[Funland] Pháp Luân Công đang phá hoại HP gđ em, các cụ, mợ cứu em với

Trạng thái
Thớt đang đóng

Thổ_dân

Xe tải
trc e cũng đọc dc tờ rơi của bọn này 1 lần rồi, e ko tìm hiểu nhiều nhưng những gì e thấy nó viết hơi ảo tưởng

phuongan

Xe điện
Tết năm ngoái về, cô giáo dạy lý cấp 2 của em cũng ca ngợi món này lắm. Từ thoát vị đĩa đệm nằm một chỗ giờ đi lại được, em nghe như thần thánh mà cũng hoang mang nhưng chẳng dám ý kiến gì!

Nothing_to_see

Xe tải
Ở mình cái PLC này cũng có vấn đề rồi, chống đối pháp luật ác luôn ạ

TEPDIU

Xe tăng
Em cũng chả hiểu PLC là cái cmn gì, tuy nhiên hôm chủ nhật vừa rồi em có cho nhóc vào Ecopark hóng mát thì được 1 mợ dúi vào tay em 1 tờ rơi nói về việc PLC đang đấu tranh chống nhà cầm quyền TQ giết những người theo PLC để lấy nội tạng.

Nói thật, em cũng chẳng hiểu PLC là cái của nợ giề?

xe365vn

Xe container
Gặp ca này quá khó rồi
Ở trên thế giới có nhiều dạng thôi miên lắm

Taihoatu

Xe lăn
Môn này nó mu muội đến mức độ có thể giết hại cả gia đình, nếu bị chúng nó sai khiến. Có trường hợp Cắt chân mẹ ở bệnh viện cách đây không lâu. cụ thử search google xem.
Em khuyên cụ: Khuyên giải mãi không nghe thì biện pháp tốt nhất là giải tán. Bây giờ nó mê muội nó cũng chẳng tôn trọng mình nữa đâu.

quanduc

Xe buýt
Món này có lợi sức khỏe nhưng gây nên trạng thái cuồng tín bất thường, không biết bị bọn nào lợi dụng không nhưng đích thị là nó đang lợi dụng sự thiếu hiểu biết của người khác. Cứ cái nào mang tính giáo phái, dựa trên sự ngu dân là em dị ứng.
Cụ chủ nên dùng họ hàng và con cái để gấu thức tỉnh, đã dấn thân sâu vào em thấy nó còn nguy hiểm hơn bọn quạ đen nhiều
Em đã làm tất cả những điều CỤ day 2 tuần nay nhưng không có kết quả, bố mẹ 2 bên đều vật vã, van xin, dọa từ mặt, tống cổ khỏi nhà, em cũng đã dọa giải tán đường ai nấy đi nhưng kết quả giờ này vẫn là con số o, ko biết em còn kiên trì được bao lâu nữa. Buồn quá các cụ ah.
CỤ 3C cao kiến nhất diễn đàn đâu rồi, vào giúp em đi.

Chỉnh sửa cuối:

