Phân vân giữa Lac CDX 1.8 nhập với forte SX AT TH !!!

couto_hung

Xe tăng
em chạy CDX 2010 quen rồi. bữa chạy thử forte thì thấy không gian bên trong nó chật hơn thì phải cụ ạ. mà thấy nó thế nào ấy. ko có thoải mái, xe đi ko đầm bằng vợ 2 nhà em, vợ nhà em bản 1.8 nhập. kiểu dáng thì em thấy body chuẩn và sang hơn forte nhiều. lấy màu bạc hơi bẩn tý nhưng mà giữ được độ sáng lâu.
E thấy con phò tè có dàn âm thanh nghe hay lắm, đánh cực nét, nhưng mà đi hơi ồn hơn so với Lac, hoặc con phò hôm qua em chạy nó bơm lốp hơi căng chăng?

PĐH

Xe tải
sao bản ltz của vidam co giá gần 30k mà CDX 1.8AT chỉ có 29,5K các củ nhẩy???

Valentino200784

Xe hơi
chào các cụ, e cũng đang ngắm con cdx định cuối năm đủ tiền cưới e nó.
nếu bản 1.8 là 29,5k thì hơn 1.6 có 1,5k thôi à? ko biết đi có khác biệt như sh150 với sh125 ko nhỉ
e từng cầm lái cdx 1.6 cũng đâu thấy ỳ lắm như các cụ nói?
ah mà bác chủ thớt có phải là sơn ko ?

nambombom

Xe buýt
CỤ làm bài hỏi bên này thì chắc chắn là toàn khuyên LAC roài, nếu cụ sang bên KIA hỏi thì lại toàn phót te thoai :)
Chuẩn không cần chỉnh. Thôi hay cụ cứ nghĩ thế này đi hay hơn: Quyết định lấy LAC đi cho nó đỡ đụng hàng, chứ ngoài đường bây giờ nhan nhản, đi đâu cũng thấy KIA chán chết.

Lac CDX 1.8

Xe điện
E là nam mà, thanh niên chưa vợ, 25 tuổi, rất điệu đà trong việc chọn xe:-| Nhưng e lăn tăn mãi mọi người chế CDX máy ỳ, 1.8 mà nhấn ga thì vọt lên hơi có độ chậm nên cảm giác không thật, không sướng, lại tốn kém cái khoản xăng xe, thấy có cụ bảo tận 14l/100k. Cụ nào đang đi em này vào check hộ em cái thông tin này với, thanks !
CDX máy 1.8l mà ỳ hả cụ, em đi 1.8 được 2 vạn km rồi máy cực bốc, phọt te 1.6 ko có cửa so sánh về độ bốc đâu cụ ạ (mấy đứa em quen đi phọt te nó chạy xe em rồi phán như vậy).
Xăng tốn cũng bình thường như các xe khác thôi, đi phố đường tương đối đông thì khoảng 12l/100km. Đi đường trường chỉ tầm 7-7,5l/100km (bật điều hòa chở 3-4 người + đồ nhá).
Nếu cụ lăn tăn thì cứ ra Showroom yêu cầu cho chạy thử cả 2 xe là biết ngay mà.
Chúc cụ sớm chọn được xe ưng ý

genesis_dream

Xe hơi
Cụ ý xin tư vấn mà 90% anh em tư vấn mua CDX rồi mà rốt cuộc cụ ý lại bem em Cerato 2010. Em dự là cụ ý đang ôm hôn vợ 2 thắm thiết, lau chùi hằng ngày như hồi em mới mua xe ạ :)) :)) :))
Hay là E đổi lại CDX nhỉ???

mec c200a

Xe buýt
Cụ nói đúng gần 90% nhưng có 10% chứng minh ngược lại là vì em đi Forte nhưng vẫn ủng hộ cụ chủ thớt mua CDX 1.8 nếu không ngại vấn đề tiền.

