[Thảo luận] Phá bỏ đường lên Vành Đai 3

tui102

Xe tăng
Hôm trước có cụ nói là phá bỏ đường lên vành đai 3 đoạn Linh Đàm-Khách sạn Mường Thanh Thản. Em cũng như mấy cụ chém gió ầm ầm rằng không bao giờ có chuyện đó. Thế nhưng mà bây giờ nó đang phá thật các cụ ạ.
Đoàn cầu cạn hơn 6400 tỷ cho chiều dài khoảng 6km, vị chi ra 1 mét dài các cụ ấy hóa vàng hết 1 tỷ, giờ đập đoạn ấy chắc cũng tiêu tan khoảng 100 tỷ.
Thế em hỏi các cụ là đập thật đấy ạ, nếu đập thật thì cũng cs một vài thằng chịu cắt cổ chứ tiền dân đóng thuế trả nợ cho Nhật mà ưng làm thì làm, ưng phá thì phá thế là thế nào nhỉ.
Đoạn qua cầu dẫn ấy bị gom lại bé như mắt muỗi, em nghĩ đập là cũng đúng, nhưng nếu đã thế thì ngày xưa thấy hẹp quá thì đừng có xây cầu dẫn đoạn đấy. Em nghĩ là phải hóng xem đoạn này có lão nào bị cắt chơặc vô ý gây ảnh hưởng đặc biệt nghiêm trọng cũng nên..

namviet2008

Xe buýt
Ngu dốt = Phá hoại .... thật Lãng Phí :P

unknown.king

Xe tăng
cái đường dẫn đấy là chân bằng thép, có thể tháo lắp đc mà cụ. chỉ làm đường dẫn tạm khi chưa xong đường dẫn phía dưới thôi. đường phía dưới h đã xong thì phá là phải. chỗ đó đường còn bé tẹo, lồi lõm, phải mở ra cho dân đi chứ. chỉ khổ cụ xăng dầu gần đấy, tưởng kiếm ăn ngon, ai ngờ.....

buicongchuc

Xì hơi lốp
Có chuyện đập phá rồi à cụ? Lâu em không qua đó, cụ nào qua đó cho xin cái ảnh nhé!

Hoàng Nam Hưng

Xe tăng
Xin lỗi cụ là Chỉ có mặt đường là bằng bê Tông,phá đi chả đáng mấy với 1 công trình lớn,phần chân thép còn lại sẽ được nhà thầu đưa lên sử dụng tiếp giai đoạn Mai Dịch - Nam Thăng Long,thời gian công trình nó dài nên sẽ cần làm những đoạn đường dẫn lên xuống,với lại hủy đó là điều chắc chắn rồi,đường ở đó bé,hủy đi để mở rộng đường,thứ 2 là tránh xe đi phía bắc xuống nội thành.nhìn chung là phá bê tông thôi mà,chứ thép mang đi làm chỗ khác tiếp

mrhoi

Xe buýt
Có chuyện đập phá rồi à cụ? Lâu em không qua đó, cụ nào qua đó cho xin cái ảnh nhé!
Đập mấy hôm nay rồi ạ, nhà em gần đấy ngay nào cũng đi qua nhưng em lười chụp.
Mà em thấy chân và gầm cầu bằng thép thao rời được ạ.

Godfather77

Xe điện
Bây giờ mà từ cầu Thanh Trì về muốn xuống Linh Đàm thì đi thế nào nhỉ?

anhtho

Xe ngựa
Em vừa qua đấy về, máy xúc làm việc ầm âm ngay trên đầu chỗ con đường hẹp kinh lém, chỉ sợ đất đá rơi vào xe. Phá cũng đúng, để nhiều đường lên/xuống chỉ tổ 2b leo lên nhiều.

