[Công nghệ] Phần mềm oto thông minh hầu các cụ

Shinta

Xe tăng
Gửi các cụ, nhàn cư vi bất thiện, tôi đang nghiên cứu phát triển 1 cái phần mềm (trên smartphone) cho mấy em oto "kém thông minh" thành "thông minh". Ban đầu cần các cụ góp ý giúp là nếu sử dụng thì các cụ thích tính năng nào nhé:
  1. Hệ thống GPS, dẫn đường & cảnh báo "thông minh" (hợp tác với VOV để đưa tình hình trạng thái giao thông lên bản đồ; ví dụ đường nào bị đông, ùn, tắc, ngập, tai nạn, cháy nổ... => có cảnh báo + dẫn đường tối ưu nhất cho các cụ. Dạo này VOV quá tải quảng cáo quá).
  2. Hệ thống phân tích, tư vấn cho các cụ để lái xe tiết kiệm, hiệu quả hơn dựa theo thói quen lái xe & thông số xe (có tý thông minh)
  3. Hệ thống cảnh báo, thông báo về lỗi, sự cố trên xe & tình hình tiêu thụ năng lượng (vd xe nhà tôi >50% chi phí hàng tháng là tiền xăng => tôi đang thấy vấn đề tiết kiệm nhiên liệu là nổi cộm nhất)
  4. Tìm kiếm cửa hàng sửa xe, chỗ đỗ xe, cây xăng... xung quanh (kèm các nhận xét, đánh giá của cộng đồng để các cụ tránh đc các địa điểm chất lượng kém, lừa đảo chặt chém)
  5. Mẹo & thủ thuật lái xe hàng ngày; tin tức quảng cáo, giảm giá các mặt hàng, dịch vụ liên quan đến oto
  6. Hệ thống văn bản & tra cứu luật giao thông đường bộ
  7. Hệ thống báo động, khóa xe từ xa
  8. Kết nối bạn bè, nghe nhạc, radio...
Tạm thời tôi đang định phát triển và triển khai tại Hà Nội trước & hy vọng 2017 này kịp.

Các cụ giúp bằng cách comment lại:
  1. Tên/Email/SĐT (tùy các cụ)
  2. Xe cụ đang đi (nếu có)
  3. Cụ sử dụng xe để kinh doanh không?
  4. "SỐ THỨ TỰ" của tính năng mà các cụ thích theo thứ tự ưu tiên. VD: tôi chọn 1, 2, 8
  5. Nếu có đầy đủ tính năng trên, hoạt động tốt & hữu ích, cụ chấp nhận bỏ ra bao tiền để sử dụng?
Công nghệ cao thì LINK để các cụ góp ý cho nhanh ở đây: https://goo.gl/forms/Y7XD1ZkNXiMKxBt03

Tôi hứa, nếu giành được 200,000 USD tiền thưởng của TP HN, tôi sẽ đóng góp 100% vào Quỹ từ thiện của OF.

cong_thuan38

Xe máy
cảm ơn bạn đã chia sẻ. rất ý nghĩa

ngokinh3191

Đi bộ
Website
skyauto.com.vn
Cụ phát triển phẩn mềm này tới đâu rồi cụ, có gì cụ cho e dùng ké cái nhé