[Funland] Phát hiện gấu che giấu tài sản sau 8 năm chung sống

Trạng thái
Thớt đang đóng

hoviethung

Xe lăn
Gấu nhà cụ như thế cũng không nên,nhưng biết sao giờ nếu tiền riêng của gấu đã ko muốn thành tiền chung thì cụ nói hay không cũng chỉ thêm buồn thôi
Cụ muốn yên ấm cửa nhà thì đành chịu vậy
Sao mà yên ấm được khi mà chủ thớt ấm ức trong lòng?

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Cứ xem như 1 trường hợp để chém thôi chứ thật giả như thế nào có trời biết :))
Vầng, đời cũng lắm kiểu người thật.
Với thu nhập tối thiểu 70M thì con người nó phải khác biệt, chứ lom dom như chủ thớt thì trừ hao 10 lần. :))

Kia_fote

Xe điện
Sao mà yên ấm được khi mà chủ thớt ấm ức trong lòng?
Nhà nào chả có rác, ít hay nhiều thôi cụ ơi. Đôi khi cũng tặc lưỡi sống cho lành, chứ đến anh chị em ruột còn chả ở đc với nhau, nói gì vợ mình là người dưng mà =))

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Với thu nhập tối thiểu 70M thì con người nó phải khác biệt, chứ lom dom như chủ thớt thì trừ hao 10 lần. :))
Vd như giấu được đến 8 năm thì có vẻ chủ thớt cũng nai hoặc vô tâm quá nhưng nếu vậy nó lại mâu thuẫn với nội dung khác nhưng trên đời cái gì cũng có thể xảy ra nên tạm chấp nhận :))

Hoang Uyên

Xe container
Website
maylocnuocmoi.com

namphong12

Xe container
Gấu này bỏ thôi. Mình có nhà, có tiền, sắp có xe thì ngại gì. Mình phải ở cửa trên. 3x đời cuối rồi thì giờ ra đường gái 2x đời mới chúng nó chả lao vào ầm ầm. Kệ mịa gấu cụ với đống tiền, tài sản… sau này hồi xuân lại đi nuôi giai thôi.
À, quên, trước khi bỏ thì cụ cho số dt gấu cụ lên để các cụ trên này còn đua xe.
Đến chồng nó nó còn giấu. Cụ nghĩ có thể moi tiền được của nó chắc.

Trục

Xe ba gác
Người OF
Đến chồng nó nó còn giấu. Cụ nghĩ có thể moi tiền được của nó chắc.
Đàn bà họ khác đấy cụ, khi đủ lòng tin thì họ chả tiếc gì đâu, có gì mang ra cho trai sạch. Em thề!

duyhung10

Xe tải
Cao cờ nhất là giờ lão có bao tiền đầu tư vào cái gì dài hạn mà chắc chắn bằng hết, rồi về báo cáo là từ tháng này anh phải cắt bớt nhiều khoản cho gia đình gấu cụ tự khác phải ghé vai vào ngánh vác

hanoi16

Xe tăng
Nhà nào chả có rác, ít hay nhiều thôi cụ ơi. Đôi khi cũng tặc lưỡi sống cho lành, chứ đến anh chị em ruột còn chả ở đc với nhau, nói gì vợ mình là người dưng mà =))
Anh em chính lại dễ bỏ qua, dù tức lúc ấy nhưng sau cũng quên, chứ người vợ chồng hay bạn bè vẫn phải lựa cụ êi, nhưng mà ghét thì nghỉ chơi, còn anh em bỏ nhau sao được. Với em Bố mẹ, con cái hay anh em tình cảm nó thiêng liêng lắm.

nissantiida

Xe điện
Em năm nay 3x, lấy gấu hơn 8 năm, đã có một F1, ở HN, tất nhiên em sử dụng nick mới tạo vì còn muốn giữ gia đình.

Bọn em yêu nhau từ hồi sinh viên, ra trường hai năm thì cưới, hoàn cảnh nhà em và nhà gấu cũng không có gì khá giả cả. Gấu nhà em con 1, lấy nhau một năm xong thì mẹ gấu bệnh nặng liên quan đến xương khớp phải vào viện dưỡng lão đến giờ, l4 năm sau khi cưới thì thì bố gấu phát hiện K giai đoạn 3 nên gấu ở nhà chăm bố luôn, đầu năm nay cụ đã mất.

Hồi còn đi làm gấu nhà thu nhập tối đa cũng độ 8-11M (được 3 năm thì nghỉ) nên em cân gần hết chi phí gia đình, nuôi dạy con, biếu các cụ. Hiện thu nhập của em cũng không quá ổn định nhưng mỗi tháng min khoảng 70M. Thời gian chung sống chưa bao giờ em vặn vẹo tiền nong, chỉ biết là cắt khoản đều đặn gửi gấu chăm lo gia đình.

Lúc phát hiện bố vợ ốm thì em cũng xác định là sống chết em cũng phải làm việc vì giờ là lao động duy nhất trong nhà, không được phép dừng lại, không được kêu than. Bác nào nhà có người bị K thì biết là nó theo nhịp, lúc gấp lúc từ từ, lúc gấp thì phải bỏ lại hết để lo người ốm, con phải gửi ông bà nội chăm, vợ theo bố vào viện chăm (đúng đợt Covid chỉ 1 người được vào), chồng làm hậu cần buổi tối sau khi đi làm về (gửi đồ, đặt đồ ăn, giặt và lấy đồ mới, ...). Nhịp rảnh thì cụ tự lo được, gấu nhà em chỉ cần cơm nước các buổi và đón con đi học về tắm rửa, NHƯNG ngoài ra gấu không làm gì hơn, sáng trung bình hơn 8h dậy, con bố đưa đi học, nhà cửa bừa bãi, ngoài thời gian nấu cơm thì xem phim, livestream và chơi Facebook. Em có góp ý, có mua khóa học cho đi học, có hỏi người quen giúp đi phỏng vấn nhưng gấu thực sự không muốn đi làm.

