Pajero Sport G 2WD vs Fortuner V 2WD – Chất lượng vs Thương hiệu

ducletrung

Xe container
Cụ phán thay cho tất cả mọi người mua xe là dốt nát e rằng không hợp lý đâu ạ, toàn những người làm ra tiền thì chắc chắn họ cũng chả kém gì cụ, Các cụ cứ đi ăn phở mà xem, hàng nào không ngon, lởm khởm thì mất khách chả ai vào. Hàng ngon thì bún mắng, cháo chửi vẫn đông người:D.
Cụ chuẩn.Xe oto ở Việt Nam đắt mua TOY là hợp lý nếu cần tiền bán luôn vẫn được giá FT đi 2 năm chăc mất 100tr nhưng PS đi 2 năm bán mất hơn 200tr có phải lỗ 100tr không?Thành phần chơi xe để sướng cái thân rất ít đa phần chơi xe kiểu thực dụng là nhiều mà chơi xe thực dụng TOY là hợp lý

Chỉnh sửa cuối:

Blackfish

Xe tăng
- Về giờ bay, kinh nghiệm ọp zốt cũng như độ đẽo cả 2 dòng xe gầm cao của Mit và Toy trong box này những gương mặt thân quen còn chạy theo cụ V.T.A gọi bằng sự phụ, em thề.Bởi vì cụ ấy đang sở hữu cả 2 dòng xe trên nên chắc không ưu ái riêng hãng nào :D tuy nhiên cụ V.T.A cũng chưa hề khẳng định xe naò ăn mặn hơn xe nào nên đừng ngậm rồi phun rồi cười sằng sặc :))
- Vài cụ hằn học với Toi nhưng bế tắc trong tư duy dìm hàng "bầy đàn" với "giữ giá" để giải thích về sự thành công của FT tại VN thì em quote lại nguyên văn thực tế của 1 cụ đang sở hữu tới 2 xe FT để thấy rằng nó cũng không hề giữ giá (năm mất 60tr) như một số dòng kinh điển của Toi :
Nhà em có cả FT 2.7 1 cầu 2013 và 2 cầu 2010 nên cảm nhận:
- Xe 1 cầu 2013 đi lướt hơn nhưng chạy cao tốc xóc và ko đầm bằng 2 cầu.
- Tay lái 2013 nhẹ hơn 2010
- Đường dài và đồi núi chạy không bị mệt, tầm quan sát tốt
- óp của FT đủ dùng cho 1 chiếc suv
- xe rộng rãi, cao ráo
- Đồ nhựa trong xe hơi tồi, chấp nhận tiếng cọt kẹt rồi rè rè đủ cả
- Nhiên liệu trong phố 14-15 ( 2 cầu cao hơn 1 cầu khoảng 1 lít ). Đừong trường 10-11l
- Thay đồ, bảo dưỡng không cầu kỳ...thay hoặc bd ga ra ngoài cũng trả sao
- tính thanh khoản chấp nhận đc ( mỗi năm mất khoảng 60tr )
=>> Tầm tiền hơn tỏi tí thì FT là xe phù hợp với tiêu chí và nhu cầu sử dụng của papa và anh trai bác..

ducletrung

Xe container
Xe FT mới 100% giá hãng bán là 910tr,rất nhiều người rao bán FT 2012 giá tầm khoảng 850tr..đi gần 2 năm trời mất có 60tr rẻ hơn đi thuê xe.

