Pajero Sport - 16 xe của PSC không xe còn gì ù nữa , các bác múc ngay cho kịp !

nk31

Xe tải
E lấy bản máy xăng mà bác . Xe e nó còn ù hơn cả EV máy dầu nữa .

vainil

Xe tải
sao e ko vào xem thớt của bác được nhỉ e cung đang máu e này

pdkhoajp

Xe điện
Máy xăng ù hơn máy dầu hả các Cụ?
Bác nên chạy thử các xe để đánh giá chính xác nhất. Em thấy mỗi người mỗi cảm nhận khác nhau. Bác thì bảo ngon choét. Bác thì bảo ù, sau rồi cũng bảo ngon,....

Chỉnh sửa cuối:

diepnh81

Xe tăng
Xe em máy đầu, mới lấy lại của 1 cụ trong hội Os, đã cách âm rất kỹ, đi cũng khá êm nhưng vẫn có cảm giác hơi bưng tai, đi lâu cũng thấy có chút nhức màng nhĩ, các cụ cho hỏi fix ù ở đâu nhỉ, em dốt cơ khí nên chẳng giám chọc chẹc gì. Thank các cụ trước

SmallRiver

Xe điện
Xe em máy đầu, mới lấy lại của 1 cụ trong hội Os, đã cách âm rất kỹ, đi cũng khá êm nhưng vẫn có cảm giác hơi bưng tai, đi lâu cũng thấy có chút nhức màng nhĩ, các cụ cho hỏi fix ù ở đâu nhỉ, em dốt cơ khí nên chẳng giám chọc chẹc gì. Thank các cụ trước
Bác bơm cho căng thêm tý, ví dụ: 2.4 kg đều cho 4 bánh. Có điều lốp Brigestones mà bơm vậy thì sẽ bị tưng nên nếu có điều kiện thì bác đổi sang lốp loại khác, như Dunlop AT20, AT22, Michelin...
Nguyên nhân ở đây có thể là do HT treo của PS mềm quá.

pdkhoajp

Xe điện
Bác bơm cho căng thêm tý, ví dụ: 2.4 kg đều cho 4 bánh. Có điều lốp Brigestones mà bơm vậy thì sẽ bị tưng nên nếu có điều kiện thì bác đổi sang lốp loại khác, như Dunlop AT20, AT22, Michelin...
Nguyên nhân ở đây có thể là do HT treo của PS mềm quá.
Bình thường thì tiếng này không vấn đề gì. Nhưng nếu cứ yêu cầu khắt khe là ko còn tiếng này nữa thì sẽ phải tìm bằng được nguyên nhân gây ra. Em thấy dường như tiếng phừng phừng này là do tôn 4 cánh cửa rung động khi xe sóc. Em thấy xe nào cũng có, tuy tiếng này mạnh nhẹ khác nhau, và tùy từng chỗ ngồi mới cảm nhận thấy. Khi xe dừng thì hết phừng. Sàn thì ko rung rồi. Trần đã có xương nên cũng ko rung, hoặc rung ít. Em đã mở cửa sau và chạy thì vẫn có tiếng này. Em đã mở 4 cánh cửa và chạy thử thì thấy đỡ. Bác Thai An cho rằng do tôn ở 2 má phí trên hốc lốp trước rung, giờ cần bịt lại bằng bông cách âm. Em cũng sẽ test và báo lại.

pdkhoajp

Xe điện
Em đã test bằng cách mở 4 cánh cửa và chạy xe 1 đoạn thì hầu như ko còn cái âm phừng phừng nhỏ nhỏ kia nữa. Như vậy nguồn chắc chắn là từ tôn cánh cửa. Giờ cần tìm cách ko cho nó rung nữa, hoặc chặn tiếng trầm do tôn cửa rung là xong.

