Phân vân I30 cw 2010, fiesta 2013 sport và attrage AT 2015

Mahami7641

Xe máy
Kính chào cccm,
Tháng tới e định quất 1 con vợ 2, suy tính, google tới google lui thì tìm được 3 em same same tiền nhau.
Tuy nhiên i30 cw thì em ko rõ lắm về option và cũng lăn tăn vì đã 7 năm tuổi đời.
Cccm thông não giúp em với.
I30 2010 khoảng 6-8 vạn thì mua về cần tu bổ, nâng cấp gì, mức hao xăng như nào và có bị hỏng vặt gì trong 2 năm đầu không?
Với lại làm sao để biết được là bản TC hay nhập hàn thế ạ :(
Em cảm ơn cccm

tructrucdangyeu

Xe tải
Trong 3 con trên thì I 30 rộng nhất, đầm nhất, cách âm tốt có khi cũng nhất, ít hỏng vặt chắc chỉ thua Artage. Hình thức thì trông hoành tráng vì xe khác phân khúc 2 xe kia, không bị lỗi mốt. Thua 2 xe kia ở điểm xăng chắc ăn nhiều hơn chút (xe đời cũ, nặng 1,3 tấn); sức mạnh cũng không bằng và 2 xe kia được đời cao hơn.
Quan điểm của em nếu gia đình 5 người lâu lâu đi chơi xa tý thì nên chọn i 30; nếu thanh niên trai tráng bát phố là chính thì chọn Fessta; nếu trung tuổi, ăn chắc mặc bền thì chọn Artage.

vivil

Xe hơi
e đang đi i30cw nên cụ hỏi thì e sẽ ưu tiên cw ( cảm quan ưu ái).

Trong 3 xe, fiesta thì mạnh ở TH xe Mẽo, đầm bốc vận hành ngon nhưng lại chật chội và ngoại thất(theo e) k đẹp;

mit attrage thì e k có hiểu biết nên k chấm( nhưng e k đánh giá cao thương hiệu Mit ở xe cộ, ngoại trừ thang máy:D) và cũng chật;

I30cw so với 2 xe kia thì có nhược điểm: xe đời sâu hơn, ăn xăng hơn (8,5-9l/100km đg hỗn hợp) nhưng ngược lại thì nội thất rộng rãi, phục vụ gia đình hợp lý. Trang thiết bị, phụ kiện k quá đắt đỏ và khó tìm. Một số ít thì k có sẵn hàng nên cần đặt (vì xe k sx nữa; và đây là tình trạng chung của mọi xe cũ. Cụ dự định mua xe đời 2010 thì thực tế cũng chỉ cần quan tâm xe có nguồn gốc tốt ( 1 chủ từ đầu là tốt nhất); xe còn nguyên bản về gầm bệ và máy móc; các thứ opt khác k quan trọng lắm; Nếu odo 8v ( thực ) thì chỉ cần bd mốc thay dầu hs, nhớt, lọc, bd phanh,...tổng thể xe là ngon lành. Có thể làm all các công tác này nếu kinh tế dư dả. Còn k chia ra làm các g/đ phù hợp với thực lực kinh tế mình. Tổng làm bd tổng thể cỡ 8tr.

Để phân biệt bản cw TC hay Nhập nguyên chiếc( bản nội địa hàn, xuất Trung Đông, Âu) thì có mấy điểm sau:

1. Ngoại thất: vành bản nhập hoặc xuất Âu, Trung Đông là 17inch như hình cụ đăng; trong khi bản TC thì vành 16'' kiểu "sừng hươu". Các chi tiết số vin sườn xe, tem dán có chữ của thị trường sử dụng xe( tấm chắn nắng trong xe chẳng hạn,...)
2. Option: xe sx 2010 thì 100% có eco; bản TC nhập k có smartkey, k có sưởi ghế, 1 túi khí,...là những thứ dễ nhìn nhất. Bản nọi địa Hàn thì 2 túi khí; bản xuất Âu, Trung Đông có 10 túi khí và có opt VDC off( cân bằng) (full nhất)

Cụ có thể join hội trên fb để tìm hiểu nếu ưng cw nhé! E welcome cụ.

Mahami7641

Xe máy
Tks cụ, em đang đăng ký lái thử attrage và fiesta xem nó rộng như nào mà mãi chưa thấy ai gọi :'(

hanhphongauto

Xe đạp
Cụ cho em hỏi xe cw 2009 của em là TC hay Nội địa với. Không có vdc, không có eco, không có l/100km, không có smartkey. lazang 17 crom, Có sưởi 2 ghế, có 2 túi khí, có nút bấm 2 bên trên vô lăng, có Abs, có ESP hay EPS ấy....thực sự em không biết là bản TC hay bản Kore chính thống. Thanks cụ