Thảo luận Phân vân HRV 2022

futureneodo

Xe buýt
Cụ cũng nối gót em chia tay City. Em nick Daewoo ngày xưa đây cụ! Giờ em đi...Civic cụ ạ! City của em chia tay lúc 28 vạn cây!
City 2015 CVT của mình mới 27k km, để lại cho người quen ạ.
Chạy Honda quen roài khó bỏ cụ ơi.
Con HRV mới này phê thặc

futureneodo

Xe buýt
nếu so với toy cross thì e thấy thân vỏ dày dặn hơn, cảm giác xe chắc chắn hơn, mặc dù công nghệ hơi thua thiệt so với cross nhưng con cross e ghét quả phanh tay chuyển xuống chân nên bỏ qua nó và chuyển qua hrv mới
2022 mà Toy vác cái thắng tay xuống chân như con Kia Carens 2010 thì hơi coi thường khách hàng Việt, ít ra cũng để cái thắng tay cơ ở trên cho tiện chứ, quan điểm cá nhân của mình là thế.
Option thì Cross hơn HRV cái cam360 và cảnh báo điểm mù BSM. 2 cái này nâng cấp như gin đc hết.
Vận hành thì nói thẳng cho vuông Cross no door. 140hp với 174hp nó khác nhau cũng nhiều chứ k tương đương như cụ gì nói đc . Nhất là khi vận hành trên cao tốc và vượt xe ở QL đi sẽ thấy Khác bọt ngay.
Cross thì lấy bản HV thì hợp lý nhất vì tiết kiệm nhất pk
HRV mà dám đưa bản HEV về thì mình cũng chốt lun.

Chỉnh sửa cuối:

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Toyota Thanh Xuân - Số 315 Đường Trường Chinh
2022 mà Toy vác cái thắng tay xuống chân như con Kia Carens 2010 thì hơi coi thường khách hàng Việt, ít ra cũng để cái thắng tay cơ ở trên cho tiện chứ, quan điểm cá nhân của mình là thế.
Option thì Cross hơn HRV cái cam360 và cảnh báo điểm mù BSM. 2 cái này nâng cấp như gin đc hết.
Vận hành thì nói thẳng cho vuông Cross no door. 140hp với 174hp nó khác nhau cũng nhiều chứ k tương đương đc . Nhất là khi vận hành trên cao tốc và vượt xe ở QL đi sẽ thấy.
Cross thì lấy bản HV thì hợp lý nhất vì tiết kiệm.
Camry 2018 vẫn dùng phanh dưới chân đấy cụ

futureneodo

Xe buýt
Camry 2018 vẫn dùng phanh dưới chân đấy cụ
Thế thì mình thua với Toy anh ạ. Mình không gét Toy nhưng có vẻ Toy không chiều lòng khách Việt do thương hiệu đã quá ăn sâu ở VN rồi
Nhắc lại là 2022 rồi thì phân khúc CUV/SUV cỡ B,C toàn phải trang bị phanh tay điện tử cả thôi. Nghĩ sao con CUV cỡ A như Raize còn có cái phanh tay cơ tử tế cơ mà…haizzzz

Chỉnh sửa cuối:

heroesdaubu

Xe điện
Xe Toy độ hoàn thiện tốt nhưng chỉ đủ tròn vai, cái gì cũng tầm trung. Xe Honda update công nghệ nhưng giá lại ngáo hơn Toy. Được cái nọ mất cái kia.

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Toyota Thanh Xuân - Số 315 Đường Trường Chinh
Thế thì mình thua với Toy anh ạ. Mình không gét Toy nhưng có vẻ Toy không chiều lòng khách Việt do thương hiệu đã quá ăn sâu ở VN rồi
Nhắc lại là 2022 rồi thì phân khúc CUV/SUV cỡ B,C toàn phanh tay điện tử cả thôi. Nghĩ sao con CUV cỡ A như Raize còn có cái phanh tay cơ tử tế cơ mà…haizzzz
Biết là thế bác, nhưng chỉ cần phanh cơ, cốp cơ mà Cross vẫn vô địch dòng CUV, xe còn k có sẵn để bán, KH đều phải đặt. Nếu bác là chủ doanh nghiệp, liệu bác có vội vã trang bị cải tiến hay k

futureneodo

Xe buýt
Biết là thế bác, nhưng chỉ cần phanh cơ, cốp cơ mà Cross vẫn vô địch dòng CUV, xe còn k có sẵn để bán, KH đều phải đặt. Nếu bác là chủ doanh nghiệp, liệu bác có vội vã trang bị cải tiến hay k
Vô địch vì phần lớn thương hiệu thôi bác, con Cross này ra trước HRV new cả năm thì lấy ji không bán nhiều. Nếu 2 con ra mắt cùng đợt thì khó mà nói trước điều ji.
Thôi nói như bác mình không nên tranh luận nữa cho mất thời gian vì 2 quan điểm khác nhau, mình là KH còn bác là sale Toy.
BÁC cho rằng phanh tay cơ CHUYỂN xuống ĐẠP CHÂN là hợp lý của Cross thì mình bó tay rồi. Chúc bác bán được nhiều xe Cross hơn nữa nhé.
Mình đã chọn HRV 2022 vì những cải tiến phù hợp với nhu cầu của mình.