Cụ chủ thớt! Xe sàn hết 10l/100km, xe tự động hết 14l/100km ==> chênh nhau có 84.000 VND/100km chỉ là 1 bát phở + 1 cốc cafe bình dân thôi, cụ tiếc làm gì. Người ta đi X6 còn 30l/100km đó cụ
x6 mà 30l chắc bác này chưa bao giờ đi x6 =)) x6 có 16-20 l thôi bác ạ 30l có mà hummer

mec c200a

Xe buýt
vì cơ bản nó không khác nhau gì từ máy đến options chỉ có cái lắp ráp và nhập khẩu thôi còn vidamco lại đc bảo hành dịch vụ...

mec c200a

Xe buýt
em thấy lac 1.8 đẹp hơn máy khỏe hơn nên em khuyên cụ lấy lac
mà hình như bây giờ không còn lac mà thay hết bằng cruze rồi các bác nhỉ

VuPhuong

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy bản LTZ hay LT ngon,nhưng em nghĩ bọn Vidamco cũng không kỳ vọng bán được nhiều bản LTZ hay LT vì giá quá cao.

Bản 1.8 là máy đời mới ECOTECH option tuy thua La CDX nhưng cũng nhiều hơn LS ,nên nó bán rẻ hơn để cạnh tranh với xe nhập thì lãi ít,thà nó niêm iết giá cao để làm nền cho bản LS 1.6 nổi bật về giá.

Mọi người nhìn vào thấy bản 1.6 rẻ hơn so với 1.8 nhiều mà vẫn là Cruze ,hơn nhau có 0.2. Nhưng thực ra bản LS động cơ cổ của Deawoo Nu và La EX ra đời đến cả thập niên rồi,quá lởm,nó đúng nghĩa với tên Deawoo.Các cụ chạy LS đừng ném đá em nhé!Lúc mới xe nào cũng chạy ngon thôi,nhưng vài năm sau thấy các bệnh của máy Deawoo ném đá em cũng chưa muộn.
Còn động cơ 1.8 của LTZ,LT và La CDX là loại do GM Mỹ phát triển.
Option của LS thì chẳng có gì. La EX bán chậm là lắp máy của La EX lên thành Cruze luôn mà bán được giá hơn LA EX nhiều.

Nhưng được cái mua nó đi cũng oai,có 24k gần bằng tiền con La SE thôi mà lại được tên Cruze giống bên Mỹ .

Trong khi con LTZ đắt hơn 30k mà vẫn là cùng tên Cruze thôi.! Công nhận một điều là chất lượng dịch vụ bọn Vidamco lởm,nhưng nhiến lược kinh doanh và nắm tâm lý người tiêu dùng tốt thật !
Trước đây em cũng biết là Vidamco xe nó chất lượng kém,chất lượng dịch vụ cũng kém,nhưng bù lại xe nó rẻ nên em vẫn mua, bây h thì không có rẻ nữa rồi !

Ngày xưa em thích nhất cái dấu (+) của Cruze,nhưng bây h em biết dấu cộng lại có chữ LS nữa thì là hàng nhái của GM mỹ nên em không thích nữa.

Chỉnh sửa cuối:

KarinMoon

Xe tăng
tưởng cụ genessi mua Cerato TĐ rồi chứ nhỉ?? Bản cerato của cụ sao mà có 2010 vậy? E tưởng giờ chỉ có 2011 thôi

oto_dream

Xe buýt
Em thấy bản LTZ hay LT ngon,nhưng em nghĩ bọn Vidamco cũng không kỳ vọng bán được nhiều bản LTZ hay LT vì giá quá cao.

Bản 1.8 là máy đời mới ECOTECH option tuy thua La CDX nhưng cũng nhiều hơn LS ,nên nó bán rẻ hơn để cạnh tranh với xe nhập thì lãi ít,thà nó niêm iết giá cao để làm nền cho bản LS 1.6 nổi bật về giá.

Mọi người nhìn vào thấy bản 1.6 rẻ hơn so với 1.8 nhiều mà vẫn là Cruze ,hơn nhau có 0.2. Nhưng thực ra bản LS động cơ cổ của Deawoo Nu và La EX ra đời đến cả thập niên rồi,quá lởm,nó đúng nghĩa với tên Deawoo.Các cụ chạy LS đừng ném đá em nhé!Lúc mới xe nào cũng chạy ngon thôi,nhưng vài năm sau thấy các bệnh của máy Deawoo ném đá em cũng chưa muộn.
Còn động cơ 1.8 của LTZ,LT và La CDX là loại do GM Mỹ phát triển.
Option của LS thì chẳng có gì. La EX bán chậm là lắp máy của La EX lên thành Cruze luôn mà bán được giá hơn LA EX nhiều.

Nhưng được cái mua nó đi cũng oai,có 24k gần bằng tiền con La SE thôi mà lại được tên Cruze giống bên Mỹ .

Trong khi con LTZ đắt hơn 30k mà vẫn là cùng tên Cruze thôi.! Công nhận một điều là chất lượng dịch vụ bọn Vidamco lởm,nhưng nhiến lược kinh doanh và nắm tâm lý người tiêu dùng tốt thật !
Trước đây em cũng biết là Vidamco xe nó chất lượng kém,chất lượng dịch vụ cũng kém,nhưng bù lại xe nó rẻ nên em vẫn mua, bây h thì không có rẻ nữa rồi !

Ngày xưa em thích nhất cái dấu (+) của Cruze,nhưng bây h em biết dấu cộng lại có chữ LS nữa thì là hàng nhái của GM mỹ nên em không thích nữa.
Thế thì Cruze nó mới hơn EX 50 củ. Chứ nó mà hơn có 20 củ thôi thì Vidamco nên vứt cái mác Lac EX đi vì không có người mua. E thấy cụ đánh giá xe chỉ qua cái máy thì phải. Xe Kia Forte và Huyndai I30 máy giống nhau, mà đi nó khác nhau và giá tiền nó cũng khác nhau đấy. Đánh giá 1 cái xe nên xem xét tổng thể cụ ah. Xét cho cùng thì máy xe EX cũng không đến nỗi nào cụ nhỉ :)>-?

Loong Phoong

Xe điện
nên mua xe nhập bác ah

genesis_dream

Xe hơi
tưởng cụ genessi mua Cerato TĐ rồi chứ nhỉ?? Bản cerato của cụ sao mà có 2010 vậy? E tưởng giờ chỉ có 2011 thôi
Thì e mua bản 2010 mới rẻ như thế mà cụ . Các cụ ơi, E lấy vợ về hnay lộc quá, ăn đề 350T bằng nửa cái xe luôn, em lại yêu vợ 2 quá đi mất :-*

VuPhuong

[Tịch thu bằng lái]
Thế thì Cruze nó mới hơn EX 50 củ. Chứ nó mà hơn có 20 củ thôi thì Vidamco nên vứt cái mác Lac EX đi vì không có người mua. E thấy cụ đánh giá xe chỉ qua cái máy thì phải. Xe Kia Forte và Huyndai I30 máy giống nhau, mà đi nó khác nhau và giá tiền nó cũng khác nhau đấy. Đánh giá 1 cái xe nên xem xét tổng thể cụ ah. Xét cho cùng thì máy xe EX cũng không đến nỗi nào cụ nhỉ :)>-?
50tr mà là ít hả cụ? 50tr đắp vào cái xe được nhiều lắm đấy!
La EX lại hơn Gentra có 30tr thôi,lại được sang đẳng cấp khác đấy. Máy của La EX cũng không đến nỗi nào,nhưng nó phù hợp với La EX vì giá thấp chỉ được vậy thôi,nhưng đó là chuyện trước kia thôi,bây h La EX giá cũng chẳng thấp nữa.

Cụ cứ an tâm là Vidamco nó cũng sắp vứt mác La EX rồi,bây h rất ít người mua,vì nó niêm iết giá cao,mà lại có Cruze LS thay thế nên ít người mua La EX. Cruze LS mới giá cao hơn 50tr cơ mà, bán Cruze LS lãi nhiều cần gì bán La EX nữa, niêm yết giá La EX càng cao người tiêu dùng thấy Cruze LS càng rẻ! Chiến lược kinh doanh thôi,lấy cái nọ làm mốc để ntd so sánh với cái kia thôi. Để đánh giá tốt hay không hãy mổ sẻ phân tích kết cấu chứ đừng quá chủ trọng giá cụ à ! Giá chỉ là một phần thôi,nó do nhiều yếu tố quyết định mà !

