[Funland] Phần mềm cảnh báo và dẫn đường

SanHoBien

Xe container
Nghe lời các cụ, e đã cài vào điện thoại e rùi, sẽ dùng thử :P

bear in car

Xe buýt
Vietmap đi Cụ. Cập nhật cũng tương đối, số biển được cập nhật cũng phải tới 95%
E đang dùng Vietmap, cảnh báo tốc độ rất chuẩn. Ghét cái là nhiều khi k nhập đc điểm đến ~X(
cứ google maps mà táng thooiv:D
Google map thì ngược lại, nhập điểm đến rất dễ nhưng k có cảnh báo tốc độ. E nhiều lúc phải dùng cả 2 :D

@_nat

Xe hơi
Em hóng xem các cụ dùng cái nào ngon.

escape2012

Xe buýt
1. Về dẫn đường, tìm đường, google map vẫn vô địch. Các phần mềm khác có thể hơn xíu ở tính năng này nọ, nhưng xét tổng thể vẫn kém google map.
2. Cái waze này nó hay nhất ở chức năng cảnh báo xxx. Nếu số lượng người dùng đủ lớn và nghiêm túc thì lái xe trên đường sẽ được cảnh báo chính xác vị trí xxx, cập nhật theo thời gian thực. Tưởng tượng bạn rẽ xe vào QL6, waze nó báo luôn 10km nữa có một trạm xxx, quá tiện. Tuy nhiên do ở mình cộng đồng người không có nên bản đồ waze chưa cập nhật và không có cảnh báo có giá trị. Em đã từng chạy waze từ HN vào Huế thì chỉ gặp 2-3 xe có dùng waze mà thôi. Xem bên Mỹ, lượng người dùng waze dày đặc, dùng waze chát, trêu nhau trên đường lúc tắc đường, xxx bên Mỹ cũng dùng waze để xem chốt của mình có bị báo không... Thấy hay lắm...

Tommytep

Xe tăng
em có đủ các phần mềm Google map; Google mồm nên đi đường ổn.
món Google mồm này đi xe máy thì ổn chứ 4b rất bất tiện vì oto mà vừa đi vừa dò đường nó ngu ngơ, rất bất an. Lên xe là phải biết mình đi tới đâu, đến chỗ nào là rẽ, tránh ảnh hưởng giao thông cụ ạ.
Em cũng dùng suốt mà vẫn ko biết cách tìm địa chỉ kiểu gì. Ko lẽ cứ phải kéo bản đồ rồi ấn vào đấy à cụ?
Cái này nó phải tìm theo địa chỉ, ở phố thì ổn chứ ra ngoại tỉnh thì móm, em cũng chưa biết cách nào tìm nhanh cả :)) nên cứ bật để xem cảnh báo tốc độ là chính.

Người Cũ

Xe máy
1. Về dẫn đường, tìm đường, google map vẫn vô địch. Các phần mềm khác có thể hơn xíu ở tính năng này nọ, nhưng xét tổng thể vẫn kém google map.
2. Cái waze này nó hay nhất ở chức năng cảnh báo xxx. Nếu số lượng người dùng đủ lớn và nghiêm túc thì lái xe trên đường sẽ được cảnh báo chính xác vị trí xxx, cập nhật theo thời gian thực. Tưởng tượng bạn rẽ xe vào QL6, waze nó báo luôn 10km nữa có một trạm xxx, quá tiện. Tuy nhiên do ở mình cộng đồng người không có nên bản đồ waze chưa cập nhật và không có cảnh báo có giá trị. Em đã từng chạy waze từ HN vào Huế thì chỉ gặp 2-3 xe có dùng waze mà thôi. Xem bên Mỹ, lượng người dùng waze dày đặc, dùng waze chát, trêu nhau trên đường lúc tắc đường, xxx bên Mỹ cũng dùng waze để xem chốt của mình có bị báo không... Thấy hay lắm...
Tính năng vô dụng với em, báo biển báo tốc thì ok chứ báo xxx để làm gì????

Huthasa

Xe lăn
Phần mềm này có cảnh báo tốc độ cho phép ko cụ? cháu cần cái này để vừa chỉ đường vừa nhắc cảnh báo tốc độ phòng khi mình ko để ý hết biển, nhưng thấy chưa có phần mềm nào update tốt cả.
Dùng Vietmap cụ nhé. Em phải mua 1 con B50 lắp lên taplo để duy nhất nhắc tốc độ dù xe em chạy được cả GGmap và Navitel.

j23

Xe container
Năm kia em cũng cài Wave trước chuyến Phú Yên nhưng chạy tới Hà Tĩnh là bỏ, vì cộng đồng tại Vietnam mình hẻo, ít người dùng quá ko có tương tác gì :(
Tời giờ em vẫn dùng song song cả Vietmap (chủ yếu là vì Cam hành trình + Cảnh báo tốc độ) lẫn Google map, đặc biệt đi trong phố mà cứ giờ đông là phải dùng Google Map còn tránh được các đường bị tắc nghẽn...nhiều pha tránh được được tắc rồi, cái này thì Google Map là số 1 luôn!

Big Bang

Xe điện
E đang dùng Vietmap, cảnh báo tốc độ rất chuẩn. Ghét cái là nhiều khi k nhập đc điểm đến ~X(

Google map thì ngược lại, nhập điểm đến rất dễ nhưng k có cảnh báo tốc độ. E nhiều lúc phải dùng cả 2 :D
Vietnam cho nhập tọa độ, dùng chức năng tìm theo danh bạ. Cháu cứ UBND xã, huyện mà tìm, gần đến thì Việt mồm

bomong

Xe điện
Vietmap có cài điện thoại dc ko nhỉ

j23

Xe container
Vietmap có cài điện thoại dc ko nhỉ
Lâu rồi Vietmap ko build OS trên thiết bị smartphone nữa cụ ơi, tương thích cực kém, cứ phải dùng thiết bị đầu cuối của họ thôi :)

Ac080

Xe tăng
Vietmap S1 được TC đường bộ cập nhật theo quí. Hiện đang dùng phiên bản qui III/2020 được cập nhât từ tháng 8, 2020. Thông tin theo trục QL (biển báo, giới hạn tốc độ, địa danh, hướng đi, v.v..) ổn. Nếu vào vùng sâu vùng xa cần kết hợp Google map và google mồm.

j23

Xe container
Vietmap lên thành tính năng trên ô tô luôn :)
Mẫu Suzuki Ciaz tiếp tục được nhập khẩu từ Thái Lan với những tính năng an toàn khai thác từ một nhà cung cấp trong nước là Vietmap, không sử dụng hệ thống Suzuki Smart Safety do hãng xe Nhật Bản này sở hữu

HoangBach4970

Xe hơi
{Salon Chợ xe}
có vẻ hữu ích,e sẽ thử xem

helloglk

Xe hơi
Sygic bản trả phí có camera và hắt tốc độ lên kính lái ạ
dùng free có được ko cụ. em chỉ cần quan tâm đến cảnh báo tốc độ. Hay phải đi đường 1 nên nhiều lúc ko biết đoạn nào nên chạy 50 60 70 80.