Chỉnh sửa cuối:

linhbogiong

Xe tăng
Xúc đi cụ ơi rồi post lên đây cho anh em hưởng thụ ké tý. Suy nghĩ nhiều làm gì đau đầu. Của mua là của được.

linhbogiong

Xe tăng
đi đâu cũng gặp thằng cross mũi như mũi con cá chê. Đít thì teo tóp. Thôi cứ xúc em HOnda HRV cho lành.

Bopbun

Xe điện
đi đâu cũng gặp thằng cross mũi như mũi con cá chê. Đít thì teo tóp. Thôi cứ xúc em HOnda HRV cho lành.
Về hình dáng thì xe mới ra bao giờ nhìn cũng sướng mắt vì nó lạ. Cross lúc mới ra kêu đẹp mê hồn, giờ sau 2 năm thì chê đít tóp mồm cá trê. Cái dở của nó là đi đâu cũng thấy nên phát chán. Đã không thích thì tìm thấy đủ điểm để chê. HRV dáng này cũng chỉ là lạ thôi, sau một thời gian lại bình thường. Dáng thì riêng em thấy giữ dáng nhất vẫn là Tucson đời 2015-2020 hoặc Ford Escape, Rav4 2010 đổ lại. Còn các loại thiết kế đột phá gì gì thì đẹp lúc đầu, chỉ sau 2 năm thấy xấu rồi.

Chọn HRV hay Cross thì 2 con này tương đương, tùy theo tính cách.

HRV thì phù hợp thanh niên tính cách hoạt bát, thanh niên chưa vợ hoặc gia đình mới. Kích thước gọn hơn, máy khỏe hơn, chân ga mạnh hơn nên tăng tốc mạnh hơn. Rõ ràng là HRV ưu tiên cho người lái. Option của HRV hơn Cross là cái AutoHold, khởi động từ xa, thông báo xe phía trước khởi hành, camera quan sát làn đường, hỗ trợ đánh lái chủ động.

Cross thì phù hợp người tính tình điềm đạm, hoặc gia đình đã có con. Kích thước lớn hơn chút, gầm thấp hơn, trần cao hơn thì không gian cũng rộng hơn. Máy yếu hơn nên xe cũng đỡ ồn hơn. Vậy Cross không ưu tiên riêng người lái mà cả người đi cùng. Option của Cross hơn HRV là cửa sổ trời, cảnh báo áp suất lốp, cam 360, cảm biến quanh xe, cảnh báo phương tiện cắt ngang khi lùi, lùi xe tự động hạ gương, túi khí nhiều hơn. Ngoài ra, Cross giá thấp hơn lại có phiên bản G thấp hơn cả mớ.

Riêng cụ nào nói không thích cái tay phanh chuyển xuống chân, cái này đúng nhưng cũng tùy. Tay hay chân thì nó cũng là thói quen. Lúc đầu thấy khó chịu, nhưng chỉ sau 2 tháng là quên phản xạ kéo phanh tay thay bằng phản xạ đạp phanh chân ngay. Phản xạ này thay đổi cũng dễ. Chuyển phanh tay xuống chân để làm cho khu vực yên ngựa gọn gàng hơn và thêm diện tích. Được cái nọ mất cái kia.

Riêng về thiết kế nội thất thì em thấy 2 con này bình thường như nhau. Honda hơi keo kiệt cái màn hình hơi nhỏ. 8 inch mà cái viền to quá trông hơi quê. Tiêu chí này phụ thôi, không ảnh hưởng mấy.

Đấy, với các cụ chọn xe thì em có vài ý kiến. Cùng là xe của Nhật nhập khẩu thì thôi khỏi so chất lượng. Chỉ là xe nào phù hợp với mình thì chọn. Ngoài ra, HRV là xe mới hơn, ra đường ít bị đụng hàng, được thu hút mọi ánh nhìn, cũng là một tiêu chí cần xem xét.

sam_fisher07

Xe máy
Vote HRV nha bác. Thiết kế mới đẹp, động cơ khỏe

Steven

Xe tăng
Em chạy được đến 4 đời toy, đến xe thứ 6 là HRV thì cảm giác lái thích hơn hẳn

Tung VI

Xe máy
HRV hàng ghế 2 có vẻ hơi đứng phải không cc, không ngả thêm được? Cross ghế nó có 2 nấc nên ngả tốt hơn

Klaers

Xe hơi
Vấn đề của Honda là ngáo giá và sale chảnh, còn xe thì ít ai chê.

tuongvt

Xe buýt
Cố tý lên CRv chạy lâu dài dc, k chán. Còn giữa cross và hrv thì chọn hrv. Cục máy 1.5 turbo cực ngon và sensing là quá xịn rồi, hơn cái 1.8 của cross nhiều

Chỉnh sửa cuối: