[VHGT] PGS.TS Nguyễn Văn Thụ: Có 1m vải đừng may váy cô dâu!

Bonbanh68

Xe tải
Đọc xong bài pv cụ Thụ, nhà cháu tỉnh cả người...

ntung

Xe hơi
Không biết cái viện do ông giáo sư Thụ từng làm viện trưởng có trực thuộc bộ GTVT không nhỉ?

Bigbigboy

[Tịch thu bằng lái]
viện cụ thụ là thuộc trường đh gtvt

ken_ftu

Xe đạp
Ngưỡng mộ những phát biểu của cụ! Sau bao ngày gây dựng hình tượng đẹp đẽ trong mắt nhân dân, có phải đây là lúc bác # đánh mất tất cả?

4weelbike

Xe tăng
Những cái cụ này nói toàn chuẩn nhưng ếch thực hiện được. Vì toàn động chạm quyền lợi của các cá nhân.
Còn cái # làm nhiều cái không chuẩn nhưng lại dễ thực hiện. Vì chỉ động chạm vào quyền lợi của đám dân đen.

cubi09

Xe tải
Website
www.vienthongdaian.com
hay, PGS phát biểu rất hay, đúng là 1 người có kiến thức sâu và tâm huyêt, không chỉ với nghề mà còn với nhân dân. Đứng trên quan điểm của 1 người đi xe, em thấy ông Bộ trưởng này đưa ra giải pháp thu phí là quá vô lý, nếu thu phí phải thu cả xe công cho nó công bằng chứ, sao lại cứ nhằm người dân mà thu, không có dân thì các bác lãnh đạo lấy đâu ra tiền, sao không biết thương dân, để cho dân còn con đường mà làm ăn, sinh sống chứ, dân ta vốn đâu có giàu có gì, giá thuế xe đã cao gấp 3 lần thế giới, tiền thuế đấy thu xong để làm gì, nếu để làm đường phục vụ cho đời sống nhân dân thì đâu còn những cảnh ùn tắc nữa, đường HG cũng không đến nỗi 1 bên trải nhựa 1 bên bỏ, thật quá là hoang phí, không thể chấp nhận được, nếu ông Bộ trưởng đó có tâm thì sao không tìm những giải pháp khác ngoài phí, suốt ngày cứ phí, phí và phí, ông thu phí để làm gì khi mà người dân thì kêu suốt ngày, đường thì vẫn cứ tắc như thường, thật quá là vô lý, mong nếu ông có tâm thì đừng có thu phí vô tội vạ nữa, ông Bộ trưởng ạ !
Nếu đúng là ... thì chỉ nghĩ cách cắt, giảm, thu thêm thôi. Nghĩ đựoc gì đâu.

blackpaint

Xe container
Rất tiếc là cụ Thụ đã về hưu, chứ còn nếu đương chức em nghĩ chưa chắc cụ đã giám lộ diện. Lộ ra là biết ngay ấy mà, về hưu non là chắc, có khi lại còn bị cho thêm vài quả tai tiếng nữa chứ. Các cụ đừng hỏi #`# là nó có biết không chứ em dự là nó biết nhièu hơn các cụ đấy, giải pháp nào nó cũng biết, nhưng thực hiện được thì em đảm bảo động chạm đến các quan khác ngay, làm sao mà không ảnh hưởng đến lợi ích của mình được. Chỉ thực hiện việc mà chỉ động chạm đến dân đen thôi, vì dân đen có làm gì được các quan đâu. Điều 1 là quan không sai, điều 2: nếu quan sai thì xem lại điều 1. Quan đã sai bảo việc gì thì cấm được cãi... chú # tự nghĩ ra giải pháp nào đó mà không động chạm đến quyền lợi của các quan khác nhé, toàn chiến hữu của anh mà. Còn mấy đứa thảo dân, nhất là mấy đứa đi ô tô ấy, giầu lắm... khoét vào chỗ đó cũng được đấy...khoét đi chú

Em cóp lại 1 bài lại nói về sao nó nhiều loại phí đến thế: hãi quá các cụ ạ.

1/ Các loại thuế và phí mà phương tiện cá nhân, ô tô cá nhân đang có nghĩa vụ thực hiện
Thuế: Nhập khẩu: 83% đối với xe nhập
Thuế tiêu thu đặc biệt: 50%(Giá xe + Thuế nhập khẩu)
Thuế GTGT: 10% (giá xe + thuế nhập khẩu + Thuế TTĐB)
Phí:
Phí trước bạ: 20% (giá xe + thuế nhập khẩu + Thuế TTĐB+thuế GTGT)
Phí biển: 20 triệu đồng
Phí cầu đường
Phí duy tu cầu đường: 1000 đồng/1 lít (qua giá xăng dầu)

Thế này nhưng vẫn chưa công bằng đấy các cụ ạ. Mẹ #`# chứ.