tobie

Xe hơi
Bẩm các Cụ bô lão,
Vợ cả nhà em làm trong 1 cơ quan nhà nước, 1 năm trước đây cô ấy bắt đầu tham gia luyện tập môn Pháp Luân Công ( Do 1 ngừoi đồng nghiệp trong cơ quan rủ rê), lúc đầu em không đồng ý cho tập nhưng cô ấy giải thích đây là một môn khí công nếu tập luyện sẽ tốt cho sức khỏe kiểu như Yoga. Em có tìm kiếm thông tin trên mạng thì thấy chưa có comment nào về môn này, chỉ biết rằng thằng Tung cẩu nó ko đồng ý cho dân nó tập dù pháp luật nó không cấm.
Gần đây 1 lần vô tình em thấy thông tin trên mạng có mấy thằng PLC định giật đổ tượng đài Lê Nin em mới giật mình và tìm hiểu kỹ về môn phái này, Sau khi tìm hiểu em thấy không ổn. Hơn nữa trước khi tập PLC thì vợ em chuẩn bị vào ****, sau khi tập 1 thời gian thì quyết định không vào Đ nữa( Chuyện ko vào Đ em mới biết gần nửa năm trở lại đây). Em đã NC với cô ấy và ko đồng ý cho tập nữa với lý do nó khá nhạy cảm, dễ bị các phần tử ********* lợi dụng, em cũng đã NC với 2 bên Nội Ngoại, các Cụ đều đồng ý là cấm nhưng dù khuyên can, cấm đoán thế nào Vợ em từ một ngừoi nhu mỳ, hướng nội giờ đây đã ko nghe lời em và cương quyết ko chịu bỏ, em đã dọa giải tán cô ấy cũng ko từ bỏ.
VC em cưới đc 8 năm và vẫn HP, kinh tế tạm ổn có nhà riêng ở HN, 4b, có TTK, giờ có 2 nhóc 4 và 7 tuổi, các cháu khỏe mạnh ngoan ngoãn.
Giờ đây gđ đang căng thẳng và em chưa biêt xử lý thế nào. Cụ nào hiểu biết về môn phái này hoặc các Cụ cao kiến tư vấn cho em cách để làm cô ấy từ bỏ PLC. hoặc phương án xử lý tối ưu cho tình huống hiện tại của gđ em.
Em đã chuẩn bị sẵn thùng votka chờ rót dâng các cụ.
PS: vì HP của gđ em, mong mode cho thớt của em tồn tại 1 tuần. Cụ nào đi qua đá giúp em lên đầu để em nhận được nhiều cao kiến. Em cảm ơn nhiều ah.
Trước khi cụ "phát hiện" ra "sự nguy hiểm" của PLC thì vợ cụ thế nảo (ngoài việc không vào Đ)? Cô ấy có bỏ bê gia đình, công việc và con cái không? Cuộc sống vợ chồng cụ có bị thay đổi theo hướng tiêu cực không? Nếu không thì có lẽ chính việc cụ có "ác cảm" với PLC rồi cùng gia đình cụ cấm đoán cô ấy tiếp tục tập PLC mới là nguyên nhân của tình trạng bây giờ. Nếu em là cụ, hãy tự mình tìm hiểu PLC một cách trực tiếp nhưng hãy giữ mình. Khi cụ hiểu nó được phần nào rồi thì sẽ dễ xử lý hơn, tránh "nghe nói". Cụ phải hiểu là nếu PLC nó thực sự "tẩy não" thì chỉ việc cụ dọa nạt, đánh đập vợ cụ thôi sẽ không giải quyết được gì mà chỉ làm tình hình xấu thêm thôi.

hamcuare!

Xe container
nói chung e thấy, bất cứ môn phái nào cũng có ý định hoặc tư tưởng chống lại thực tế xh, chế độ...
các kụ cứ xét mà xem...
nên ko cho tham gia cái gì là tốt nhất,
còn như kụ chủ, tất tay thôi ạ,
xin cho gấu nghỉ ko lương, bắt ở nhà quản thúc hoặc cho đi ra đảo, về quê...
bây giờ u mê rồi, cứ giao du với bọn plc thì có ngày nó bảo gấu làm gì cũng gật thôi.

tuan_mazda3

Xe tăng
Ngày trước trên facebook cũng có bọn hay post cái PLC này lắm, em đọc thì thấy nó là 1 dạng kiểu dưỡng sinh, tập tốt cho sức khỏe, em còn tìm tài liệu, định in ra cho mẹ em tập để cải thiện sức khỏe nhưng bận quá quên xừ mất. Em thấy các bài báo viết thì ca ngợi PLC lắm, nó còn có nhiều hình ảnh, video clip cả ngàn người tập cùng 1 lúc trên nhiều nước trên thế giới. Nhưng em nghĩ nguyên nhân sâu xa là do người truyền bá đã có âm mưu xấu, đưa thêm thông tin ko tốt vào để đạt được mục đích cá nhân, đơn giản như nó đang muốn moi tiền của thành viên, ai dính vào thì cứ rút tiền nhà đi mà biếu cho nó thôi.

