Peugeot 2014

tubesd

Xe tăng
So với con đời sau thì con này xem ra nhập về VN với giá này cũng không đắt: http://cycles.peugeot.fr/fiche-technique/ct01/01/
Không hiểu PEUGEOT tư duy kiểu gì mà vẫn bán với cái giá này. Cái khung dùng công nghệ ép thủy lực thì cũng chẳng có gì mới lạ. Moay ơ trước phát điện được thì thị trường Nhật người ta dùng từ đời nào rồi, giờ những cái xe Nhật bãi tầm 4-5tr vẫn có, và vẫn phát điện tốt.
Hồi xưa em đi hybrid cũng lắp chắn bùn nhôm, chân chống, bánh 700x35c nặng mà cũng chỉ tầm dưới 15kg. Khung xe đó dùng nhôm 6061-T6, cũng là loại cường độ cao nhưng nếu khung dùng nhôm 7075 thì còn nhẹ nữa (nhôm này khó ép vì nó cứng hơn). Vậy xem ra cái khung này cũng chưa đáng với tiền đó.
Quan điểm của em vẫn là mua cái xe này phí tiền.
Xe này có thể nâng cấp được gần hết, trừ cái khung vì nó có chữ Peugeot trên đó, và cái phanh dầu.

pigmilk72

Xe máy
Xe đời cũ nhìn vẫn sướng hơn vì Peugeot vẫn truyền thống là xe City

lululala

Xe buýt
Con này e cũng thấy hơi phí gạo, Peugeot mấy con đời cũ hay mấy con City e thường thấy khung nó thanh mảnh nhìn sang choảnh cơ.
Con này thì ko biết thuộc dạng MTB hay city nữa T.T
Group cũng hơi cọc cạch
Nhưng cụ chủ đã thích rồi thì cứ thế mà đi thôi :D, quạn trọng là mình đi, nên cứ thích là dc rồi

tungevn

Đi bộ

Em cũng vừa lấy con MTB của Peugeot, cấu hình gần min nhưng có lẽ em chết cái tên Peugeot rùi nên thấy hài lòng.

sịp

Xe máy
Em cũng đã từng chết vì thương hiệu như cụ chủ đây. Thực chất ở nước ngoài giá xe dòng phổ thông này của Peugeot dao động từ 400-700$, nhưng về tới VN bị bọn velochit thổi lên toàn 1.000 đến 1.300 $, tức là gần gấp đôi trong khi thuế nhập khẩu xe đạp thể thao là 0% cụ nhé. Vì cụ chủ đang trong tâm trạng lâng lâng có xe mới nên em cũng không muốn làm cụ mất hứng, nhưng thôi em xin phép thẳng tưng vì em đã gặp trái đắng này rồi: Đồ theo xe thuộc option thấp cực rẻ tiền, và một tin cực shock nữa cho cụ: Khung xe (sườn) là made in tung hoa chứ không phải mẫu cuốc Pháp nhợn đâu cụ nhé, cụ ứ tin em à? Cụ tháo cổ phuộc ra mà xem, chữ made in China nó dấu ở phía trong đấy, nhìn ngoài chẳng thấy được đao.

Con của em sau này về phải độ lại toàn bộ, để lại mỗi cái khung, chi phí thêm gần 30 tr nữa nên giờ đã tạm ổn, vừa rồi làm quả solo Tây Bắc mà em review trong bài Đường Hạnh Phúc nếu cụ nào chịu khó đọc sẽ thấy

Thêm tý ảnh con xe đầu tay em từng bị thuốc đây ạ:

sịp

Xe máy
À nhưng em quên chưa động viên tinh thần đam mê của cụ chủ, em thấy cụ là người có tố chất hê hê, một ngày không xa cụ sẽ lên diễn đàn chém về xe như những cụ am hiểu ở đây

Thanh Lam

Xe buýt
À nhưng em quên chưa động viên tinh thần đam mê của cụ chủ, em thấy cụ là người có tố chất hê hê, một ngày không xa cụ sẽ lên diễn đàn chém về xe như những cụ am hiểu ở đây
Chúc mừng cụ chủ . quan trọng là năng lực phá xe của cụ đến đâu. cụ cứ đi tan tành đôi lốp và bộ nhông xích trong vòng 1 năm lúc ấy cụ trỏ thành hàng khủng. sau đó nâng cấp theo nhu cầu thực tế là ngon ngay . ( đầu tư ban đầu của cụ cũng không phải dạng vừa- em đầu tư xe 5 triệu của anh Tập bắt nó cày các loại dốc ở Hà Nội bán kính 35km thế mà em ê mít, tái dê mà vẫn thấy nó câng câng). Cụ sịp chuẩn đấy, hôm nào cụ tw vấn cho kinh nghiệm leo đèo swr dụng đĩa líp và cách phân bổ sức khi bắt đầu leo đèo.

langtuvoduyen69

Xe máy
Pháp nhợn nguyên bản đây ợ

À nếu cụ chủ ko thích xe ấy thì đổi xe cho e, mới 96%, nhập từ Cannes về nhé.

Lưu ý ko phải con màu đỏ.

senhong

Xe tăng
Em cũng đã từng chết vì thương hiệu như cụ chủ đây. Thực chất ở nước ngoài giá xe dòng phổ thông này của Peugeot dao động từ 400-700$, nhưng về tới VN bị bọn velochit thổi lên toàn 1.000 đến 1.300 $, tức là gần gấp đôi trong khi thuế nhập khẩu xe đạp thể thao là 0% cụ nhé. Vì cụ chủ đang trong tâm trạng lâng lâng có xe mới nên em cũng không muốn làm cụ mất hứng, nhưng thôi em xin phép thẳng tưng vì em đã gặp trái đắng này rồi: Đồ theo xe thuộc option thấp cực rẻ tiền, và một tin cực shock nữa cho cụ: Khung xe (sườn) là made in tung hoa chứ không phải mẫu cuốc Pháp nhợn đâu cụ nhé, cụ ứ tin em à? Cụ tháo cổ phuộc ra mà xem, chữ made in China nó dấu ở phía trong đấy, nhìn ngoài chẳng thấy được đao.

Con của em sau này về phải độ lại toàn bộ, để lại mỗi cái khung, chi phí thêm gần 30 tr nữa nên giờ đã tạm ổn, vừa rồi làm quả solo Tây Bắc mà em review trong bài Đường Hạnh Phúc nếu cụ nào chịu khó đọc sẽ thấy

Thêm tý ảnh con xe đầu tay em từng bị thuốc đây ạ:

Bái phục cụ chủ vì chuyến đi Tây bắc vừa rồi

tubesd

Xe tăng
Cái xe quay bánh 1 cái mà 10 phút sau nó vẫn chưa dừng là xe gì đấy cụ?
đợt trước có cụ OF test cái bánh xe fuji, giờ em ko tìm thấy nữa.
Cụ chú ý là test bánh xe bằng cái kiểu quay không tải thế không chuẩn nhé, test thì phải có tải với các tốc độ khác nhau rồi tự cảm nhận thì nó mới chuẩn.

Small man

Xe tăng
đợt trước có cụ OF test cái bánh xe fuji, giờ em ko tìm thấy nữa.
Cụ chú ý là test bánh xe bằng cái kiểu quay không tải thế không chuẩn nhé, test thì phải có tải với các tốc độ khác nhau rồi tự cảm nhận thì nó mới chuẩn.
Vậy theo cụ thì hub nào là bon nhất ạ?

tubesd

Xe tăng
Vậy theo cụ thì hub nào là bon nhất ạ?
Phải tính cả cái bánh xe cụ ạ, vì thiết kế vành & nan hoa cũng ảnh hưởng tới độ trớn (quăng). Bánh đắt tiền thì đương nhiên là xịn, DT, Campa bora, Mavic cosmic, Giant TCR Advanced Pro 0, Shi DA C50 hay Roval đều là những bánh tốt, nhưng ai dùng cái gì tuỳ vào mức độ đầu tư và sở thích. Cụ cứ mua đi ko phải ân hận đâu :D
Đùa chứ tập dân nghiệp dư thì dùng cái hub ultegra đã là quá tầm rồi. Dân chuyên nghiệp cũng nghèo như con mèo, không có xe của đội thì khéo chẳng bao giờ biết đến đồ xịn nó là cái gì.

Small man

Xe tăng
Phải tính cả cái bánh xe cụ ạ, vì thiết kế vành & nan hoa cũng ảnh hưởng tới độ trớn (quăng). Bánh đắt tiền thì đương nhiên là xịn, DT, Campa bora, Mavic cosmic, Giant TCR Advanced Pro 0, Shi DA C50 hay Roval đều là những bánh tốt, nhưng ai dùng cái gì tuỳ vào mức độ đầu tư và sở thích. Cụ cứ mua đi ko phải ân hận đâu :D
Đùa chứ tập dân nghiệp dư thì dùng cái hub ultegra đã là quá tầm rồi. Dân chuyên nghiệp cũng nghèo như con mèo, không có xe của đội thì khéo chẳng bao giờ biết đến đồ xịn nó là cái gì.
Vâng, thanks cụ. Nhà cháu sẽ cố gắng kiếm 01 bộ trong danh sách cụ nói chỉ vì tò mò vì nhà cháu đang đi 1 con Merida Nhật và 1 con Scott Mỹ bánh không hề có tên tuổi gì nhưng đã thấy bon lắm rồi. Luôn luôn má phanh là thứ duy nhất phải thay. Không biết bánh xịn thì còn bon đến đâu?

Leo M

Xe tải
Cụ tubesd này cái gề về xe đạp cũng biết, cháu nể phục cụ đấy.
Canondale Volvo F700, Gary Fisher Wingra -12000km..là những dòng xe cụ đã chạy phải không ợ.
Nhà cháu cũng đang research cấu hình để ráp xe touring ít thóc nên chỉ dám dùng hub loại thường, có cụ bảo nên dùng shimano XT, có cụ bảo cứ Novatec D041/42 mà chơi, bạc đạn 6001 là phổ thông dễ kiếm, tiếng kêu lớn,..giá 2 loại này cũng chỉ chênh nhau khoảng 500k. theo cụ nên dùng loại nào ợ.

Small man

Xe tăng
Cụ tubesd này cái gề về xe đạp cũng biết, cháu nể phục cụ đấy.
Canondale Volvo F700, Gary Fisher Wingra -12000km..là những dòng xe cụ đã chạy phải không ợ.
Nhà cháu cũng đang research cấu hình để ráp xe touring ít thóc nên chỉ dám dùng hub loại thường, có cụ bảo nên dùng shimano XT, có cụ bảo cứ Novatec D041/42 mà chơi, bạc đạn 6001 là phổ thông dễ kiếm, tiếng kêu lớn,..giá 2 loại này cũng chỉ chênh nhau khoảng 500k. theo cụ nên dùng loại nào ợ.
Nếu không chơi cả bộ bánh xe thì ít nhất cũng làm đôi hub xịn chứ cụ?

Small man

Xe tăng
Cháu sợ rơi xuống hố vôi lắm
Tuy vậy vẫn hỏi cụ : hub xịn loại nào. Core power được không cụ
Cụ nên hỏi cụ tubest, cụ hungkaxx1 và một số cụ nữa ấy. Toàn là các giáo sư về xe đạp. Nhà cháu thì thích đạp xe thôi còn nhất quyết không tìm hiểu để tránh chạy đua vũ trang... ngã xuống hố vôi!

sịp

Xe máy
Em đang dùng cặp bánh ENVE smart Power tap đây cụ, trớn thì khỏi nói data load lên máy tính các kiểu nhưng chẳng may gặp mưa to nó chết sensor thì chưa biết làm cách nào. Trước mắt cứ mưa là cho lên taxi về, tạm thế đã.:))