Phản hồi về chất lượng dịch vụ, bảo hành, bảo dưỡng... ở các Đại lý ủy nhiệm của HTC

E ở hải phòng có hãng, dịch vụ nào uy tín để khám vk 2 ko, bác nào biết chỉ giúp

Hoàng Vũ CAND

Xe đạp
Có bác nào bức xúc kiểu làm việc của đại lý Huyndai 3s giống em không ạ. Em đồng ý mình chạy i10 là xe bình dân nhưng em cũng là khách hàng, làm gì tới nỗi 2 lần bảo dưỡng, 1 lần vào sữa chữa nhân viên các bác cứ bỏ em ngồi bơ vơ cả nửa tiếng, không ai hỏi thăm em tiếng. Xe em hạ cửa kính lái xuống chạy nghe tiếng kít kít rõ mồn một dưới gầm, em sợ trục xe bị gì nguy hiểm mới đưa vô cho các bác kiểm tra thì các bác bảo đóng kính lại không nghe thì không sao; Cửa em bấm nút vài lần mới mở được thì các bác bảo lần sau bảo dưỡng coi sửa chữa luôn.
Vấn đề nữa là các bác bảo phí bảo dưỡng bên Huyndai bác là rẻ nhất. Em xin thưa là không! Em bảo dưỡng thay dầu bên Huyndai (không thay lọc dầu) là 713K, em cũng bảo dưỡng thay dầu con Chevrolet Spark (cũng tại hãng và 3,5 lít dầu và thay cả lọc dầu) là 434K, bảo dưỡng con Nissan Navra (tại hãng và thay lọc dầu) là 690K. Em không nói nhiều về giá tiền nhưng ở Chevrolet và Nissan em đánh con xe đến xuống xe là có nhân viên đến hỏi thăm, hướng dẫn em làm gì, mời em vào phòng đợi hỏi em dùng thức uống gì, em chỉ ngồi một chổ và có người đến hướng dẫn tận nơi. Còn thái độ các bác bên Huyndai trước và sau khi mua khác nhau nhiều quá

Duyanh8787

Đi bộ
Có bác nào bức xúc kiểu làm việc của đại lý Huyndai 3s giống em không ạ. Em đồng ý mình chạy i10 là xe bình dân nhưng em cũng là khách hàng, làm gì tới nỗi 2 lần bảo dưỡng, 1 lần vào sữa chữa nhân viên các bác cứ bỏ em ngồi bơ vơ cả nửa tiếng, không ai hỏi thăm em tiếng. Xe em hạ cửa kính lái xuống chạy nghe tiếng kít kít rõ mồn một dưới gầm, em sợ trục xe bị gì nguy hiểm mới đưa vô cho các bác kiểm tra thì các bác bảo đóng kính lại không nghe thì không sao; Cửa em bấm nút vài lần mới mở được thì các bác bảo lần sau bảo dưỡng coi sửa chữa luôn.
Vấn đề nữa là các bác bảo phí bảo dưỡng bên Huyndai bác là rẻ nhất. Em xin thưa là không! Em bảo dưỡng thay dầu bên Huyndai (không thay lọc dầu) là 713K, em cũng bảo dưỡng thay dầu con Chevrolet Spark (cũng tại hãng và 3,5 lít dầu và thay cả lọc dầu) là 434K, bảo dưỡng con Nissan Navra (tại hãng và thay lọc dầu) là 690K. Em không nói nhiều về giá tiền nhưng ở Chevrolet và Nissan em đánh con xe đến xuống xe là có nhân viên đến hỏi thăm, hướng dẫn em làm gì, mời em vào phòng đợi hỏi em dùng thức uống gì, em chỉ ngồi một chổ và có người đến hướng dẫn tận nơi. Còn thái độ các bác bên Huyndai trước và sau khi mua khác nhau nhiều quá
Không biết các bác thế nào chứ em thấy huynhdai cầu diễn dịch vụ tốt mà.

tu.TQK

Xe tải
e chuyên tư vấn ắc quy cho các cụ nhé

lamchanhiep

Đi bộ
Có bác nào cùng cảnh ngộ với tui không!!! Mình đặt cọc trước con i10 1.2 HB AT 2018 tại LB hẹn cuối tháng 3, rồi đầu tuần tháng 4, cuối tuần đầu tháng 4. Sáng nay gọi lại hẹn khả năng đến cuối tháng. Có khi nào họ gim hàng rồi bán cho khách nào trả giá cao hơn không? Hay xe có vấn đề gì hãng chưa xử lý đc nên chưa cho về các đại lý?

ndthang15

Xe đạp
Có bác nào cùng cảnh ngộ với tui không!!! Mình đặt cọc trước con i10 1.2 HB AT 2018 tại LB hẹn cuối tháng 3, rồi đầu tuần tháng 4, cuối tuần đầu tháng 4. Sáng nay gọi lại hẹn khả năng đến cuối tháng. Có khi nào họ gim hàng rồi bán cho khách nào trả giá cao hơn không? Hay xe có vấn đề gì hãng chưa xử lý đc nên chưa cho về các đại lý?
Em mua trước tết bên Cầu Diễn bản y như bác 5 ngày có luôn.

Duyanh8787

Đi bộ
Bác ép nó bảo ko co xe lấy lại cọc sang huynhdai cầu diễn lấy được luôn.cần hỗ trợ alo em.0984690860 duy.

