Phản ứng bênh vực Spacy!!!

bboy195

[Tịch thu bằng lái]
kụ này chắc cũng ít tuổi nên phát biểu hơi chủ quan. chỉ vì mua 1 chiếc xe máy đời cũ bị thổi giá lên mà đã tự cho là nhiều tiền hơn người khác thì hài thật :))
vâng, e cũng ít tuổi ,e thuộc thế hệ 8x thôi :D , vẫn theo chủ quan của e nếu bác có tiền để mua spacy thời điểm này thì e cũng đánh giá bác là người nhiều tiền hơn người khác , thật đấy :)) vì người ta ko quan trọng giá tiền mà chỉ quan trọng cái xe nó phù hợp với người ta thì đúng là người ta " thừa tiền " rồi còn gì hở bác , mua cái xe máy trị giá bằng cái oto con chẳng nhẽ lại nghèo hơn người khác ? e tự nghĩ ko biết bác hay e là người hài hước :)) e đoán có khi bác cũng " giàu " hơn họ í chứ ! :D

Getz5324

Xe điện
vâng, e cũng ít tuổi ,e thuộc thế hệ 8x thôi :D , vẫn theo chủ quan của e nếu bác có tiền để mua spacy thời điểm này thì e cũng đánh giá bác là người nhiều tiền hơn người khác , thật đấy :)) vì người ta ko quan trọng giá tiền mà chỉ quan trọng cái xe nó phù hợp với người ta thì đúng là người ta " thừa tiền " rồi còn gì hở bác , mua cái xe máy trị giá bằng cái oto con chẳng nhẽ lại nghèo hơn người khác ? e tự nghĩ ko biết bác hay e là người hài hước :)) e đoán có khi bác cũng " giàu " hơn họ í chứ ! :D
em giàu hay nghèo em cũng chẳng biết so sánh với ai, nhưng em thích cái gì em cũng có thể mua được ngay và luôn. em chỉ coi cái sờ pây sì là cái phương tiện đi lại cho nên em ko thiếu thông minh đến mức bỏ 1 số tiền để mua 1 thứ ko đúng với giá trị thực của nó .có thể cái xe đấy nó là niềm mơ ước của kụ nên kụ thần tượng những người sở hữu nó và cho họ là giàu có hơn những người ko sở hữu nó. hy vọng kụ sẽ có 1 cái nhìn thực tế hơn khi kụ có nhiều tiền kiếm được bằng sức lao động của kụ. :">

carauto

Xe buýt
Vừa xấu, vừa cũ, vừa lỗi thời :))

