Panorama Nha Trang

lai xe lu

Xe buýt
Lúc đầu hình như giá 45 thì phải

thangdc

Xe buýt
Em xem rồi, ảo lắm cụ ạ, em cứ cho rằng cái công suất phòng của 5* (khối kinh doanh codotel) đạt bằng được như bên cụ tính thì cái chi phí để trả cho giá vốn cua phòng nó cũng cao tương xứng đấy. Cụ thể là Sale, bán hàng online, đồ amenity, rồi mua sắm tài sản cố định theo chuẩn tập đoàn/ hoặc đổi mới để cạnh tranh theo các đối thủ . Nó ko dừng ở cái tỷ lệ 35% chi phí vận hành trên doanh thu đâu. Ít nhất cũng là 50%. Cụ có quen biết các giám đôcc tài chính/ kế toán trưởng của các khách sạn 5* thì hỏi xem họ các xác nhận như em nói ko.
Rồi bảng tính họ cũng quên luôn cả cái thuế TNDN 25% cho mô hình codotel và thu nhập cá nhân10% cho mô hình tự doanh..

Cụ nào có nhiều tiền thì cứ mua hưởng thụ, còn cụ nào đầu tư xong mà hết cmn tiền thì pm cho em , em chỉ thêm cho.
E nghĩ cụ học vấn chắc cao nhưng hơi cứng nhắc về vấn đề kế toán.

Theo e biết thuế thu nhập doanh nghiệp là tính bằng doanh thu sau trừ các khoản chi phí + lỗ rồi. Hơn nữa theo thông tư 78 là phải trên 20 tỷ/ năm mới là 22% còn dưới 20 tỷ là 20%. Cụ có bạn bè làm kiểm toán cụ cứ trau dồi với họ coi tránh thuế như nào là biết. Khách sạn là dễ nhất.

Đấy là còn chưa nói đến 1 số đối tượng đc miễn thuế, trong số khách chốt căn của e có một bác thương binh hạng tương đối nặng. Nói thế chắc cụ hiểu. E ko lạm bàn vấn đề này.

E chưa từng kiểm toán 1 khách sạn nào trong Nha Trang mà nó đến 50% chi phí vận hành. Nếu đạt tới mức đó thì quá điên rồ, khách sạn đó ko biết vận hành hoặc quản lý vận hành cực kém. Sofitel Metropole Hà Nội năm ngoái giá phòng trung bình giảm 11% mà vẫn chưa tới 40% chi phí vận hành nhé cụ.

Cụ nhớ e nói rồi nhé. Mình đc thuê kiểm toán ngoài để tính lợi nhuận của mình nếu mình tự kinh doanh.

vuvanchinh2000

Xe hơi
Em cũng ngâm cứu dự án này. Tính toán thấy ko ổn lắm so với tình hình của em. Nên em đac rút lui rồi.

chanquayxoan

Xe buýt

Theo e biết thuế thu nhập doanh nghiệp là tính bằng doanh thu sau trừ các khoản chi phí + lỗ rồi. Hơn nữa theo thông tư 78 là phải trên 20 tỷ/ năm mới là 22% còn dưới 20 tỷ là 20%. Cụ có bạn bè làm kiểm toán cụ cứ trau dồi với họ coi tránh thuế như nào là biết. Khách sạn là dễ nhất.

Đấy là còn chưa nói đến 1 số đối tượng đc miễn thuế, trong số khách chốt căn của e có một bác thương binh hạng tương đối nặng. Nói thế chắc cụ hiểu. E ko lạm bàn vấn đề này.

E chưa từng kiểm toán 1 khách sạn nào trong Nha Trang mà nó đến 50% chi phí vận hành. Nếu đạt tới mức đó thì quá điên rồ, khách sạn đó ko biết vận hành hoặc quản lý vận hành cực kém. Sofitel Metropole Hà Nội năm ngoái giá phòng trung bình giảm 11% mà vẫn chưa tới 40% chi phí vận hành nhé cụ.

Cụ nhớ e nói rồi nhé. Mình đc thuê kiểm toán ngoài để tính lợi nhuận của mình nếu mình tự kinh doanh.
Em vẫn bảo lưu ý kiến của em. Chỉ xác nhận là %thuế thuế tndn em gõ nhầm. Em đây chỉ nói về con số, mà thường khi nói về số thì để rộng đường dư luận, các cụ trước khi mua đầu tư cũng cần yêu cần chủ đầu tư cho tham khảo báo cáo kiểm toán của một số khách sạn 4*, 5* tương đương để tiện so sánh. Chứ 1 mình 1 chợ đưa số liệu thì không khách quan.

