PCX 2018

newch

Xe tăng
honda nó tính toán làm thế để tiết kiệm máy móc nhân công là chính cụ à , 1 năm honda VP nó thải loại lao động đến nỗi vtv phải làm phóng sự đó :))
à mà cũng tiết kiệm xăng hơn , vì 1s depa =20 s chạy giữ ga 50-60
còn đúng là xe ga mượt nhất khi đi tầm 40-50 cây trở lên , và cũng tiết kiệm nhất khi mà cứ đều ga đi ở tốc độ này.
còn về cái lò xo nồi nó làm mềm cũng 1 phần là để bền dây curoa , lò xo cứng hơn đi sướng bắt tốt hơn nhưng bù lại dây sẽ nhanh mòn và nhão hơn do nó bị ép mạnh hơn
Em cũng thấy có thợ nói Honda cài đặt IC để vòng tua máy ko bị mạnh quá. Xe sẽ bền hơn

Cụ thay lò xo ở đâu đấy? Chi phí bao nhiêu? Bài này áp dụng cho PCX tác dụng còn rõ hơn SH

Lx2009

Xe buýt
Thích màu xanh lục nhưng bản 2018 không có, bản cũ chìa khóa thường gần 47M bản 2018 54.5M. Cụ chạy con này rồi đánh giá chênh lệch cấu hình giữa 2 con có đáng chênh tiền thế không.
Em đi Sh muốn đổi gió qua PCX, nhưng thấy các cụ kê đề pa bị rung đầu nên em cũng thấy nản. Nhà có con Sh mode đề pa đầu rung bần bật, đi chán lắm cụ ah

cadiec

Xe buýt
Em đi Sh muốn đổi gió qua PCX, nhưng thấy các cụ kê đề pa bị rung đầu nên em cũng thấy nản. Nhà có con Sh mode đề pa đầu rung bần bật, đi chán lắm cụ ah
vâng, chắc chả có gì hoàn mỹ cả, chỉ lựa chọn phù hợp nhất thôi cụ

hieutrungies

Xe đạp
Dạo này nhìn PCX là kết lắm rồi, đợi đủ lúa là e xúc lun.

MTT

Xe hơi
Em đi các loại Click, SCR, LEAD, AB, Spacy và bây giờ là PCX150 2018 thì cái bệnh rung đầu đều tại 3 búa. Em cũng không hiểu sao Honda làm cái búa côn kém đến vậy. Xe em chạy 3000km tháo búa ra thấy nó tội nghiệp như vầy:

Em thay bộ búa thửa vào ngon luôn:

Lx2009

Xe buýt
Em đi các loại Click, SCR, LEAD, AB, Spacy và bây giờ là PCX150 2018 thì cái bệnh rung đầu đều tại 3 búa. Em cũng không hiểu sao Honda làm cái búa côn kém đến vậy. Xe em chạy 3000km tháo búa ra thấy nó tội nghiệp như vầy:

Em thay bộ búa thửa vào ngon luôn:

Búa này của hãng nào đấy cụ?

Lx2009

Xe buýt
vâng, chắc chả có gì hoàn mỹ cả, chỉ lựa chọn phù hợp nhất thôi cụ
Em vẫn chung thành với con su hào đểu vậy, cũng tại đi mãi rồi muốn đổi gió tí mà chưa biết con nào phù hợp

Em cũng thấy có thợ nói Honda cài đặt IC để vòng tua máy ko bị mạnh quá. Xe sẽ bền hơn

Cụ thay lò xo ở đâu đấy? Chi phí bao nhiêu? Bài này áp dụng cho PCX tác dụng còn rõ hơn SH
ic chỉnh tua tối đa thôi, phải ic của xe côn (đa số) mới có cái kiểu hãm tua cụ ạ, chứ xe ga tua thấp lắm . xe ga mà tua cao như sh là tầm 8500v là cao lắm rồi ,lead linh tinh liếc max tầmhơn 6000 thôi. vì thê sh 125 xác nặng hơn lead vs AB mà gia tốc của nó mạnh hơn khối
xe số mà dohc cam đôi to như con raider150 thì tua max nó đã là 12000 zin , độ còn max đồng hồ tua là 16000 :))
cái lò xo em thay cả công là 2 lít ở gần nhà , căn bản tháo cái nồi trước sau mà không có súng hơi khó lắm
mua lò xo zin của atila ở THT chắc tầm hơn 1 lít thôi, mà không cụ ra mấy cửa hàng ủy nhiệm của thằng sym hỏi có khi vừa rẻ mà nó cũng thay cho chả mất phí đâu

Chỉnh sửa cuối:

250cc

Xe tăng
Mợ nó. Đi PCX 2018 thì mọi cái đều ok, nhưng có 1 bệnh là nó bị rung đầu rần rần khi đề pa, chạy tốc độ chậm tầm 5 - 12km/h khi đường đông, kẹt xe. Cảm giác rất khó chịu và bực mình các bác ạ. Hỏi head thì nó là bệnh chung của dòng PCX rồi, do bố nồi nó vậy. Cộng đồng anh em chạy PCX hầu hết đều bị. Hiện chưa có cách khắc phục cho dòng 2018. :(
Cụ search đức vương motor xem thế nào. Em hay lọ mọ ở mấy group SH thì thâá bác này cũng được khen.
Có đợt em định mua SH nhưng lăn tăn mấy cái có inbox hỏi thì trả lời cũng vui vẻ nhiệt tình.
Em cũng tư vấn cho 1 cụ ở group khác về cái bệnh rung đầu này thì mấy hôm sau thấy cụ ấy cảm ơn là hết rung rồi :)).
Em thì chưa có dịp chuột bạch dịch vụ của cửa hàng này, cứ đưa ra cho các cụ có thêm 1 giải pháp thôi.

