[Funland] Phận đàn ông ở rể

comiki

Xe lăn
Mợ Ki nóng thế, chỉ là cụ thớt chia sẻ chuyện ở rể của bác hàng xóm.
Ko phải em bảo vệ bác thớt mà vì nhỡ đâu sau này em ở rể :(
Cái này chả liên quan chuyện ở rể, chú đừng nhầm nhé. Ở riêng, ở với ông bà nội hay ngoại mà cứ "chồng quá lười, đi làm về chỉ dán mắt vào cái điện thoại chơi điện tử, không chịu làm việc gì, từ dọn dẹp nấu cơm, cho đến đỏ rác , ăn xong thì ườn ra không dạy con học hành... " thì vợ nó mới chỉ mắng cho là may rồi. Nhớ đấy, đi làm về thì cũng xắn quần xắn áo vào mà giúp cho vợ, tối xong sớm nghỉ sớm vợ chồng lại gác chân lên nhau lượn OF chém gió :D

Miền Trung 38.43

Xe điện
Cái này chả liên quan chuyện ở rể, chú đừng nhầm nhé. Ở riêng, ở với ông bà nội hay ngoại mà cứ "chồng quá lười, đi làm về chỉ dán mắt vào cái điện thoại chơi điện tử, không chịu làm việc gì, từ dọn dẹp nấu cơm, cho đến đỏ rác , ăn xong thì ườn ra không dạy con học hành... " thì vợ nó mới chỉ mắng cho là may rồi. Nhớ đấy, đi làm về thì cũng xắn quần xắn áo vào mà giúp cho vợ, tối xong sớm nghỉ sớm vợ chồng lại gác chân lên nhau lượn OF chém gió :D
Nếu như nội dung trích dẫn thì em đoán là nhân vật chính ko hẳn là phận ở rể, yêu cầu chủ thớt điều tra lại :D
Bác nhắc làm gì, ko ở rể em cũng phải bao tất mới được phép chém gió ở OF đây ;))

QMintech

Xe tăng
Xưa em tán vk em thì bà nhạc/vợ đến chơi thì cứ gọi la nước cam/chanh/xoài ...đủ cả. Giờ thì quên đê nhá :),bật công tắc nó còn bảo éo xong.

Waterblack

Xe tải
Em ở rể hơn chục năm đây. Quát vợ như chém chả mà bố mẹ vợ toàn bảo quát thế là đúng.

Alexandre Ciskob

Xe điện
Vợ mắng chồng cả tiếng ngoài ban công, mắng xong đi vào thấy chồng nó quần áo gọn gàng rồi, đang mở tủ xếp vali, thu dọn quần áo thì làm thế nào? :D

huyhugo

Xe đạp
Em ở rể đây này, nhưng cũng chẳng thấy có gì phiền hà. Việc gì mình phải làm thì phải làm, việc gì nhường được thì nhường, việc gì phụ được thì phụ. Cái gì đúng thì nói, sai thì góp ý, không được thì thôi ...., đợi đến tối em trả thù.

Nói chứ, được ăn, được ở, được nói, ... sướng vãi. Nhất là vài năm nữa có cái nhà 20 tỉ, khỏe. Thằng nào kêu em chui gầm chạn thì kệ nó vì mình có chui đâu.

QMintech

Xe tăng
Em ở rể đây này, nhưng cũng chẳng thấy có gì phiền hà. Việc gì mình phải làm thì phải làm, việc gì nhường được thì nhường, việc gì phụ được thì phụ. Cái gì đúng thì nói, sai thì góp ý, không được thì thôi ...., đợi đến tối em trả thù.

Nói chứ, được ăn, được ở, được nói, ... sướng vãi. Nhất là vài năm nữa có cái nhà 20 tỉ, khỏe. Thằng nào kêu em chui gầm chạn thì kệ nó vì mình có chui đâu.
Bố bạn nghèo ko phải lỗi của bạn mà Bố vợ nghèo thì đích thực tại bạn rồi. Cụ nhỉ :)

omerta77

Xe điện
E đang ở nhà e mà e lười thế thì vợ e mắng cũng chả dám bật =))

