[Funland] Pfizer chỉ có 12% tác dụng với omicron

GothicStyle

Xe hơi
Em chẳng kén chọn và quan điểm ở đâu tiêm đó nên em tiêm 2 mũi tàu luôn dù có thể tiêm astra nếu về phường có hộ khẩu. Kết quả là em ăn em làm trong phạm vi tiếp xúc 1 mét và với chắc 50 ông f0 trong 6 tháng qua - mỗi tháng bộ phận em sẽ có 5-10 đồng chỉ dính ( em làm kho môi trường phòng khá lớn nhưng tương đối kín, thường trực 100 người và có 50 cố định kèm 50-70 là thời vụ thay đổi liên tục ) còn đi qua đi lại gặp thì chắc cũng dăm trăm f0 vì thống kê kho bị 6 tháng qua cỡ 200-300 đồng chí, hàng xóm xung quanh nhà gần chục hộ ở cũng dính gần hết, bản thân vợ và mẹ em cũng dính dù tiêm 2-3 mũi Pfizer và Moderna. Em thì vẫn test định kì chỗ làm 3 ngày 1 chả sao :D

Nhưng chủng omicron này như nào thì em không biết, chứ delta thì những người chết em trực tiếp biết tính cũng số vài chục có đến 90% già,bệnh nền nhiều hoặc trẻ thì phần nhiều chưa tiêm... Còn đội trẻ tiêm đủ đa phần khá nhẹ nhàng qua cửa, già thì dai dẳng hơn chút. Nên với em thì vac-xin thật sự cần thiết và khiến hậu quả đỡ tồi tệ hơn rất nhiều đấy ạ. Ở SG bọn em chứng kiến rõ nhất khi tỷ lệ tiêm chủng rất thấp mà delta xâm nhập nó kinh ra sao... Rất may HN vừa rồi dịch đến khi tỉ lệ tiêm chủng cao và cũng chớm sang chủng mới nên mới nhẹ nhàng vậy đấy ạ :D

okaybn

[Tịch thu bằng lái]

Quakhoang

Xe buýt
Tiêm vẫn bị lại bình thường, nó chẳng khác gì các cháu đã bị. Nếu con tôi chưa bị tôi sẽ tiêm để cháu phòng, nhưng cháu đã bị thì việc gì tôi phải cho các con tiêm trong khi ko ốm sốt mệt mỏi?
Ồ, cái này bác hiểu sai rồi.
Lịch sử loài người tạo ra vaccine là để chống tử vong chứ không phải chống lây nhiễm....tất cả các loại vaccine đều không có tác dụng chống lây nhiễm bác ạ & thứ gọi là vaccine covid cũng không ngoại lệ.

Cháu nhà bác bị không sao không có nghĩa là không thể không tử vong & không có hậu covid. Như bác thôi, bình thường các bác đang khỏe mạnh nhưng có thể đột tử bất kỳ lúc nào-đấy là do hậu covid đấy.

Ngay như hội chứng sương mù não cũng thế, cháu nó không sao khi mắc covid không có nghĩa là không có sương mù não, tôi khá chắc rằng giờ nếu bác đưa cháu nó đi chụp cắt lớp đầu thì phim sẽ chỉ lên mờ mờ chứ không rõ như ảnh Full HD để post Facebook được-đấy chính là sương mù đã che não rồi.

Bác cần tiêm, cháu nó cần tiêm và tiêm nhiều hơn & nhiều hơn nữa. Tất nhiên bác có thể không tiêm nữa và tôi hoàn toàn tôn trọng cho dù các leader, các hiệu trưởng.....thầy cô....hội phụ huynh....cán bộ khu vực chỗ bác....vẫn ngày đêm lo lắng cho sức khỏe và sức khỏe sinh sản của mọi người và các cháu nhỏ.

mamtom7981

Xe buýt
Loại này an toàn nhất cho trẻ em rồi cụ.
Ở Mỹ họ hoãn phê duyệt vaccine cho trẻ từ 5 đến 11 tuổi, còn ở VN mình thì dùng vaccine người lớn và chọn liều tiêm thấp hơn.
An toàn nhất thì vaccine là Verocell nhưng do công nghệ sx nó có 1 số nhược điểm nên nó có mấy điểm: - Phản ứng phụ cao hơn, - Tính bảo vệ kém hơn so với vaccine Pfizer