ducbill00

Xe tăng
Website
www.facebook.com
xin lỗi cụ, nhưng chưa chắc đã do môn PLC ạ, em thì cho rằng có thể có cái khác về tình cảm cụ ạ. em xin lỗi vì cứ phán bừa nhưng có lẽ là cũng phải đặt giả thiết cụ ạ

thehero

Xe hơi
Em tưởng ở VN dẹp mấy cái tôn giáo bất hợp pháp này rồi chứ? Ngày trc còn thấy môn đệ PLC này bán nhà, bỏ vợ, bỏ chồng , bỏ con cái để đi theo ạ! Và các môn đệ còn bem nhau thoải mái nữa ko biết đúng ko?

quanduc

Xe buýt
Trước khi cụ "phát hiện" ra "sự nguy hiểm" của PLC thì vợ cụ thế nảo (ngoài việc không vào Đ)? Cô ấy có bỏ bê gia đình, công việc và con cái không? Cuộc sống vợ chồng cụ có bị thay đổi theo hướng tiêu cực không? Nếu không thì có lẽ chính việc cụ có "ác cảm" với PLC rồi cùng gia đình cụ cấm đoán cô ấy tiếp tục tập PLC mới là nguyên nhân của tình trạng bây giờ. Nếu em là cụ, hãy tự mình tìm hiểu PLC một cách trực tiếp nhưng hãy giữ mình. Khi cụ hiểu nó được phần nào rồi thì sẽ dễ xử lý hơn, tránh "nghe nói". Cụ phải hiểu là nếu PLC nó thực sự "tẩy não" thì chỉ việc cụ dọa nạt, đánh đập vợ cụ thôi sẽ không giải quyết được gì mà chỉ làm tình hình xấu thêm thôi.
Bẩm CỤ, như em đã nói, hơn 1 năm qua em chỉ khuyên can là ko nên tập cái môn cứ ngồi 1 chỗ ý làm gì, tập tành nhiều thời gian ngủ 4-5h/ngày ko đảm bảo sức khoe nhưng em ko kiên quyết vì nghĩ rằng nó chỉ là một môn khí công thuần túy, 8 năm qua đến trước khi cách đây 2 tuần gia đình em vẫn HP, ông bà 2 bên đều hài lòng về con cháu, vợ chồng hòa thuận.
Nhưng đến khi em nhận thấy môn này có vấn đề và cấm ko cho tập PLC mà cô ấy kiên quyết ko bỏ thì em thấy chuyện ko còn nhỏ nữa rồi

Sukid

Xe đạp
Khuyên vợ thì khó, em nghĩ chỉ có mất tiền cho công an hoặc bộ đội đến làm việc với cái thằng đứng đầu chỗ tập. Học viên thì có thể u mê chứ thằng đấy em nghĩ nó vẫn sợ chết.

russoldat

Xe buýt
Em cũng biết một ông bên quân đội, học cái này rồi truyền bá linh tinh, ra quân rồi. Ông này mê muội môn này quá, ko bỏ được, người lúc nào cũng như ở thiên đường ấy. Chúc gia đình cụ sớm bt trở lại!

quanduc

Xe buýt
xin lỗi cụ, nhưng chưa chắc đã do môn PLC ạ, em thì cho rằng có thể có cái khác về tình cảm cụ ạ. em xin lỗi vì cứ phán bừa nhưng có lẽ là cũng phải đặt giả thiết cụ ạ
Bẩm cụ VC em đều hài lòng về nhau, ohọ hàng, ông bà 2 bên nội ngoại đều hài lòng về con cháu trong 8 năm qua, chỉ mới đây 2 tuần khi em bắt đầu cấm tập PLC thì sóng gió mới nổi lên, nhưng không cấm thì em e rằng điều tồi tệ sẽ xảy ra ko sớm thì muộn

Bomva

Xe điện
Em có ông bạn cũng theo tập PLC, em cảm giác ông đó như bị tẩy não. Toàn nói sằng bậy trê các môn tôn giáo khác. Rủ dê em mãi nhưng em thấy môn phái đó không cao thượng chê người khen mình em không quan tâm luôn!