Còn chuyện xe tốt hay không theo cảm tính thì cũng khó nói,mỗi người một cảm nhận khác nhau !

Chỉnh sửa cuối:

PoBeo

Xe điện
x6 mà 30l chắc bác này chưa bao giờ đi x6 =)) x6 có 16-20 l thôi bác ạ 30l có mà hummer
Đúng là em chưa được đi BMW cả tháng để mà biết chính xác là nó tốn bao nhiêu xăng? Nhưng mà em đang nghĩ cụ thì nghĩ đến X6 3.5 - còn em thì đang nói X6 5.0 đấy ạ. Riêng X6 3.5 đi 16 - 20l/100km thì em có thể đồng ý với cụ, chứ 5.0 thì em nghĩ là cụ nên điều chỉnh câu nói

http://www.otofun.net/threads/238066-can-ban-xe-x6-5-0-mau-trang-bs-hn-a/page5 cụ vào trang này tham khảo thêm nhé

Chỉnh sửa cuối:

oto_dream

Xe buýt
50tr mà là ít hả cụ? 50tr đắp vào cái xe được nhiều lắm đấy!
La EX lại hơn Gentra có 30tr thôi,lại được sang đẳng cấp khác đấy. Máy của La EX cũng không đến nỗi nào,nhưng nó phù hợp với La EX vì giá thấp chỉ được vậy thôi,nhưng đó là chuyện trước kia thôi,bây h La EX giá cũng chẳng thấp nữa.

Cụ cứ an tâm là Vidamco nó cũng sắp vứt mác La EX rồi,bây h rất ít người mua,vì nó niêm iết giá cao,mà lại có Cruze LS thay thế nên ít người mua La EX. Cruze LS mới giá cao hơn 50tr cơ mà, bán Cruze LS lãi nhiều cần gì bán La EX nữa, niêm yết giá La EX càng cao người tiêu dùng thấy Cruze LS càng rẻ! Chiến lược kinh doanh thôi,lấy cái nọ làm mốc để ntd so sánh với cái kia thôi. Để đánh giá tốt hay không hãy mổ sẻ phân tích kết cấu chứ đừng quá chủ trọng giá cụ à ! Giá chỉ là một phần thôi,nó do nhiều yếu tố quyết định mà !

Còn chuyện xe tốt hay không theo cảm tính thì cũng khó nói,mỗi người một cảm nhận khác nhau !
50tr là nhiều chứ ạ. Nhưng 50tr mà nó giống mỗi cái máy còn tất cả nó khác thì cũng xứng đáng đấy chứ :-bd

VuPhuong

[Tịch thu bằng lái]
50tr là nhiều chứ ạ. Nhưng 50tr mà nó giống mỗi cái máy còn tất cả nó khác thì cũng xứng đáng đấy chứ :-bd
Cụ ơi Cruze LS khác với La EX những điểm gì vậy? Em thấy nó chỉ khác cái lớn nhất là cái vỏ, cùng phân khúc,cùng mẹ nên chưa biết vỏ nào tốt hơn vỏ nào? Option thì 2 con đều chả có gì.

Em công nhận cái form con Cruze LS đẹp hơn La EX,nhìn hoành tráng hơn EX:D ,nhưng đẹp hay xấu là do sở thích của mỗi người thôi. Em thì em lại thích chọn xe có vẻ đẹp bình dị,form bên ngoài phù hợp với kết cấu bên trong .

Ah.mà cụ nói I30 và Forte máy giống nhau nhưng đi khác hẳn nhau,và giác khác hẳn nhau là sao em chưa hiểu?Giá nóc chênh lệch nhau nhiều và đi nó khác nhiều lắm hả cụ.?

genesis_dream

Xe hơi
Các cụ ơi chia vui cùng e đi, hôm qua E lại ăn đề, thế lá cưới vợ 2 về đc 2 hôm là đc thừa cả tiền sắm vợ 2 và vi vu thoải mái tiền xăng, sao E yêu vợ 2 của E thế:-* Em nghĩ trong lịch sử chắc chỉ có E may mắn thế này ,sướng quá, sướng quá =))

ngoc enzo

[Tịch thu bằng lái]
em vote cho CDX:)>-