Tiêm cho trẻ hay không tiêm thì mỗi cụ tự chịu trách nhiệm vì đó là con của các cụ, còn lại nếu ai nói gì đều vớ vẩn hết, cụ nào tin thì tiêm, cụ nào thấy trẻ con nó nhiễm triệu chứng cũng nhẹ và đơn giản thì thôi,
Các cụ lên trên đây được thì em tin các cụ có thể hỏi anh Google về thông tin vaccine và nên tiêm hay không các cụ tự biết.

namphong12

Xe container
Em mũi 1 Moderna, mũi 2,3 Pfizer. Mũi 3 chích ngày 21/12. Hôm rồi gấu và 2f1 bị. Em chả sao cả. Em và gấu chích cùng nhau. 2 f1 chưa chích mũi nào. Gấu mệt 2 ngày còn f1 sốt 1 ngày hết.

TheSea

Xe tải
Có cụ nào tiêm 3 mũi 3 loại: Astra, pfizer, moderna như e kg?

jun276

Xe hơi
TH như cụ chắc hiếm, thường tiêm 2 loại.

okaybn

[Tịch thu bằng lái]
Loại này mới là hại nhất, an toàn nhất là verocell nhé.
Nghe bảo VeroCell an toàn cho cả người lớn và trẻ nhỏ. Nó mạnh hơn nước cất một tý hay sao ý cụ. Ai tiêm VeroCell buộc phải tiêm mũi 3 bằng Astra hoặc Moderna

MrMilan

Xe điện
Nghe bảo VeroCell an toàn cho cả người lớn và trẻ nhỏ. Nó mạnh hơn nước cất một tý hay sao ý cụ. Ai tiêm VeroCell buộc phải tiêm mũi 3 bằng Astra hoặc Moderna
Đấy là mình bắt thôi, chứ thực chất không cần đâu

Andydo

Xe điện
Ở Mỹ họ hoãn phê duyệt vaccine cho trẻ từ 5 đến 11 tuổi, còn ở VN mình thì dùng vaccine người lớn và chọn liều tiêm thấp hơn.
An toàn nhất thì vaccine là Verocell nhưng do công nghệ sx nó có 1 số nhược điểm nên nó có mấy điểm: - Phản ứng phụ cao hơn, - Tính bảo vệ kém hơn so với vaccine Pfizer

Tiêm cho trẻ hay không tiêm thì mỗi cụ tự chịu trách nhiệm vì đó là con của các cụ, còn lại nếu ai nói gì đều vớ vẩn hết, cụ nào tin thì tiêm, cụ nào thấy trẻ con nó nhiễm triệu chứng cũng nhẹ và đơn giản thì thôi,
Các cụ lên trên đây được thì em tin các cụ có thể hỏi anh Google về thông tin vaccine và nên tiêm hay không các cụ tự biết.
Đánh đổi thôi. Sợ vaccine tác dụng phụ thì dính covid cũng dính đủ thứ hội chứng như não, cơ xương, hô hấp, thậm chí là yếu sinh lý.

xgamox

Xe tải
Em 2 mũi Astra và gặp 3 tháng qua cả trăm f0
Mũi 3 tháng 6 tới e vẫn astra
Đến giờ phút này chả thể nói được P hay M có hiệu quả hơn A. Nếu hiệu quả hơn thì Mỹ, Châu Âu đã không bùng phát trở lại (mức độ nhẹ). Vẫn tiêm nhắc lại cùng loại vắc xin là tốt, vì dù sao cũng đã trải nghiệm và chưa phát sinh vấn đề, trong khi tiêm khác loại chả giải quyết vấn đề gì và chưa rõ nguy cơ có thể gặp phải. Vấn đề ở chỗ là đến thời điểm đó có vắc xin cùng loại để tiêm không.

thodandavang

Xe tải
Ồ, cái này bác hiểu sai rồi.
Lịch sử loài người tạo ra vaccine là để chống tử vong chứ không phải chống lây nhiễm....tất cả các loại vaccine đều không có tác dụng chống lây nhiễm bác ạ & thứ gọi là vaccine covid cũng không ngoại lệ.

