[Funland] Pháp Luân Công đang phá hoại HP gđ em, các cụ, mợ cứu em với

Trạng thái
Thớt đang đóng

luot_song

Xe điện
Cụ mách cho Thằng Tập Cận Bình ý
Cái PLC này bên trung cẩu nó đập chết như đập con dán nhé

duyen khoi

Xe tăng
Nếu muốn vợ cụ bỏ tập PLC thì cho vợ tập món khác
PLC bản chất ko xấu mà còn rất tốt cho sức khỏe vì cũng là 1 dạng khí công
Chỉ xấu vì tư tưởng của những người truyền bá nó thôi.
Đừng cấm vì càng cấm càng chết, người đã tập khí công rồi thì coi khí công như là sinh mạng vậy.
Hiện nay cụ chủ ứng xử vậy là tạm ổn rồi.
Nếu lúc nào tình trạng vợ chồng ko thể giải quyết được thì pm cho em nhé. em có cách giúp

v-kong

[Tịch thu bằng lái]
Em vào đây chỉ biết hóng xem PLC nó ra sao?

omerta77

Xe điện
nếu vì thế mà chia tay thì cho sang TQ cụ ạ. cụ hỏi a Gúc thì biết

babeo

Xe điện
Cụ chủ kiên nhẫn thật, cháu ấy à, dẹp luôn. Nhưng cũng lỗi một phần do cụ, đáng lẽ ra khi gấu nhà cụ tham gia cái gì mới lạ là cụ phải tìm hiểu xem nó lợi hại như nào. Phải vượt trên ngăn chặn chứ . Giờ thì nan y rồi. Cháu nói ko phải để cụ nản chí, mà để cụ xác định trwowngf kỳ kháng chiến đấy, ko đơn giản đâu. Độ mê muội của đàn bà thì đàn ông ko có cửa nhé! Từ chơi bời đàng điếm đến cờ bạc hút xách, mê tín dị đoan...mụ nào bập vào thì đa số đóng luôn đường về.

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
Cụ Rồ cạnh cửa sổ ơi, vụ em làm báo, e chả nghĩ là lầm đường lạc lối, chẳng qua, xét về mặt logic là hoặc uống thuốc hoặc chữa bằng công lực, và kết quả đã thấy, còn chữa bằng thuốc thì Rồ có thể nói là chữa cũng ko dc, nên ko thể nói là hiệu quả, nhưng rồ ạ, thực nghiệm cho thấy là có thể kéo dài, chứ ko đi ngay. Rồ hiểu PLC thế nào thì trình bày, chứ Rồ cứ phản biện để bắt mọi ng suy nghĩ, rồi Tìm hiểu thay Rồ, thì kể cũng hiểm đấy Rồ ạ.

kun_yeu

Đi bộ
Cái PLC này hôm trước em có xem 1 video về nó.
Kiểu 1 dạng chính trị đấy cụ, ăn sâu vào tư tưởng lắm.
Còn em kinh nghiệm cũng thưa thớt không biết góp ý với cụ thế nào, chỉ biết ủn lên giúp cụ.
Môn này em thấy đi theo kiểu như bị thôi miên ấy .

tanhtanh

Xe tải
Tưởng cụ 3C vào tư vấn giúp cụ chủ rồi nhỉ.

Bò Ma

Xe buýt
Chuyện vừa nóng hổi cách đây 3 ngày, có 1 đồng nghiệp của bạn em, dân làm báo đàng hoàng. Bị bệnh ung thư vú vì ít sử dụng(Em này chưa chồng) cũng theo PLC, lúc sắp chết ở trong viện rồi mà cũng không chịu uống thuốc. 7 người ngồi vòng tròn truyền công lực cho nhau như trong tiểu thuyết Kim Dung chữa nội thương. Đến mức mẹ cô này van xin chúng nó cũng không buông tha.
Hôm qua hình như là cúng 3 ngày, thật đáng thương cho 1 cô gái xinh đẹp, dân làm báo, ăn học đàng hoàng mà còn bị lầm đường lạc lối.
Trường hợp em được biết thì chúng nó còn bằng mọi cách không cho đi BV, sau đó chị kia gđ đưa về VN và chết trong BV , ít hôm sau trước mặt anh bạn em cũng theo PLC bang chủ nói tỉnh bơ ''đã bảo không đưa đi BV mà vẫn đi''

Em cũng lấy làm tiếc trước đây khoảng 3 năm em cũng nhắc tới PLC trong một topic Phật giáo để thấy sự khác biệt nhưng mọi người cũng chỉ qua loa ,chứ không như bây giờ...

Chỉnh sửa cuối:

Marketing

Xe hơi
Website
tongkhohalotec.com
Em chưa nghe về môn phái này bao giờ!

Ka_nhep

Xe tăng
Cái PLC này theo em hiểu thì về luyện tập thì khá ổn, nếu ko muốn nói là tốt. Còn về chính trị chính em thì lại không ổn lắm. Luôn có xu hướng chống đối *** Trung Cộng. Cho nên về VN có khi nó cũng mang sắc thái này thì mệt đấy cụ ạ. Cẩn thận không bên an ninh lại soi nhà cụ đấy.
Nó chống đối *** thì nó là tốt rùi.

