Thảo luận Pajero20 mới vẫn ế là sao nhỉ???

Bond07

Đi bộ
Các cụ thông não giúp em sao Pj20 mới nhiều cái hay thế mà vẫn ế thế nhỉ. Thi thoảng mới gặp ngoài đường.

bakien80

Xe đạp
Chả ai bỏ gần 1.5 củ tỏi ra để đi offroad cả ạ. Các bác chơi off cũng toàn chơi land cũ, tiền dư đắp đồ... Xe gia đình thì hướng tới thể loại unibody hay CUV rộng rãi, êm ái hơn. Xe dv thì "thánh" bác đi lên núi cũng có người sửa đc, ko sợ nằm đường, thanh khoản tốt. Pajero Sport mạnh ở khả năng vận hành nhưng ngang hẹp, người to con ngồi cảm giác bề ngang sẽ ko thoải mái !!!

wtpwt

Xe điện
Chả hiểu sao mỗi con này có 4H auto. Các em mít khác cũng thế, công nghệ thực chất, võ công đầy mình mà vẫn ế.

bakien80

Xe đạp
DV và DV sau bán hàng kém cũng là cái tội bác à... E thấy đáng tiếc nhất là con out, cái hẹp ngang rất mất điểm, trong khi xu thế đang là bè ngang. Out cách âm môi trường và vận hành khá nuột

xeodau

Xe buýt
Các cụ thông não giúp em sao Pj20 mới nhiều cái hay thế mà vẫn ế thế nhỉ. Thi thoảng mới gặp ngoài đường.
Em là 1 trong những người chống ế cho PS2020 đây cụ. Em cọc rồi, cuối tháng 4 lấy xe.

THANGCHIP

Xe buýt
PJ đúng là bán được ít thật, em thấy khá nhiều cụ lưỡng lự giữa PJ và Everest vì giá bán tương đồng, nhưng nhiều cụ khoái EV hơn ở máy bi-turbo cho hiệu suất cao hơn, mặc dù 2.0 so với PJ 2.4L; hộp số 10 cấp; tay lái trợ lực điện và vẻ ngoài của EV khoẻ khoắn, bớt chông chênh hơn so với PJ.

Racehorse206

Xe tăng
Em
Hóng các saler vào tìm nguyên nhân. Chứ em cũng thích PS lắm

RAVA

Xe ba gác
DV và DV sau bán hàng kém cũng là cái tội bác à... E thấy đáng tiếc nhất là con out, cái hẹp ngang rất mất điểm, trong khi xu thế đang là bè ngang. Out cách âm môi trường và vận hành khá nuột
-Hy vọng là Mit mang con Outlander 2021 về sớm, con này chung tk với con X-Trail nhưng do nhà máy của TC vẫn còn đang xd, bên Thái thì lại ko lắp nên chắc phải sang năm 2022 mới có, Mit mà ra con này sớm trong năm nay thì vợt đc khối khách bác nhỉ?:-"

bakien80

Xe đạp
-Hy vọng là Mit mang con Outlander 2021 về sớm, con này chung tk với con X-Trail nhưng do nhà máy của TC vẫn còn đang xd, bên Thái thì lại ko lắp nên chắc phải sang năm 2022 mới có, Mit mà ra con này sớm trong năm nay thì vợt đc khối khách bác nhỉ?:-"
Cá nhân e nghĩ có về chắc cũng khó...
- DV vẫn kém ko cải thiện.
- Đẹp hay ko thì lại do mắt mỗi người, cho chọn thì e vẫn thích form cũ làm to ngang thêm.
- Trừ khi làm 1 phát rẻ thối rẻ nát như khi xpander mắt. E nghĩ vậy bác ạ !

Grandtouring

Xe điện
Lần đầu tiên em lái 7 chỗ cũng là con PS dầu, năm 2012. Nghĩ lại cũng thấy liều. Xe đi từ HN lên Hà Giang, thì cậu em lái xe bị gia đình gọi về ngay có việc gấp, phải đi xe khách về trong đêm. Thế là không còn cách nào khác, em phải lái về vào sáng hôm sau. Run vãi ra, vì trước đó em chỉ lái con Kia moring. Thế rồi em cũng chạy được về HN, từ 7h30 đến gần 15h, có nghỉ ăn trưa dọc đường, trên xe có 5 người.
Cảm nhận là volang nặng kinh khủng, em suýt đâm vào cột đỡ sảnh quán ăn vì vần không kịp ☺

dx82

Xe tải
Trông nó không được hợp mắt đại đa số mọi ng, nội thất hơi già, xe nhìn cứ chông chênh thế nào đấy, phần gân nổi dọc thân đến đèn hậu thiết kế như con city rẻ tiền và xe tỏi rưỡi mà vẫn volang trợ lực dầu, định hướng xe gđ mà còn xài trợ lực dầu, định đú với thánh dịch vụ Fortuner chắc?

supersanhdieu

Xe buýt
Lần đầu tiên em lái 7 chỗ cũng là con PS dầu, năm 2012. Nghĩ lại cũng thấy liều. Xe đi từ HN lên Hà Giang, thì cậu em lái xe bị gia đình gọi về ngay có việc gấp, phải đi xe khách về trong đêm. Thế là không còn cách nào khác, em phải lái về vào sáng hôm sau. Run vãi ra, vì trước đó em chỉ lái con Kia moring. Thế rồi em cũng chạy được về HN, từ 7h30 đến gần 15h, có nghỉ ăn trưa dọc đường, trên xe có 5 người.
Cảm nhận là volang nặng kinh khủng, em suýt đâm vào cột đỡ sảnh quán ăn vì vần không kịp ☺
cụ nói đúng rồi, ngoài vụ hẹp bề ngang e còn thấy nội thất nó tk hơi ngu và bảo thủ, ko tiện dụng nữa.