New_Carens

Xe điện
Bẩm các Cụ bô lão,
Vợ cả nhà em làm trong 1 cơ quan nhà nước, 1 năm trước đây cô ấy bắt đầu tham gia luyện tập môn Pháp Luân Công ( Do 1 ngừoi đồng nghiệp trong cơ quan rủ rê), lúc đầu em không đồng ý cho tập nhưng cô ấy giải thích đây là một môn khí công nếu tập luyện sẽ tốt cho sức khỏe kiểu như Yoga. Em có tìm kiếm thông tin trên mạng thì thấy chưa có comment nào về môn này, chỉ biết rằng thằng Tung cẩu nó ko đồng ý cho dân nó tập dù pháp luật nó không cấm.
Gần đây 1 lần vô tình em thấy thông tin trên mạng có mấy thằng PLC định giật đổ tượng đài Lê Nin em mới giật mình và tìm hiểu kỹ về môn phái này, Sau khi tìm hiểu em thấy không ổn. Hơn nữa trước khi tập PLC thì vợ em chuẩn bị vào ****, sau khi tập 1 thời gian thì quyết định không vào Đ nữa( Chuyện ko vào Đ em mới biết gần nửa năm trở lại đây). Em đã NC với cô ấy và ko đồng ý cho tập nữa với lý do nó khá nhạy cảm, dễ bị các phần tử ********* lợi dụng, em cũng đã NC với 2 bên Nội Ngoại, các Cụ đều đồng ý là cấm nhưng dù khuyên can, cấm đoán thế nào Vợ em từ một ngừoi nhu mỳ, hướng nội giờ đây đã ko nghe lời em và cương quyết ko chịu bỏ, em đã dọa giải tán cô ấy cũng ko từ bỏ.
VC em cưới đc 8 năm và vẫn HP, kinh tế tạm ổn có nhà riêng ở HN, 4b, có TTK, giờ có 2 nhóc 4 và 7 tuổi, các cháu khỏe mạnh ngoan ngoãn.
Giờ đây gđ đang căng thẳng và em chưa biêt xử lý thế nào. Cụ nào hiểu biết về môn phái này hoặc các Cụ cao kiến tư vấn cho em cách để làm cô ấy từ bỏ PLC. hoặc phương án xử lý tối ưu cho tình huống hiện tại của gđ em.
Em đã chuẩn bị sẵn thùng votka chờ rót dâng các cụ.
PS: vì HP của gđ em, mong mode cho thớt của em tồn tại 1 tuần. Cụ nào đi qua đá giúp em lên đầu để em nhận được nhiều cao kiến. Em cảm ơn nhiều ah.
Em mới ở Singapore về, bên đó thường xuyên có vài bà già hay lôi kéo người tham gia PLC, nếu từ chối thì vẻ mặt rất tức tối và hung hãn. Ở đó mà đứng tụ tập nc với đội này dẽ bị cảnh sát còng tay luôn.

tobie

Xe hơi
Bẩm CỤ, như em đã nói, hơn 1 năm qua em chỉ khuyên can là ko nên tập cái môn cứ ngồi 1 chỗ ý làm gì, tập tành nhiều thời gian ngủ 4-5h/ngày ko đảm bảo sức khoe nhưng em ko kiên quyết vì nghĩ rằng nó chỉ là một môn khí công thuần túy, 8 năm qua đến trước khi cách đây 2 tuần gia đình em vẫn HP, ông bà 2 bên đều hài lòng về con cháu, vợ chồng hòa thuận.
Nhưng đến khi em nhận thấy môn này có vấn đề và cấm ko cho tập PLC mà cô ấy kiên quyết ko bỏ thì em thấy chuyện ko còn nhỏ nữa rồi
Trước hết là em mừng cho cụ là vợ chồng cụ vẫn hạnh phúc, gia đình vẫn đầm ấm (ít nhất là đến thời điểm trước đây 2 tuần). Cụ có thấy là tình cảm gia đình cụ bị thay đổi bắt nguồn từ chính quan điểm của cụ về PLC mà không phải do vợ cụ thay đổi không? Cô ấy chỉ phản kháng khi cụ bắt cô ấy nghỉ tập thôi đúng không? Nếu đúng vậy thì em vẫn giữ quan điểm là cụ hãy tìm hiểu trực tiếp và thực sự về PLC (nhưng luôn giữ cái đầu lạnh). Khi cụ hiểu PLC xấu thế nào thì cụ sẽ xử lý trường hợp của vợ cụ dễ hơn.

Trạng thái
Thớt đang đóng