boylangtu18

Xe đạp
spacy di tot njn nguoi ter moj mua

Pandacuncun

Xe đạp
- em có mấy lời với bác chủ topic thế này.
- trong số những ng đã đi xe spacy và có cả trăm triệu cũng ko bán vì nó tốt nó bền... ngay cả như chị của bác. Thì em nói thật 99% là phụ nữ 30+.
- đặc điểm của những người chủ xe spacy này là gì:
1. giàu tất nhiên cách đây chục năm mà có hơn 5k obama để mua xe thì khỏi nói rồi :D
2. những ng phụ nữ này ko biết tí gì về kĩ thuật xe cả vì hư đã có chồng, con, nhân viên ... nói chung là đàn ông đem đi sửa dùm. những người này chỉ biết là oh xe đi ổn, oh tiền xăng vậy la okie, xe ít sửa, hoặc có sửa nhưng cũng cha biết sửa gì sửa nhiều hay ít nặng hay nhẹ.
=> nghĩa là tất cả những đánh giá về chất lượng của chủ xe này hoàn toàn là cảm tính và chẳng có bất cứ giá trị gì hết.
=> ko tin chủ topic cứ về mà hỏi chị mình xem xe chay 100km hết nhiêu lít xăng hay xe này xài bộ chế hoà khí hay phun xăng. Chị bạn mà biét em ko bao giờ phát ngôn trước mặt chủ topic nữa.
3. tâm lý của ng phụ nữ 30+ là thích ổn định và rất sợ thay đổi. Họ đã wen với chiếc xe, wen với cách lên ga giữ ga rà thắng rồi thì khi đưa họ chiếc xe mới dù có tốt hơn gấp 10 lần nhưng do ko wen và khả năng thích nghi rất kém họ sẽ bới lông tìm vết để tìm ra lỗi xe mới ngay. Ai đã từng bị mẹ ép cưới ng người này bắt chia tay ng kia thì dư sức hiểu chuyện này.
4. Những người ở tuổi trung niên người ta thường tin bạn bè hơn la con cháu ng thân hay quang cáo. Và tất nhiên khi các bà các cô ngồi buôn dưa lê thì liệu có hé răng 1 câu chê đứa con cưng của mình ko ?=> và mọi người cững biết tốc độ lan truyền của những bản tin kiểu này.
5. Vì họ giàu đúng như chủ topic nói có 1 số người đam mê thiệt. nhưng theo chủ topic bao nhiu % trong số những ng cả trăm triệu ko bán đó là do đam mê. và bao nhiêu % là do 1 trong 4 lý do ở trên + thêm lý do thứ 5 như chủ topic và 1 số bạn đã nói ko cần tiền để đi cho khoẻ :D
6. Minh công nhận chiếc xe ko có tội. Dáng nó nhỏ nhắn gọn gàng phù hợp với người Việt Nam đời 7x trở về trước vì khi đó ng Vn còn thấp bé nhẹ cân. So với mặt bằng chung xe tay ga bi giờ là càng ngày càng béo :))
- Tội là tội ở mấy ng bán bất lương tung tin thất thiệt để kiếm lời. và tất nhiên ng bán ko thể chặt chém được nếu ng mua là ngươi tiêu dùng thông minh.
- Đối với người mua:
+thứ 1: đv xe mới 350m. 1 chiếc xe đã ngưng sx cả chục năm thì làm gì còn xe mới.?? nói thẳng chỉ ngu mới tin lời mấy thằng bán xe. ngay rất nhiều ng thông thạo đã nói 99% là xe cũ tân trang => nếu ko tự mà ngẫm ra được thì đúng là ...
+thứ 2: 1 chiếc xe dù chất lượng có tốt đến đâu đi nữa nhưng wa gần chục năm trùm mền trong kho ko sử dụng. ngu mới nghĩ chất lượng nó còn nhu khi xuat xưởng mau sac no con nhu luc moi xuat xưởng.
+thứ 3: những ng ko thèm để mắt tới hơn trăm triệu cho 1 chiếc xe cũ em dám khẳng định họ rất giàu vai trăm triệu đv những ng nay cha đáng.
+thứ 4: 1 chiéc spacy đi gần chục năm so với chiếc MIO của ya đã ko bằng chứ đừng nói đến LEAD :))
- em chốt lại 2 câu thui.
"Hãy là người tiêu dùng thông mình"

"Câu 1 chỉ sai vì Obama luôn đúng" :))
em cũng đồng tình mạnh với cụ, chẳng hiểu thời buổi thông tin hiện đại như hiện nay mà người VN ta vẫn "sống bằng tin đồn" đến mức chẳng hiểu bản chất vấn đề nó như thế nào, thằng bán thì muốn bán đắt, thằng mua không biết thì cứ thấy (bị lừa mất tiền ngu) mua nhiều tiền thì tâm đắc cho là tốt rồi chém gió đồn thổi nhau quan trọng hóa lên ra oai. Chia buồn cho những cụ nào mua cái con la già (Spacy) này đến cả trăm triệu, khổ nỗi nó vẫn chỉ là 1 cái xe máy, nắng quá đi cũng nhục mà mưa đi cũng nhục, mà xe là để phục vụ cho mình. Cái kiểu dở dở ương ương, đã là xe máy, nếu muốn đi hết ít xăng thì đi xe số đi, đi xe tay ga thì nó cũng phải tốn xăng hơn tý chứ mà cứ thắc mắc nào là tốn ít hay nhiều, cơ bản là mình thích vì đáp ứng được kiểu đi và nhu cầu đi của mình mà thôi.
Nói các cụ đừng trách, nhiều người dân ta ko dám ăn mà chỉ để khoe mấy cái vỏ, nào xe Nhật nào thế này thế nọ... :D