Bò Ma

Xe buýt
Bẩm Cụ, theo như em tìm hiểu thì tập PLC gồm 3 phần mà LHC yêu cầu bắt buộc.
1. Tập công, cái này chắc tốt cho sk nhưng em thấy t.gian lúc đầu vợ em cũng chăm tập công nhưng sau chủ yếu là tập pháp.
2. Tâp Pháp, ngồi đọc mà nghiền ngẫm giáo lý của nó (món này nghiền ngẫm nhiều sẽ làm cho các học viên tin tưởng rằng PLC là nhất, là rất tốt, sư phụ của họ ko phải là ngừoi bình thường mà do trời ban xuống để cứu nhân độ thế...Tổ sư nhà nó nhồi sọ thế có chết kox-(. Em dùng ngôn ngữ PLC bảo với gấu em là "PLC là 1 môn khi công chân truyền, chỉ truyền cho 01 người duy nhất, Lý Hồng Chí đã tạo ra nghiệp chướng vì đã mang PLC ra phổ biến, ko tuân theo luật pháp của nước sở tại dẫn đến chính quyền đàn áp dã man (nếu có) để bảo vệ sự an toàn cho nhà nước và *** TQ".
3. Phát Chính Niệm 4 lần hàng ngày vào các giờ (5AM, 11AM, 5PM & 11PM giờ VN nhá) cái này nguy hiểm không kém vì nội dung là ngoài những điều nghe có vẻ tốt thì có phần sẽ khoét sâu sự hận thù giữa cộng đồng PLC với *** TQ.

Vậy thì tập ở nhà cũng không ổn tí nào cụ ạh. Em đang cố gắng bào mòn đức tin và giảm dần thời gian tgấu em tiếp xúc với PLC thôi. Hy vọng bỏ đc
Em nhắc lại dòng đo đỏ là nguy hiểm nhất , các học viên PLC thời kỳ đầu thường kè kè máy MP3 để nghe!

lasereye

Xe tải
Website
www.facebook.com
Em ko biết PLC là gì nhưng đọc 50 trang thớt của cụ chủ thì thấy cũng ko thể coi thường mức độ tàn phá của PLC được.

Cụ chủ thớt là người trong cuộc thì cập nhật tình hình cho mọi người biết nhỉ.

Em nghĩ vấn đề của cụ cũng đã được các cụ/mợ trên này tư vấn nhiệt tình và cũng gây nhiều mâu thuẫn, mô kích, đá xoáy giữa các offers. Cụ nên cảm ơn công khai những cụ/mợ nào có tư vấn đúng, giúp được cụ. Nêu luôn tên các cụ hay spam, chọc ngoáy để các cụ vào hóng (như em) đỡ hiểu nhầm.

Tran Thanh Tung

Xe điện
Đọc xong em cũng loạn hết cả thủ. May quá mình cũng tỉnh táo và gia đình, bạn bè chưa ai dính vào cái thứ thổ tả này

tanh_tuan

Xe đạp
Nghe cụ nói em cũng thấy lo cho cụ. Nhưng em nghĩ bằng tình yêu của cụ dành cho vợ, chăm sóc, động viên, gần gũi cô ấy hơn nữa, em nghĩ cô ấy sẽ nghe cụ thôi ợ.

quanduc

Xe buýt
Bẩm các Cụ, Mợ,
Em lập thớt này với mong muốn Cụ nào hiểu biết về môn phái này hoặc các Cụ cao kiến tư vấn cho em cách để gấu nhà em từ bỏ PLC hoặc phương án xử lý tối ưu cho tình huống hiện tại của gđ em. Thớt em lập đến nay đã 27410 Cụ đã đọc và hơn 500 Cụ đã có ý kiến trả lời tư vấn giúp em. Như vậy em có thể khẳng định it nhất hơn 27400 cụ đã đọc sẽ biết bảo vệ người thân và gia đình ngay khi họ không may bị bọn PLC lôi kéo, dụ dỗ theo môn phai chết tiệt này. Mong các cụ, mợ dù bận bịu với công việc thường nhật cũng hãy quan tâm đến người thân gđ hơn nữa để họ không bị những tà giáo lôi kéo như PLC đã làm với gấu nhà em hiện nay.
Em và gđ xin đa tạ tấm lòng của các Cụ đối với gđ em nói riêng và đối với Cộng đồng OFer trên diễn đàn nói chung.

Chỉnh sửa cuối:

Nino88

Xe container
Theo em thì kể ra cũng khó rút được ra lắm,nhưng nếu chân thành khuyên bảo,mưa dầm ngấm lâu may ra cũng được

Violet2013

Xe buýt
Cám ơn topic của chủ thớt đã cảnh báo. Nhớ lần họp lớp đại học, 1 bạn trong mục giới thiệu về mình lại toàn nói về PLC, phát rất nhiều tờ rơi cho các bạn. Nghe bạn giới thiệu thì mục đích là dưỡng sinh chữa bệnh, truyền bá nhau hoàn toàn miễn phí, tốt hơn cả Yoga... Nói chung, gần như là cuồng tín rồi đó. Món này nguy hiểm thật.

Bomva

Xe điện
Cám ơn bờ dồ. Mình đã đề nghị bờ dồ Admin đưa ra quy định, chỉ được phép sử dụng đại từ nhân xưng [Cụ/Mợ] tại OTV, sử dụng các đại từ nhân xưng khác : Lão, Thím, Chệ, Dì, Bờ dồ, đồng chí ... sẽ bị bem nick, xóa thớt. Mình hy vọng bờ dồ Admin sẽ phê chuẩn đề nghị của mình.
Em ủng hộ ý kiến này của cụ đó, nếu ai không xưng "cụ, mợ" mà nói B dồ thì bem nick, xóa nick luôn. Cái này gọi là chỉ soi lỗi người. Thực chất là em thấy cụ thuộc lớp người có lý luận, nhưng bơi hơi xa bờ thôi. Nên em góp ý kiến tích cực. Còn cụ hay hơn hay xấu hơn là ở cụ. Còn em cảm giác như cụ đang ức chế thì thôi như vậy cũng không Fun cho lắm. Mọi việc để tự nhiên vậy.

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng