Thảo luận Peugeot đổ lỗi cho xăng như t/h này là đúng hay sai?

mercedesC240

Xe tải
thì trong topic này ngày trang 1 đã có mấy cụ kêu rồi mà :)
cụ xem topic của các hãng khác xem số lượng bài viết về lỗi nhiều hay ít :)
topic của Peugeot rất ít bài viết, ít bài nói về lỗi vì xe đi quá lành :)
cụ qua các hãng khác dạo 1 vòng rồi ngẫm thêm :D

Quang.nt

Xe hơi
Em chạy cái 3008, đang đi thấy màn hình báo lỗi động cơ và ghi Động cơ cần được kiểm tra. Em liền đem vào hãng thì hãng kết luận lỗi do xăng bẩn, làm phiếu thu công phát hiện lỗi 360k, công xử lý 730k (lau kim phun).
Em không biết hãng kết luận như vậy là đúng hay sai vì nếu xăng bẩn thì lọc xăng đã lọc rồi (mà em chỉ mua a95 của Ptrolimex), Nên KL xăng bẩn cũng vô lý. T/h nếu cái phần mềm xe báo đểu thì hãng lại tranh thủ kiếm thêm thu nhập…
Các cụ có kinh nghiệm vụ này giải ngố em phát với…
Qua tôi gặp 1 em Pốt dốt mới chạy 8V ở gara, đang sửa cái bộ phận điều khiển lượng xăng trong khoang động cơ (thấy bác chủ gara bảo nó chính xác như đồng hồ Thụy Sỹ), khi tháo ra thì cái gioăng màu xanh bị đè nát bét 1/2, còn 1 cái thì lỏng xòng xọc, chủ xe bảo vừa vào hãng thay bơm đó mất 30tr, không khỏi hãng đòi thay nốt mấy cái béc phun thấy bảo cũng 1 mớ k kém, chủ xe sợ quá vác qua gara, ktra bắt bệnh xong thay cái bơm mới giá chưa đến 1/2 là khỏi bệnh ngay.

fantomas2503

Xe đạp
Website
www.pew.vn
Xăng sạch nhưng chắc gì cái vòi xăng nó sạch,
Nói thật với cụ, nhà tôi tổng 3 xe, nhưng đi bất cứ xe nào khi phải đổ xăng tôi đều vào Petrolimex và chọn xăng A95, theo tôi biết thì đây là loại xăng an toàn chung cao nhất Vn rồi. Vậy căn cứ vào đâu mà hãng và cụ Kết luận do xăng bẩn...
Xăng sạch nhưng chắc gì cái vòi xăng, ống bơm xăng nó sạch?

Vi thấy nv hãng giải thích rất vớ vẫn nên em quyết định ko lau kim xăng mà để đi hết bình xăng theo dõi xem ntn, quả nhiên sang ngày hôm sau đồng hồ xe lại trở về bình thường, không còn báo lỗi gì nữa...

Kết luận là cái phần mềm xe Peugeot này rất vớ vẫn, và cái hậu mãi của bọn Peugeot cũng rất bố láo (lỗi của bọn nó mà đè nghiến KH ra thu tiền công phát hiện ra lỗi)
Xe minh cũng lỗi i chang. Cứ để xa thì không yên tâm, vào hãng xử lý thời gian sau lại bị, do xăng không đảm bào. Nhọc quá đi.