Chỉnh sửa cuối:

Blackfish

Xe tăng
Xe FT mới 100% giá hãng bán là 910tr,rất nhiều người rao bán FT 2012 giá tầm khoảng 850tr..đi gần 2 năm trời mất có 60tr rẻ hơn đi thuê xe thế ai mà chả thích Toyota.
Hềnh như cụ đang chạy con mẹc C mua cũ nên em cũng thông cảm về sự hiểu biết cái xót xa của sụ bóc tem : để lăn đc bánh con xe 910 tr thì người mua phải rơi tiền ~ tị mốt .Nhìn sang các dòng xe phổ thông khác của Nhật hay Hàn thì độ mất giá của FT cũng không hề nhẹ :)

ducletrung

Xe container
Hềnh như cụ đang chạy con mẹc C mua cũ nên em cũng thông cảm về sự hiểu biết cái xót xa của sụ bóc tem : để lăn đc bánh con xe 910 tr thì người mua phải rơi tiền ~ tị mốt .Nhìn sang các dòng xe phổ thông khác của Nhật hay Hàn thì độ mất giá của FT cũng không hề nhẹ :)
Bán xe cũ tính cả tiền đăng kí vào khấu hao xe.Lúc bóc tem xe mới ai sướng cho,người mua xe cũ phải chấp nhận nhiều thứ(móp méo,tư tưởng không yến tâm nhỡ ăn thịt rồi) làm sao bằng xe mới được,em phải công nhận tư duy cụ thông minh thật nhưng khôn hết phần người khác thì cả xã hội ngu hết rồi =)) =))

Chỉnh sửa cuối:

Blackfish

Xe tăng
Bán xe cũ tính cả tiền đăng kí vào khấu hao xe.Lúc bóc tem xe mới ai sướng cho,người mua xe cũ phải chấp nhận nhiều thứ(móp méo,tư tưởng không yến tâm nhỡ ăn thịt rồi) làm sao bằng xe mới được,em phải công nhận tư duy cụ thông minh thật nhưng khôn hết phần người khác thì cả xã hội ngu hết rồi =)) =))
Không, em lại thấy ngược lại : Số đông những người mua xe bán chạy như FT, Altis, Civic...mới là "ngu" còn khôn là phải mua Mẹc C cũ như cụ, nhề :D

otohagiang

Xe container
Bác nào có phò thu nợ 3.0 4x4 cũ bảo em nhé! Không có thì em tìm bán tải vậy.

Luu Lehong

Xe container
Đành rằng là số đông chuẩn , như đi ăn phở . cứ quán đông là vào .

tuy nhiên em hỏi các cụ đi PS rồi đánh giá thực tế ra sao so với FT
Quán đông thì đồ ăn tươi hơn, ít phải ăn đồ thừa hay để ở tủ lạnh :D

Bác nào có phò thu nợ 3.0 4x4 cũ bảo em nhé! Không có thì em tìm bán tải vậy.
Nếu mua bán tải bác nên chọn NAVARA nhé, chở người và hàng vô tư @-)

otohagiang

Xe container
Quán đông thì đồ ăn tươi hơn, ít phải ăn đồ thừa hay để ở tủ lạnh :D

Nếu mua bán tải bác nên chọn NAVARA nhé, chở người và hàng vô tư @-)

em chẳng bao giờ đi bán tải về thủ đô nên nghía xem anh em đồng đội cũ trên đơn vị có thanh lý ẻm dư này thì xúc
ural xin luôn, cabin đôi trước ngồi 3, sau ngồi 5, thùng chở được hẳn hơn chục anh nữa :)) đi cắm trại thì đi 1 xe là đủ
giá rẻ = 1/3-1/4 em navara, gầm cao máy siêu thoáng, đi đâu cũng được :)) hàng chở thì bằng chục anh NAV cộng lại =))
đúng dáng "bán tải" nữa chứ :))

Blackfish

Xe tăng
Nhân đây em cũng mạo muội đưa chút thông tin bên lề :
Cụ nào vào sửa chữa xe bên Mit An Dân , lúc thanh toán chỉ cần đọc Pass V.T.A sẽ đc bớt tiếp 10% :)
Nếu vào đại lý Toy đọc Pass V.T.A thì chỉ ăn thêm quả hoá đơn đỏ vào người thoy ạh =)) Em thề!