SmallRiver

Xe điện
Bình thường thì tiếng này không vấn đề gì. Nhưng nếu cứ yêu cầu khắt khe là ko còn tiếng này nữa thì sẽ phải tìm bằng được nguyên nhân gây ra. Em thấy dường như tiếng phừng phừng này là do tôn 4 cánh cửa rung động khi xe sóc. Em thấy xe nào cũng có, tuy tiếng này mạnh nhẹ khác nhau, và tùy từng chỗ ngồi mới cảm nhận thấy. Khi xe dừng thì hết phừng. Sàn thì ko rung rồi. Trần đã có xương nên cũng ko rung, hoặc rung ít. Em đã mở cửa sau và chạy thì vẫn có tiếng này. Em đã mở 4 cánh cửa và chạy thử thì thấy đỡ. Bác Thai An cho rằng do tôn ở 2 má phí trên hốc lốp trước rung, giờ cần bịt lại bằng bông cách âm. Em cũng sẽ test và báo lại.
Bác nói đúng 1 phần, đó là do rung, Tây gọi là hiện tượng vibration. Nguyên nhân do treo và lốp, trong đó lò xo giảm xóc đóng vai trò lớn nhất. Mit thừa biết hiện tượng này nhưng có lẽ họ bảo thủ hoặc họ muốn đổi để lấy sự êm ái, hoặc tối ưu hóa lợi nhuận...

khumui

Xe buýt
Website
benmar.vn
Hê hê, đổ xăng ù hết cả đầu :))

Maybach Tàu

Xe container
Tiếng bưng này rất rõ nhưng có lẽ do từng người. Hôm trước em mượn xe bạn em thì không thấy quá to (chịu được) thì gấu kêu ù quá nhức cả đầu. Đên xe em mới mua thì gấu không thấy mà rm thấy ù hết cả tai.

pdkhoajp

Xe điện
Tiếng bưng này rất rõ nhưng có lẽ do từng người. Hôm trước em mượn xe bạn em thì không thấy quá to (chịu được) thì gấu kêu ù quá nhức cả đầu. Đên xe em mới mua thì gấu không thấy mà em thấy ù hết cả tai.
Tiếng này chủ yếu người lái nghe thấy, những người ngồi sau không cảm thấy gì. Bác đi 1 thời gian sẽ hết vì xe bác mới quá. Nhiều bác mua xe G cũng phát biểu thế, xong rồi thấy ngon choét.

Maybach Tàu

Xe container
Tiếng này chủ yếu người lái nghe thấy, những người ngồi sau không cảm thấy gì. Bác đi 1 thời gian sẽ hết vì xe bác mới quá. Nhiều bác mua xe G cũng phát biểu thế, xong rồi thấy ngon choét.
Chắc lúc đấy điêc bố nó rồi cụ nhề:))

Muon_biet

Xe cút kít
Lại thấy nản với PS rồi.

tientung75

Xe máy
Thông báo rộng rãi thế náy PS lại tăng giá mất

hungviet8x

Xe máy
Em đã test bằng cách mở 4 cánh cửa và chạy xe 1 đoạn thì hầu như ko còn cái âm phừng phừng nhỏ nhỏ kia nữa. Như vậy nguồn chắc chắn là từ tôn cánh cửa. Giờ cần tìm cách ko cho nó rung nữa, hoặc chặn tiếng trầm do tôn cửa rung là xong.
có món Gioăng Cao Su mép cửa xe, Bác thử xem có ăn thua ko ạ, e thấy bảo Cách Âm giảm hơn chút - đóng cửa mút hơn

longcg

Xe đạp
Cuối cùng là có giải pháp chưa các cụ ơi!? Em mới lấy máy xăng 2 cầu, mà đi vào đường hơi xấu 1 tí nó ù ù ùng ùng đau hết cả đầu!

khumui

Xe buýt
Website
benmar.vn
Cuối cùng là có giải pháp chưa các cụ ơi!? Em mới lấy máy xăng 2 cầu, mà đi vào đường hơi xấu 1 tí nó ù ù ùng ùng đau hết cả đầu!
E thấy ù, ....ồn toàn do cảm giác, càng chú ý càng ...ồn