mr.tuconverse

Xe tải
Thực ra em thấy đập đi là hợp lý cụ ạ,phần đường còn lại quá bé,mà nếu để thì tình trạng xe máy leo lên leo xuống nhiều gây rối loạn giao thông,dân Việt Nam vốn đã liều.cầu chưa xong còn leo lên ầm ầm.đoạn này mọi người bất chấp nguy hiểm đi trái đường lên xuống liên tục.phương án giải quyết là để loại bỏ vấn nạn về sau.
Hôm trước có cụ nói là phá bỏ đường lên vành đai 3 đoạn Linh Đàm-Khách sạn Mường Thanh Thản. Em cũng như mấy cụ chém gió ầm ầm rằng không bao giờ có chuyện đó. Thế nhưng mà bây giờ nó đang phá thật các cụ ạ.
Đoàn cầu cạn hơn 6400 tỷ cho chiều dài khoảng 6km, vị chi ra 1 mét dài các cụ ấy hóa vàng hết 1 tỷ, giờ đập đoạn ấy chắc cũng tiêu tan khoảng 100 tỷ.
Thế em hỏi các cụ là đập thật đấy ạ, nếu đập thật thì cũng cs một vài thằng chịu cắt cổ chứ tiền dân đóng thuế trả nợ cho Nhật mà ưng làm thì làm, ưng phá thì phá thế là thế nào nhỉ.
Đoạn qua cầu dẫn ấy bị gom lại bé như mắt muỗi, em nghĩ đập là cũng đúng, nhưng nếu đã thế thì ngày xưa thấy hẹp quá thì đừng có xây cầu dẫn đoạn đấy. Em nghĩ là phải hóng xem đoạn này có lão nào bị cắt chơặc vô ý gây ảnh hưởng đặc biệt nghiêm trọng cũng nên..

Adesign

Xe tăng
Website
www.vectorad.vn
Phá đi là đúng rồi, giao thông VN chết cái là nhiều đường ngang ngõ tắt nên dân quen đi ngõ tắt mà ko chịu đi đường gom. E là e cứ ủng hộ sử dụng đường gom 1 cách triệt để.

Ngo nho

Xe tăng
Đây là đường tạm trong thời gian thi công nên xong là phá dỡ.

ducmanh

Xe điện
cái đường dẫn đấy là chân bằng thép, có thể tháo lắp đc mà cụ. chỉ làm đường dẫn tạm khi chưa xong đường dẫn phía dưới thôi. đường phía dưới h đã xong thì phá là phải. chỗ đó đường còn bé tẹo, lồi lõm, phải mở ra cho dân đi chứ. chỉ khổ cụ xăng dầu gần đấy, tưởng kiếm ăn ngon, ai ngờ.....
Cụ nói rất chuẩn, em vot cho cụ.
nói đúng hơn là bên thi công đã dựng đường đó để làm đường tạm, nên làm hoàn toàn bằng thép, để khi tháo dỡ rồi vẫn dùng được, vậy chả có gì là lãng phí cả.

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Từ LĐ mà muốn đi lên tầng 2 hoặc đang trên tầng 2 xuống LĐ bây h phải đi ra pháp vân hoặc nguyễn trãi, kể cũng bất tiện thật. Giá như xoay ngược lại đường dẫn này ở vị trí khác thì tiện cho cư dân LĐ và lân cận.

Hoàng Nam Hưng

Xe tăng
Từ LĐ mà muốn đi lên tầng 2 hoặc đang trên tầng 2 xuống LĐ bây h phải đi ra pháp vân hoặc nguyễn trãi, kể cũng bất tiện thật. Giá như xoay ngược lại đường dẫn này ở vị trí khác thì tiện cho cư dân LĐ và lân cận.
còn 1 cách đấy bác ,nhảy dù xuống cho nhanh =))=))=))

binhxii

Xe hơi
Phá cái cầu đi ấy em thấy không sao, chỉ thấy bực nhất là muốn rẽ xuống Giải Phóng thì phải đi mấy vòng mới xuống được. Đường GP là đường chính mà k có đường xuống thế mới đau chứ.

Hoàng Nam Hưng

Xe tăng
Phá cái cầu đi ấy em thấy không sao, chỉ thấy bực nhất là muốn rẽ xuống Giải Phóng thì phải đi mấy vòng mới xuống được. Đường GP là đường chính mà k có đường xuống thế mới đau chứ.
càng đường chính lại không nên làm đường xuống,như thế sẽ rất nguy hiểm và gây ra tắc đường cục bộ

yenthanh2410

Xe tải
Rào bít lại cẩn thận mà mấy cái biển hạn chế 40km/h và 20km/h vưỡn nằm im làm cho nhiều bác vẫn phải phanh dúi dụi!