tommyhtp

Xe buýt
em cũng đồng tình mạnh với cụ, chẳng hiểu thời buổi thông tin hiện đại như hiện nay mà người VN ta vẫn "sống bằng tin đồn" đến mức chẳng hiểu bản chất vấn đề nó như thế nào, thằng bán thì muốn bán đắt, thằng mua không biết thì cứ thấy (bị lừa mất tiền ngu) mua nhiều tiền thì tâm đắc cho là tốt rồi chém gió đồn thổi nhau quan trọng hóa lên ra oai. Chia buồn cho những cụ nào mua cái con la già (Spacy) này đến cả trăm triệu, khổ nỗi nó vẫn chỉ là 1 cái xe máy, nắng quá đi cũng nhục mà mưa đi cũng nhục, mà xe là để phục vụ cho mình. Cái kiểu dở dở ương ương, đã là xe máy, nếu muốn đi hết ít xăng thì đi xe số đi, đi xe tay ga thì nó cũng phải tốn xăng hơn tý chứ mà cứ thắc mắc nào là tốn ít hay nhiều, cơ bản là mình thích vì đáp ứng được kiểu đi và nhu cầu đi của mình mà thôi.
Nói các cụ đừng trách, nhiều người dân ta ko dám ăn mà chỉ để khoe mấy cái vỏ, nào xe Nhật nào thế này thế nọ... :D
bác này nói cũng lạ ! bác xem lại câu nói của bác xem có mâu thuẫn lắm k !
- Dòng màu đỏ: người ta có thích, có đam mê thì người ta mới mua, nhiều người đam mê dòng xe cổ dù có bạc tỷ cũng mua kia kìa sao bác k dị nghị đi. đấy là họ thích đấy nhé (xin nhấn mạnh thế ), niềm đam mê của họ thôi thì có sao đâu. và nhu cầu thực sự của họ là họ đi xe nhỏ gọn, lại máy móc tốt, kiểu dáng thanh lịch, mà đa phần là toàn các bà các cô chị e phụ nữ nhỏ người ngồi thì cũng là phục vụ mục đích và yêu cầu của họ khi đi xe đấy thôi. có phải lúc nào đi đâu cũng lôi ô tô ra để đi à, chưa kể đến tắc đường thì ngồi mà mếu, hơn nữa đi từ trong ngõ ra ngoài ngõ cách mấy dãy phố cũng vác ô tô đi thì ô diêu lắm đấy !
- Dòng màu xanh: thế bác nghĩ nhiều người mua xe là họ nghèo à, bác có chắc là họ nghèo k?!! nhà họ có đến mấy con Mẹc, Bim đời mới kia kìa nhưng vợ con họ nhiều khi vẫn mua xe máy để mà đi cho cơ động chứ, họ mua cho con họ đi học thì sao?!!

tommyhtp

Xe buýt
em đồng tình với cụ, chẳng hiểu thế nào là đẳng cấp với con Spacy =))
mấy kụ k nhận ra đâu là câu nói đùa mỉa mai và đâu là câu nói thật à ;)). e nói nếu có xe thì e cũng k bán để xe đi cho nó soành điệu vì e rất ghét những người cửa mồm đã nói chê người là "sao k mua 4b mà đi, mua 2b làm gì", rồi "nông dân bán đất có tiền", hay "đi 4b còn sướng hơn" cứ như kiểu giấc mơ 4b ăn sâu vào tiềm thức rồi hay sao ý ^^. cho nên e thà để xe 2b đi còn soành điệu hơn những ông đấy. thật mỉa mai[-O<;))

