Phân vân giữa Vios G 2015 và Kia K3 2015 1.6AT - Các cụ mợ tư vấn giúp.

TuanHung1

Xe tăng
Cụ mua xe sau 3 năm cụ bán thì mua vios. Nếu đi quá 4 năm thì ta tính tiếp theo.
Vios ồn .đượng đẹp còn đỡ đường hơi xấu tý thì phê luôn.phàn nhựa và các chi tiết mới nhìn đẹp nhưng nhòm kỷ nó làm sao ấy. Nhưng được cái logo oai kinh hoàng, vẻ ngoài đẹp lịch sự. Máy móc thì bền ( em chả thấy ai đi cái xe nào quá 7 năm )
Dàn chân vios hình như hơi yếu. 4 ng đi qua 1 chổ bị cạ gầm.trong khi camzy 6 ng qua ngọt ( so sánh hơi khập khiểng tý nhá các bác ) chạy tốc cao hơi bay bề bồng bềnh ( city cùng tốc nhưng vẩn đở hơn nhiều).
K3. Thương hiệu và độ oai ko bằng. Bền thì chưa được kiểm chứng nhiều như vios ( máy vios hình như ko nhầm là dùng 15 năm chưa thay máy mới ) nhưng thấy các cụ fote chạy mà ko kêu máy, có chăng vài vái phần nhựa và điện hay bị. Xe hàn nên phụ tùng han củng rẻ hơn.
K3 rộng hơn.trẻ hơn. Tiện nghi .Chạy đã hơn.đỡ ồn hơn nhiều. Bán lại sau cùng số năm sử dụng lổ hơn vios tầm 2 đến 40tr. Đấy sơ sơ là thế đấy cụ. Em chả thích vios với ko mua k3. E M3 hay atit nên củng biết vậy thui. Chúc cụ chủ chọn xe

toyotabacninh

Đi bộ
Website
www.bacninh-toyota.com.vn
Đếch hiểu sao 2 em này lại cùng phân khúc để so sánh :))
Ông xe Hàn Xẻng để giá ở giữa hai phân khúc của ông Nhật Bổn chứ bằng giá thì người ta mua của mấy ông Nhật chứ mua Hàn Xẻng làm gì :">

PLD

Xe buýt
Cụ cứ tính thế này nhé, cùng số tiền gần bằng nhau cụ mua vios chỉ được 1 tấn sắt trong khi k3 cụ mua được 1,25 tấn sắt, nói thế để cụ hình dung về trọng lượng của 2 cái xe, tất nhiên xe nhẹ nó chạy kẻo xăng hơn 1 tý nhưng được cái nọ thì mất cái chai vì cụ đi cao tốc nó bay xe hơn và va chạm anh xe bé nhẹ không đủ sức cứu được chủ. tại sao xe đức nó ngốn xăng vì trọng lượng của xe nặng khung xe dầy khi va chạm tỷ lệ tèo là rất thấp, và xe nặng chạy sướng và đầm hơn ạ. Chất lượng kia hyundai như nào cụ ra ngay ngoài đường mà xem, giờ nó chạy như lợn con rồi.

ubisapro

Xe trâu
Cụ cứ tính thế này nhé, cùng số tiền gần bằng nhau cụ mua vios chỉ được 1 tấn sắt trong khi k3 cụ mua được 1,25 tấn sắt, nói thế để cụ hình dung về trọng lượng của 2 cái xe, tất nhiên xe nhẹ nó chạy kẻo xăng hơn 1 tý nhưng được cái nọ thì mất cái chai vì cụ đi cao tốc nó bay xe hơn và va chạm anh xe bé nhẹ không đủ sức cứu được chủ. tại sao xe đức nó ngốn xăng vì trọng lượng của xe nặng khung xe dầy khi va chạm tỷ lệ tèo là rất thấp, và xe nặng chạy sướng và đầm hơn ạ. Chất lượng kia hyundai như nào cụ ra ngay ngoài đường mà xem, giờ nó chạy như lợn con rồi.
thánh PLD đi Cerato vào còm rùi, gãi đúng chỗ ngứa. H xe Hàn so với xe Đức về độ nặng rùi cơ đấy. Mai em báo anh Toy, hàn thêm nửa tấn sắt ở mít nữa cho khỏi kêu nhé:)) Nếu nói về lợn con ngoài đường, người đi Toy ko nói nữa rùi, vì nói ra lại bảo bài ca doanh số:))