newch

Xe tăng
Cụ search đức vương motor xem thế nào. Em hay lọ mọ ở mấy group SH thì thâá bác này cũng được khen.
Có đợt em định mua SH nhưng lăn tăn mấy cái có inbox hỏi thì trả lời cũng vui vẻ nhiệt tình.
Em cũng tư vấn cho 1 cụ ở group khác về cái bệnh rung đầu này thì mấy hôm sau thấy cụ ấy cảm ơn là hết rung rồi :)).
Em thì chưa có dịp chuột bạch dịch vụ của cửa hàng này, cứ đưa ra cho các cụ có thêm 1 giải pháp thôi.
Cụ ấy trả lời nhiệt tình thì đúng rồi vì bán hàng mà.
Cụ ấy có bài là khách đến fix côn ko nhậy thì xách bộ côn chạy đi đâu đó nửa tiếng rồi về, thu 500k.
Mấy chú trẻ con đến fix côn đều kêu là thấy côn vẫn như cũ ko thay đổi gì mà nhậy hơn hẳn - chắc là dùng bài của cụ elist gatsby thôi.

Sau vụ cả đống seeder nhà cụ ý chém về vụ lắp mobin sườn với thay bugi... là em thấy chán hẳn. Mấy trò đó trong nam đã làm cả chục năm, phân tích chán là với cái xe phổ thông như SH thì ko có tác dụng lâu rồi.

Mà mấy cái group SH em thấy toàn mấy bác kinh doanh là chủ yếu. Tốt có, xấu có, mình tự chọn lọc thôi

250cc

Xe tăng
Cụ ấy trả lời nhiệt tình thì đúng rồi vì bán hàng mà.
Cụ ấy có bài là khách đến fix côn ko nhậy thì xách bộ côn chạy đi đâu đó nửa tiếng rồi về, thu 500k.
Mấy chú trẻ con đến fix côn đều kêu là thấy côn vẫn như cũ ko thay đổi gì mà nhậy hơn hẳn - chắc là dùng bài của cụ elist gatsby thôi.

Sau vụ cả đống seeder nhà cụ ý chém về vụ lắp mobin sườn với thay bugi... là em thấy chán hẳn. Mấy trò đó trong nam đã làm cả chục năm, phân tích chán là với cái xe phổ thông như SH thì ko có tác dụng lâu rồi.

Mà mấy cái group SH em thấy toàn mấy bác kinh doanh là chủ yếu. Tốt có, xấu có, mình tự chọn lọc thôi
Thế à cụ, e cũng ko theo dõi sát sao, có thể vấn đề khá đơn giản nhưng ko nhiều người biết nên vẫn chén đc :)). Chỉ thấy trong group khá nhiều mem khen, chắc chắn là có seeder nhưng mà lượng khen cũng đông nên e mới thấy tin tưởng tý.

newch

Xe tăng
Thế à cụ, e cũng ko theo dõi sát sao, có thể vấn đề khá đơn giản nhưng ko nhiều người biết nên vẫn chén đc :)). Chỉ thấy trong group khá nhiều mem khen, chắc chắn là có seeder nhưng mà lượng khen cũng đông nên e mới thấy tin tưởng tý.
Họ cũng làm dịch vụ nên mỗi đội có đám chơi cùng chém để bán hàng thôi mà. Mình có kinh nghiệm thì đỡ bị mấy đòn linh tinh.

Kiểu như độ đèn, chóa 2017 làm cho đèn led nên chịu nóng kém hơn, độ bi sẽ bị rạn, nhưng lúc lắp sẽ ko có ai tư vấn cho cụ.
lắp bi lệch, nhiều người bị, nhưng cũng ngại kêu nên thôi. chỉ khi mấy bác làm nghề chém nhau thì mới lòi ra.

Dung Dang Minh

Xe hơi
Các cụ đánh giá theo cảm quan như thế nào về PCX 2018 ạ? Em thấy nó đẹp hơn hẳn mấy đời cũ ấy nhỉ => Không béo ú cục mịch như đời đầu, mà đuôi cũng ko to 1 cách bất hợp lý như đời 2017. Em nhìn thực tế đời 2018 ở ngoài đẹp lắm, nhất là cụm hậu. Mỗi tội giá chat, chỉ sau mỗi SH @-)

Có cụ nào mới mua mà cần bán không nhẩy (đời 2018), e cũng đang lùng đây.

N_D_H

Xe tải
Pcx 2018 125 em đang lùng màu trắng cụ nào biết head nào giá tốt và có màu trắng không?

carhanoi

Xe tải
Mợ nó. Đi PCX 2018 thì mọi cái đều ok, nhưng có 1 bệnh là nó bị rung đầu rần rần khi đề pa, chạy tốc độ chậm tầm 5 - 12km/h khi đường đông, kẹt xe. Cảm giác rất khó chịu và bực mình các bác ạ. Hỏi head thì nó là bệnh chung của dòng PCX rồi, do bố nồi nó vậy. Cộng đồng anh em chạy PCX hầu hết đều bị. Hiện chưa có cách khắc phục cho dòng 2018. :(
Xe em đi ko rung đầu tý nào cụ nhé, êm cực kỳ luôn.

tea1981

Xe buýt
EM KẾT EM NÀY NHẤT LÀ QUẢ GIÁ BÁN DƯỚI GIÁ NIÊM YẾT.Em đang đi em 2013 muốn lên 2018 quá mà lại sợ mất đống tiền xong quay ra phải trông với bảo vệ. nên em đi 4 bánh cho lành lại tiết kiệm đc mấy chục