Cháu nhà bác bị không sao không có nghĩa là không thể không tử vong & không có hậu covid. Như bác thôi, bình thường các bác đang khỏe mạnh nhưng có thể đột tử bất kỳ lúc nào-đấy là do hậu covid đấy.

Ngay như hội chứng sương mù não cũng thế, cháu nó không sao khi mắc covid không có nghĩa là không có sương mù não, tôi khá chắc rằng giờ nếu bác đưa cháu nó đi chụp cắt lớp đầu thì phim sẽ chỉ lên mờ mờ chứ không rõ như ảnh Full HD để post Facebook được-đấy chính là sương mù đã che não rồi.

Bác cần tiêm, cháu nó cần tiêm và tiêm nhiều hơn & nhiều hơn nữa. Tất nhiên bác có thể không tiêm nữa và tôi hoàn toàn tôn trọng cho dù các leader, các hiệu trưởng.....thầy cô....hội phụ huynh....cán bộ khu vực chỗ bác....vẫn ngày đêm lo lắng cho sức khỏe và sức khỏe sinh sản của mọi người và các cháu nhỏ.
Giờ em mới biết vacc sinh ra không để chống lấy nhiễm đấy

Luu Lehong

Xe container
Mình tiêm 3 mũi Astra, con gái 1 mũi Astra do cháu mới tiêm 1 mũi (vì hồi 2021 chưa 18 tuổi đi tiêm họ ko cho tiêm, đến nay mới tiêm được 1 mũi). Lạ là tiếp xúc ở đám giỗ của gia đình tổng 20 người thì 18 người sau đó 2-3 ngày đều bị +. Đặc biệt là còn cho 1 cặp VC đứa cháu đi cùng ô tô mấy tiếng mà VC nó bị +, mình sợ quá mua que test nhanh cả 2 bố con thì âm tính, cẩn thận đi Ktra PCR ở Viện cũng âm tính!
Giờ HN ngày mấy chục ngàn ca, mình đi làm thấy xung quanh lần lượt Fo nghỉ cả, mình vẫn đi làm đều!
Có lẽ cả 2 bố con mình may mắn hy hữu chưa bị lây nhiễm chăng!

okaybn

[Tịch thu bằng lái]
Mình tiêm 3 mũi Astra, con gái 1 mũi Astra do cháu mới tiêm 1 mũi (vì hồi 2021 chưa 18 tuổi đi tiêm họ ko cho tiêm, đến nay mới tiêm được 1 mũi). Lạ là tiếp xúc ở đám giỗ của gia đình tổng 20 người thì 18 người sau đó 2-3 ngày đều bị +. Đặc biệt là còn cho 1 cặp VC đứa cháu đi cùng ô tô mấy tiếng mà VC nó bị +, mình sợ quá mua que test nhanh cả 2 bố con thì âm tính, cẩn thận đi Ktra PCR ở Viện cũng âm tính!
Giờ HN ngày mấy chục ngàn ca, mình đi làm thấy xung quanh lần lượt Fo nghỉ cả, mình vẫn đi làm đều!
Có lẽ cả 2 bố con mình may mắn hy hữu chưa bị lây nhiễm chăng!
Đó là sự may mắn. Nhưng vẫn nên phòng chống dịch cẩn thận.

mamtom7981

Xe buýt
Đánh đổi thôi. Sợ vaccine tác dụng phụ thì dính covid cũng dính đủ thứ hội chứng như não, cơ xương, hô hấp, thậm chí là yếu sinh lý.
Đúng đấy cụ, tuy nhiên cái chính là so sánh để chọn cái ít tệ hơn mà lựa chọn trong trường hợp với con covid này.
Thêm nữa là hậu covid thì tiêm vẫn dính cụ ạ, vì với loại cúm mùa này nguồn gen để sx vaccine là nguồn gen của chủng cũ nên chủng mới vẫn nhiễm như thường, cụ nhiễm rồi thì sau này có biến chủng mới vẫn nguy cơ nhiễm lại