HongQuanAuto

Đi bộ
mầu gì vậy bác alo e để tư vấn thêm

Hiếu đình

Đi bộ
E vừa đặt hôm 19/2. Giờ e đang ở nghệ an mai qua hn lấy xe đây. Mặc dầu xe e màu xanh hơi ít ạ. Mai e lấy ở phạm văn đồng ạ

thuytd

Xe đạp
Em chơi bài có xe thì mua ko cọc cạch đặt chờ xe. Đọc và xem kia hà đông mình cũng thấy khó chịu ức chế với tác phong làm việc nhảy sang huyndai nên chơi bài chắc ăn.

windlover

Đi bộ
hôm trước em bảo dưỡng 1000km (I10-2016-1.2AT) ở Hyundai Long Biên, tiền thay dầu hết ~650k và còn được khuyến mại thêm 1 cái can và 1 ít dầu thừa nữa. Em có thắc mắc hỏi cậu cố vấn thì cậu ấy bảo là bên em bán theo can chứ không bán theo lít, anh thấy đắt thì anh sang chỗ khác bảo dưỡng!!!!!
Em có 1 so sánh thế này, xe altis 2.0AT thay dầu ở đại lý chính hãng cũng chỉ tầm 400k (tính cả công) và bên Toy họ tính theo lít, đổ bao nhiêu lít thì tính tiền bấy nhiêu
Dầu bán theo can tốt hơn dầu theo lít (hút từ thùng phuy to ra) cụ ah

Gã Đẽo Chữ

Xe đạp
Em hôm rồi đi mua I10 (được giá ký luôn) vào 6 đại lý thì những đại lý 1s lại tiếp khách tốt hơn 3s, 5s, vào Hyundai LVL chi nhánh Võ chí Công gặp 1 chị ngồi quay lễ tân "đắp chăn nói vọng ra xe mầu gì cũng có nhưng giá hơi cao 400" không để cho nhân viên tiep đón khách, vào đại lý Phạm văn Đồng thì cũng Vest có hai đôi vào thì tiếp 1 đôi già hơn đôi trẻ hơn chờ mấy phút, vào Hà Đông thì 7 người NV đứng quầy cứ chần chừ ngần ngai nhìn đoán xem khách ntn, đùn đẩy. Hy vọng có những người ở đại lý đọc và thúc đẩy dịch vụ của các bạn lên
Em hôm rồi đi mua I10 (được giá ký luôn) vào 6 đại lý thì những đại lý 1s lại tiếp khách tốt hơn 3s, 5s, vào Hyundai LVL chi nhánh Võ chí Công gặp 1 chị ngồi quay lễ tân "đắp chăn nói vọng ra xe mầu gì cũng có nhưng giá hơi cao 400" không để cho nhân viên tiep đón khách, vào đại lý Phạm văn Đồng thì cũng Vest có hai đôi vào thì tiếp 1 đôi già hơn đôi trẻ hơn chờ mấy phút, vào Hà Đông thì 7 người NV đứng quầy cứ chần chừ ngần ngai nhìn đoán xem khách ntn, đùn đẩy. Hy vọng có những người ở đại lý đọc và thúc đẩy dịch vụ của các bạn lên
Không biết các bạn thế nào, còn mình lấy xe ở Hyundai Hà Đông, giờ mới được gần 10.000km. Từ khi tham khảo, đến lúc chuyển tiền, lấy xe, tự chạy về (Lào Cai) đến nay, cậu Tuấn Anh thường xuyên liên lạc, tư vấn, hướng dẫn, dặn dò rất kỹ. Thi thoảng dây nóng cũng alo hỏi han, dặn dò này nọ chu đáo. Mình thấy Hyundai Hà Đông tuyệt đấy chứ.

thuytd

Xe đạp
Chăm sóc hậu mãi em thấy Huyndai Đông Anh tồi tệ

bmw123456

Xe hơi
Bác ép nó bảo ko co xe lấy lại cọc sang huynhdai cầu diễn lấy được luôn.cần hỗ trợ alo em.0984690860 duy.
Bác cho em hỏi em muốn lấy sedan 1.2at trong tháng 06 thì giá cả bây giờ bao nhiêu rồi? Em cảm ơn bác!

cafemotminhk45

Đi bộ
Chiều ngày 7/9/2015 tôi có điện thoại đến Huyndai Việt trì gặp nhân viên bán hàng tên là Tần hỏi về giá cả xe grand i10. Sau khi thoả thuận t đã quyết định lấy xe của Huyndai VT. T đã nhắn thông tin của t để nhân viên Tần này làm hợp đồng để sáng 8/9/2015 t chuyển tiền (vì lúc đấy là hơn 17h). Sáng ngày 8/9/2015 nhân viên này vẫn đt hỏi thông tin để scan hợp đồng gửi vào Mail cho t. Nhưng lúc sau lại đt lại bảo là sếp e ra ngoài ko ký hợp đồng được. T gọi điện mấy lần để hỏi hợp đồng để t chuyển khoản đặt cọc nhưng vẫn nói là sếp chưa về. Đến 11h cô ta gọi điện lại cho t nói là hôm nay e ko đi làm nên 1 bạn bên e đã ký với Ng khác rồi. Vãi cái lý do, làm ăn như trẻ con.
Có lẽ bọn sâu nó chốt đc với cụ khách giá cao hơn cụ nên nó loanh quanh thế nhưng tóm lại là làm ăn Vớ Vẩn cụ ạ

cafemotminhk45

Đi bộ
Mai e ra HD Cầu Diễn bảo dưỡng cấp 3 xem thế nào rồi review hầu các cụ