[Funland] Phải chăng người Việt không biết gì về ô tô

Rockport Avior

Xe tăng

Xe em 14 tuổi mà còn chả muốn đổi vì xe mới cũng chỉ vui đc 1 tháng chứ có khác gì mấy đâu mà bù thêm 1 tỏi
14 tuổi mà cụ đi gia đình thì cũng chả lo lắm.
Em có con Fotuner cho anh em đi khảo sát Tây Bắc, chục tuổi chẵn và 46 vạn km rồi, trèo đèo nội suối không sót vùng nào vẫn êm ái lắm, tất nhiên đã thay một hai lần ti giảm sóc gì đó em chả nhớ.. Đến nỗi anh em tín nhiệm lại đề nghị mua thêm một cái đời mới nữa, vì cái đời sau có cân bằng ĐT

Rockport Avior

Xe tăng
Em cũng xe cỏ, sướng là đóng cửa đi chơi thoải mái. Chỉ xin Cô thương xe đừng nằm đường ạ. Còn chả bon chen xịn với sò thùng tôn di động.
Em tậu hai cái Fortuner cho anh em đi CT Tây Bắc cũng vì lý do này! Trước có con Everest đời cũ nhưng không ổn bằng..

poiuy

Xe cút kít
Đợt trước em nói chuyện với ông thợ xe đang cắm máy check xe của em, ông ấy nói: xe Nhật thì máy nó tự nhận được model xe để check còn xe Hàn thì phải chọn đúng model nó mới check được vì xe Hàn cùng 1 hãng nhưng mỗi model lại mua phần mềm điều khiển của 1 nhà cung cấp khác nhau. Xem ra mức độ làm chủ công nghệ của Hàn là chưa thể bằng được Nhật.

Rockport Avior

Xe tăng
Đúng vậy Cụ, cháu đang định mua xe. Vào Box TOY thì thấy xe Hàn bị chê kính quá. Nhưng nhìn doanh số, thì cũng thấy nó là một thế lực cũng ra gì.
Giờ đâm lân tân quá
Vậy cụ nhìn rộng ra doanh số trên toàn cầu xem sao!???
Tất nhiên em không nói xe Hàn quá dở! Mà ngược lại nó khá phù hợp với thị trường mới như VN

sonvg

Xe điện
Đợt trước em nói chuyện với ông thợ xe đang cắm máy check xe của em, ông ấy nói: xe Nhật thì máy nó tự nhận được model xe để check còn xe Hàn thì phải chọn đúng model nó mới check được vì xe Hàn cùng 1 hãng nhưng mỗi model lại mua phần mềm điều khiển của 1 nhà cung cấp khác nhau. Xem ra mức độ làm chủ công nghệ của Hàn là chưa thể bằng được Nhật.
Cái cruise control ko biết Nhật làm chủ dc chưa nhể

uaytau

Xe buýt
Em cũng xe cỏ, sướng là đóng cửa đi chơi thoải mái. Chỉ xin Cô thương xe đừng nằm đường ạ. Còn chả bon chen xịn với sò thùng tôn di động.
Cỏ mà kiếm được mấy con xe Nhật đời ơ kìa còn đều xe, nhất lại là xe nhập nữa thì xe mới bây giờ trừ cái số tự động với option linh tinh ra chưa ăn được đâu.

Rockport Avior

Xe tăng
Vote cho cụ, công nhận nhiều thằng ảo tưởng.
Chưa chắc nó đã ảo tưởng cụ à!... Có thể do là sâu hãng nào vào tung hỏa mù, bơm thổi!..
Nói chung đọc mấy cái còm đó em bỏ qua cho nhanh, số liệu google đầy, ai chả biết đọc!

Rockport Avior

Xe tăng
Nói chính xác ra thì phải nói như thế này:
- Về CN ô tô : Hàn Quốc gần như đã bắt kịp Nhật, phần lớn các dòng xe phổ thông của Hàn vượt Nhật ( các dòng xe phổ thông) về tính thời trang, nhiều trang bị công nghệ mới...
- Về CN điện tử và điện thoại thông minh: Hàn đã vượt Nhật, điện thoại thông minh Samsung hoàn toàn vượt trội tất cả các loại điện thoại thông minh của Nhật. Ngoài ra Samsung còn có nhiều bản quyền công nghệ mới và là Suppier cho Apple. TV LG, Samsung đã vượt TV Sony về các tính năng thông minh ( độ nét màn hình và độ bền thì vẫn kém Sony 1 chút xíu, không đáng kể ).
Các hãng điện tử như TOSHIBA, SHARP...của Nhật đã hụt hơi hoàn toàn, thậm chí còn thua cả các hãng điện tử của TQ, chứ chưa thể so với Samsung, LG...
Mời cụ trẻ:
Doanh số về xe hơi 2020 toàn cầu đây, xe mấy anh Hàn đứng ở đâu?
Đừng so sánh Vios với Morning ở VN nhé cho hại não.
Xe hoi.jpg

Thùy link đây:

Rockport Avior

Xe tăng
Cãi nhau làm gì
Nhìn Toy đang xoắn quẩy giảm giá rẻ hơn xe Hàn cùng phân khúc là biết rồi
Coi thường khách hàng mãi rồi đến lúc bị quay lưng thì có mà van lạy người ta vẫn cạch mặt.
Cụ cho ví dụ xe nào cùng phân khúc của Toy rẻ hơn Hàn một cái, cháu tậu thêm cái nữa cho có đủ bộ xe Nhật. Đầu năm dịch giã ít đi, bán bớt con Camry già 2014, còn mỗi một con Đức, một con Mỹ...

Rockport Avior

Xe tăng
đi xe hàn cũng được chứ sao cụ nhỉ? E thấy tầm phân khúc cùng nhau thì xe hàn óp pi xần nhiều và đa dạng. Mà đi tầm 3-5 thì đổi thôi, che mưa che nắng a. Còn nói về lừa thì k có họ sao mình có xe đi
Đi xe Hàn cũng chả sao cụ à! Phù hợp với đa số tài chính eo hẹp.
Nhưng đánh giá về chất lượng thì nên công tâm

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Đi xe Hàn cũng chả sao cụ à! Phù hợp với đa số tài chính eo hẹp.
Nhưng đánh giá về chất lượng thì nên công tâm
Tiền nào của nấy cụ nhỉ? Và người mua xe không phải là "dốt" khi bỏ một số tiền nhiều hơn để mua.

Rockport Avior

Xe tăng
Cái cruise control ko biết Nhật làm chủ dc chưa nhể
Không biết cụ hỏi thật hay đùa???
Cái CN này rất đơn giản, xe Nhật nó có từ lâu lắm rồi. Vấn đề nó lắp cho thị trường và phân khúc nào thôi.

Rockport Avior

Xe tăng
Tiền nào của nấy cụ nhỉ? Và người mua xe không phải là "dốt" khi bỏ một số tiền nhiều hơn để mua.
Vâng cụ à!
Hai cậu nhân viên cháu cùng mua xe cách nhau tầm nửa năm, cháu còn khen thằng mua Cerato vì nó rẻ hơn được hơn 200 triệu, cố nữa nó hết sức, lại vay mượn cháu thời khổ!...
Nhưng cháu cũng chả chê thằng cu kia mua cái Altis ra biển dững hơn 8 trăm triệu. Tiền của nó chứ phải của mình đâu!???

uaytau

Xe buýt
Cụ cho ví dụ xe nào cùng phân khúc của Toy rẻ hơn Hàn một cái, cháu tậu thêm cái nữa cho có đủ bộ xe Nhật. Đầu năm dịch giã ít đi, bán bớt con Camry già 2014, còn mỗi một con Đức, một con Mỹ...
Có thể là Kia Morning AT bản cao cấp so với Wigo AT, cả 2 cùng phân khúc A chăng?

hd-vt

Xe container
Cỏ mà kiếm được mấy con xe Nhật đời ơ kìa còn đều xe, nhất lại là xe nhập nữa thì xe mới bây giờ trừ cái số tự động với option linh tinh ra chưa ăn được đâu.
Không nhiều người nghĩ như cụ đâu. Sỹ hão nhiều lắm ạ, có khi vừa mới thoát kiếp ăn mày hehe.

Shoptot102

[Tịch thu bằng lái]
Cụ này suy nghĩ y chang em.

muadulich

Xe tăng
Website
www.muadulich.com
Em có ít thóc.
Đi lại cũng ko nhiều, theo các Cụ có nên lấy em bán tải Ford XLS bản AT không ạ?

UrGrandpa

Xe hơi
Em chưa thấy xe mới nào 3 năm hỏng cả. Dân có tiền mua xe bây giờ chả ai gà đâu mà lùa, trừ mua xe cũ không tính
Đó là cụ không biết đó thôi, hầu hết dân mua xe mới hiện nay đều là gà cả. :D Xe giờ trả góp dễ nên chạy đầy đường, cách đây tầm 13-15 năm hồi em mua con xe mới đầu tiên thì dân chỗ em hầu hết là đi xe máy, giờ thì xe hơi chạy kẹt đường.

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Ko phải ko có điều kiện đổi. Do nhu cầu đáp ứng đủ chẳng cần thiết phải đổi nên họ ko đổi thôi. Kiểu vậy e biết đầy. Mà cũng có xèng chứ ko phải kiểu chạy ăn từng bữa như cụ nói ;))
Nghe cụ ý chốt hạ mà em hốt cả bền:))