[Funland] Phát động tẩy chay hàng Tầu Khựa!!!

tuancd

Xe tải
Riêng em thì em lại có quan điểm khác,tầu nó cũng có rất nhiều loại mình không thể đánh đồng loạt được cụ mua tiền nào của ấy lếu là hàng chuẩn thì tiền chuẩn. hàng nó xuất đi khắp nơi trên thế giới chỉ có VN mình là lẩu thôi các cụ à.

Cap Còm

Xe tăng
Riêng em thì em lại có quan điểm khác,tầu nó cũng có rất nhiều loại mình không thể đánh đồng loạt được cụ mua tiền nào của ấy lếu là hàng chuẩn thì tiền chuẩn. hàng nó xuất đi khắp nơi trên thế giới chỉ có VN mình là lẩu thôi các cụ à.
tẩy chay hàng Tàu không phải vì chất lượng nó kém mà vì thằng cha nó bành trướng

gialinh_nguyễn

Xe buýt
Âu - Mỹ - Úc... tẩy chay hàng Tàu là chỉ tẩy chay hàng giả - hàng nhái - hàng kém chất lượng thôi chứ họ vẫn dùng hàng của hãng nhưng gia công tại China ạ!
Nước Việt ta còn nghèo nên khó lắm cụ chủ ạ! Hàng giả - Hàng nhái - Hàng kém chất lượng của Khựa có nhiều cái nó còn chất lượng hơn Hàng Việt Nam chất lượng cao ợ!
Cái danh hiệu Hàng Việt Nam chất lượng cao em thấy bảo chỉ mấy chục chai một danh thì phải ợ!
Còn việc nó bành trướng thì đó là vấn đề khác em ko bàn vì có như thế nào thì nhân dân đều biết cả chỉ tiếc là ko được làm đúng do bị ngăn cản thôi!

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

NongDan_ChanDat

Xe tải
kể cũng buồn các cụ nhỉ

traingheo124

Xe tải
Em xin ủng hộ cả 2 tay

Big bus

Xe tải
Em ủn hộ cụ. Muốn tẩy chay hàng khựa thì hãy bắt đầu bằng ý thức trước đã. Những đồ gia dụng bán trên thi trường hiện nay có rất nhiều nguồn như Thái, Malay, Han, Indo..v.v giá cả cũng không chênh nhiều mà chất lượng lại tốt. Nếu quyết tâm thì không thể không tẩy chay được hàng Khựa đâu ợ. Ít nhất thì cũng cho họ thấy là chúng ta phản đối những gì họ đã, đang, và sẽ làm chứ:-s?

bxgachoi

Xe hơi
Em thấy việc này không đơn giản tí nào :)) phát động hô hào như vậy thôi nhưng thực tế lại khác xa với lý thuyết . bằng chứng là các nước Châu Âu ko nhập hàng Tàu thì Tàu nó ko nhập rượu vang ở các nước đó nữa.... thế là ...đành phải ngậm ngùi nhập lại hàng nó. còn ở Việt Nam thì quên luôn đi cái vụ tảy chay hàng Tàu. Bây giờ đi chợ nói quá chứ 99.99% là hàng trung Quốc từ cái củ TỎI .... Muốn hạn chế việc sử dụng mua bán đồ Tàu thì trước hết mỗi gia đình mỗi con ng phải có ý thức mua hàng, kiểm tra cẩn thận và nói No với hàng Tàu... có cầu mới có cung ... dần dà thì mới giảm thiểu được hàng tàu trên thị trường thôi ... chứ xoá sổ thì cháu e hơi khó !

vạn ngày sầu

Xe đạp
Nhà em giờ mà đi mua đồ cứ hàng tàu là ko mua, gấu em bảo thế:D

thungkhe

Xe điện
Nhà cháu mua đồ, nhất là đồ lót thì càng ko bao giờ để A Hồ cẩm Đào, và A Tập chạm vào mấy cái của quý đới.

dung_6990

Xe hơi
Thực ra có nhiều thứ các bác tiêu dùng hàng ngày mà ko biết nó là Tàu thôi, tỏi bắp cải gừng các bác dùng đều do bọn Thổ Tang, Vĩnh Phúc nhập về mà Thổ Tang thì chuyên hàng Tàu luôn

Viola

Xe hơi
Còm men bài tàu nãy giờ mới nhớ ra mình đang dùng con laptop tàu tưởng để còm men! Mất hứng quá, mai em thanh lý luôn :(

everest6868

Xe tải
Em hay dùng mỹ phẩm, nước giặt Hàn xẻng, không biết Khựa nó có đi đường vòng qua đấy nhập khẩu vào VN không nhỉ các cụ

sondong

Xe điện
Việc trước tiên là ở khâu cơ chế.......văn bản hay thông tư cho Hải quan các tỉnh giáp ranh. Cứ âm thầm hạn chế hàng nhập khẩu vào sẽ ổn dần.Mặt khác áp thuế nhập từ Xẻng hay Nhật, Thái xuống 0-5% thì dần dần hàng Khựa sẽ không có cửa.

Chiến Thắng

Đi bộ
Hàng điện tử, điện lạnh, xe cộ thì nên hạn chế thôi, chứ hàng nông sản , thực phẩm thì nên kiểm duyệt thật kĩ ( khó lắm) vậy nên tẩy chay hàng nông sản ạ.
Rau xanh, quả ngọt của VN mình cũng nhờ thuốc ép chín, chất bảo quản, tạo ngọt... của TQ nên tẩy chay thì biết ăn gì !!!!!!!

Chỉnh sửa cuối:

Cap Còm

Xe tăng
Việc trước tiên là ở khâu cơ chế.......văn bản hay thông tư cho Hải quan các tỉnh giáp ranh. Cứ âm thầm hạn chế hàng nhập khẩu vào sẽ ổn dần.Mặt khác áp thuế nhập từ Xẻng hay Nhật, Thái xuống 0-5% thì dần dần hàng Khựa sẽ không có cửa.
Không làm được ở "khâu" chính sách đâu , lão Tập đập cho chết luôn. Chỉ dân mình âm thầm tẩy chay thôi, hàng không bán được thì ắt sẽ không có ai nhập khẩu thôi ,