Phát hành logo OTOFUN để gây quỹ từ thiện xây trường OF, có nên chăng?

Nếu OF phát hành logo gây quỹ từ thiện, cụ/mợ có ủng hộ không?

• Tổng bình chọn
    1,080
  • Thời gian đóng: .
Trạng thái
Thớt đang đóng

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Chưa kể cụ phải nói rõ xem nếu không đóng tiền mà vẫn muốn lấy logo như trước thì có được không?
Như em đã nói phía trên, chương trình này sẽ xuất quỹ từ thiện OF để đặt logo rồi thu phí để nhập lại quỹ, vì vậy nếu đăng ký qua chương trình này thì cần phải đóng phí.

Còn chương trình BDH đã thực hiện trước đây (miễn phí) thì thực hiện bình thường, tuy nhiên phụ thuộc vào số lượng logo miễn phí còn tồn kho và liệu diễn đàn có tiếp tục có kinh phí để phát hành miễn phí các đợt tiếp không.

Hai chương trình tách biệt cụ ạ.

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com

dung929

[Tịch thu bằng lái]
đi ra đi vào em lại làm phát nữa để dùng dần:D

R

Ruoumauson

[Đang chờ cấp bằng]
Cụ Thông ơi em mạo muội có tí ý kiến, ngoài những cái logo đặc biệt để đem đấu giá như các cụ đã nói ở trên, liệu có nên thông báo thêm mức giá cho các logo đồng, limited...ở kích cỡ bình thường ( đó cũng chính là mức ủng hộ của ofer luôn) nghe thì có vẻ hơi thương mại, nhưng suy cho cùng cũng là vì mục đích xây dựng trường học cho các em nhỏ thôi mà và chương trình chỉ có hiệu lực trong thời gian này. Khi đó sẽ tùy thuộc vào số lượng các cụ, mợ đký loại logo nào mà in ra.
Em ứ có xe nhưng khi nào CT chính thức bắt đầu em cũng sẽ đký 1 cái để tặng bạn.

MinhBum

Xe container
Khó và độc thì mọi người mới thích mà cụ, chương trình đặc biệt logo mới đặc biệt mà cụ.
Như hôm sn of 7 em biết có lão mua ngay 2 cái logo của cụ nào trả lời đúng câu hỏi của lão Jo
Đánh số thì nghe phức tạp và ko cân bằng đâu. Vì sau 10 cái đầu thì sau sàn sàn hết. Chỉ cần làm vài cái khác, limited như khác màu như vàng, bạc, đỏ để đấu giá thì hay hơn :)

SPL

Xe container
2 xe của em logo Chi hội dán kín mít mỗi xe 2c rồi, chưa kể logo khác nữa cũng của 4rum và loại khác, em sẵn sàng ủng hộ dán thêm. Có điều logo nhựa mềm chất lượng kém quá, chưa được mấy hôm mưa nắng đã chuyển màu chuyển chất rồi, BĐH nên nghiên cứu kỹ hơn chuyện này.

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Đánh số logo cũng hay nhưng phức tạp cụ ạ. Cũng đang cân nhắc làm một số lượng logo limited đặc biệt để đem đấu giá.

Ngoài ra có thể có một logo đồng kích thước lớn có khắc biển số OF của thành viên trúng đấu giá kèm theo biển số OF cũng đặc biệt được đóng khung để có thể lưu niệm treo tường hoặc để trên bàn làm việc.

Các logo đặc biệt này sẽ được tính toán thêm vì còn liên quan tới kinh phí và cách thức thực hiện.

Cũng có một số cụ phản ảnh về keo của các logo trước đây hơi kém, một thời gian dễ bong. Việc làm logo sẽ do Chủ tịch Cua trực tiếp chỉ đạo thực hiện nên sẽ đảm bảo chất lượng cao.
Cụ Thông ơi em mạo muội có tí ý kiến, ngoài những cái logo đặc biệt để đem đấu giá như các cụ đã nói ở trên, liệu có nên thông báo thêm mức giá cho các logo đồng, limited...ở kích cỡ bình thường ( đó cũng chính là mức ủng hộ của ofer luôn) nghe thì có vẻ hơi thương mại, nhưng suy cho cùng cũng là vì mục đích xây dựng trường học cho các em nhỏ thôi mà và chương trình chỉ có hiệu lực trong thời gian này. Khi đó sẽ tùy thuộc vào số lượng các cụ, mợ đký loại logo nào mà in ra.
Em ứ có xe nhưng khi nào CT chính thức bắt đầu em cũng sẽ đký 1 cái để tặng bạn.
Theo em phác thảo sơ bộ thì có các loại:

1. Logo nhựa, có thể có 2 màu để dễ dán các loại xe khác nhau hoặc khi dán trên kính sẽ nổi hơn; logo này có thể có thêm dòng chữ hoặc ký hiệu gì đó liên quan tới chương trình xây trường OF. Đây chính là logo đang nói đến trong bài đầu tiên.
  2. Logo bản limited, bản này cần hạn chế số lượng có thể một vài chục, có thể có thiết kế đặc biệt (trong phạm vi chi phí cho phép không quá cao) để bán đấu giá.
  3. Logo dạng kỷ niệm chương bằng đồng ĐỘC BẢN cỡ to được thiết kế đặc biệt có khắc laser nick, biển số OF và tên chương trình, năm thực hiện và sau đó đóng khung để treo hoặc để bàn. Logo này dạng độc nhất vô nhị mỗi năm chỉ làm 1 chiếc và cũng sẽ đấu giá gây quỹ.

E ủng hộ nhiệt tình,vừa tự hào khi xe đc đeo logo OF và đc ủng hộ đồng bào khó khăn
Cảm ơn cụ.

2 xe của em logo Chi hội dán kín mít mỗi xe 2c rồi, chưa kể logo khác nữa cũng của 4rum và loại khác, em sẵn sàng ủng hộ dán thêm. Có điều logo nhựa mềm chất lượng kém quá, chưa được mấy hôm mưa nắng đã chuyển màu chuyển chất rồi, BĐH nên nghiên cứu kỹ hơn chuyện này.
Em có đề cập tới chất lượng logo trong bài trên rồi.

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
Em xin mở hàng 01 cái, em thấy nếu có bảng ghi tên các thành viên đóng góp tại trường này lưu danh thì nhiều nick sẽ ủng hộ hơn và logo nên có thêm màu, tối thiểu là 02 màu sáng, tối cho phù hợp với màu xe ạ.
Làm từ thiện nóa ở cái tâm rồi cần j phải lưu danh hử cụ b-(

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Làm từ thiện nóa ở cái tâm rồi cần j phải lưu danh hử cụ b-(
Em nghĩ ngoài cái tâm thì quyền được ghi nhận cũng rất quan trọng. Có người không muốn lộ danh tính, nhưng cũng có người muốn được lưu danh. Tùy theo các chương trình khác nhau sẽ có nhiều cách lưu danh khác nhau. Em nói ví dụ đấu giá biển số OF và được vinh danh trên OF chẳng hạn. Đăng ký mua logo OF góp quỹ từ thiện được lưu danh trong danh sách cũng là một cách.

Vu Son

Xe tăng
Gia dự kiến theo em từ 100k/chiếc hoặc thấp hơn chút ít, các bác thấy có hợp lý không? hay cần điều chỉnh tăng hoặc giảm?.

tranvuhoang2005

Xe điện
dù có hay không có xe nhưng cứ từ thiện là e OK đăng ký ngay

dauroi

Xe tăng
Em nghĩ ngoài cái tâm thì quyền được ghi nhận cũng rất quan trọng. Có người không muốn lộ danh tính, nhưng cũng có người muốn được lưu danh. Tùy theo các chương trình khác nhau sẽ có nhiều cách lưu danh khác nhau. Em nói ví dụ đấu giá biển số OF và được vinh danh trên OF chẳng hạn. Đăng ký mua logo OF góp quỹ từ thiện được lưu danh trong danh sách cũng là một cách.
iem chỉ muốn chẳng có để lại vết gì thôi mợ ạ. Kekeke
Dĩ nhiên cái này tùy theo tính người và loại hình công việc, các mối quan hệ xã hội nữa

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Mỗi logo sẽ bán thu vào quỹ từ thiện khoảng 90K (bao gồm cả tiền ship nếu ở xa, nếu ở gần các cụ cố gắng chạy qua các điểm giao dịch để tiết kiệm chi phí).
Gia dự kiến theo em từ 100k/chiếc hoặc thấp hơn chút ít, các bác thấy có hợp lý không? hay cần điều chỉnh tăng hoặc giảm?.
Đang đề xuất là 90K đấy Chủ tịch ạ. Quan trọng nhất là chất lượng logo phải bền và đẹp. Với kinh nghiệm làm sản 30 năm như của anh thì hy vọng sẽ đáp ứng được kỳ vọng của anh em.

3sao

Xe điện
E giơ cả chân và tay ủng hộ ý tưởng này :-bd

Mr_Khoi

Xe tăng
E nhất trí ủng hộ cả 2 chân 2 tay luôn :-bd

tranvuhoang2005

Xe điện
E đề xuất là các cụ cho in logo phản quang và thông báo cho các chi hội biết để đăng ký ủng hộ

Civic TN

Xe lăn
E cũng ủng hộ ạ

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
E giơ cả chân và tay ủng hộ ý tưởng này :-bd
E nhất trí ủng hộ cả 2 chân 2 tay luôn :-bd
Cảm ơn các cụ

E đề xuất là các cụ cho in logo phản quang và thông báo cho các chi hội biết để đăng ký ủng hộ
Phản quang là một ý tưởng hay. Cua Chủ tịch lưu ý giúp nhé.

Trạng thái
Thớt đang đóng