[Funland] Phàm muốn làm cái gì cũng không nền bàn vợ phỏng các cụ?

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Chả là em buôn bán phụ tùng ô tô, vợ cả em là cán bộ giảng dạy ĐH, nhân lái xe trên đường về nhà, em có nói về cv làm ăn, vốn và nhu cầu vốn thêm. Qua câu chuyện thì vợ em bảo làm cái buôn bán này nó tầm thường, ít chất xám, nông văn dền..., a phải làm cái gì đổi mới sáng tạo mới có cơ hội, chứ vốn làm cái vc giản đơn này.
Em mới hỏi em ví dụ xem, thì cứ em ko biết vì ko phải lĩnh vực của em, nhưng a phải làm cái gì đó đổi mới, vốn ít lời nhiều. Loanh quanh một hồi thành tranh luận. Em chốt câu vợ em là cái lời em nói, chỉ đem lên lớp giảng thì được, em nói như sách. Bàn vc chỉ tổ rước bực vào người.
Câu chuyện kết thúc mà ko ai về nhà nấy đc nó mới đau.
Phàm là những chuyện kinh doanh thì không nên tâm sự với ai trong nhà.
Chưa xong câu chuyện đã thấy thất bại rồi.
Chuyện đúc rút từ cá nhân em mà ra, giờ em có làm gì thì cả nhà không ai hay.

Vipthanhmlm

Xe hơi
Mình lại nhớ câu của bác nào thi ai là triệu phú ấy, đại ý là khi có những việc quan trọng thì ko nên nghe lời phụ nữ.

Wave cùi bắp

Xe điện
Hic, tội chủ thớt.
Ở với đ/c bí thơ có tư tưởng giáo điều dư này chắc lùng bùng lỗ nhĩ.
Ở với giáo viên khó tính trả bài ko thuộc chắc hình phạt ghê gớm lắm

Tipvatit

Xe hơi
Cụ chủ cứ yên tâm mà làm việc của mình. Giảng viên thường mạnh về lý luận + lý thuyết thôi. Điển hình là thầy Hải Kinh tế Quốc dân khi được sinh viên hỏi về quy luật lên xuống của giá vàng, thầy nói luôn: Tôi mà tính được thì đã đưa Ngọc Trinh đi Ma Cao ăn sáng rồi!!!

tromtrau

[Tịch thu bằng lái]
Dạ em cũng nói mụ ấy y lời cụ nói, em bảo a vẫn kinh doanh thuần túy nhưng đổi mới sáng tạo, đằng này ý mụ ý là buôn bán kinh doanh nó là nông văn dền ạ. Làm cái j đó nhưng mụ ấy chưa nghĩ ra cụ ạ??? thế mới hài
Đang lái xe mà nói chuyện với vợ là dở rồi.
Em cứ chở vợ trên xe là im thít. Kệ nó nói gì thì nói.