Thảo luận Pajero - Trao đổi các vấn đề về kỹ thuật

Vietinco

Xe tăng
Tiện đây cụ cho e hỏi tý, hình như dòng này k cho thuê được phải không cụ.
Thường bọn em ít tiền chỉ mua được những xe như này nên coi nó là cục cưng không cho thuê .

Trước bác Long BD có một dàn cho thuê ( 2 con 3.5 , 2 con GL XX 3.0 ) nhưng cho thuê khô theo tháng .

Chỉnh sửa cuối:

nhatgiang

Xe đạp
Thường bọn em ít tiền chỉ mua được những xe như này nên coi nó là cục cưng không cho thuê .

Trước bác Long BD có một dàn cho thuê ( 2 con 3.5 , 2 con GL XX 3.0 ) nhưng cho thuê khô theo tháng .
E kinh tế eo hẹp cũng chỉ dám múc đến e này là hết cỡ thôi ạ. Tính lấy về chạy gia đình với ai thuê thì chạy văn nghệ thôi

doanhlilama691

Xe điện
Các cụ xem iem này nhé:

Xe này đang đăng trên bonbanh, giá thấp vì giấy tờ có vấn đề, cái đấy iem cũng ko bận tâm lém. Rưng nhờ các cụ tý: Iem cũng đang đi 1 em như này nhưng số MT, Iem định múc em này về rùi chọn lọc đồ đạc lắp vào con xe của iem. Các cụ cao thủ cho ý kiến nhanh giúp để iem còn quyết nào.

Pajero GLS

Xe tải
Theo em thì cụ múc con này về lấy đồ xe cụ sang, xem giấy tờ ntn cụ chạy, em cảm thấy con này còn ngon hơn con của cụ mà hơn nữa là Full Option (xe hiếm đấy) còn không cụ lên 3.5 đi. Chứ cụ lấy đồ con này sang xe cụ em không hiểu cụ lấy được đồ gì?

Quanmeo

Xe tải
Khoe xe Pajero 3.5, xe em đã đi được 14 vạn, em đinh chơi nốt tháng này sang tháng em bán

doanhlilama691

Xe điện
Theo em thì cụ múc con này về lấy đồ xe cụ sang, xem giấy tờ ntn cụ chạy, em cảm thấy con này còn ngon hơn con của cụ mà hơn nữa là Full Option (xe hiếm đấy) còn không cụ lên 3.5 đi. Chứ cụ lấy đồ con này sang xe cụ em không hiểu cụ lấy được đồ gì?
Iem trả lời cái đo đỏ thứ nhứt:Giấy chỉ có công chứng đăng ký, đăng kiểm chỉ 1 nơi.
Cái đo đỏ thứ 2: Máy xe này cũng là 2.8, Turbo, Intercooler, gầm giống nhau i hệt lun, khác mỗi cái số tự động thui và màu xe (xe này đen, xe iem xanh).
Các cụ xem ai có thêm ý kiến rì ko để iem còn lựa chọn ợ.

tuananh1977

Xe buýt
Các cụ xem iem này nhé:

Xe này đang đăng trên bonbanh, giá thấp vì giấy tờ có vấn đề, cái đấy iem cũng ko bận tâm lém. Rưng nhờ các cụ tý: Iem cũng đang đi 1 em như này nhưng số MT, Iem định múc em này về rùi chọn lọc đồ đạc lắp vào con xe của iem. Các cụ cao thủ cho ý kiến nhanh giúp để iem còn quyết nào.
con này ngon lắm em đã sợ soạng rồi đấy ak bác cần tư vấn j cứ alo em .

Ural 375D

Xe buýt
Help !!!
Nhờ các cao thủ giúp em một tay với. Xe em pajero 3.5 supreme đời 2004.
Triệu chứng: Mất garangty, khói đen , có tải ko chết máy, bung mo thì chạy như ngựa ( khực khực chồm chồm) ....bắt đầu có hiện tựong sau khi e thay bình ắc quy. Ga lên vẫn ngọt.
Đã kiểm tra : test máy ko thấy báo lỗi. Kiểm tra cảm biến khí nạp , cảm biết bù ga máy lạnh thấy bình thường. Kiểm tra đường ống khí nạp kín. Kiểm tra áp suất bơm xăng đạt ( 3at , ga lên thì hơn 3,4at).
Ko hiểu xe em bị sao ???

doanhlilama691

Xe điện
Help !!!
Triệu chứng: Mất garangty, khói đen , có tải ko chết máy, bung mo thì chạy như ngựa ( khực khực chồm chồm) ....bắt đầu có hiện tựong sau khi e thay bình ắc quy. Ga lên vẫn ngọt.
Đã kiểm tra : test máy ko thấy báo lỗi. Kiểm tra cảm biến khí nạp , cảm biết bù ga máy lạnh thấy bình thường. Kiểm tra đường ống khí nạp kín. Kiểm tra áp suất bơm xăng đạt ( 3at , ga lên thì hơn 3,4at).
Ko hiểu xe em bị sao ???
Iem thấy cái bon sử dụng bằng điều khiển điện tử rất phức tạp, Acquy kém hay thay mới đều có 1 số hiện tượng lạ, cụ cứ để nổ ko trong thời gian ngắn (cứ cho là 1 giờ đê :(() cho cái bộ điện tử kia nó tự động reset xem thế nào ợ.

