Pajero Sport G 2WD vs Fortuner V 2WD – Chất lượng vs Thương hiệu

otohagiang

Xe container
-Em dự là chả ăn thua đâu, chừng nào con Everest vẫn cứ phải rút cái phanh tay thì trông vẫn cùi bắp lắm, chưa kể Toy chắc cũng chả chịu ngồi yên đâu, nó mà nghiên cứu lắp cái máy xăng V6-3.0 (em cứ dự thế) hay vác sang cái máy dầu 3.0 D-4D, thay hộp số 5-6 cấp, thêm tý EBD, BA, ESP...nữa thì đâu lại về đó thôi!;))
em cũng đang mong thằng FÒ THU NỢ ra cái bản đẹp đẹp tí
dòng SUV cùi thì chả cần tới cái máy V6 4.0 làm gì cho tốn xăng mà có cái máy dầu 3.0 là đẹp rồi, cải thiện hệ thống treo làm sao để đi không lắc lư nữa, được như PS thì càng tốt, thêm mấy cái an toàn nữa là được rồi

tow_mater

Xe tải
E nghĩ mua cái xe để phục vụ mình và gia đình thì nên chọn PS vì cảm giác lái ăn đứt ft. Ngồi hàng ghê thứ 2 của ft e còn tí say nói j đến gấu và F1? Nhưng ngồi sau PS thì thật hơn nhiều nên k say. Ft E thấy chắc do hệ treo nên nó lúc nào cũng bồng bềnh và có cảm giác nhao xe. Một điều nữa là cùng xe Nhật, chất lượng tương đương nhưng PS lại rẻ hơn Ft, ps xăng 3.0 công suất cao hơn FT nhưng ăn ít xăng hơn FT v 2.7. Cụ nào k tin có thể test với chi hội PS ạ.
Cụ hay ngồi hàng ghế sau nhể :D
Thế chi hội PS họ đánh giá mức tiêu thụ là dư lào hở Cụ?hiện tại xe em FT V 09 4x4full time,chạy trung bình 14l(max) hỗn hợp.,nếu FT V lắp động cơ 3.0 thì chắc chắn ăn ít nữa (lúc đó giá thì..ì..hì..)
Chất lượng máy nói riêng và chất lượng xe nói chung thì em trả tin hai chữ "tương đương" của Cụ lắm..( em đang chạy cả Mit & Toy nhá).

Blackfish

Xe tăng
Fortuner tốn xăng thật, hơn Morning với Matis nhiều, có cụ chạy còn ~20l/100km :P
Nhưng mấy thánh chạy con PS huyền thoại máy V6-3.0 mà 8l/100km với 7l/100km nếu có cruise control thì khác gì ăn cám con cò tin báo lá cải :D
Tất nhiên chạy 0,6l/100km Isuzu làm được thì không gì là không thể =))

Vunguyen.vn

Xe tải
trước nghe bác GAZ69 nói thay giảm xóc có thể khiến PAJERO chạy như LAND CRUISER :))
bác vunguyen có thể cho em xin tí bình loạn về điều này được không, bộ nào thì hợp ạ
thằng bạn em với gia tài có tới 2 con supreme 3.5, nó kêu đi địa hình sướng nhưng lại hơi xóc a
biết đâu đấy bác lại có mối :D
Mỗi xe hãng thiết kế đều có ưu & nhược điểm riêng ,bảo thay cái thụt ko mà cảm giác lái xe này giống xe kia thì em cũng chả dám ngồi cùng mam với các cây đa cây đề . Em chỉ biết rằng việc thay thụt nó như người mình điều chỉnh được sự " cứng" hay "mềm" theo ý muốn thôi ạ .xe 42ner nó có cảm giác mềm là theo chủ ý của NSX khi nhắm đến nhóm khách hàng sử dụng nơi đường xá chưa đạt chuẩn ko cần tốc độ cao .vậy nên cụ nào muốn cần ưu tiên tốc độ hoặc ưu tiên sự êm ái khi vào đường xấu tụi em mới có đất kiếm cơm chớ .:)) :))

Luu Lehong

Xe container
FT mà sản xuất sản phẩm giống PS thì lại tháng bán được mươi cái, sale ngồi ngáp ruồi, xem internet :D

pdkhoajp

Xe điện
Fortuner tốn xăng thật, hơn Morning với Matis nhiều, có cụ chạy còn ~20l/100km :P
Nhưng mấy thánh chạy con PS huyền thoại máy V6-3.0 mà 8l/100km với 7l/100km nếu có cruise control thì khác gì ăn cám con cò tin báo lá cải :D
Tất nhiên chạy 0,6l/100km Isuzu làm được thì không gì là không thể =))
Cụ vui tính quá.

Theo tôi thì khi mua xe thì phải hiểu xe để phát huy ưu điểm và hạn chế nhược điểm của nó thì sẽ biết cách chạy tiết kiệm nhiên liệu, và bắt nó phục vụ tốt nhất. Còn cứ nghe các thầy bói xem voi thì cũng chỉ để fun.