Lacet_ti

Xe container
cụ nói đúng rồi, ngoài vụ hẹp bề ngang e còn thấy nội thất nó tk hơi ngu và bảo thủ, ko tiện dụng nữa.
Thằng tk con Mit này rỗi hơi. Trên khung gầm con bán tải thì cứ để nguyên chiều rộng, cắt dài như các hãng khác là xong. Bố ấy kép hẹp xe lại 5cm mới điên, xe hẹp quá đi :)

allmay

Xe tăng
Theo wiki thì hộp số 8 cấp AE80F là của Toy shared với Lexus 570 và Land Cruiser.

assanovic

Xe tải
E đoán là do tổng hòa nhiều nguyên nhân:

- Thị phần SUV 7 chỗ chung bị gặm mất rất nhiều bởi đám CUV đi phố 5+2
- Xét riêng thị phần SUV 7 chỗ, so sánh vs Phò tủn, PS chỉ có 2 phiên bản:
+ máy dầu 2.4 1 cầu, giá niêm yết 1 tỷ 110 triệu, trong khi máy dầu 2.4 1 cầu của Phò tủn 1 tỷ 88 triệu
+ máy dầu 2.4 2 cầu, giá niêm yết 1 tỷ 345 triêu, trong khi máy dầu 2.8 2 cầu của Phò tủn 1 tỷ 396 triệu

Có thể thấy PS ko có lợi thế về giá, option lại không hơn quá nhiều. Nói gì thì nói, Fortuner vẫn có thiết kế nam tính và hợp số đông, bền dáng, vận hành thì vẫn bền bỉ nên PS chỉ nhắm được đến phân khúc khách hàng đặc biệt ưu tiên các tính năng đặc biệt của Mitsu nói chung và PS nói riêng, như hộp số và hệ truyền động Super Select của PS chẳng hạn, mà khúc này thì quá bé => bán đc ít cũng là điều hiểu được mà :)

LePower

Xe buýt
PS thiết kế không hợp lý: hẹp chiều ngang, cao chông chênh lại kèm theo đèn hậu vuốt dài càng làm cho cảm giác càng hẹp. Nên mặc dù công nghệ tốt, nhiều option nhưng ít người mua.

Thị hiếu bây giờ là xe to ngang, lốp to bề ngang tạo cảm giác vững chãi.
Xem mấy Ô độ xe người ta chỉ đắp thêm bề ngang, lốp bản rộng chứ co ai làm ngược lại.

Thiết kế MIT bảo thủ, không bán được là đúng.

Racehorse206

Xe tăng
E đoán là do tổng hòa nhiều nguyên nhân:

- Thị phần SUV 7 chỗ chung bị gặm mất rất nhiều bởi đám CUV đi phố 5+2
- Xét riêng thị phần SUV 7 chỗ, so sánh vs Phò tủn, PS chỉ có 2 phiên bản:
+ máy dầu 2.4 1 cầu, giá niêm yết 1 tỷ 110 triệu, trong khi máy dầu 2.4 1 cầu của Phò tủn 1 tỷ 88 triệu
+ máy dầu 2.4 2 cầu, giá niêm yết 1 tỷ 345 triêu, trong khi máy dầu 2.8 2 cầu của Phò tủn 1 tỷ 396 triệu

Có thể thấy PS ko có lợi thế về giá, option lại không hơn quá nhiều. Nói gì thì nói, Fortuner vẫn có thiết kế nam tính và hợp số đông, bền dáng, vận hành thì vẫn bền bỉ nên PS chỉ nhắm được đến phân khúc khách hàng đặc biệt ưu tiên các tính năng đặc biệt của Mitsu nói chung và PS nói riêng, như hộp số và hệ truyền động Super Select của PS chẳng hạn, mà khúc này thì quá bé => bán đc ít cũng là điều hiểu được mà :)
Cụ nói rất hay, ở Việt Nam mình mấy ai quan tâm đến một số tính năng ưu việt của hệ vận hành đâu, số người hiểu biết và muốn trải nghiệm thì rất ít, âu cũng do đa số kinh tế còn eo hẹp nên chỉ chọn loại xe quần chúng

dx82

Xe tải
Cụ nói rất hay, ở Việt Nam mình mấy ai quan tâm đến một số tính năng ưu việt của hệ vận hành đâu, số người hiểu biết và muốn trải nghiệm thì rất ít, âu cũng do đa số kinh tế còn eo hẹp nên chỉ chọn loại xe quần chúng
Nó không đáo ứng được thị hiếu tiêu dùng của đại đa số người dùng thì ế là đúng thôi, đâu phải ai cũng có nhu cầu trèo đèo lội suối đâu cụ.