Tiện em cũng nói luôn về hoạt động kinh doanh. Các cụ chú ý cái quỹ bảo trì và phát triển nhé. Nguyên tắc thì quỹ này phải tương ứng với 1 tài khoản ngân hàng riêng, chỉ dùng cho chi trả sửa chữa mua sắm tài sàn sản cố định. Các bố Việt nhà mình là cứ tiêu hoặc đầu tư ở đâu đó, đến khi có việc thì quỹ tiền ko có sẵn. CHẳng may codotel hỏng cái thang máy, hay phòng ốc cần sửa chữa lớn, đợi ông chủ đầu tư phê duyệt sửa thì khách nó cũng kêu ca rồi bỏ chạy mất 1 thời gian, đúng đợt cao điểm mà phòng hỏng thì coi như tháng đó móm.
Về hoạt động thì chủ đầu tư hay ép bên quản lý các trò như thế lắm. Mà ép nhau thế coi như mất khách.

Mingxing

Xe buýt

Cụ xem ra cũng có nghiên cứu Thông tư, Nghị định đấy nhưng chém gió như này nhỡ gặp dân chuyên ngành thì cẩn thận bị chửi vào mặt nhé. Thông tư 78 quy định từ 1/1/2016 thuế tndn là 20% hết ko quy định doanh thu, mời cụ đọc lại.

Còn cái chi phí vận hành chưa đến 50% cụ thử chứng minh bằng việc đưa BCTC có kiểm toán của 1 số doanh nghiệp kinh doanh khách sạn lên xem nào. Nói sáo thế ai chả nói được

Mingxing

Xe buýt
Em xem rồi, ảo lắm cụ ạ, em cứ cho rằng cái công suất phòng của 5* (khối kinh doanh codotel) đạt bằng được như bên cụ tính thì cái chi phí để trả cho giá vốn cua phòng nó cũng cao tương xứng đấy. Cụ thể là Sale, bán hàng online, đồ amenity, rồi mua sắm tài sản cố định theo chuẩn tập đoàn/ hoặc đổi mới để cạnh tranh theo các đối thủ . Nó ko dừng ở cái tỷ lệ 35% chi phí vận hành trên doanh thu đâu. Ít nhất cũng là 50%. Cụ có quen biết các giám đôcc tài chính/ kế toán trưởng của các khách sạn 5* thì hỏi xem họ các xác nhận như em nói ko.
Rồi bảng tính họ cũng quên luôn cả cái thuế TNDN 25% cho mô hình codotel và thu nhập cá nhân10% cho mô hình tự doanh..

Cụ nào có nhiều tiền thì cứ mua hưởng thụ, còn cụ nào đầu tư xong mà hết cmn tiền thì pm cho em , em chỉ thêm cho.
Em đầu tư xong hết tiền đây cụ, cụ chỉ thêm cho em nhé

long.spc

Xe container
Sổ hồng thì sao lại ko chuyển nhượng được cụ nhỉ, thông não e cái
Không hỗ trợ chuyển tên hợp đồng đó cụ, một khi cđt đã gây khó dễ thì khách hàng cũng chịu.
Đó là trước đây, còn bây giờ e ko rõ vì lâu rồi e cũng ko tìm hiểu

corolla antils

Xe buýt
Không hỗ trợ chuyển tên hợp đồng đó cụ, một khi cđt đã gây khó dễ thì khách hàng cũng chịu.
Đó là trước đây, còn bây giờ e ko rõ vì lâu rồi e cũng ko tìm hiểu
Chuyển nhượng bình thường nhé cụ. E có liên lạc để hỏi rồi. Và các bác trong này cũng có bác mua đang chuyển nhượng đấy ( thông cảm E không tiết lộ tên nhé ).

corolla antils

Xe buýt
Sổ hồng thì sao lại ko chuyển nhượng được cụ nhỉ, thông não e cái
E thấy phải có các cụ đã đầu tư, mua dạng chung cư và đang kinh doang rồi sẽ cho một cái nhìn thực tế nhất. Mình không thể cứ lý thuyết suông được phải không các cụ? ;))

thangdc

Xe buýt
Cụ xem ra cũng có nghiên cứu Thông tư, Nghị định đấy nhưng chém gió như này nhỡ gặp dân chuyên ngành thì cẩn thận bị chửi vào mặt nhé. Thông tư 78 quy định từ 1/1/2016 thuế tndn là 20% hết ko quy định doanh thu, mời cụ đọc lại.