quangtayho

Xe container
mấy kụ k nhận ra đâu là câu nói đùa mỉa mai và đâu là câu nói thật à ;)). e nói nếu có xe thì e cũng k bán để xe đi cho nó soành điệu vì e rất ghét những người cửa mồm đã nói chê người là "sao k mua 4b mà đi, mua 2b làm gì", rồi "nông dân bán đất có tiền", hay "đi 4b còn sướng hơn" cứ như kiểu giấc mơ 4b ăn sâu vào tiềm thức rồi hay sao ý ^^. cho nên e thà để xe 2b đi còn soành điệu hơn những ông đấy. thật mỉa mai[-O<;))
Cụ chưa nhận thức đúng rồi. CỤ nghé qua Club Moto Hà Nội mà xem. Mấy con xe ở đấy rẻ nhất cũng gấp vài con Spacy, thậm chí có con 2B BMW GIÁ HƠN 70K Obama đấy, nhưng có ai bảo họ là thừa tiền, là ngu cả. Bởi vì thú chơi và Tiền của họ đặt đúng chỗ. MÀ dặt tiền đúng chỗ mới là NGƯỜI TIÊU DÙNG THÔNG THÁI

avalon

Xe buýt
Cụ chưa nhận thức đúng rồi. CỤ nghé qua Club Moto Hà Nội mà xem. Mấy con xe ở đấy rẻ nhất cũng gấp vài con Spacy, thậm chí có con 2B BMW GIÁ HƠN 70K Obama đấy, nhưng có ai bảo họ là thừa tiền, là ngu cả. Bởi vì thú chơi và Tiền của họ đặt đúng chỗ. MÀ dặt tiền đúng chỗ mới là NGƯỜI TIÊU DÙNG THÔNG THÁI
CỤ chả biết gì về sành điệu rồi :P bỏ nhiều tiền mua xe giá trên trời mới là dân chơi chứ , mới giàu chứ b-( Mấy cái ông có tiền đi bmw hay mẹc, lexus mà không có spacy đi cũng là nhà nghèo thôi :P Còn 4b dưới 30k thì nghèo khỏi bàn rồi ( kể cả có Sh, lx gì thì vẫn nghèo, phải đúng spacy cơ ) :P
Bây giờ mà dream thái bị thổi giá lên 400 củ mà nhà cụ ấy có dream thì lại có bài "phản ứng bảo vệ dream ngay ấy mà" 3:-O

Chỉnh sửa cuối:

phungquocvinh

Xe máy
Trước em vưỡn để Sp cho con bé giúp việc nhà em đi đon F1, Giờ em đét cho nó đi nữa, em tự đi cho hoành tráng mỗi tội mệt phờ râu :P

Chỉnh sửa cuối:

minghoanh

Xe tăng
Website
www.otofun.net
e ko hiểu cụ viết bài này để làm gì rõ vô vị

Chỉnh sửa cuối:

tuvit77

Xe tăng
các cụ cho em hỏi tí lỡ dại mua con spacy liệu em có lên bênh vực cho spacy ko ạ.........#:-s

ngdanthanh

Xe tải
bác nói đúng đó. lý do chính e lập thớt cũng chỉ vì dị ứng và ghét cái kiểu mấy người như bác nói đấy. như kiểu suy từ bụng ta ra bụng người thôi ý mà đúng k? kiểu như:"nhà mình đang k có 4b nên thành ra đó lại là niềm mơ ước của mình, nhiều khi mơ ước biến thành mù quáng suy nghĩ ép người ta cũng phải theo ý thích ước mơ 4b của mình, ai mà k theo suy nhĩ đó thì người đó hiển nhiên trở thành người điên, người k hiểu biết, nông dân vừa bán đất xong ^^". thiết nghĩ đó có phải là lối suy nghĩ quá tiêu cực hay k các bác ơi?!!!
Cụ vào OF mà bảo người ta là "nhà mình đang không có 4b nên thành ra đó lại là niềm mơ ước của mình" thì bị ăn gạch te tua là phải rồi.

Chê spacy thì có nhiều lý do lắm, lý do của cụ chắc chỉ có 1 số ít người thôi.

Em cũng chê. Lý do đầu tiên của em là "nó là xe tay ga" - không phải lý do của cụ nhé.

Con 2b của em là fz16.

