[Funland] Phần mềm hỗ trợ tối đa PC, laptop cho các cụ mợ OF

Sleepwalker

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
forhome.vn
Tên: Advanced System Care 7 Pro

Theo em đây là phần mềm dùng để tối ưu hệ thống tốt nhất hiện nay. Phần mềm nhẹ, không chiếm RAM, CPU nhiều và quá nhiều công cụ hữu ích như: Tăng tốc internet, gỡ cài đặt, quét dọn ổ cứng, sắp xếp registry, Turbo Boost,v.v.. Hơn nữa còn có giao diện tiếng Việt quá dễ dàng cho cụ mợ nào ko am hiểu tiếng Anh

Đây là bản Pro 7.3 (giá thương mại là 20$), hiện nay IObit (cha đẻ của soft này) đang khuyến mãi key bản quyền 1 năm. Em dùng thấy quá ngon, nuột nà khi chơi game, dùng trong công việc (Photoshop, code...) muốn chia sẻ cùng các cụ mợ

1. Link download:
2. Serial: 7232F-7A4CA-970D7-D84B4
3. Hướng dẫn cài đặt:
Bước 1: Download xong các cụ ấn vào để cài, cứ next thôi, đến đoạn giao diện thì các cụ chọn Tiếng Việt cho dễ nhìn
Bước 2: Click vào phần Kích hoạt ngay để điền key bản quyền mà em post ở trên
4. Hướng dẫn sử dụng:
Sau khi cài đặt xong, máy thường báo phát hiện vấn đề và đề nghị fix, các cụ mợ ấn vào fix thì máy sẽ tự động download một số soft đi kèm như:
- IObit Malware fighter (Chống Malware)
- IObit Uninstaller (để gỡ bỏ các phần mềm trong máy)
- IObit Smart Defrag (Chống phân mảnh ổ cứng)
- IObit Driver Booster (Dùng để phát hiện các driver thiếu và update các driver cũ, cái này thì em khuyên nên thận trọng khi dùng, nếu dùng thì nên backup lại)

Quay lại phần mềm chính là Advanced system care 7 Pro sẽ thấy 4 tab chính như sau:
- Chăm sóc: Cái này để chăm sóc tổng thể máy móc, em khuyên nên quét tuần mỗi lẫn, tick hết các lựa chọn (dùng cho máy có key win bản quyền), bỏ tick mục Sửa chữa lỗ hổng (Nếu win không bản quyền) Ngoài ra các cụ mợ có thể để ý biểu tượng icon mặt phía trên bên phải, đó là biểu tượng sức khỏe của máy tính : ) là tốt, : ( là nên quét

- Hộp công cụ: Đây chính là bộ cung cụ mạnh mẽ và tuyệt vờ mà đội ngũ kĩ sư của IObit tạo ra với rất nhiều tính năng hay như RAM thông minh, tự động tắt máy (hẹn giờ tắt máy), sửa chữa win, phục hồi dữ liệu, ... Cái này các cụ mợ có thể tự khám phá

- Turbo Boost: Đây là một công cụ riêng và rất mạnh mẽ, dùng trong công việc hoặc chơi game, các cụ mợ có thể ấn vào "Cấu hình" để thiệt lập tắt những ứng dụng không cần thiết khi Boost để giải phóng tài nguyên và tập trung cho các phần mềm chính

- Trung tâm hành động: Đây là mục để giới thiệu giá bán các soft khác của IObit, cài này chắc em không cần giới thiệu nhiều

Kết luận: Chúc các cụ mợ dùng soft này vui vẻ và thoải mái tận hưởng. Ngoài ra có thể nâng cấp phiên bản Pro này thành Ultimate (Có thêm mục antivirus), tuy nhiên em không đánh giá cao bản Ultimate sử dụng crack này vì nó sẽ không update tốt các cơ sở dữ liệu và phần Antivirus của IObit vẫn không tốt như của Kaspersky, AVG, hay Bitdefender ... (Đánh giá chủ quan của em)

Chỉnh sửa cuối:

Sleepwalker

Xe điện
Website
forhome.vn

Sleepwalker

Xe điện
Website
forhome.vn
Ý iem là tốn bộ nhớ làm máy chạy chậm lại.
Em dùng soft này thấy nó không hề chiếm RAM + CPU cụ ạ, Photoshop hoăc game nặng chiến ầm ầm. Cụ có thể xem ở máy em xem nó gần như chẳng chiếm gì nhiều

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Em dùng soft này thấy nó không hề chiếm RAM + CPU cụ ạ, Photoshop hoăc game nặng chiến ầm ầm. Cụ có thể xem ở máy em xem nó gần như chẳng chiếm gì nhiều

ok, thanks kụ, iem thử dùng xem sao.

Kojvotam

Xe tải

Cụ send e cái hình nền desktop vs. E thích rồi

Sleepwalker

Xe điện
Website
forhome.vn

Sleepwalker

Xe điện
Website
forhome.vn

Xe_khong_bien

Xe hơi
Website
nhatban24h.vn

Sleepwalker

Xe điện
Website
forhome.vn
hjhj cám ơn cụ! em mới tìm trên google và có rồi. cái này dùng rất hay. em kết nó nhất cụ ah!
Có cả bàn ultimate có thêm antivirus nhưng em k giới thiệu ở đây vì em thấy nó k hay ắm :D

cdcn

Xe điện
Em oánh dấu để mai down!

Sleepwalker

Xe điện
Website
forhome.vn
Vậy ah! bản đó em chưa thử cụ ah.
Vâng, em nghĩ nếu cụ hay phải tiếp xúc với virus, malware... thì nên dùng thêm phần mềm diệt virus riêng (Hãng IObit vẫn chưa đc đánh giá cao trong mảng bảo mật). Ví dụ như BitDefender đang có khuyến mãi key 6 tháng free, Panda Antivirus có key free 1 năm, rất nhiều hãng tốt. Hiện nay cơ sở dữ liệu được update trực tuyến qua lưu trữ đám mây nên cập nhật các loại virus rất nhanh ạ

Sleepwalker

Xe điện
Website
forhome.vn

Xe_khong_bien

Xe hơi
Website
nhatban24h.vn
Em đang dung win 8.1 nó có Defender sẵn rồi nên ko cài phần mềm khác
Vâng, em nghĩ nếu cụ hay phải tiếp xúc với virus, malware... thì nên dùng thêm phần mềm diệt virus riêng (Hãng IObit vẫn chưa đc đánh giá cao trong mảng bảo mật). Ví dụ như BitDefender đang có khuyến mãi key 6 tháng free, Panda Antivirus có key free 1 năm, rất nhiều hãng tốt. Hiện nay cơ sở dữ liệu được update trực tuyến qua lưu trữ đám mây nên cập nhật các loại virus rất nhanh ạ