Park hill bao giờ bàn giao các cụ ơi !

Konakawa

Xe buýt
Chất lượng xây dựng Park Hill chán quá các cụ ơi. Lỗi hoàn thiện nhiều vô kể. Chả hiểu đạo đức nghề nghiệp và lòng tự trọng của bọn nhà thầu ở đâu, mang tiếng quá, cũng Cotecon này nọ. BQL của Vin thì dễ quá. Tối qua mất điện, khi chuyển qua máy phát thì chập điện tại tầng hầm Park 5, khói khét lẹt, chuông kêu ầm ĩ. Dân tình nháo nhác. Nước non thấm dột, tắc các kiểu, vữa vụn gạch vụn đầy trong ống thoát. Bệ xí thì hôi mùi phân vì các chú thợ có trét kỹ đáy bệ đâu. Sàn gỗ lởm quá, nhiều nhà bắt lột lên làm lại,....Công tắc điện thì toàn đấu ngược chiều quy ước, ổ cắm cái có điện, cái mất điện,.... Các bác cứ vào face mà xem.

Đã đành là khi chủ nhà phát hiện ra lỗi thì báo lễ tân cho người lên sửa. Có những cái sửa đc ngay, nhưng có những cái là chết dở như thấm dột, tắc nước theo các trục, hệ thống máy phát điện dự phòng chập cháy,....

Đề nghị Vin cho người quản lý chặc chẽ và sát sao nhà thầu hơn nữa, có trách nhiệm cao hơn nữa, vì quyền lợi của người mua nhà và giữ uy tín cho chính mình. Nhiều người nhận nhà xong mà buồn phát khóc lên, mua nhà tiền tỷ mà ko bằng nhà giá rẻ.
Cụ cho em cái link face hay up ảnh lên để ae còn biết. Nhận thô lại ngon hơn cụ nhể

konghai1209

Xe tải
Em vừa bán 2 phòng ngủ ở P3 đây các cụ. Híc, ko chênh được 300 nhưng nói thật là chênh đc 200 bao phí. Các cụ tính ra còn ko bằng mình gửi ngân hàng, nhưng e tự an ui 1 số cụ còn bán ko lãi tí nào. Chênh 300 e sợ hơi khó nhưng tùy thời điểm. Trước bàn giao thì giá cao hơn 1 chút. Còn về chât lượng của Park. Nói thật với các cụ là trên Group kín của cư dân nói về chất lượng thi công khá ẩu. Nhưng Vin có hỗ trỡ sửa chữa theo yêu cầu (yêu cầu nhà thầu hoàn thiện). Vin thiện chí nhưng các nhà thầu rất khó chịu. Trộm vía nhà em okie hết, có 1 vài chỗ như sơn tường , trần, điều hòa thiếu dây thoát,.. nói chung là lỗi nhỏ nhưng đợi các nhà thầu lâu lắm. Có hôm thứ 7 hẹn e mà 3 tiếng sau mới tới. E bực mình chửi um lên thì nó bảo có vài cái lỗi nhỏ mà cũng loạn lên. Mịa nó ức chế thật, mình mua cả cái nhà mà nó làm như mua gói bim bim. Híc híc. Về cơ bản e vẫn nghĩ cụ nào mua Vin thì được tận hưởng cuộc sống tốt nhất nhưng e bán là do nhà không chuyển sang ở mà về lâu dài thì mật độ dân số quá đông, thêm 11 tòa park đi vào hoạt động thì chắc ko đỡ nổi. Hiện tại Vin school đã dừng nhận thêm các cháu tuyển sinh mới.

Cửu Vạn

Xe hơi
Chất lượng xây dựng Park Hill chán quá các cụ ơi. Lỗi hoàn thiện nhiều vô kể. Chả hiểu đạo đức nghề nghiệp và lòng tự trọng của bọn nhà thầu ở đâu, mang tiếng quá, cũng Cotecon này nọ. BQL của Vin thì dễ quá. Tối qua mất điện, khi chuyển qua máy phát thì chập điện tại tầng hầm Park 5, khói khét lẹt, chuông kêu ầm ĩ. Dân tình nháo nhác. Nước non thấm dột, tắc các kiểu, vữa vụn gạch vụn đầy trong ống thoát. Bệ xí thì hôi mùi phân vì các chú thợ có trét kỹ đáy bệ đâu. Sàn gỗ lởm quá, nhiều nhà bắt lột lên làm lại,....Công tắc điện thì toàn đấu ngược chiều quy ước, ổ cắm cái có điện, cái mất điện,.... Các bác cứ vào face mà xem.

