[CCCĐ] Pakistan : Hunza - Chilas - Phandar....Những dấu chân địa đàng.

Sau một ngày hành trình rã rời tối muốn bọn em mới đến chỗ nghỉ đêm ở Besham. Vẫn là cái khách sạn nơi bọn em đã ở khi sang. Một khách sạn khá đẹp nhưng đầy lính tráng vũ trang canh gác. Có vẻ như càng những nơi sang trọng thì càng dễ là mục tiêu tấn công thì phải, nơi những nơi đó an ninh có vẻ nghiêm ngặt hơn. Không hiểu do đãng trí hay vì lí do gì mà gã Riaz lại bố trí cho em ở cái phòng xa nhất, trên tầng cao nhất trong khi cái chân em đang tê dại đi vì đau !!! Son of bitch !x-(.Besham ban đêm bóng đen bao trùm khắp nơi. Hậu quả của việc thiếu hụt điện năng

Ngày mai là ngày cuối cùng em ở trên đất Pakistan. Theo lộ trình thì sáng ngày mai bọn em sẽ về đến Abbotabad, nơi trùm khủng bố Bin Laden bị tiêu diệt. Sau khi ăn tối xong em nhắc lại đề nghị của em với Riaz: em muốn chủ động ghé qua ngôi nhà Bin Laden bị tiêu diệt. Hành lý của em có thể mang theo hoặc vẫn để trên xe và buổi tối sẽ ra thẳng sân bay nhận hành lý để bay về Thái Lan. Khi nghe em trình bày Riaz chỉ nhíu mày im lặng, còn thằng Neil thì nhẩy chồm chồm lên ngăn cản: " tao nghĩ là mày không nên, đó là việc làm phiêu lưu và nhiều rủi ro. Có thể mày sẽ gặp phiền phức..." Sau khi em nói hết mong muốn và các phương án gã Riaz bảo" việc này vượt quá thẩm quyền của tao vì nó ngoài chương trình và khá nguy hiểm, tao không quyết định được. Để tao gọi điện xin ý kiến sếp của tao ..." Sau đó hắn ta gọi điện trao đổi một thôi một hồi nhưng ko gật hay lắc, nhưng nhìn vẻ mặt căng thẳng của hắn ta cộng với sự can ngăn của thằng Neil em ko hỏi thêm mà chờ đến sáng hôm sau xem tình hình thế nào

Cặp vợ chồng trẻ này người vợ đẹp như diễn viên điện ảnh Ấn Độ. Sau vụ bị cảnh sát sờ đến vì nghi chụp ảnh nữ sinh em cũng cóng nên chỉ dám bắn trộm

travelus

Xe hơi
Website
travelus.vn
nhanh quá nhỉ, cụ đã kết thúc hành trình rồi à, nơi trùm khủng bố Bin Laden bị tiêu diệt giờ có khi thành điểm du lịch ấy cụ nhỉ =))

Red_Mer

Xe container
Cụ lại định bỏ dở như bài Nhật nhẽo gì đó phỏng cụ? :-/

Khi xảy ra vụ Bin Laden, em xem báo chí Mỹ thấy họ tỏ ra phẫn nộ khi mô tả chi tiết: nơi Bin Laden ẩn náu gần 10 năm không phải là vùng rừng núi xa xôi hiểm trở mà lại ngay gần trung tâm thành phố Abbotabad. Đặc biệt là vị trí đó ngay gần học viện quân sự lớn nhất ở Pakistan. Sở dĩ người Mỹ nổi đóa lên là vì Pakistan là đồng minh chống khủng bố của Mỹ, nhận rất nhiều tiền viện trợ từ Mỹ nhưng hóa ra Pakistan lại đang là nơi chứa chấp trùm khủng bố mà nước Mỹ truy lùng ráo riết nhất. Và khi đến Abbotabad thì thấy báo Mỹ mô tả hoàn toàn chính xác. Trước mặt các cụ là một cái ngã tư đèn đỏ

Kế hoạch của em về việc đến thăm nhà Bin Laden đã không thực hiện được. Lý do : chỗ đó nghiêm cấm người nước ngoài lui tới. Cảnh sát canh gác nghiêm ngặt ngôi nhà. Và thực sự việc không đến được đó lại là một may mắn lớn cho em. Buổi tối khi ra sân bay sau khi đã hoàn thành xong thủ tục hải quan đến khi xuất cảnh thì em bị lực lượng quân cảnh trong sân bay mời em vào phòng cách ly thẩm vấn chừng 15 phút. Họ hỏi em đi với ai? Đi những đâu? Sang Pakistan có mục đích gì? Sau khi nghe những thông tin em cung cấp, đặc biệt khi xem những bức ảnh mấy bạn đồng hành ngoại quốc trong đó có thằng Neil thì họ không hỏi gì thêm và còn cám ơn em đã sang thăm đất nước của họ. Hú hồn, nếu em mà đến chỗ nhạy cảm kia thì kiểu gì cũng bị thẩm vấn lâu, nhẹ nhàng thì lỡ chuyến còn phức tạp thì khó nói lắm. Đến lúc đó em càng ngấm và thầm cám ơn sự can ngăn của thằng Neil khi nghe em nói muốn đến chỗ Bin Laden bị tiêu diệt