CR-Vic

Xe container
cũng vì miếng cơm manh áo thôi cụ :D

Cụ nào vào sửa chữa xe bên Mit An Dân , lúc thanh toán chỉ cần đọc Pass V.T.A sẽ đc bớt tiếp 10% :)
Nếu vào đại lý Toy đọc Pass V.T.A thì chỉ ăn thêm quả hoá đơn đỏ vào người thoy ạh =)) Em thề!

Vunguyen.vn

Xe tải
À thì ra PS ăn phải hơn con số bác JP đưa ra là do FT nó ăn 11l! Cũng vui phết... :))
Mà FT làm sao ăn 11l được vì con Sò 2.4 cũng đã ăn 12l rồi! =)) =)) =))
Em ko bênh thằng nào cả vì ai cũng biết con mình là nhất con mình phải Hơn con thằng hàng xóm nhưng chém gì thì chém nên có tý thực tiễn ,kiểu chém định hướng dư luận ( các bác hải ngoại hay gọi comments từ trong nước trên BBC Vietnamese là DLV) sai lệch thực tế thì những ai đã từng trải nghiệm rồi thấy nó buồn cười phải không cụ .
May mà FT ko có cụ nào so với con Hilander đâu như nó ăn có 2.5 l/100 đợt nào tuyến HN-HLONG :((

Blackfish

Xe tăng
cũng vì miếng cơm manh áo thôi cụ :D
Không hẳn cơm áo gì ở đây vì cụ V.T.A đang sở hữu xe mít nhưng chẳng có cổ phần hay nhân viên của Mit. Mà chắc là vì tầm quan hệ và ảnh hưởng của cụ ấy với hãng Mit thoy :D

Chôm Chĩa

Xe điện
Hình như chuẩn mực KT bắt tính khấu hao cả tiền đăng ký đấy bác! Nếu mua xe cty thì còn thiệt nữa, trả cả phần khấu hao nhanh cao hơn nhiều so với mức sử dụng bình thường:D

Vunguyen.vn

Xe tải
Hí..cụ ý sợ chạy mất dép rồi :))
BoX TOY đuợc cái chém thoải mái ko có lề phải bị tuýt còi , nhiều bác cũng thoải mái hơi quá ....nhưng vui hơn những boX hãng khác .

SmallRiver

Xe điện
Em ko bênh thằng nào cả vì ai cũng biết con mình là nhất con mình phải Hơn con thằng hàng xóm nhưng chém gì thì chém nên có tý thực tiễn ,kiểu chém định hướng dư luận ( các bác hải ngoại hay gọi comments từ trong nước trên BBC Vietnamese là DLV) sai lệch thực tế thì những ai đã từng trải nghiệm rồi thấy nó buồn cười phải không cụ .
May mà FT ko có cụ nào so với con Hilander đâu như nó ăn có 2.5 l/100 đợt nào tuyến HN-HLONG :((
Thì em bắc cầu tý cho nó făn thôi, chứ ai lại suy thế bao giờ. Cái em không thích lắm là chuyện vui nhỏ nhỏ của người khác ở tận đâu lại đem về nhà mình nói nọ kia...

Blackfish

Xe tăng
Chựi nhau xuông mãi ló cũng nhạt mồm :D
Buồn buồn lôi bi của mềnh với bi thằng hàng xóm ra trọi phát cho ló khí thế .Vẫn đang hội xuân mờ 8-}

Chôm Chĩa

Xe điện
Tiếc cặp đôi hoàn hảo của cụ Otohagiang thế, không biết bị tạm giữ thế nào cụ Lưu nhỉ?:D

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Thì em bắc cầu tý cho nó făn thôi, chứ ai lại suy thế bao giờ. Cái em không thích lắm là chuyện vui nhỏ nhỏ của người khác ở tận đâu lại đem về nhà mình nói nọ kia...
Kụ k thích song người khác thích, thế nên mới tồn tại ma xó, hehe