Thảo luận Pajero - Trao đổi các vấn đề về kỹ thuật

Minh Kỳ

Xe máy
Ca này nghe khó nhỉ. Bác liên lạc thử a Phương, chủ gara Tiến Khoa ngoài Đông Hà (18, Lê Lợi) xem bắt bệnh được lần nào chưa. Gara này làm ăn rất uy tín, và trình tốt. Nhông thì e kiếm cũng có, khoảng bằng 1/2 giá hãng, tuy nhiên đặt hàng hơi lâu và phải bắt bệnh đúng.
a Phương: 0934.833.999
ME581199 #N/A V10 V40 GEAR,M/T MAIN SHAFT 3RD SP 8,270,000 827,000 9,097,000

Bác Vương An Phúc ở Đà Nẵng à? Mai mốt em về Đn em mời bác li cafe đàm đạo được không? Em cũng đang chạy Pajero V33 bảng số 43 đây.

Chỉnh sửa cuối:

Hoang Xuan An

Xe đạp
Ca này nghe khó nhỉ. Bác liên lạc thử a Phương, chủ gara Tiến Khoa ngoài Đông Hà (18, Lê Lợi) xem bắt bệnh được lần nào chưa. Gara này làm ăn rất uy tín, và trình tốt. Nhông thì e kiếm cũng có, khoảng bằng 1/2 giá hãng, tuy nhiên đặt hàng hơi lâu và phải bắt bệnh đúng.
a Phương: 0934.833.999
ME581199 #N/A V10 V40 GEAR,M/T MAIN SHAFT 3RD SP 8,270,000 827,000 9,097,000

CÁm ơn bác Vương An Phúc. Tình hình con xe của em mới đem ra thợ quen, nói phải tìm ra bệnh cho em. Sau một hồi nghiên cứu về chuyện "Âm côn ko kêu, nhã côn ra thì kêu" là ko phải bị bitê mà bị nhôn đầu hộp số và hen thứ 7 này hạ hộp số xuồn xem.

doanhlilama691

Xe điện
CÁm ơn bác Vương An Phúc. Tình hình con xe của em mới đem ra thợ quen, nói phải tìm ra bệnh cho em. Sau một hồi nghiên cứu về chuyện "Âm côn ko kêu, nhã côn ra thì kêu" là ko phải bị bitê mà bị nhôn đầu hộp số và hen thứ 7 này hạ hộp số xuồn xem.
Âm côn ko kêu là cóa khả năng bi a cơ kém cũng cóa hiện tượng đó.

lankhanh3

Xe đạp
Em giờ muốn bán con V33, full đồ đạc còn ngon lành, sửa chữa e đã sửa hết rồi, về chỉ việc đi . biển Đồng tháp. E muốn bán vì đã mua đươc GLS nên đưa ra trong hội mình xem có ai có nhu cầu không. điện thoại e 0938978686

lankhanh3

Xe đạp
Em giờ muốn bán con V33, full đồ đạc còn ngon lành, sửa chữa e đã sửa hết rồi, về chỉ việc đi . biển Đồng tháp. E muốn bán vì đã mua đươc GLS nên đưa ra trong hội mình xem có ai có nhu cầu không. điện thoại e 0938978686

Thiennhavo

Xe hơi
1, Nc đọng dưới chân ghế thì lão xem cóa khi bị tắc ống thoát nc giàn lạnh rùi, ngoài ra nếu giàn lạnh đóng đá thĩ sẽ bị ngưng nc ở vỏ hộp giàn và chảy xuống sàn.
2, xe nào cụa iem cũng bị nóng khu đấy nên kệ, vì gió nóng thổi từ buồng máy ra phía sau thì tránh sao đc với xe đời tống ợ :D
Chào bác! Rãnh quá chui gầm và lật sàn kiểm tra toàn bộ vụ bị nóng và có nước!
1/ Nước đọng không phải từ dàn lạnh rỉ ra hay ống thoát bị rò mà từ lổ dây điện của hộp điện nối từ trong ca Bin ra khoan máy bị rò do lâu ngày cao su bị lão hoá nước mưa theo dây điện chảy vào.
2/ Bị hơi nóng bị rò vì hở cổ pô nên hơi nóng rò ra làm gia nhiệt khu hộp số.

Tất cả đã được khắc phục! Có bác nào bị trường hợp giống mình thì lưu ý nhé!!!

Minh Kỳ

Xe máy
Em muốn thay hết toàn bộ dàn cao su của các ghế trong xe, và cả 5 cánh cửa cho giảm tiếng kêu cót két khó chịu khi đi qua ổ gà. Các bác cho em hỏi đặt mua ở đâu được ạ? Em ở Sài Gòn.