Đã đành là khi chủ nhà phát hiện ra lỗi thì báo lễ tân cho người lên sửa. Có những cái sửa đc ngay, nhưng có những cái là chết dở như thấm dột, tắc nước theo các trục, hệ thống máy phát điện dự phòng chập cháy,....

Đề nghị Vin cho người quản lý chặc chẽ và sát sao nhà thầu hơn nữa, có trách nhiệm cao hơn nữa, vì quyền lợi của người mua nhà và giữ uy tín cho chính mình. Nhiều người nhận nhà xong mà buồn phát khóc lên, mua nhà tiền tỷ mà ko bằng nhà giá rẻ.
Làm gì đến thế cụ nhỉ? Em nhận rồi thấy khó chịu nhất là cái sàn không ngon như nhà em đang ở ra thì không thấy lỗi nào nặng như cụ nói, nói chung là chấp nhận được, có thể em dễ tính chăng?

Tập Thiền

Xe tải
Làm gì đến thế cụ nhỉ? Em nhận rồi thấy khó chịu nhất là cái sàn không ngon như nhà em đang ở ra thì không thấy lỗi nào nặng như cụ nói, nói chung là chấp nhận được, có thể em dễ tính chăng?
Đâu phải 100% nhà nào cũng bị đâu. Cụ thuộc đội số đỏ :)

AlexDo

Xe điện
Website
www.facebook.com
như khu cũ thôi, lúc mới nhận vô cùng nhiều vấn đề nhưng rồi sau đó ổn cả thôi

emyeumazda

Xe buýt

Về vụ mât điện thì em ko bàn còn về chất lượng XD thì thê này
Có một số căn hộ bị hở đường nước trên nóc nhà VS do van vặn ko chặt ... cái này khắc phục 30 phút là ok
Có khá nhiều căn hộ sàn gỗ mâp mô , xấu, cái này Vin cho thay thế, caí nào xấu , cho bóc lên làm lại 100%
Có một số căn hộ bị thấm nước ra tường từ đường ống vệ sinh trong tường, cái này chỉ 1 vài căn /5000 căn hộ , tỷ lệ là quá bé
Có khá nhiều căn hộ phần cửa gỗ bị sứt sẹo, xây xước.... Nói chung là vá lại là ok
Về bệ nhà vệ sinh thì đúng là chít không kỹ xy măng xung quanh gây mùi hôi nên cần chít lại
Nói chung là ổn cac bác nhé !
Em hoàn toàn khách quan ko áp đặt

pdkhoajp

Xe điện
Cụ cho em cái link face hay up ảnh lên để ae còn biết. Nhận thô lại ngon hơn cụ nhể
Trên mạng thì phải đăng ký vào group mới truy cập đc, có ảnh ví dụ thế này:

Giờ mới có khoảng 1/2 nhà đến nhận mà đã khá nhiều nhà bị thế này rồi, chưa kể các vấn đề khác. Ai may mắn thì ít lỗi, ai kém may mắn hơn thì quá nhiều, mà dính lỗi nặng. Nguyên do cũng xuất phát từ quá trình quản lý xây dựng yếu kém, tư vấn giám sát cũng vậy. Nhiều quy định dường như không được tuân thủ như tất cả các thang máy đều không có tem kiểm định (hoặc ko dán lên thì không rõ).

Tôi viết lên đây cũng mong chủ đầu tư nếu có đọc thì nắm được tình hình để quản lý cho tốt hơn, xứng đáng với vị thế của mình. Sợ nhất là cái kiểu cứ tưởng là ổn cả rồi vì cấp dưới ko báo cáo lên trên. Đến khi cư dân quá bức xúc mới làm ầm ĩ lên thì mất hay của khu này.

Chỉnh sửa cuối:

Mr Hoàng Tuấn

Xe đạp
E có làm bên nhà thầu thi công park nên biết thực ra bên vin giám sát khá kỹ các bác ạ. Nhưng về sau hoàn thiện do tiến độ gấp, các bác vin ép kinh khủng khiếp nên chất lượng hoàn thiện không tốt lắm. Làm park thì có rất nhiều nhà thầu. Quản lý chất lượng được là một vấn đề đấy.

jenniferloan

Xe tải
E đang có căn park 1 diện tích 108m2 3PN hướng Bắc , cực thoáng mát , nội thất bán hoàn thiện , vuông vắn rất dễ dàng cho việc lên bản thiết kế nội thất . Cụ nào có nhu cầu e nhượng luôn , ăn chênh 1 tí ti lấy xiền tiêu Tết , tha hồ thương lượng :)) Tính để ở nhưng sang năm mới lại có dự định khác cần tiền , hic hic .... E chính chủ luôn nhé , cụ nào qtâm ib e :))
Cụ inbox e giá bán và chi tiết cụ thể nhé

mr.santa

Xe đạp
Mình có căn 2 Ngủ tầng cao P11, giá cực tốt. cụ nào có nhu cầu IB mình nhé. Chính chủ ah

dam.hieu

[Tịch thu bằng lái]
CC là em chả bh mua, chỉ thuê ợ, các cụ về park đi em thuê times 2pn 10củ ở thoải mái nhoé, mà em thích times vì có cái siêu thị nhất

VeryGood

Xe điện

Giờ mới có khoảng 1/2 nhà đến nhận mà đã khá nhiều nhà bị thế này rồi, chưa kể các vấn đề khác. Ai may mắn thì ít lỗi, ai kém may mắn hơn thì quá nhiều, mà dính lỗi nặng. Nguyên do cũng xuất phát từ quá trình quản lý xây dựng yếu kém, tư vấn giám sát cũng vậy. Nhiều quy định dường như không được tuân thủ như tất cả các thang máy đều không có tem kiểm định (hoặc ko dán lên thì không rõ).

Tôi viết lên đây cũng mong chủ đầu tư nếu có đọc thì nắm được tình hình để quản lý cho tốt hơn, xứng đáng với vị thế của mình. Sợ nhất là cái kiểu cứ tưởng là ổn cả rồi vì cấp dưới ko báo cáo lên trên. Đến khi cư dân quá bức xúc mới làm ầm ĩ lên thì mất hay của khu này.
Lởm nhỉ. Chung cư THNC nhà em ở tầng cao 10 năm nay gió sập cửa ầm ầm chả sao.

Justforfuntoo

Xe container
Lởm nhỉ. Chung cư THNC nhà em ở tầng cao 10 năm nay gió sập cửa ầm ầm chả sao.
Cái vụ này chủ topic đấy xóa rồi, cho thợ làm cái thủy lực, thợ chả biết làm, khoan làm bong bố cửa nhà người ta, la lên để bắt đền thôi, bắt đền xong thì tự xóa rồi

trongkhanh09

Xe tăng
Về vụ mât điện thì em ko bàn còn về chất lượng XD thì thê này
Có một số căn hộ bị hở đường nước trên nóc nhà VS do van vặn ko chặt ... cái này khắc phục 30 phút là ok
Có khá nhiều căn hộ sàn gỗ mâp mô , xấu, cái này Vin cho thay thế, caí nào xấu , cho bóc lên làm lại 100%
Có một số căn hộ bị thấm nước ra tường từ đường ống vệ sinh trong tường, cái này chỉ 1 vài căn /5000 căn hộ , tỷ lệ là quá bé
Có khá nhiều căn hộ phần cửa gỗ bị sứt sẹo, xây xước.... Nói chung là vá lại là ok
Về bệ nhà vệ sinh thì đúng là chít không kỹ xy măng xung quanh gây mùi hôi nên cần chít lại
Nói chung là ổn cac bác nhé !
Em hoàn toàn khách quan ko áp đặt
so với cái giá bán thì ổn cái nỗi gì hả cụ :)))
còn cái chỗ bôi đậm kia thử hỏi nếu rơi đúng vào căn cụ mua thì cụ có tự an ủi mình thế không ạ?

Bino

Xe điện
Căn P1 của em là 2 phòng ngủ, diện tích 82.5m2 (hình như 82.8m2 thực tế). Đã hoàn thiện đủ hết nội thất: sàn gỗ, 3 điều hoà 2 chiều (2 phòng ngủ, 1 phòng khách), 2 toilet đã đủ các đồ totto, phòng tắm kính, nước nóng... Chuông cửa thông minh có camera. Em tầng 27 Park 1, quay ra phía dàn nhạc nước, Vinschool, Vimec. Hiện đang có người muốn thuê với giá 17 triệu/tháng full đồ nhưng em đang muốn đổi sang LK nên muốn bán.

cdk

Xe tải
Căn P1 của em là 2 phòng ngủ, diện tích 82.5m2 (hình như 82.8m2 thực tế). Đã hoàn thiện đủ hết nội thất: sàn gỗ, 3 điều hoà 2 chiều (2 phòng ngủ, 1 phòng khách), 2 toilet đã đủ các đồ totto, phòng tắm kính, nước nóng... Chuông cửa thông minh có camera. Em tầng 27 Park 1, quay ra phía dàn nhạc nước, Vinschool, Vimec. Hiện đang có người muốn thuê với giá 17 triệu/tháng full đồ nhưng em đang muốn đổi sang LK nên muốn bán.
Cụ ib e giá với ít ảnh nhé.