Luu Lehong

Xe container
... tại sao xe đức nó ngốn xăng vì trọng lượng của xe nặng khung xe dầy khi va chạm tỷ lệ tèo là rất thấp, và xe nặng chạy sướng và đầm hơn ạ. Chất lượng kia hyundai như nào cụ ra ngay ngoài đường mà xem, giờ nó chạy như lợn con rồi.
Xe Đức chỉ được cái thương hiệu thôi chứ so thế nào được với xe hàn về giá chú Pờ Lờ Đờ nhể :D

MrCuiBap1102

Xe đạp
HaHA, cụ PLD hài hước quá, cụ cứ chọc cười các anh em khác là seo nhẩy. Một cách so sánh thật không thể tin nổi :))

minhhainhim

Xe buýt
Em thì em nghĩ đơn giản thế này:
1. Độ bền và giữ giá thì Vios có tiếng rồi, K3 chưa đủ thời gian đánh giá nên em không dám phán láo, cụ có thể lấy Forte ra so sánh tạm. Vấn đề là cụ có quan tâm đến độ bền và giữ giá không. Nếu không thì K3 mà hưởng thụ cái sự thông thái. Nếu cụ xác định chạy rồi tương lai không gần lắm nâng đời thì Vios thôi.
2. Option lặt vặt thì sự chênh lệch giá tiền cụ có thể trang bị ngon lành cho em Vios bằng hàng xịn chứ không phải hàng Tàu mà anh Hải lắp trên K3. Nên tiêu chí option coi như san bằng.
3. Các trang bị an toàn thì K3 hơn và tiền không giúp Vios có được như K3. Quan trọng là cụ so sánh mức độ đi của cụ và thấy nó có THỰC SỰ PHẢI CÓ không. Tất nhiên trang bị an toàn thì chả cái nào thừa cả, nhưng xác suất để sử dụng đến nó có nhiều không tùy cụ đánh giá theo nhu cầu đi lại của cụ. Cũng vì chưa được kiểm chứng nên cá nhân em cũng đếch tin là những trang bị an toàn của K3 nó làm việc hiệu quả khi có biến lắm.
4. Xét về độ oai thì K3 hơn Vios chứ, sao có cụ lại bảo Vios hơn nhỉ. Cụ mà trẻ trung thích mặc đẹp thì K3 sao phải nghĩ. K3 sẽ đáp ứng được cho cụ là bước ra khỏi xe vênh mặt lên với những trang bị màu mè chứng tỏ cụ là 1 thanh niên hiện đại, bước xuống xe vứt toẹt cái xe vào vỉa hè phi vào quán cà phê gọi ly sinh tố chứ không như các cụ đi Vios bước từ tốn xuống xe khóa cẩn thận vào gốc cây vàng tâm, bước vào quán trà mượn tờ báo Nhân dân rồi.
Túm cái váy lại là kinh tế cụ thế nào, đi mấy năm thì đổi xe? Nếu sớm chiều đổi xe trong 3 năm thì K3 mà múc cụ ạ. Nhiều tiền cứ hưởng thụ đi, bọn em nghèo, mặc áo sơ mi <300K, đi dép tổ ong đi Toy được rồi.

bluesky1974

Xe tải
thánh PLD đi Cerato vào còm rùi, gãi đúng chỗ ngứa. H xe Hàn so với xe Đức về độ nặng rùi cơ đấy. Mai em báo anh Toy, hàn thêm nửa tấn sắt ở mít nữa cho khỏi kêu nhé:)) Nếu nói về lợn con ngoài đường, người đi Toy ko nói nữa rùi, vì nói ra lại bảo bài ca doanh số:))
Hàn thêm sắt vào làm chi cho thêm tốn giá lại tăng hử cụ. Cứ đút thêm mấy cục bê tông vào là nặng ngang ngửa ngay ý mà:P

ducletrung

Xe container
Bác nào rỗi việc làm thử phép so sánh xem?
  • Độ bền so sánh Forte 2009 ( đời trước K3) và Vios 2009?
  • Khả năng vận hành (độ đầm, tay lái, chân ga, chân phanh, độ bốc) của xe thì sao?
  • Độ mất giá thử làm phép so sánh giá của Forte đời 2009 và Vios 2009 xem thế nào?