duytrong

Xe lăn
Không phải là em nói xấu ai, chuyện này có thật 100% ,
Tối qua , em ra ban công phía sau nhà sửa cái điều hòa, tình cờ nghe thấy chuyện nhà hàng xóm , thôi thì mang tiếng nghe lỏm vì nó cứ đập vào tai vào mắt mình
cô vợ sinh năm 1985 mồm liên tục la rầy ông chồng vừa nói còn vừa đập đập xong nồi kêu gào gì đó suốt cả tiếng đồng hồ, là vì chồng quá lười, đi làm về chỉ dán mắt vào cái điện thoại chơi điện tử, không chịu làm việc gì , từ dọn dẹp nấu cơm, cho đến đỏ rác , ăn xong thì ườn ra không dạy con học hành... ôi thôi các thể loại mắng, thế mà chồng im re , không thấy nói một câu gì hết,không một lời cãi cọ, tranh luận thanh minh... cậu này dân Hà Nam từ ngày lấy vợ thì ở luôn nhà vợ đến nay cũng được hơn 10 năm.
Em ở cạnh nhà nhưng đúng là cả năm chả gặp , không bao giờ thấy uống bia, hay ra quán nươc...
Liệu có phải thân phận ở rể nên bị mất quyên tự do đi lại nói năng không các cụ ??? trên of này cụ nào đang ở rể xin chia sẻ ạ !!!
Em phải nói trước là em không ở gầm chạn nhé, còn đã lười làm , xong lại chịch xoạc kém nữa thì chỉ có chết nhục ở dưới gầm chạn thôi. Còn nếu khoản chịch xoạc mà giỏi thì mọi thói xấu khác vợ nó cũng không dể ý đâu...

duytrong

Xe lăn
Mịe, vợ nó ko tống cổ khỏi nhà còn may, mắng ăn thua gì cái loại đàn ông như thế, khác éo gì con gà trống, chỉ biết ăn và đạp mái. Chắc còn đủ chức năng đạp mái nên vợ nó chưa tống tiễn.
Nếu đạp giỏi thì nó cũng chả mắng thế đâu.

lekimcuong

Xe tăng
Gặp phải ông chồng lắm mồm thì bà vợ lại lầm lỳ cậy răng không nói.
Có duyên với nhau nó vậy.

AF6677

Xe buýt
Đúng là mồm hàng xóm, qua 1 cái mồm là định hướng câu chuyện sang kiểu khác, với thằng đàn ông lười như thế thì ở đâu chả bị ghét, liên quan gì ở rể.

Buileduytoan

Xe tải
Em có cậu bạn ngày xưa học chung một lớp ở rể ngoài Bắc cạn. Em nghe bảo tất cả đều có vẻ như 1 giấc mơ, bên nhà vợ có cơ ngoài huyện nên giờ cũng lên ông này ông nọ rồi, điều kiện kinh tế thì ngon lành, vợ chồng thương yêu nhau. Nhưng có 1 nỗi khổ duy nhất nếu là em thì em cảm giác khổ tâm nhất là việc con trai trưởng không ở cạnh bố mẹ được. Cách tận 500km thì việc đi lại cũng gặp nhiều trắc trở. Cuộc đời có cái sướng và có cái khổ.

xromano

Xe tải
Cụ dạy chí phải. Cụ cho cháu xin 1 ly lấy lộc ạ. 😛

hachau

Xe tải
Đèo mẹ, lười thế thì chả ở rể thì bị chửi cũng chả có gì là lạ

hóng với

[Tịch thu bằng lái]
Chạn vương có thân phận và nghĩa vụ của Chạn vương, làm ko đúng nghĩa vụ ăn mắng là đúng rồi cụ đừng cảm thông :( ,tới mình lấy vợ về, ở nhà của mình mà có mỗi cái công tắc là giám bật, những cái khác em nằm im nghe ạ :(
Ủn mit cụ
chó chui gầm chạn.jpg

Mát tóa

Ni No Kuni 2

Xe điện
May ở rể đấy, ob già vợ ngại ko nói. Chứ ở với bố mẹ có khi các cụ thương con dâu còn nói thêm cho ấy chứ.
Éo gì mà lười thế, lười vừa vừa còn chịu đc

hưvô

Xe lăn
Nhiều bác bật công tắc nhỉ :P

vintq

[Tịch thu bằng lái]
Nhà em đứng tên cả 2 vợ chồng đàng hoàng, thế mà vợ mắng vẫn phải im re nữa là chui trong gầm chạn ;))