JasonNghia

Xe điện
1 cái xe mục đích sản xuất ra là để chô các bà, các cô đi chợ, về đây đắt ngang con ô tô, cũg đág đồg tiền nhể :))

Pandacuncun

Xe đạp
bác này nói cũng lạ ! bác xem lại câu nói của bác xem có mâu thuẫn lắm k !
- Dòng màu đỏ: người ta có thích, có đam mê thì người ta mới mua, nhiều người đam mê dòng xe cổ dù có bạc tỷ cũng mua kia kìa sao bác k dị nghị đi. đấy là họ thích đấy nhé (xin nhấn mạnh thế ), niềm đam mê của họ thôi thì có sao đâu. và nhu cầu thực sự của họ là họ đi xe nhỏ gọn, lại máy móc tốt, kiểu dáng thanh lịch, mà đa phần là toàn các bà các cô chị e phụ nữ nhỏ người ngồi thì cũng là phục vụ mục đích và yêu cầu của họ khi đi xe đấy thôi. có phải lúc nào đi đâu cũng lôi ô tô ra để đi à, chưa kể đến tắc đường thì ngồi mà mếu, hơn nữa đi từ trong ngõ ra ngoài ngõ cách mấy dãy phố cũng vác ô tô đi thì ô diêu lắm đấy !
- Dòng màu xanh: thế bác nghĩ nhiều người mua xe là họ nghèo à, bác có chắc là họ nghèo k?!! nhà họ có đến mấy con Mẹc, Bim đời mới kia kìa nhưng vợ con họ nhiều khi vẫn mua xe máy để mà đi cho cơ động chứ, họ mua cho con họ đi học thì sao?!!
Bác nào nói cũng có lý cả, tuy nhiên tui chỉ thấy rằng con la già :D đó mà bỏ ra 15k Obama để mua thì thật không đáng chút nào, máy móc dù tốt đến mấy thì cũng phải hao mòn..., tui nghĩ vẫn còn nhiều sự lựa chọn hơn.
Tui không nghĩ họ nghèo, tuy nhiên nghèo mức độ nào và giàu mức độ nào còn phải xem xét, vài con Merc hay Bim bủng bây giờ thì đâu đã đc xem là giàu hở cụ:)
Tui nghĩ cũng chẳng cần nói nhiều về vấn đề này nữa, cụ nào cũng cho mình đúng, thôi cụ nào chán cứ bán, cụ nào mua cứ mua cho thỏa thích cái gọi là "hoài cổ" trong khi thế giới họ đang từng ngày phát triển khoa học công nghệ ngày càng tối tân để chinh phục nhân loại. Tui thấy VN ta lại đang vô cùng cần thiết đối với những thành tựu KHKT của họ trong khi cứ lạc hậu mãi thế này. Ngồi đó mà "hoài cổ" gặm nhấm quá khứ để rùi lạc hậu vẫn cứ chìm đắm trong lạc hậu.
Chúc các cụ tuần mới zui zẻ!

Pandacuncun

Xe đạp
CỤ chả biết gì về sành điệu rồi :P bỏ nhiều tiền mua xe giá trên trời mới là dân chơi chứ , mới giàu chứ b-( Mấy cái ông có tiền đi bmw hay mẹc, lexus mà không có spacy đi cũng là nhà nghèo thôi :P Còn 4b dưới 30k thì nghèo khỏi bàn rồi ( kể cả có Sh, lx gì thì vẫn nghèo, phải đúng spacy cơ ) :P
Bây giờ mà dream thái bị thổi giá lên 400 củ mà nhà cụ ấy có dream thì lại có bài "phản ứng bảo vệ dream ngay ấy mà" 3:-O
Cụ nói phải, nhà em cũng đang có con Dream Thái đắp chiếu vì thừa ko đi đến, đợi thổi lên 400 củ em cũng mang ra bán đấy, hahaha.
quên mất, nhân tiện cụ nào có ước mơ pâysi thì đổi cho con em họ em con Sh 300i nhé, vì nghe nói con Sh này cũng tầm 15k thì phải, nếu thế thì bằng con pâysi nó đang đi nhé, cụ nào đam mê thì đổi cũng hợp lý đấy, keke:-"