Còn cái chi phí vận hành chưa đến 50% cụ thử chứng minh bằng việc đưa BCTC có kiểm toán của 1 số doanh nghiệp kinh doanh khách sạn lên xem nào. Nói sáo thế ai chả nói được
Chả ai dám chửi vào mặt e cả, cụ gọi vào đây mà chửi. Dân chuyên ngành họ cũng ko dám công bố kết quả kiểm toán họ làm nội bộ đâu. CỤ thử cho tiền mấy đứa bên Deloitte hay KPMG xem nó dám đưa cụ ko?

Chỉ có mấy cái kết quả công bố tài chính công khai rất là sơ sài như này của VCap, họ cũng chỉ nắm cổ phần nhỏ https://www.vcsc.com.vn/tin-chi-tiet/soi-danh-muc-dau-tu-qu-vof-cua-vinacapital/31717

Cụ đòi sale cắt máu cao quá, e ko chiều đc cụ đâu.

Mingxing

Xe buýt
Chả ai dám chửi vào mặt e cả, cụ gọi vào đây mà chửi. Dân chuyên ngành họ cũng ko dám công bố kết quả kiểm toán họ làm nội bộ đâu. CỤ thử cho tiền mấy đứa bên Deloitte hay KPMG xem nó dám đưa cụ ko?

Chỉ có mấy cái kết quả công bố tài chính công khai rất là sơ sài như này của VCap, họ cũng chỉ nắm cổ phần nhỏ https://www.vcsc.com.vn/tin-chi-tiet/soi-danh-muc-dau-tu-qu-vof-cua-vinacapital/31717

Cụ đòi sale cắt máu cao quá, e ko chiều đc cụ đâu.
thế thì chả có gì đáng tin với lời nói của cụ :D
Sales chẳng phải cắt máu gì (vì có bỏ tiền túi ra đâu mà gọi là cắt máu), chẳng qua là chia sẻ bớt lợi nhuận với khách hàng mà thôi. Cụ ko chia sẻ thì chỉ có lừa gà được thôi cụ ạ

Kiện Vinh 8799

Xe tải
đẹp quá cụ ah

thangdc

Xe buýt
thế thì chả có gì đáng tin với lời nói của cụ :D
Sales chẳng phải cắt máu gì (vì có bỏ tiền túi ra đâu mà gọi là cắt máu), chẳng qua là chia sẻ bớt lợi nhuận với khách hàng mà thôi. Cụ ko chia sẻ thì chỉ có lừa gà được thôi cụ ạ
Lại là vấn đề của cô sinh viên đặt câu hỏi làm sao để sv ra trường có lương 2000 đô đấy cụ :D

Theo e thì kiến giả nhất phận. Cụ đi chợ mua rau thịt mà cụ ko muốn vào siêu thị, muốn mua chợ cóc cho rẻ và mặc cả được thì thường lại bị cân điêu. Trong khi siêu thị thì ko bao h cân điêu và dịch vụ hơn hẳn ạ :D

thangdc

Xe buýt
Tầng thấp từ 25 trở xuống hầu như đã bán hết. Còn trên đấy thì còn kha khá. Nhưng cao như vậy view đâu cũng đẹp, vẫn là lý tưởng để đầu tư nhé các cụ.

Cụ nào làm ăn ở Nha Trang làm căn cũng đc, đây đc sở hữu hoàn toàn các cụ k thích cho thuê thì ở vô tư nhé.

Steven

Xe tăng
Cho em hỏi các cụ thông thạo cái:
Trong 3 phương án sau phương án nào hơn?:
- Trả 1 cục luôn
- Trả trước 1 khoản rồi ký hợp đồng vay 25 năm, sau đó khi nhận nhà trả hết, chịu phí phạt
- Trả trước 1 khoản rồi ký hợp đồng vay 25 năm, sau đó cứ trả dần

hophannew

Xe đạp
Các căn hiện view trực diện biển tương lai sẽ được view 1 tòa 35 tầng của Vin nhé các cụ :bz:bz:bz