Chỉnh sửa cuối:

blackbat

Xe đạp
Toàn các bố về hiêu mới dám lên tiếng,sao lúc đương nhiệm bố nào bố nấy đều câm như thóc thế?????!!!!!

blackbat

Xe đạp
Rất tiếc là cụ Thụ đã về hưu, chứ còn nếu đương chức em nghĩ chưa chắc cụ đã giám lộ diện. Lộ ra là biết ngay ấy mà, về hưu non là chắc, có khi lại còn bị cho thêm vài quả tai tiếng nữa chứ. Các cụ đừng hỏi #`# là nó có biết không chứ em dự là nó biết nhièu hơn các cụ đấy, giải pháp nào nó cũng biết, nhưng thực hiện được thì em đảm bảo động chạm đến các quan khác ngay, làm sao mà không ảnh hưởng đến lợi ích của mình được. Chỉ thực hiện việc mà chỉ động chạm đến dân đen thôi, vì dân đen có làm gì được các quan đâu. Điều 1 là quan không sai, điều 2: nếu quan sai thì xem lại điều 1. Quan đã sai bảo việc gì thì cấm được cãi... chú # tự nghĩ ra giải pháp nào đó mà không động chạm đến quyền lợi của các quan khác nhé, toàn chiến hữu của anh mà. Còn mấy đứa thảo dân, nhất là mấy đứa đi ô tô ấy, giầu lắm... khoét vào chỗ đó cũng được đấy...khoét đi chú

Em cóp lại 1 bài lại nói về sao nó nhiều loại phí đến thế: hãi quá các cụ ạ.

1/ Các loại thuế và phí mà phương tiện cá nhân, ô tô cá nhân đang có nghĩa vụ thực hiện
Thuế: Nhập khẩu: 83% đối với xe nhập
Thuế tiêu thu đặc biệt: 50%(Giá xe + Thuế nhập khẩu)
Thuế GTGT: 10% (giá xe + thuế nhập khẩu + Thuế TTĐB)
Phí:
Phí trước bạ: 20% (giá xe + thuế nhập khẩu + Thuế TTĐB+thuế GTGT)
Phí biển: 20 triệu đồng
Phí cầu đường
Phí duy tu cầu đường: 1000 đồng/1 lít (qua giá xăng dầu)

Thế này nhưng vẫn chưa công bằng đấy các cụ ạ. Mẹ #`# chứ.
Bác còn thiếu quả phí môi trường và quả bôi trơn hải quan rồi số đẹp...v.v... nữa!!!Haizzz

muadem

Xe cút kít
Cho bác Thụ này đối chất với #` # công khai thì khả năng bác sỹ TomDuy có khách hàng mới và tiềm năng là rất cao :D

chie85

Xe tải
Éo hiểu cái thuế khỉ gió này thực hiện thì bao nhiêu phần % đưa vào bảo dưỡng cầu đường, bao nhiêu % tư túi, bao nhiêu % phục vụ bộ máy cồng kềnh hơn và bao nhiêu % chảy vào nhà một số người nhỉ ?
Đề nghị anh # chém hộ phát xem nào

linhdongxuan

Xe buýt
Website
coxuyen.com
Ong Nguyễn Văn Thụ này mà có nick OF thì vodka đầy nhà. em quyết đi theo bác Thụ, bác Thụ muôn năm, đã nói ra bất cập hiện nay, đánh thuế quản lý, đừng có kiểu không quản lý được thì cấm.
Anh em OF có đồng loạt ra bờ hồ không ạ?

Big_D

Xe buýt
1 thùng Vodka cho cụ Thụ. Cụ dám chỉ ra điều mà chẳng ai dám nói: # muốn lấy điểm với Trung ương.
Em hơi chạnh lòng vì mọi người đều nghĩ là mấy thằng đi 4B là có nhiều xiền.
Đối với em, đó là cần câu cơm. Nếu phải đóng thêm các loại phí vô lý thì chắc em phải bán cần thôi.
Mua cần câu cơm mới ngắn hơn vậy (2B).

baogiomuaduocxe

Xe điện
đây chỉ là 1 kiểu bóc lột nhân dân thôi, còn việc nhằm mục đích giảm ùn tắc là 1 cái cớ hết sức thô thiển
mong lãnh đạo xxxx và nhà nước nên cân nhắc thiệt hơn khi xem xét dự thảo quái đản này

cubi09

Xe tải
Website
www.vienthongdaian.com
đây chỉ là 1 kiểu bóc lột nhân dân thôi, còn việc nhằm mục đích giảm ùn tắc là 1 cái cớ hết sức thô thiển
mong lãnh đạo xxxx và nhà nước nên cân nhắc thiệt hơn khi xem xét dự thảo quái đản này
Bên TQ có 108 vị hảo hán ... Cướp của nhà giàu chia cho dân nghèo.... hic hic còn ở ta thì cũng có 108 vị ..... và cũng thu của nhà giàu ( vì đi 4 bánh nên cho là giàu + đi 2 bánh cũng bị cho là có xèng .. ) tiền thu được cho vào đau các cụ nhỉ ??? dân nghèo được mấy % trong số đó nhỉ ?