Thảo luận Phanh đĩa dầu có thực sự tốt?

Trạng thái
Thớt đang đóng

Hoang Tran HMA

Xe hơi
<Kinh doanh chuyên nghiệp trái quy định>

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

bui_hai78

Xe máy
Lại quảng cáo rồi! Mất cái lỗi cạ phanh do đĩa, hay dầu dính vô má phanh tất cả thường do mấy bố thợ ko có tâm.

Hoang Tran HMA

Xe hơi
Lại quảng cáo rồi! Mất cái lỗi cạ phanh do đĩa, hay dầu dính vô má phanh tất cả thường do mấy bố thợ ko có tâm.
Cái đó khi sử dụng rất dễ bị chứ không thể đổ hết cho thợ bác ơi.

bui_hai78

Xe máy
Cái đó khi sử dụng rất dễ bị chứ không thể đổ hết cho thợ bác ơi.
Mình thâm niên đạp xe không nhiều, nhưng mấy lỗi đưa trên đa phần do thợ ko có tâm bạn nhé! Nếu như họ làm đúng quy trình thì chả bao giờ bị, toàn làm tắt nhanh cho xong rồi sang sửa xe khác

Ginkgo

Xe buýt
Quảng cáo cũng tốt mà, cụ ấy có câu "nhất là các bạn nữ..." đấy, để cho cccm ko biết về xe, hoặc đơn giản là xe xịn quá ko dám tự chọc có chỗ mà sửa cho yên tâm:D. Còn xe cỏ cỏ, các cụ có tí kỹ tính muốn tự tay chăm xe thì mấy cái căn chỉnh này cũng là 1 thú vui thì có thể tham khảo 1 chút từ video của cụ ấy.

Chỉnh sửa cuối:

LiberiFatali

Xe máy
Vậy các bác cho hỏi, người mới tập đi xe đạp thể thao nên chọn loại phanh nào để dễ dùng, dễ bảo trì thế?

bui_hai78

Xe máy
Vậy các bác cho hỏi, người mới tập đi xe đạp thể thao nên chọn loại phanh nào để dễ dùng, dễ bảo trì thế?
Bác tháo hết phanh ra, lấy cái tông Lào cắt lấy một nửa rồi gắn vào chỗ phuộc trước ( chỗ khe hở giữa 2 càng ý) . Khi cần có thế dùng phương pháp cổ truyền như các cụ ta ngày trước hay dùng

Hoang Tran HMA

Xe hơi
Phanh đĩa vẫn tốt. Chỉ là nếu ngân sách hạn hẹp thì ưu tiên cho cái khác đừng dùng phanh đĩa dầu thôi bạn. Phanh đĩa dầu trên 2.5 triệu chất lượng mới tạm coi là ổn định.

Hoang Tran HMA

Xe hơi
Quảng cáo cũng tốt mà, cụ ấy có câu "nhất là các bạn nữ..." đấy, để cho cccm ko biết về xe, hoặc đơn giản là xe xịn quá ko dám tự chọc có chỗ mà sửa cho yên tâm:D. Còn xe cỏ cỏ, các cụ có tí kỹ tính muốn tự tay chăm xe thì mấy cái căn chỉnh này cũng là 1 thú vui thì có thể tham khảo 1 chút từ video của cụ ấy.
Cảm ơn xe tải đã hiểu!

chaulg81

Xe tăng
Cảm ơn xe tải đã hiểu!
Em thấy phanh đĩa dầu ưu việt đấy ạ
1 xe trang bị phanh đĩa sẽ đi trong mọi điều kiện dia hình. Thời tiết.
2 xe mtb thường trèo đèo lội suối nước bùn dinh đầy bánh... Phanh đĩa sẽ là cứu cánh cho chu nhân và cặp bánh xe nếu kg ưu việt thì shimano kg sản xuất phanh đĩa dầu trang bi cho road giá 13trieu chỉ có 2 cụm phanh và cặp tay lắc. Bộ phanh đĩa dầu china em dùng 6 năm chỉ 1 lần thay 2 la bố....Xe road cặp bánh cả đống tiền trời mưa cát bám đầy vành Cụ bóp bóp phanh vài lần sẽ hiểu nỗi đau thế nào đây la cảm thán của các Cụ đô dốc nhieu đấy ạ

Chỉnh sửa cuối:

Hoang Tran HMA

Xe hơi
Em thấy phanh đĩa dầu ưu việt đấy ạ
1 xe trang bị phanh đĩa sẽ đi trong mọi điều kiện dia hình. Thời tiết.
2 xe mtb thường trèo đèo lội suối nước bùn dinh đầy bánh... Phanh đĩa sẽ là cứu cánh cho chu nhân và cặp bánh xe nếu kg ưu việt thì shimano kg sản xuất phanh đĩa dầu trang bi cho road giá 13trieu chỉ có 2 cụm phanh và cặp tay lắc. Bộ phanh đĩa dầu china em dùng 6 năm chỉ 1 lần thay 2 la bố....Xe road cặp bánh cả đống tiền trời mưa cát bám đầy vành Cụ bóp bóp phanh vài lần sẽ hiểu nỗi đau thế nào đây la cảm thán của các Cụ đô dốc nhieu đấy ạ
Mình có bảo phanh đĩa không tốt đâu, mình cũng đang dùng phanh đĩa rất nhiều nên mới viết ra được như vậy. Nó có những lỗi cố hữu đó, phanh càng đắt càng giảm thiểu.

tuanle.dragon

Xe buýt
Em đang dùng phanh đĩa dầu Tektro và Shimano nhưng không bị hiện tượng như cụ chủ đề cập. Phanh tốt hơn phanh V nhiều, nhất là trời mưa.

chaulg81

Xe tăng
Phanh nào cũng được... Phanh càng.. Phanh đĩa dau.. Phanh đĩa co.
Phanh càng thì thay gom khi đã mon bảo trì vo ruột phanh dầu mỡ tốt thì phanh bóp sẽ nhẹ. Giá cũng kg rẻ nếu loại tốt
Phanh đĩa dau thì chỉ cần 1 ngón út cũng đủ làm lết bánh rồi. Kg cần bảo dưỡng nếu kg có sự cố như gãy day do va chạm. Xi dau (cái này hiếm như hoa nở về đem...) sau thời gian nào đó nếu bố sau mon nhiều (tất nhiên là vậy) tiết kiệm thì đổi trước ra sau (kg tự sướng được thì nhờ bên thứ 3 giúp. Dùng 5 năm chưa van đề gì
Phanh đĩa co cũng tốt nhưng phải loại 2 bên bo cùng hoạt đông kg nên dùng loại 1 bên chết. 1 bên sống (em k biết nói thế nào cho đúng nên em vì vậy)
Vài trăm ngàn thôi. Có loại em mưa 90 euro cực ngon.

Diehard1

Xe tải
Mod admin không làm việc ah? Chia sẽ in thì ok còn pót địa chỉ quảng cáo cho shop của mình thì đúng rule k?

Xe đạp thôi

Xe buýt
Hiện tại MTB mới thì gần như toàn bộ là phanh đĩa.Do tính an toàn cao khi chạy đèo.Còn touring và Road vẫn phanh cơ.

Trạng thái
Thớt đang đóng