Chỉnh sửa cuối:

PLD

Xe buýt

Em gửi các cụ cái thông số trọng lượng của vios k3 và altis, altis còn nhẹ cân hơn k3. Chứng tỏ điều gì, vỏ mỏng đâm đụng là bẹp tèo thôi ạ. Thôi tiết kiệm xăng một tí nếu có đâm đụng mình lấy thân mình thế mạng cũng được các cụ nhỉ.

PLD

Xe buýt

Vios đây, thiếu hơn 200kg (khoảng 2 cái xe máy future) so với altis và k3 thôi

danmexe

Xe điện
Ông xe Hàn Xẻng để giá ở giữa hai phân khúc của ông Nhật Bổn chứ bằng giá thì người ta mua của mấy ông Nhật chứ mua Hàn Xẻng làm gì :">
Cụ là sale không nên như thế, người ta cười cho...

Nét chuối

Xe hơi
Như nhiều cụ đã nói nếu mua Xe chạy nháp xong lên đời sớm thỳ cụ mua Vios có vẻ hợp lí. Còn mua để hưởng thụ cụ cứ chọn K3 ko hối hận đâu ạ.

ubisapro

Xe trâu
Cụ là sale không nên như thế, người ta cười cho...
Cụ sale đó nói đúng mà, chả nhẽ cụ thấy sai? Giá K3 vs altis bằng tiền cụ sút con nào, cứ thật lòng xem:D

PLD

Xe buýt
Mua con nào cũng thế thôi cụ, mua xe mới mà đi 1-2 năm bán đều lỗ hết, cái danh truyền không lỗ chẳng qua xe mua 5-6 năm qua nhiều năm giá xe đuợc đẩy lên mỗi năm cộng thêm biến động tỷ giá dolla nên giữ giá, giờ giá dolla ổn định giá xe không tăng nhiều đố ông nào đảm bảo cho cụ mua xe mới sau 1 năm mà bán không lỗ đấy. Mua xe cũ mới bị lỗ ít, nhưng rủi ro gặp taxi giả dạng con nhà lành rồi xe tai nạn,
Như nhiều cụ đã nói nếu mua Xe chạy nháp xong lên đời sớm thỳ cụ mua Vios có vẻ hợp lí. Còn mua để hưởng thụ cụ cứ chọn K3 ko hối hận đâu ạ.

botmi

Xe buýt
k3 bắt đầu thoái trào rồi cụ PLD ơi, mấy tháng rồi không thấy nó trong top 10 thì phải, các thanh niên thích thời trang thích m3 hơn k3, đúng là đồ càng thời trang càng nhanh chán, em m3 rồi cũng sẽ vậy thôi. Hồi xưa trông con m3s nhìn nghiện i, giờ thấy nó xấu hoắc

Luu Lehong

Xe container
Mua con nào cũng thế thôi cụ, mua xe mới mà đi 1-2 năm bán đều lỗ hết, cái danh truyền không lỗ chẳng qua xe mua 5-6 năm qua nhiều năm giá xe đuợc đẩy lên mỗi năm cộng thêm biến động tỷ giá dolla nên giữ giá, giờ giá dolla ổn định giá xe không tăng nhiều đố ông nào đảm bảo cho cụ mua xe mới sau 1 năm mà bán không lỗ đấy. Mua xe cũ mới bị lỗ ít, nhưng rủi ro gặp taxi giả dạng con nhà lành rồi xe tai nạn,
Nhưng mua Toy chỉ có cái lợi là không mất thời gian phải đi sang hàng xóm phân bua xe mình là không hỏng vặt, ko tốn xăng, không mất giá thôi ;))

Porsche 911

Xe container
Tranh luận giữa xe Hàn và xe Nhật đang diễn ra rất quyết liệt trên diễn đàn ô tô của vnexpress.net và cả trên OF.