Chỉnh sửa cuối:

Blackfish

Xe tăng
Cụ vui tính quá.

Theo tôi thì khi mua xe thì phải hiểu xe để phát huy ưu điểm và hạn chế nhược điểm của nó thì sẽ biết cách chạy tiết kiệm nhiên liệu, và bắt nó phục vụ tốt nhất. Còn cứ nghe các thầy bói xem voi thì cũng chỉ để fun.
Em biết cụ là giảng viên đại học nên nhiều kiến thức và lý luận áp dụng vào thực tế đời sống .Chính vậy em tin con PS Ultimate của cụ ngồi trong cabin có độ ồn tuơng đương Mer E 400 và ăn xăng 7l/100km :D
Còn xe của những thường dân khác thì em phải mắt thấy tai nghe tay xờ chứ nhìn vào mấy cái đồng hồ chế cháo bảo tin thế thì...chịu

SmallRiver

Xe điện
Làm gì có loại nào tiết kiệm hơn Toy nữa! Hị hị... :))

Chôm Chĩa

Xe điện
Cụ oánh răng xúc miệng chưa, trông cười hơi xỉn đấy ạ:D

SmallRiver

Xe điện
Bằng chứng sống là cụ Sông đây này, sành chơi thế thì PS mà ngon thì đã chả phải bán vội để hỏi mua FT. Chất lượng với thương hiêu là đấy chứ đâu;))
Em đang chờ xem có cách nào làm cho FT nó đỡ lắc không cái đã! :))

Chôm Chĩa

Xe điện
Để vài can 20 lít ba kích hết lắc ngay:D

SmallRiver

Xe điện
-Về xe bán tải thì em thấy bây giờ đẹp nhất là Ford Ranger, nếu ngó spec thì Mazda BT-50 đứng đầu, còn bền thì chắc vẫn là Toy Hilux thôi, còn về cảm giác lái với vận hành thì có lẽ phải hỏi mấy cậu lái xe cq chứ em chưa lái cũng chưa bao giờ đặt mít lên mấy cái xe bán tải bao giờ nên ko biết!
Cách âm thì Ranger ăn đứt các loại khác.

Truongcb86

Xe tải
Cụ hay ngồi hàng ghế sau nhể :D
Thế chi hội PS họ đánh giá mức tiêu thụ là dư lào hở Cụ?hiện tại xe em FT V 09 4x4full time,chạy trung bình 14l(max) hỗn hợp.,nếu FT V lắp động cơ 3.0 thì chắc chắn ăn ít nữa (lúc đó giá thì..ì..hì..)
Chất lượng máy nói riêng và chất lượng xe nói chung thì em trả tin hai chữ "tương đương" của Cụ lắm..( em đang chạy cả Mit & Toy nhá).
Vâng, e bây h mới chạy con CDX còi thôi chứ k sở hữu mấy e chân dài này nhưng trong đội e thì mấy ông anh có cả FT, PS và FE nên cũng hay đổi xe chạy loanh quanh. Vì đang so sánh và cân nhắc dòng xe gia đình nên e hay đặt mình vào vị trí của hành khách hơn. Chắc tại e chạy sedan quen nên thích cảm giác thật, đầm và cảm nhận mặt đường của PS hơn là cảm giác bồng bềnh và lắc lư của FT và FE.
Về xăng cộ thì pS xăng hỗn hợp khoảng 12l thôi cụ nhé.

Blackfish

Xe tăng
3 ngày từ 8-10 tết vừa rồi em làm công nhân đạp ga cho mấy "ông anh" du xuân lên thăm chiến trường xưa của Đại tướng . Từ đèo Pha Đin qua Tà Cơn đến đèo Tằng Quái em tình cờ chạy sau con Fortuner V 31F-3401 . Phải thú nhận chạy đường dài lâu lâu mới gặp một cụ vào vỉa đặt bánh hay quớ . Muốn vượt để xin chữ ký mờ mãi không nổi . Nể !
Có cụ nào biết về con FT trên cho em xin ít thông tin để cảm tạ vì hôn ấy cả đoàn em ăn con lô 01 theo biển số cụ ấy :)

Chôm Chĩa

Xe điện
Em chả phản đối chuyện chạy pickup, cũng chả ủng hộ. Vác em đấy đến công sở thì không hợp nhãn lắm thôi!
Em nhớ không nhầm cụ Small bị Sư tử phàn nàn vì quyết sách quả máy dầu nên mới ngạc nhiên!
Em ngồi hàng 3 FT 4x4 và hàng 2 PS dầu rồi, đều full tải người thì cảm giác PS đong đưa hơn FT. 2 xe nguyên bản, chạy trong HN, không chen lấn xô đẩy lắm và đều tài già 20 năm.:D