Thảo luận Pajero - Trao đổi các vấn đề về kỹ thuật

Pajero GLS

Xe tải
Các cụ kíu em với, con vợ Paj 3500 của em tự dưng hôm nay giở chứng kéo cửa bên lái không lên nổi nữa, em xem như kiểu kẹt cái gì bên trong ạ, các cụ tư vấn cho em gara nào ở gần Yên Phụ với, em ở ngay trong Phúc Xá sáng mai phi ra cho tiện chứ để vợ 2 hớ hênh thế này em lo quá. Các cụ kíu em gấp gấp với ạ !!!!!!!!!!!!
Không cần cứu! Đó là do thanh tiếp điện cánh cửa tự ngắt khi có vật nào đó chặn cánh cửa để đảm bảo an toàn, do thời gian nên bị kém, nếu cụ muốn không bị nữa thì chỉ cần hàn chết lại 2 thanh đồng đó. Xe e cũng bị như xe cụ nhưng e không làm gì cả. Cứ bị e tắt hết khóa điện một lúc sau bật lên thì sẽ lên được kính, có thể phải làm đi làm lại nhiều lần.

doanhlilama691

Xe điện
Các cụ kíu em với, con vợ Paj 3500 của em tự dưng hôm nay giở chứng kéo cửa bên lái không lên nổi nữa, em xem như kiểu kẹt cái gì bên trong ạ, các cụ tư vấn cho em gara nào ở gần Yên Phụ với, em ở ngay trong Phúc Xá sáng mai phi ra cho tiện chứ để vợ 2 hớ hênh thế này em lo quá. Các cụ kíu em gấp gấp với ạ !!!!!!!!!!!!
cụ sửa đc chưa, như iem là iem tháo ra ngay để xem nó kẹt kiểu j.

vuquyet

Xe đạp
Em cũng lắp màn 5' để ngó thôi, tối or mưa tiện phết. Link em gửi cam 350, màn 500k đấy cụ. Ship tận giường. Cụ có thể tự lắp, hoặc thuê lắp mất thêm 200-300k.
Em thấy cũng đơn giản, mỗi tội bận nên hôm bảo dưỡng nhờ gara lắm luôn rồi :D
Vâng em cũng đã vào link đấy nhưng không hiểu là chỉ mình em không vào được hay là link đấy đã die :(

MinhBum

Xe container
Cam và màn em lắp đây a.

Giang: Tem a dán rồi em nhé, tks.

Chỉnh sửa cuối:

doanhlilama691

Xe điện
Để màn hình góc đấy liệu có khó quan sát ko nhể, bềnh thường góc đấy đã khó nhìn đg lắm rùi mợ.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

MinhBum

Xe container
Để màn hình góc đấy liệu có khó quan sát ko nhể, bềnh thường góc đấy đã khó nhìn đg lắm rùi mợ.
Em thấy không khác với khi chưa gắn màn vào đấy cụ ợ. Hay do em dài lưng nên ngồi không bị che nhỉ.
Paj khó lắp màn trước quá.

MinhBum

Xe container
Anh cố định Cam bằng gì thế :-/ Link a gửi page trc, e chậm chân nên bị xóa rồi :(
Anh có sdt bạn bán đấy. Em cần a gửi cho. A nhờ gara lắp, gắn 1 cái giá inox dưới em ạ.
Cam, Màn rõ, tốt trong tầm tiền :D

Cường2366

Đi bộ
Chào cả nhà! Mình đang đi xe pajero v6 3000 đời 2005, lạnh máy thì không sao nhưng cứ nóng máy là garanti không ổn định chủ yếu là bị lịm xuống, đồng hồ tua cứ gật gà gật gù, đề nổ( nóng máy) vòng tua lịm xuống gần chết máy rồi từ từ về garanti bình thường. Vào thợ điều chỉnh chán rồi vẫn vậy. Lắp thử con motor bước khác vào vẫn bị. Lại còn thêm cái bệnh cứ bật điều hòa là bị òa ga lên thêm khoảng 500 vòng/phút khi lăn bánh đi chân ga( đỗ xe đóng, ngắt điều hòa thì bình thường). Bác nào từng trải cho e xin lời khuyên với!

Pajero GLS

Xe tải
Chào cả nhà! Mình đang đi xe pajero v6 3000 đời 2005, lạnh máy thì không sao nhưng cứ nóng máy là garanti không ổn định chủ yếu là bị lịm xuống, đồng hồ tua cứ gật gà gật gù, đề nổ( nóng máy) vòng tua lịm xuống gần chết máy rồi từ từ về garanti bình thường. Vào thợ điều chỉnh chán rồi vẫn vậy. Lắp thử con motor bước khác vào vẫn bị. Lại còn thêm cái bệnh cứ bật điều hòa là bị òa ga lên thêm khoảng 500 vòng/phút khi lăn bánh đi chân ga( đỗ xe đóng, ngắt điều hòa thì bình thường). Bác nào từng trải cho e xin lời khuyên với!
Bị hở ở chỗ điều áp rồi, chỗ đó em không biết tên, cụ kiểm tra lại ở bên lái của máy hay sao ấy. Nổ máy lên xem chỗ nào bị xì hơi chính là nó.

Cường2366

Đi bộ
Bác ơi nổ máy lên nó gào ầm ầm không nghe được, cụ tả qua cho e được không? Cảm ơn bác

Cường2366

Đi bộ
Bị hở ở chỗ điều áp rồi, chỗ đó em không biết tên, cụ kiểm tra lại ở bên lái của máy hay sao ấy. Nổ máy lên xem chỗ nào bị xì hơi chính là nó.
Bác ơi nổ máy lên nó gào ầm ầm không nghe được, cụ tả qua cho e được không? Cảm ơn bác

doanhlilama691

Xe điện
Xe iem lại bị ngược lại, ucsl máy lạnh thì nổ phập phù, lúc nóng lên thi thoảng cũng bị. Iem chỉnh cái Denco (bộ chia điện) phát giờ ok lun rưng trời lạnh phải để 3-4 phát mới nổ.
tổng thiệt hại củ cụ là nhiêu để e chuẩn bị ạ
chú vưỡn cưỡi em PS trắng đới chứ.