[Funland] Phân khúc E: Mer, BMW, Audi, Lexus cũng nên lo lắng dần!

cadillacsixteen

Xe tăng
Nghe câu của cụ mà nghĩ tới câu truyện thi chạy giữa con chó và con báo đơn giản là nó không cùng đẳng cấp .
chuẩn rồi cụ: Genenis trên wiki mới hơn 5 năm sao so được với bề dày ~ 100 năm của Mer,Bmw hay các thương hiệu xe sang khác
cháu thì thấy câu chuyện rùa và thỏ thì logic hơn,, trong thương trường việc rút ngắn khoảng cách, ko hẳn phải nằm ở thời gian?

cháu thấy người Hàn họ đang rất nỗ lực - vì họ tự nhận thấy sản phẩm của họ cần phải học hỏi nhiều từ các thương hiệu mà họ xem là đối thủ; cháu thích tính cách của họ ở điểm này :D =)) :D =))

cháu chỉ dẫn chứng thôi nhé:

Khảo sát được thực hiện dựa trên 90 ngày đầu tiên sở hữu xe và những hỏng hóc hay bất cứ vấn đề gì phát sinh trong thời gian này. Genesis - thương hiệu hạng sang của Hyundai - chỉ có 63 rắc rối trên mỗi 100 xe. Con số này đặc biệt ý nghĩa khi so với mức trung bình 93/100 của toàn ngành.

Các hãng xe Đức lại có những tỷ lệ đáng buồn. Mercedes (94/100) và Porsche (96/100) vượt đôi chút so với mức trung bình. Cao hơn nữa là BMW (102/100), Audi (106/100), MINI (107/100) và Volkswagen (113/100).

Nhưng có tỷ lệ rắc rối lớn nhất là Jaguar với 130/100 và "người anh em" Land Rover xếp ngay phía trên với 123/100.

Chỉnh sửa cuối:

vneseman

Xe lăn
Đẹp, cho em là em nhận ngay, còn phải mua thì em cân nhắc Mẹc, Bi hơn :))

cadillacsixteen

Xe tăng
“Những gì Genesis cần làm là tiếp tục xây dựng thương hiệu và phát huy thế mạnh, ở đây là chất lượng, giá trị, hiệu suất,…”, ông nói thêm. “Một khi danh mục sản phẩm mở rộng, họ có thể bắt đầu nghĩ dần về mức tăng trưởng doanh số.”

Còn hiện tại, những giải thưởng và đánh giá tích cực về mặt chất lượng vẫn không đủ để giúp Genesis có được chỗ đứng và doanh số ổn định tại thị trường Mỹ.

đây là các chuyên gia đánh giá - và cháu thấy đúng luôn...:D:D:D:D

datto70

Xe điện
Em tưởng cụ thớt nói về vifast, ngôi sao đang lên trong ngành oto. :)) :)) :)) Nội thất Mec thì có tân tiến cách tân liên tục, còn nội thất Bim chậm thay đổi quá.

cadillacsixteen

Xe tăng
Em tưởng cụ thớt nói về vifast, ngôi sao đang lên trong ngành oto. :)) :)) :)) Nội thất Mec thì có tân tiến cách tân liên tục, còn nội thất Bim chậm thay đổi quá.
ô ồ... chào cụ người quen, lâu ngày cụ khỏe không?
em la liếm các thớt mà cụ; vinfast dạo này hết Hot nên em nghỉ chơi em nó rồi :D :D =)) =))

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Bẩm cccm,

Gần tết, có chút ngẫu hứng đàm đạo về 4 bánh các cụ ạ.

Không rõ các cụ các mợ thấy thế nào. Chứ cháu thấy sức sáng tạo, sự kiên trì và quyết tâm gây dựng thương hiệu của xe Hàn trong thời gian qua là đáng để ghi nhận.

Cháu đọc được bài về phân khúc E, và có 1 thương hiệu mới có thể làm cho phân khúc này thêm nhiều lựa chọn. Đó là em Genesis G80, em này kỳ vọng sẽ là đối thủ ngang tầm Mercedes-Benz E-Class, BMW 5-Series hay Audi A6. ( chưa kể giá sẽ mềm hơn)

Genesis-G80-2021-800-0b (1).jpg
Genesis-G80-2021-800-0a (1).jpg
Genesis-G80-2021-800-08 (1).jpg

Trông rất mượt các cụ ạ.