Ural 375D

Xe buýt
Iem thấy cái bon sử dụng bằng điều khiển điện tử rất phức tạp, Acquy kém hay thay mới đều có 1 số hiện tượng lạ, cụ cứ để nổ ko trong thời gian ngắn (cứ cho là 1 giờ đê :(() cho cái bộ điện tử kia nó tự động reset xem thế nào ợ.
Em tính ngày mai sẽ mượn tạm hộp điều khiển , cảm biến của xe khác đang chạy ok rồi thử kiểu đúng sai. Ông nào có vấn đê thì thay mới hy vọng sẽ ok

Vietinco

Xe tăng
Không phải thay gì cả , đấy là thay acquy các cảm biến chưa tự điều chỉnh được nên xảy ra như vậy .

Bác tháo cực ăcquy , đấu lại và đề nổ để khoảng 2,3 phút nhé

Chỉnh sửa cuối:

nhatgiang

Xe đạp
E nghe thấy mấy ông cậu dưới hn2 kêu dưới đo Pa đời 95 không quá 100tr phải k các cụ . E thấy ảo quá

Dreamtime

Xe đạp
Website
www.viethungmitsubishi.com
Các cụ xem iem này nhé:

Em này được đấy cụ ạ!

rebelblue

Xe buýt
Website
www.dienlucquocgia.com
Help !!!
Ko hiểu xe em bị sao ???
Xe em cũng vừa bị y hệt.
Do cách lắp ắc quy sai thôi.
Làm lại như lão Vietinco bảo là hết ngay.

Ural 375D

Xe buýt
Xe em cũng vừa bị y hệt.
Tks bác nhiều.
Em thay ắc quy và đi cả trăm cây số - nên chắc ko phải hộp đen "không học thuộc bài". Mà là chắc bị ........cái gì bên trong rồi. Mặc dù check hộp điều khiển hoàn toàn không thể hiện lỗi.

Đây là các thông sống sau khi kiểm tra sửa chưa.
Lúc xe hư thì có các dữ liệu sau:
- Mục 45: ISC STEP.MTR là 120 step (đây là thông số bước của moto bước điều chỉnh bươm ga, số liệu hoạt động bình thường của nó là 50 bước đến 120 bước)
Máy báo 120 bước tức là số bước báo hết ga của moto bước này. Hộp ECU hộp điều khiển trung tâm sẽ hiểu là trường hợp khẩn cấp của động cơ nên lượng xăng qua béc phun phải phun với dung lượng cao nhất. Kết quả xe chạy như ngựa, dư xăng , khói đen.
Khắc phục lỗi ở moto bước (cho còn khoảng 55 step) thì động cơ hoạt động ok ngay. Giới thiệu moto bước của bướm ga.

Một vài các thông số khác cho mọi người tham khảo
- Mục 32: CRANK A.S2 734r/min . Tốc độ của vòng quay động cơ, nhỏ nhất khoảng 700r/min. Nhỏ hơn nữa máy xe rung giật.
- Mục 16: BATT.VOLTAGE dòng điện nap của máy phát phát ra. Trên 12v là được.
- Mục 21: CLT TEMP.SNSR 73oC . NHiệt độ nước làm mát động cơ, khoảng 80oC là nhiệt độ cần ổn định đối với dòng xe này.
- Mục 17: VAỈABLE RES 2383 mV. Áp lực phun của béc phun xăng, xe sẽ hoạt động ổn định ở áp lực từ 2000- 2500mV. Đây là ảnh của cơ cấu chỉnh áp lực phun của béc phun xăng, lắp bên vè gần lọc gió

P/s: Cám ơn các bác Samco đã khắc phục lỗi trên cuả xe em.

thachthungtham

Xe buýt
Xe em cũng vừa bị y hệt.
Bạn tháo ắc quy ra để 5 đến 10 phút rồi lắp lại chắc chắn hai cọc ắc quy sẽ ổn định, xe ông bạn tôi vừa rồi đi Huế sử lý thế là xong còn cầu kỳ hơn vào hãng không đáng nhiêu tiền đâu bạn.