Thảo luận Phân vân giữa cerato mt 1.6 và honda city g cvt

Tran tieu phong

Đi bộ
Em mua xe sử dụng chạy dịch vụ là chính ạ, em đang phân vân lấy 1 trong 2 em này, em thấy đánh giá con honda số tự động mà sao tiêu ít nhiên liệu hơn so vơi con cerato số sàn, các cụ đã ai trải nghiệm 2 dòng nay cho em xin tí nhận xét với ạ! Em thích cerato vi hạng C nhưng thiếu nhiều thứ hơn honda, Xăng thấy nhà sx ghi cũng nhiêu hơn tuy ko nhiều, honda thì hãng nhật. Mong các cụ cho ý kiến với

Hình 2 là honda g cvt ạ

vuchuan1

Xe buýt
Em mua xe sử dụng chạy dịch vụ là chính ạ, em đang phân vân lấy 1 trong 2 em này, em thấy đánh giá con honda số tự động mà sao tiêu ít nhiên liệu hơn so vơi con cerato số sàn, các cụ đã ai trải nghiệm 2 dòng nay cho em xin tí nhận xét với ạ! Em thích cerato vi hạng C nhưng thiếu nhiều thứ hơn honda, Xăng thấy nhà sx ghi cũng nhiêu hơn tuy ko nhiều, honda thì hãng nhật. Mong các cụ cho ý kiến với

Hình 2 là honda g cvt ạ
Mời cụ qua Showroom KIA Long Biên xem và lái thử xe cụ ơi. Cerato cụ chạy dịch vụ rộng rãi và ăn khách hơn nhiều.

Mr.khánh KIA

Đi bộ
Website
www.facebook.com
Honda city phân khúc B from xe nhỏ hơn,động cơ thấp hơn nên tiêu thụ nhiên liệu ít hơn r bác,nhưng cũng k đáng kể ạ.Cùng tầm tiền bác lựa chọn Cerato Phân khúc C rộng dãi,động cơ khỏe hơn e nghĩ là hợp lý ạ.Còn về option do bản Cerato MT là bản thiếu nên sẽ thiếu 1 vài thứ ạ.Quan trọng bác chốt dc xe thôi ạ mấy option đấy bác qua bên e hỗ trợ ạ ;)))

Tran tieu phong

Đi bộ
Dạ em cám ơn các cụ đã góp ý. Chắc em lấy cerato sau này có nâng cấp cung tiện

vinhhsp

Xe đạp
Cerato MT thiếu nhiều thiết bị an toàn lắm, bản này rẻ hơn City và thiếu nhiều thứ lắm. Nếu Cerato thì phải bản Deluxe trở nên mới đáng dùng còn không thì bạn dùng City sẽ thích hơn. Khuyên chân tình đó.

xecatco

Xe tải
Không nên so sánh hai xe không cùng phân khúc sẽ rất khó cụ ơi

Nếu bác tính về lâu về dài và phục vụ cho kinh doanh của bác thì nên ưu tiên Cerato hơn . em làm Kia nhưng không phải vote cho xe mình . nhưng Cerato đã cho thấy rõ giá trị sử dụng so với city rồi bác . cả 2 xe đều là lựa chọn phù hợp với kinh doanh theo nhu cầu của bác !
Kia Cerato rộng rãi và thoải mái hơn phù hợp ngay cả khi bác phục vụ khách hàng và gia đình mình . chưa kể đến các option , diện mạo nhỉnh hơn . chi phí thay thế bảo dưỡng phù hợp với kinh tế nữa bác :-bd ! Chúc bác chọn được mẫu xe ưng ý nhé

bluecrush

Xe hơi
Em thấy AT đi nó nhẹ nhàng hơn. Honda city giờ em thấy cũng đẹp mà khá rộng rãi