[CCCĐ] Pakistan : Hunza - Chilas - Phandar....Những dấu chân địa đàng.

Được đoạn đường tương đối dễ đi thì lại gặ bài ca tắc đường. Lúc về sao hay bị tắc thế không biết. Cụ nào có ý định đi phượt bên Pakistan bằng phương tiện công cộng thì bắt xe khách của hãng này: chạy từ Islamabad đến Hunza và sang cả Trung Quốc. Hãng này dùng toàn xe khách giường nằm xịn như nhà mình

Vì đường xá tệ hại như vậy nên đến tối mịt bọn em mới bò về đến Gilgit, thủ phủ vùng Baltistan. Lại là màn quen thuộc: đi chợ mua hoa quả và thực phẩm để nấu ăn bữa tối. Đến thời điểm này của chuyến đi thì thực sự là thấy oải và muốn kết thúc chuyến đi lắm luôn rồi các cụ ạ

V8 SPS

Đi bộ
Đẹp quá cụ ơi

Được gửi từ iPhone 7 - Otofun

Dở người

Xe điện
Trước khi đi Phandar mọi người vào trung tâm thị trấn Kalimabad để lên thăm một cái pháo đài nữa. Em thì thua hẳn rồi ko leo nổi nên phải ngồi ở thị trấn chờ mợi người. Nhưng ngồi ngắm phố xá, ngắm cuộc sống của người dân địa phương em lại thú vị hơn cả tỉ lần . Pháo đài thì cái nào chả như cái nào, từ Âu đến Á từ đông sang tây: xây dựng trên một điểm cao khống chế vùng xung quanh với các lỗ châu mai....đại loại thế

Trời ơi cậu thanh niên đẹp trai quá thể, trông ngon hơn cả tài tử Holywood.
Chã què mà đâm hay hẹ hẹ, nhìn cuộc sống bản địa với một con mắt khác, gần gụi hơn đứng vai trò khách du lịch nhiều.

Xóm nhà lá

Xe máy
Được đoạn đường tương đối dễ đi thì lại gặ bài ca tắc đường. Lúc về sao hay bị tắc thế không biết. Cụ nào có ý định đi phượt bên Pakistan bằng phương tiện công cộng thì bắt xe khách của hãng này: chạy từ Islamabad đến Hunza và sang cả Trung Quốc. Hãng này dùng toàn xe khách giường nằm xịn như nhà mình

Xe trông màu sắc quá,