Nếu so ngoại, nội thất, chưa nói ổn định, vận hành thì audi, mer và bmw ko hơn em nó các cụ nhỉ?

Phân khúc cao cấp của Huyndai, khó lắm :D

hailuatn

Xe container
Kỳ vọng đầu tiên của Hyundai là chiếc Veracruz cạnh tranh với Lexus RX350 ạ
Ngày xưa em nhớ Autopro có bài chê bốn chiếc xe, em nhớ gồm: Lexus ES350, Hyundai Getz, Hyundai Veracruz, chiếc còn lại em quên mất. Riêng chiếc Veracruz này thì được gán " chưa quý tộc đã vội sa sút". Đọc tiêu đề mà chán hẳn.

cadillacsixteen

Xe tăng
Ngày xưa em nhớ Autopro có bài chê bốn chiếc xe, em nhớ gồm: Lexus ES350, Hyundai Getz, Hyundai Veracruz, chiếc còn lại em quên mất. Riêng chiếc Veracruz này thì được gán " chưa quý tộc đã vội sa sút". Đọc tiêu đề mà chán hẳn.
autopro cũng như anh em mình mà cụ, cũng là 1 con người đc gán mác nhà báo và viết theo chủ quan của họ thôi. cụ đừng chán cụ ạ :D =)) :D =))

ung_sung_tu_tai

Xe container
Ừ, tương tự thế

Trang thiết bị công nghệ của rạp xiếc nhà trò còn đời mới hơn nhà hát nhớn ấy chứ.
Bên ngoài nhà tròn rạp xiếc còn mầu mè, bay bướm, xanh đỏ tím vàng cờ đèn nhấp nháy nhìn bắt mắt và ngon hơn nhà hát nhớn nhiều.

Chắc nhà hát nhớ HN sắp phải nhường chỗ cho nhà tròn rạp xiếc rồi !

Cách đây gần chục năm cũng hướng cái K5 gay K7 gì đó lên C và khối người cũng hô các hãng xe khác sắp chết hết.
Hồi đó em cũng tưởng Toy sẽ ngừng bán Camry ở VN!
cảm ơn chủ thớt đã cảnh báo, e cũng đang rất lo đây. từ đầu năm đến giờ giao bán mãi chiếc xe chạy mới đc 1 năm chấp nhận mất giá khơ khớ mà chưa thấy ma nào hỏi thăm đây...
Em xưa từng đi 1 con xe Hàn rồi và bây giờ nói Không với xe Hàn quốc :D
Về thiết kế e thấy đẹp. Nội thất cũng ok. Các thứ khác chưa dám bàn

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Nhưng đến giờ thì Hyundai Veracruz cũng dừng sản xuất rồi mà cụ

cadillacsixteen

Xe tăng
Ừ, tương tự thế

Trang thiết bị công nghệ của rạp xiếc nhà trò còn đời mới hơn nhà hát nhớn ấy chứ.
Bên ngoài nhà tròn rạp xiếc còn mầu mè, bay bướm, xanh đỏ tím vàng cờ đèn nhấp nháy nhìn bắt mắt và ngon hơn nhà hát nhớn nhiều.

Chắc nhà hát nhớ HN sắp phải nhường chỗ cho nhà tròn rạp xiếc rồi !
Nhà hát lớn ko phải nhường đâu cụ; và cũng chả ai lấy được; mỗi cái có 1 giá trị; ô tô nó cũng thế: mỗi thương hiệu có 1 lượng khách nhất định

Chỉ có điều em thấy là:

Thay đổi hay là Chết!

