả thèm để ý đến thị trường vn. Vì xe châu âu nó chạy vài năm thì bỏ còn ta thì 60 năm vẫn chạy tốt, sản phẩm quay vòng chậm nó chả thèm thay đổi làm gì tốn chi phí. Cái kiểu bán được bao nhiêu thì bán, vui là chính

binhnt0788

Xe hơi
xe em Grandis có cả cửa gió phía trên đầu và hai cửa gió dưới gầm ghế lái và ghế phụ các bác ạ. mà theo em biết thì nhiều xe giống xe em. thế nên em nghĩ là hai cửa gió dưới gầm ghế nó ko thay được cửa gió trên đầu đâu các cụ ạ.

xe em Grandis có cả cửa gió phía trên đầu và hai cửa gió dưới gầm ghế lái và ghế phụ các bác ạ. mà theo em biết thì nhiều xe giống xe em. thế nên em nghĩ là hai cửa gió dưới gầm ghế nó ko thay được cửa gió trên đầu đâu các cụ ạ.
Thế xe cụ bị lỗi nặng.
Theo các cụ sale trên này bảo :))

Oldhero

Xe buýt
Chịu không hiểu sao lại thiết kế như vậy.

adng

Xe điện
Chào các cụ, hôm qua em có ra showroom, tìm hiểu thực tế về lỗ gió cho hàng ghế 2 trên Outlander. Đúng là có 2 lỗ gió cho hàng ghế 2, nằm dưới ghế lái và ghế phụ. Mặc dù trông có vẻ rất thủ công, nhưng chắc sẽ giúp giải quyết được vấn đề điều hoà không khí cho hàng ghế 2 các cụ nhỉ.

Ngoài ra, để tránh rác, hay sâu bọ chui vào mấy cái lỗ này vì nó nằm ở vị trí quá thấp, em thấy trên trang aliexpress họ có bán cửa gió để bịt cho mấy lỗ này. Cũng có vẻ hợp lý. Em gửi để các cụ tham khảo thêm ạ.

Xe nào chả có cái này hả cụ.
Đấy là cửa gió sàn, gió sẽ ra ở cửa này nếu chọn chế độ gió xuống "chân". Thường thì chọn cửa gió này với những người dễ bị ho khi gặp khí lạnh.
Khí lạnh có khối lượng riêng lớn hơn khí nóng, nên khi gió ra ở cửa này sẽ không phun lên phía mặt đâu.
Cụ cũng đừng bịt nó lại vì nó sẽ làm tăng trở lực dẫn tới giảm lưu lượng khí được phun ra nhiều đấy. Xe cụ lấy đâu ra sâu bọ mà sợ.

Đọc nhiều thấy các cụ băn khoăn về dàn lạnh. Theo em nếu hãng cải tiến có cửa gió ra phía hàng ghế 3 thì là ngon nhất. Còn tạm thời các cụ dán phim chống nắng, và người lái cần chỉnh cửa gió hướng về phía sau chấp nhận quạt ồn.