Thiennhavo

Xe hơi
Em muốn thay hết toàn bộ dàn cao su của các ghế trong xe, và cả 5 cánh cửa cho giảm tiếng kêu cót két khó chịu khi đi qua ổ gà. Các bác cho em hỏi đặt mua ở đâu được ạ? Em ở Sài Gòn.
Chào bác! Bác lên trang này đặt máy cái này về tự thay nhé!

Minh Kỳ

Xe máy
Bác Vương An Phúc ở Đà Nẵng à? Mai mốt em về Đn em mời bác li cafe đàm đạo được không? Em cũng đang chạy Pajero V33 bảng số 43 đây.
Chào bác! Bác lên trang này đặt máy cái này về tự thay nhé!

Em cũng mới múc 1 bộ bên này, search lui tới thì thấy có vài người bán ở China giá từ 10 - 15 USD, nhìn hình chụp cái cục cao su cũng khác nhau... nên đặt đại thôi. Ngoài ra bác cho hỏi thêm là mấy cái bản lền cửa có phải làm gì thêm cho bớt kêu không ạ? Mỗi lần qua ổ gà lại kêu rần rần. Hoặc có bộ phận nào khác trên xe góp phần cho tiếng kêu, nhờ bác chia sẻ giúp, em tìm cách xử lí luôn.

Link nè bác Doanh: https://www.aliexpress.com/store/product/Car-Door-Buffer-Pad-Bump-Stop-Shock-Rubber-For-Mitsubishi-Pajero-Montero-Shogun-V31-V32-V33/2167051_32822757146.html

maitung

Xe buýt
Em giờ muốn bán con Montero 2003 V73 GLS bản limited số tự động, full hết đồ luôn, sửa chữa e đã sửa hết rồi, về chỉ việc đi và một số đồ e đặt về nhưng chưa lắp. E toàn sửa ở chỗ bác Hà Gara HZ, biển Hà nội. Thông tin cụ thể làm gì ở chỗ bá Hà có hết! E muốn bán để lên đời nên đưa ra trong hội mình xem có ai có nhu cầu không. điện thoại e 0913558828
bác định bán sao ?

Minh Kỳ

Xe máy
Mấy bác vui lòng cho em hỏi chút được không ạ?

Xem em khi chạy qua ổ gà, bên ngoài xe, bánh bên phụ phía trước xe nghe tiếng kêu leng keng của kim loại va đập vào nhau... Tiếng kêu giống như bộ phận nào đó bị lỏng và rơ... Em xuống xe tìm kiếm đủ kiểu nhiều lần mà vẫn chưa tìm ra nguyên nhân. Dừng xe lại, đập vào lốp, bệ bước chân, cản cốp, cửa gì đều không phát ra tiếng.

Em nghi nghi là bộ phận nào ở phía khuất dưới gầm, có thể là bị ở phần Thắng hoặc trong Hub... Vì khi xuống dốc, rà thắng thì tiếng kêu hình như có giảm đi, Có bác nào có cao kiến giúp em tìm kiếm ra chỗ bị kêu không ạ? Đi qua ổ gà kêu leng keng khó chịu qúa.

Cám ơn các bác nhiều.

Xebungto

Xe tải
Mấy bác vui lòng cho em hỏi chút được không ạ?

Xem em khi chạy qua ổ gà, bên ngoài xe, bánh bên phụ phía trước xe nghe tiếng kêu leng keng của kim loại va đập vào nhau... Tiếng kêu giống như bộ phận nào đó bị lỏng và rơ... Em xuống xe tìm kiếm đủ kiểu nhiều lần mà vẫn chưa tìm ra nguyên nhân. Dừng xe lại, đập vào lốp, bệ bước chân, cản cốp, cửa gì đều không phát ra tiếng.

Em nghi nghi là bộ phận nào ở phía khuất dưới gầm, có thể là bị ở phần Thắng hoặc trong Hub... Vì khi xuống dốc, rà thắng thì tiếng kêu hình như có giảm đi, Có bác nào có cao kiến giúp em tìm kiếm ra chỗ bị kêu không ạ? Đi qua ổ gà kêu leng keng khó chịu qúa.

Cám ơn các bác nhiều.
Trước có lần em cũng bị như cụ, soi mãi không ra cái gì, cuối cùng giật cái chụp đầu trục ra thì thấy 1 miếng nhựa của chính cái chụp đấy bị gãy, rơi vào trong, thế là cứ đi thì phát ra tiếng kêu rất vui tai hehe

Vương an phúc

Xe tải
Trước có lần em cũng bị như cụ, soi mãi không ra cái gì, cuối cùng giật cái chụp đầu trục ra thì thấy 1 miếng nhựa của chính cái chụp đấy bị gãy, rơi vào trong, thế là cứ đi thì phát ra tiếng kêu rất vui tai hehe
vậy cứ để đó, nhớ thời bao cấp xe điện ngoài hà nội chuông kêu leng keng nghe cũng vui..