Thay đổi là nguyên tắc sống còn của mỗi cá nhân và cả các doanh nghiệp. Để thích ứng và gia tăng khả năng cạnh tranh, thay đổi là điều tất yếu. Thay đổi hay là chết – doanh nghiệp hay cá thể chỉ được chọn một trong hai lựa chọn này

Câu này quen quá các cụ ạ; và dẫn chứng
  1. Nokia, Symbian - 1 trong 2 thứ mà cách đây 10 năm ko 1 ai dám nghĩ có thể Biến mất
  2. GM Motor - Vụ phá sản lớn nhất lịch sử công nghiệp mỹ
Lý do vì sao phá sản thì em nghĩ google ra cả núi:D:D:D:D:D=))=))=))=))

Nhưng nôm na, quay lại câu trên cùng em muốn nói: Ko có gì trường tồn mãi cả. Hôm nay chúng ta có thể chê con vợ thằng hàng xóm xấu hơn vợ mình - tuần sau nó đi phẫu thuật, tắm trắng về nó lung con mẹ linh - thế là tối ngủ mình toàn mơ vợ thằng hàng xóm=))=))=))

Thế nên THỊ TRƯỜNG Ô TÔ ĐÃ CHẬT CHỘI NHƯ THÊ - MÀ bác VƯỢNG VẪN LAO VÀO SẢN XUẤT - vì mấy thằng kia mà ko thay đổi thì Vinfast sẽ lấy hết

và trước mắt Vinfast Fadil đã THÀNH CÔNG

KO AI Ở ĐỈNH MÃI ĐƯỢC - HÃY ĐỢI ĐẤY - Nupakachi :D:D:D:D:D

ung_sung_tu_tai

Xe container
Vâng

Nhưng phân khúc nào thì cũng chỉ tranh nhau trong khúc đó thôi ạ.

Những khách hàng trong đầu đã nghĩ tới và có khả năng vươn tơi mer, au... thì có lẽ Hàn không chen vào được.

Nhà hát lớn ko phải nhường đâu cụ; và cũng chả ai lấy được; mỗi cái có 1 giá trị; ô tô nó cũng thế: mỗi thương hiệu có 1 lượng khách nhất định

Chỉ có điều em thấy là:

Thay đổi hay là Chết!

Thay đổi là nguyên tắc sống còn của mỗi cá nhân và cả các doanh nghiệp. Để thích ứng và gia tăng khả năng cạnh tranh, thay đổi là điều tất yếu. Thay đổi hay là chết – doanh nghiệp hay cá thể chỉ được chọn một trong hai lựa chọn này

1. Nokia, Symbian - 1 trong 2 thứ mà cách đây 10 năm ko 1 ai dám nghĩ có thể Biến mất

Nhưng nôm na, quay lại câu trên cùng em muốn nói: Ko có gì trường tồn mãi cả. Hôm nay chúng ta có thể chê con vợ thằng hàng xóm xấu hơn vợ mình - tuần sau nó đi phẫu thuật, tắm trắng về nó lung con mẹ linh - thế là tối ngủ mình toàn mơ vợ thằng hàng xóm=))=))=))

Thế nên THỊ TRƯỜNG Ô TÔ ĐÃ CHẬT CHỘI NHƯ THÊ - MÀ bác VƯỢNG VẪN LAO VÀO SẢN XUẤT - vì mấy thằng kia mà ko thay đổi thì Vinfast sẽ lấy hết

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]

Chỉ có điều em thấy là:

Thay đổi hay là Chết!

Trong nghề ô tô, cụ hiểu thế nào là Thành công ???
Bán được vài trăm, thậm chí vài nghìn xe/tháng chăng ???
Sản xuất khác mà lắp ráp khác nha.

cadillacsixteen

Xe tăng
Trong nghề ô tô, cụ hiểu thế nào là Thành công ???
Bán được vài trăm, thậm chí vài nghìn xe/tháng chăng ???
Sản xuất khác mà lắp ráp khác nha.
Thành công do tiêu chí đặt ra thôi mà cụ. 10 xe của hãng này là thành công, 100 xe của hãng khác, 1.000 xe của hãng khác có khi chưa thành công.

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Thành công do tiêu chí đặt ra thôi mà cụ. 10 xe của hãng này là thành công, 100 xe của hãng khác, 1.000 xe của hãng khác có khi chưa thành công.
Thế hãng xe chạy dây chuyền 250k xe năm mà bán được 15 k theo cụ có phải là Đại Thành công ???