Rồi sau khi bố vợ em mất, em tình cờ biết được gấu em có tài sản thừa kế từ trước là khoảng 1củ to tiền mặt, một căn chung cư đang cho thuê và một cái nhà độ chục tỏi , về logic thì em mừng cho gấu và F1 của em NHƯNG về cảm xúc thì em cực kì khó chịu vì bao năm qua gấu không nói với em câu nào, luôn đòi hỏi em phải mua nhà và mua xe, lo cho con học trường tư tốt, của để dành cho con rồi đứng ngoài mặc kệ xem em cố gắng (Giờ em đủ năng lực lo tất cả các khoản mục đó, đã có nhà, cuối năm mua xe).

Sau một thời gian quan sát, em nhận ra gấu nhà thích và có thể ở nhà nhiều năm không chán. Em thì bao năm qua làm gì, có bao nhiêu, tiêu gì, đầu tư đâu cũng chia sẻ, gấu thì giấu tiệt việc mình có tài sản thế nào và ở nhà thoải mái, rồi yêu cầu em phải cầy vì muốn có thêm F1 thì phải làm thêm để mà nuôi nó. Em đã thử nói chuyện thẳng thắn nhiều lần nhưng không thành nên giờ em chán, kiểu chẳng có ai đồng hành hay thực sự coi trọng việc mình làm nên nửa muốn vứt bỏ, nửa muốn giữ.

Mong các cụ, mợ cho em lời khuyên :(
Nếu cụ chủ thớt đã cầm tiền mình làm ra và chỉ chi phần sinh hoạt thì cũng k có gì phải lăn tăn nữa. Không trao đổi và tìm đuợc sự chia sẻ từ vợ thì cũng hơi buồn.

BMW R60

Xe tăng
Đường đường 1 đang anh hào. Tháng min 70 củ.. thì lăn tăn gì. ..
Cơ mà kể tức thì ko tức nhưng nó bực mình. Hỏi và đặt vấn đề này luôn với con vợ. Xem nó giả lời ra răng... Chứ sống cùng nhà ngủ cùng giường mà như này thì ko ổn...

Trục

Xe ba gác
Người OF
Hay cụ chủ yếu nhỉ. Không đưa bà lên đỉnh được.
Chuẩn rồi Cụ, nguyên nhân thì phải ở chữ Lòng Tin.
Ông thớt không có lòng tin với gia đình bên ngoại, nên gì cũng không biết.
Dĩ nhiên, bà vợ thì rõ là không tin ông thớt rồi, tất cả chỉ do ăn ở mà ra.
Như nhà em thì khác, điện thoại, tài khoản mạng xã hội, mật khẩu TK ngân hàng... mọi thứ Gấu em biết và dùng thay hộ được, chiều ngược lại cũng vậy.

Manhdung333

Đi bộ
Đây chỉ là vấn đề : cho biết hay không cho biết.
Không cho biết thì cụ ấm ức vì abc xyz
Cho biết, nhưng vẫn giữ của riêng, thì cụ có chắc là mọi thứ vẫn ổn không?
Cụ thống kê thiếu? Vấn đề vợ chủ thớt lười không đi làm, thiếu trách nhiệm đống góp với gia đình về tài chính
Như thế là không toàn tâm cho gia đình rồi

minhlp

Xe tải
Biết đâu gấu cụ đợi đến kỉ niệm 10 năm ngày cưới mới khoe với cụ :D
Nói thế thôi, trước khi cưới có thể giấu đã đành, cho tới sau khi cưới và vẫn giấu thì chứng tỏ gấu cụ hơi...khác người.
Chẳng biết khuyên cụ điều gì, kệ thôi cụ ạ. Coi như con mình có thêm phần tài sản.

Website
ruoungoai68.com
Nghe cụ chủ kể thì đấy là ấm ức vì mình chia sẻ đi nhg ko được chia sẻ lại ý. Tối đến vừa nhẹ nhàng ,vừa tỉ tê rồi vác dùi cui đánh cho phải khai ra mới thôi cụ nhé . Mà khéo bên vợ nhà cụ có truyền thống cách mạng ko vậy ?

Trục

Xe ba gác
Người OF
Vd như giấu được đến 8 năm thì có vẻ chủ thớt cũng nai hoặc vô tâm quá nhưng nếu vậy nó lại mâu thuẫn với nội dung khác nhưng trên đời cái gì cũng có thể xảy ra nên tạm chấp nhận :))
Bố mẹ vợ em còn bàn với vợ chồng em là cắt cho khoảnh đất mà xây nhà, để lúc về chơi còn có chỗ ở, nhưng em thì chẳng quan tâm lắm. 1 chốn bốn năm nơi, mệt bỏ xừ, tốt nhất là non sông cứ thu về một mối.

luổn phuẩn

[Tịch thu bằng lái]
hoàn cảnh nhà em và nhà gấu cũng không có gì khá giả cả.

gấu em có tài sản thừa kế từ trước là khoảng 1củ to tiền mặt, một căn chung cư đang cho thuê và một cái nhà độ chục tỏi
Thế này mà bảo hoàn cảnh không có gì khá giả? Giàu hơn 95% dân số VN rồi.
Xem nào: 1 tỏi tiền tươi + 1 căn chung cư tính rẻ cứ cho là 3 tỏi + cái nhà chục tỏi = 14 tỏi 8-}

letsitbe

Đi bộ
Có gì kinh khủng đâu, lứa em nhiều bạn tháng x3-x5 em rồi, em là hạng trung :D

Trạng thái
Thớt đang đóng