[CCCĐ] PAVIE-con đường đá cổ, chinh phục Nhìu Cồ San bằng xe máy!

Snake master

Xe tăng
hơ hơ, đường này đi xe máy cũng như đi bộ, mà sao cccm không đi bộ cho nhanh, mà lại vác thêm cái xe cho nặng nhỉ, nhưng công nhận đi như này hay, em hóng hành trình của các chã.

Haiaulady

Xe buýt

Haiaulady

Xe buýt
Đôi khi phải thử thách với mọi khó khăn để biết rằng ta được đặt trong hoàn cảnh nào đều có thể vượt lên, đừng giới hạn cho bản thân là chỉ nên như này hay như kia, hãy làm những việc mình chưa từng làm, hãy ăn đồ ăn mà mình chưa từng ăn, hãy đến những nơi mà mình chưa từng đến.... Vì lạ lắm, mỗi thứ sẽ cho bạn 1 điều thú vị khác nhau dù hay dở thì bạn vẫn nên vui vẻ để đón nhận. Tôi thích 1 cuộc sống đa sắc mầu để cho mình được những kinh nghiệm đắt giá và trưởng thành hơn, bạn cũng vậy không nên bó buộc giới hạn mình đâu nhé.

Bắt đầu cuộc hành trình có nhiều người bảo, đường này không đi được xe máy đâu, gửi ở ngoài đi, dở hơi ah mà đi được xe máy lên đỉnh núi. Nhưng chúng tôi đã cười nhẹ nhàng vào những lời khuyên của họ và nghĩ rằng, bạn không làm được thì chúng tôi làm được, và chúng tôi đã làm được, tinh thần của chúng tôi luôn ngút ngàn. ( mặc dù cũng đái ra quần nhiều lần, kkkkkkkk)

Ngay cả những lúc khó khăn nhất chúng tôi vẫn tràn đầy hy vọng kiểu gì cũng phải lên đến đỉnh, còn khi nào lên được thì phải phụ thuộc vào sức khỏe và thời tiết, may mắn thay cho chúng tôi là 2 ngày trèo đèo lội suối thì thời tiết đúng là biết chiều làm người, ông thật là thương người ham chơi >:D<>:D<>:D<
Hãy chuẩn bị chuẩn bị những đôi giầy chuyên dụng dành cho treckking để đảm bảo bạn đi cả ngày không hề đau chân chút nào, mặc quần áo nhẹ mỏng để dễ di chuyển, nước đủ uống để không phải uống nước suối rừng, 1 balo đồ ăn khô để không bị chết đói, máy ảnh nhỏ gọn, dao đa năng, đèn pin treo đầu, tinh dầu xả, thuốc đau bụng, thuốc cảm, thuốc xịt chống côn trùng, băng go y tế, salonsip, nước rửa tay, bvs dùng để lót đế giầy nếu cần.

Sắp lên đến đỉnh rồi, cố lên tôi ơi.<:-P<:-P<:-P

Nghỉ ngơi, thư giãn.

Đoàn chúng tôi, từ 12 người đến 25 người.:-c:-c:-c

Mõ @

Xe tải
Chuyến này nhọc quá bác chủ nhỉ

Haiaulady

Xe buýt
hơ hơ, đường này đi xe máy cũng như đi bộ, mà sao cccm không đi bộ cho nhanh, mà lại vác thêm cái xe cho nặng nhỉ, nhưng công nhận đi như này hay, em hóng hành trình của các chã.
Đây là hành trình gian nan thật sự bác ah

Snake master

Xe tăng
đường dài mới biết ngựa hay, lửa thử vàng, gian nan thử sức, thế mới biết được giới hạn bản thân được đến đâu,

Haiaulady

Xe buýt
Em cào cào trứ danh, nguyên đỡ em ấy đã đủ mệt rồi.

Jeep2017

Xe tăng
Em có người quen có đợt tự dưng bảo tao bị ung thư rồi. Kiểm tra mới thấy lão ấy có con tấc to tổ bố trong mũi, hậu quả của việc uống nước khe :))
kinh quá nhỉ cụ mượn cái phim chụp úp lên đây làm tư liệu cho cccm cảnh giác

Haiaulady

Xe buýt
Con đường huyền thoại đã ghi ấn dấu chân của chúng tôi.

xedu

Xe hơi
2 bánh đúng thể loại nhà cháu thích, vào hóng cụ kể chuyện nào.

Được gửi từ iPhone 6s - Otofun

Haiaulady

Xe buýt
đường dài mới biết ngựa hay, lửa thử vàng, gian nan thử sức, thế mới biết được giới hạn bản thân được đến đâu,
Team chúng em đã vượt qua tất cả các giới hạn, từ sức khỏe, thời tiết....
Đến hôm nay chúng em tự hào là đoàn đầu tiên phượt bằng xe máy trên con đường đá cổ Pavie giữa lưng chừng núi Nhìu Cồ San, nối bản Chà Phà của xã Sàng Ma Sáo (Bát Xát, Lào Cai) với bản Sàng Ma Pho thuộc xã Sin Suối Hồ (Phong Thổ, Lai Châu)...

Haiaulady

Xe buýt
2 bánh đúng thể loại nhà cháu thích, vào hóng cụ kể chuyện nào.

Được gửi từ iPhone 6s - Otofun
Chạy bằng 2 bánh nó có cái thú riêng của nó bác nhỉ, em còn nhớ lúc trên đường quay ra, từ bản Sàng Ma Pho chạy ra Lai Châu xong lại từ Lai Châu chạy về Sapa quãng đường gần 200km ( thật sự hoang mang) vì lúc đó 7h giờ tối ở bản như là 9h tối rồi.
Nhớ nhất là đoạnh chạy qua đèo Ô Quy Hồ, hỡi ơi là lạnh thấu xương, mặc đến mấy chiếc áo bông mà vẫn chưa đủ ấm.
Cảm giác đó giờ em vẫn đang còn y nguyên, hihiii

Haiaulady

Xe buýt

Có tí lá đỏ cho thêm sắc mầu cho hành trình nhiều hy vọng.

santa-morning

Xe buýt
Tinh thần chinh phục của team phải nói là kinh khủng. Cực kỳ bái phục các cụ, đặc biệt là các mợ

xedu

Xe hơi
Chạy bằng 2 bánh nó có cái thú riêng của nó bác nhỉ, em còn nhớ lúc trên đường quay ra, từ bản Sàng Ma Pho chạy ra Lai Châu xong lại từ Lai Châu chạy về Sapa quãng đường gần 200km ( thật sự hoang mang) vì lúc đó 7h giờ tối ở bản như là 9h tối rồi.
Nhớ nhất là đoạnh chạy qua đèo Ô Quy Hồ, hỡi ơi là lạnh thấu xương, mặc đến mấy chiếc áo bông mà vẫn chưa đủ ấm.
Cảm giác đó giờ em vẫn đang còn y nguyên, hihiii
Vâng nhà cháu cũng đã trải nghiệm trời tối, đèn xe tối, mưa quất vào mặt và đúng hôm rét đậm rét hại. Đúng là ko bao giờ quên ah.

Được gửi từ iPhone X - Otofun

tranvuhoang2005

Xe điện
Úi, Anh là anh nào trên con thuyền hôm đó ah?
Anh nhắc lại kỷ niệm làm em buồn vì đi toi em 6s của em :(
Và em được 1 phen cũng hú vía, say sóng sấp mặt. Huhuuuuuu
Hôm nào làm chuyến trekking lên rừng k anh?
Cùng hội cùng thuyền, sẽ có lúc gặp và trekking thôi :))

Haiaulady

Xe buýt
Cuối con đường kia có những gì, nếu bạn không đi thì sao bạn biết được?

Chúng tôi cứ miệt mài đi để có thể lên được đến đỉnh núi Nhìu Cồ San, có những lúc nhìn lên con đường dốc cao mà chỉ nhìn thôi cũng không thở nổi, mà càng lên cao con đường càng trở nên khó hơn, khó thật sự là khó, vì đi bộ cũng phải bò bằng 4 chân rồi chứ chưa nói đến cõng em xe máy nữa.

Đá trơn hơn vì có trận mưa đêm qua làm con đường chúng tôi đi trở nên vất vả hơn. có những điểm chỉ đi được khoảng 1-2m lại dừng nghỉ để thở, mặt mũi cứ trắng bệch dần, chân run, tay tê không thể cầm lái được..... vậy mà chúng tôi từng người từng người đều phải động viên nhau là sắp đến nơi rồi, cố lên. Đúng là khi ta vượt qua được mọi giới hạn thì ta là người chiến tháng với chính bản thân chúng ta.

Có 1 điều các bạn cần lưu ý cho những cuộc treckking hãy đi khi có đồng bọn. Cho dù là khó khăn đến đâu, nhưng bạn có đồng đội, có người thân đồng hành thì mọi câu chuyện để trở nên dễ dàng hơn.

Em Wave thần thánh biển 22 ( hâm hâm) quê em đó các bác, quê em có 1 thứ rất nổi tiếng, bác nào cần tìm hiểu pm kín cho em, hia hia:)]:)]:)]

mất điện

Xe đạp
Đúng là chuyến đi để đời mợ nhỉ, em cũng hay phượt bằng 2 bánh mà chưa nghĩ ra vụ leo núi thì đi kiểu gì, em hóng hành trình của mợ.

Haiaulady

Xe buýt
Vâng nhà cháu cũng đã trải nghiệm trời tối, đèn xe tối, mưa quất vào mặt và đúng hôm rét đậm rét hại. Đúng là ko bao giờ quên ah.
Cùng cảnh ngộ mới thấu hiểu cụ nhỉ, hihiiiii

Được gửi từ iPhone X - Otofun
Cùng hội cùng thuyền, sẽ có lúc gặp và trekking thôi :))
Em nhớ anh rồi, anh Mr Hoàng, ae mình đi nhiều chuyến cùng nhau rồi, hiiiiii
Có dịp leo núi cũng thú lắm anh, lên rừng được ăn đồ rừng ah